1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Về việc lập lại trật tự trong box Tâm sự ! ~ ~ ~ ~ ~ ~ ~ ~ Các spammer chuyên nghiệp chú ý !

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi anhhaham, 21/05/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. boybibabibo

boybibabibo Thành viên mới

Các bạn ko có những lời khó nghe thì ai người ta xóa đi làm gì? Mọi sự việc đều có 2 chiều cả, các bạn thử đặt vào vị trí của Mod xem nào, ngoài công việc của mình ra, tranh thủ vào đây giúp đỡ anh em là tốt lắm rồi.
    Nếu công ty bạn đang làm ăn tốt, tại sao ko tập trung thời gian làm tốt hơn đi, kiếm tiền cho cuộc sống của bạn tốt hơn đi. Hãy để chúng tôi yên ổn!

2. anhhaham

anhhaham Thành viên quen thuộc

Tôi đành phải lock nick dangnguyetminh_gt vì vi phạm quy định cho mượn nick.
    Tôi đã xoá rất nhiều bài viết có lời lẽ xúc phạm người khác bằng cách chửi bậy, kể cả không phải chửi tôi. Điều này tôi không có trách nhiệm phải giải trình với ai cả.
    Nick Web4vn và cả nick dangnguyetminh_gt đều đã từng có bài viết xúc phạm tôi, và trong topic này nó vẫn còn nguyên, các bạn có thể đọc lại vì tôi không xoá nó đi, cứ để đấy cho các member khác phán xét.
  3. john_lenon

john_lenon Thành viên mới

Chưa ai nói là sẽ hack trang Web của bạn. Bạn cũng không phải thách, vì bây giờ tôi còn nhiều việc phải làm hơn là đi làm việc vô bổ đó.
    Tôi không thích nhúng mũi vào chuyện người khác, cho dù đôi khi đọc bài của bạn làm tôi cảm thấy không thoải mái. Nhưng khi đã vượt quá một pham vi nhất định thì cần phải thiết lập lại trật tự.
    Tên tôi cũng là Tuấn Anh, và tôi cũng học CNTT BK nhưng hình như trong số những Tuấn Anh trong khoa, tôi không biết đến bạn. Bạn sinh năm 83, bằng tuổi tôi. Lớn rồi. Làm gì cũng nên suy nghĩ, tôi không dạy đời bạn...vì chắc tôi cũng chưa bằng ai đâu. Nhưng tôi nghi ban nen tu ngham lai hanh dong cua minh. No lam nguoi lam nghe IT phai hoi xau ho day.
    Quan diem cua toi la ung ho anh Ha.
  4. Highlightdeokhuyentai

Highlightdeokhuyentai Thành viên rất tích cực

Tình hình tới đây là kết thúc, 2 bạn kia cũng dừng rồi , ta cũng nên dừng vấn đề ở đây thôi các pác nhỉ ! Làm vại bia cho mát nào !
  5. tayaitayai

tayaitayai Thành viên mới

Mod làm vậy em chưa thấy tâm phục khẩu phục vì:
    1. Không cho người ta nói mà chỉ cho người ta phải nghe (Khoá nix - Bịt miệng người khác).
    2. TÂM - NGHĨA - KHÍ - DŨNG: ko khoá nix nữa, để cậu ấy làm từ thiện đi.
    Theo em, không khoá 2nix kia nữa thì sự đáng nể trọng của mod sẽ uy tín hơn. (Họ viết nữa hay không thì hãy để họ quyết định)

6. Alicela838534

Alicela838534 Thành viên mới

Hà hà, cảm ơn Mod, bắt được thông tin của bác John này roài. Keke, em tưởng bác cùng CLB em mà em ko bít thì áy náy quá, hoá ra là K46 hử? Chắc học cùng lớp với bác Huy Friday nên nhìn thấy em,
  7. marktinh

marktinh Thành viên quen thuộc

ừ ý kiến hay đấy. Đánh kẻ chạy đi khôgn ai đánh kẻ chạy lại.
    Với lại, lớn cả rồi sắp 29 - 30 đến nơi, mãi cũng phải chán trò móc nhiếc nhau. Để tâm làm việc tốt.
  8. SHaNoiS

SHaNoiS Thành viên mới

Hihi khổ thân anh web4vn quá, từ hôm anh lập cái topic khoe tài tán gái em đã phê bình anh là vổ cả răng và trí não rồi. Kết quả ngày hôm nay cũng là hậu quả của những hành động bốc đồng thiếu suy nghĩ. Em thấy anh chảnh hơn cả con gái tụi em, chua ngoa và già mồm. Hành động của mình cho dù đúng hay sai nhưng trước sự phản ứng của dư luận thì cũng nên xem xét lại kĩ bản thân mình trước khi tỏ thái độ.
    Em thấy ở cái TTVNOL này có nhiều thành phần trong xã hội người tạo nên một cộng đồng rất lớn trên mạng, những người đáng để ta phải ngước nhìn nhiều lắm và họ đều thể hiện rất bình lặng. Những diễn dàn như khoa học xã hội nhân văn và nghệ thuật, khoa học tự nhiên kỹ thuật và công nghệ hay kinh tế thị trường là những nơi có những con người bình lặng như thế. Em là người hay đi tìm thông tin trong mấy diễn đàn ấy và cảm thấy khâm phục thực sự những hiểu biết của họ. Còn ở cái diễn đàn cuộc sống muôn màu này thì đúng như cái tên của nó. Muôn màu đến mức người xây dựng website này cũng phải chia nhỏ thành các box có đặc thù riêng để người đọc không bị lạc bước. Bạn muốn giao lưu kết bạn đã có Làm quen_ Rút ngắn khoảng cách. Bạn có khúc mắc trong chuyện tình cảm đã có Tư vấn Tình yêu. Bạn muốn tranh luận với mọi người về các vấn đề xã hội nóng hổi đã có box Thảo luận. Và box Tâm sự này là nơi bạn có thể trút bầu tâm sự và tìm cho mình một góc nhỏ bình yên chứ không phải là nơi để bạn thể hiện mình. Vì vậy cũng như rất nhiều người, em thấy dị ứng với những ai có ý tưởng muốn box sôi động hơn. Để làm gì chứ khi nơi đây luôn cần sự bình yên, những ý tưởng kia đã có các box khác phù hợp hơn. Box này cũng là một box đặc biệt vì ko có quy định riêng, nhưng thiết nghĩ mỗi người tự có ý thức biết nhìn nhận khuân khổ những bài viết của mình sao cho phù hợp với hai từ Tâm Sự kia. Vẫn biết có những người lên mạng chỉ để tìm niềm vui và spam cũng là một niềm vui nhỏ, họ không muốn hoặc không có thời gian để viết nghiêm túc và thế là viết dăm ba từ theo kiểu chat chit buôn chuyện trở thành thói quen trong họ. Chỉ mong họ biết chọn đúng nơi đúng chỗ để tìm niềm vui cho mình.
    Em cũng như mọi người lên mạng ngoài việc tra cứu thông tin thì cũng muốn tìm niềm vui và niềm vui của em là đọc. Cũng chẳng có ý định làm member của TTVN nhưng vì một số box phải là member mới vào được nên cũng đành có cho mình một cái nick và lúc nào thấy bức xúc lắm em mới viết gì đó. Và nhân dịp có vụ anh web4vn này em tranh thủ nói vài lời. Em dị ứng nhất với những người nhạt nhẽo và hợm mình luôn tìm đủ mọi trò trực tiếp hay gián tiếp khoe khoang mình. Với cái ý tưởng lớn lao là làm cho box Tâm sự này vui vẻ sôi động hơn thì anh này đã góp phần biến cái box này thành bãi rác thì đúng hơn. Anh muốn thể hiện mình ở một cái box như thế này thì hơi bị nhầm về mặt ý tưởng. Một người chỉ đọc như em mỗi lần chạy qua nhìn thấy lại không muốn bước chân vào nữa. Không còn thấy nhiều những bài viết mang tính chia sẻ thực sự, và hiếm hoi những bài viết tâm sự giàu tính triết lý qua những cảm nhận về cuộc sống. Em luôn ủng hộ mod làm việc nghiêm khắc, kể cả việc có thể làm box này vắng teo cũng được miễn là đưa nó về đúng nghĩa của nó. Làm mod ở một box như thế này cũng không đơn giản vì không có quy định riêng cho box, phân loại bài viết ở đây cũng như phân loại người vậy và Mod phải thực sự là người chín chắn và nghiêm túc.
    Thôi, hơi bức xúc tí nên em viết lan man vậy. Vẫn biết đây chỉ là thế giới ảo và chả dại gì mình phải dây vào nhiều cho đau đầu khi cuộc sống thực ngoài kia còn bao điều phải lo toan.
    Chúc các bác vui vẻ!
  9. anhhaham

anhhaham Thành viên quen thuộc

Tôi khoá nick ko phải vì muốn bịt miệng ai, hai nick này bị lock vì xúc phạm người khác, quảng cáo và cho mượn nick, toàn những vi phạm nội quy nghiêm trọng. Bạn nên xem lại nội quy nhé !
    Tôi để họ nói mấy ngày hôm nay, chửi có, xúc phạm có, cho mượn nick post vài bài có, vậy mà hôm nay mới lock là nhẹ nhàng rồi.
    Hiểu và thông cảm !
  10. tayaitayai

tayaitayai Thành viên mới

mưặỏằÊn tiỏp nick này nhâ
    Thank nhỏằng ngặỏằi bỏĂn 'Ê 'ỏằâng bên cỏĂnh tôi trong vỏằƠ có thỏằf coi là xơ cfng 'an này!
    Tôi nhỏưn là mơnh sai, vơ 'Ê nóng tưnh quĂ, câng thông cỏÊm cho tôi vơ ngoài công viỏằ?c cfng thỏng ra thơ tôi câng chỏằ? còn chỏằ- này 'ỏằf vào chặĂi thôi, khi mà bỏằi 'ỏằi! Vỏưy mà câng có lúc ko kiỏằm chỏ 'ặỏằÊc nhặ vỏằôa qua! Chỏằâng tỏằ còn non và xanh lỏm! Hơ ...VỏằÊ 'i công tĂc 2 ngày tỏằ nhiên cỏÊm thỏƠy buỏằ"n hỏn!
    Có lỏẵ tôi hặĂi bỏằc!
    Có lỏẵ là tôi sỏẵ chỏằ't lỏĂi cĂc bài viỏt cỏằĐa tôi trong topic này bỏng 1 cÂu *HỏĂnh phúc là phỏÊi 'ỏƠu tranh* - C.MĂc
    TỏĂm biỏằ?t, 1 thỏằi gian...hehe
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa