1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Về việc lập trang web mới của CLB

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Tháng Năm' bởi Lechichiu, 02/10/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Lechichiu

Lechichiu Thành viên mới

Về việc lập trang web mới của CLB

Sau khi có sự gợi ý và đóng góp ý kiến của anh Hà, CLB chúng ta có 1 cuộc họp nhỏ bàn về việc lập 1 trang web riêng cho CLB.
    Trước đây, CLB của chúng ta đã từng có trang web riêng nhưng đã phải bỏ vì tiền duy trì hoạt động, sự public, thông tin cập nhật và sự hấp dẫn của trang web còn hạn chế.
    Tuy nhiên, đến thời điểm hiện tại, CLB chúng ta lại quyết định lập 1 trang web mới vì nhiều lí do:
    - Để phù hợp với quãng thời gian đủ lâu dài của CLB: 7 năm và sự phát triển của CLB hiện nay.
    - Tăng thêm sự cập nhật thông tin cũng như sự đoàn kết chung cho các hoạt động của CLB.
    - Trang web mà CLB đang được đặt forum là ttvn, cũng là nơi hoạt động online chính của CLB qua 1 thời gian lâu dài hoạt động đã có rất nhiều trục trặc về kỹ thuật khiến sự truy cập của các thành viên CLB bị giảm sút.
    - Đáp ứng mong mỏi của các thành viên để có 1 ngôi nhà độc lập và thực sự cho CLB và mỗi thành viên.
    Chính vì những lí do nêu trên, ban chấp hành CLB quyết định lập ra 1 trang web riêng cho CLB.
    Hiện nay, trang web đang được anh Hà và nhóm dạy học chùa Bồ Đề gấp rút thực hiện và đưa ra vào cuối tuần sau.
    Topic này lập ra nhằm:
    - Thông báo lí do và tiến hành thành lập trang web CLB.
    - Xin ý kiến của tất cả cacthánh viên về:
    + Nội dung thực hiện trang web.
    + Giao diện trang web
    + Kêu gọi ủng hộ thành lập trang web( Giá lập trang web:420k, giá duy trì năm đầu tiên: 600k, tổng công: 1020k)
    ...
    Ngoài ra, 1 số thành viên có mong muốn CLB chúng ta có sự thiết kế lại và đưa ra 1 lôg mới hoàn thiện và thể thiện rõ hơn về tinh thần hoạt động của CLB,
    Vì vậy, ban chấp hành CLB mong rằng, sau bài viết này, các thành viên CLB có sự hưởng ứng và đưa ra những đóng góp thiết thực và tích cực nhất để trang web của CLB có thể ra mắt và hoạt động thành công!

Xin chân thành cảm ơn!
    Đại diện ban chấp hành
    Lê Quỳnh Chi
  2. Lechichiu

Lechichiu Thành viên mới

Ngoài ra, đây là suy nghĩ của cá nhân em, CLB chúng ta đã trải qua 7 năm rồi, cho nên theo em để phù hợp với tinh thần của CLB là "Tháng Năm là nhà" thì ngoài việc cập nhật thông tin hoạt động của chúng ta và 1 phần diễn đàn, bàn về các hoạt động tình nguyện của chương trình thì có các mục như topic "offline và hơn thế nữa" của anh Minh béo ý ạ, như thế thực sự cũng xôm hơn mà thiết thực, mọi ng lại dễ nói chuyện, làm quen giữa ng cũ với ng mới hơn.... Mọi người thấy thế nào ạ? Mọi ng cho ý kiến nhé!
  3. lightheart

lightheart Thành viên mới

Nói chung là phải có mục tiêu, có tiêu chí thực hiện. Vì mình thấy trang web quan trọng nhất là lượng bài, có thể lúc mình tạo ra thì bài vở rất nhiều, nhưng một thời gian sau nếu ko cập nhật mọi người sẽ không vào nhiều nữa.
    Mà chúng ta 1-2 tháng mới có 1 sự kiện, nên việc cập nhật bài vở mới là khó+ thói quen của mọi người là thường chỉ đọc chứ ko hay có ý kiến nên nhiều khi chẳng biết đằng nào mà lần.
    Một số ý kiến nhỏ nhỏ
    À có quả logo cũ bé tẹo:
  4. Lechichiu

Lechichiu Thành viên mới

Anh Minh nói rất đúng ạ, em thấy có rất nhiều ng đoc bài, nhưng viết bài thì ai cũng "ngại", trong nhà em mới nói, nếu mình ko tạo chuyện để cùng nói với mọi ng thì mọi ng cũng đâu biết nói gì với mình thực sự là thế. Cùng nhau nói, cùng nhau làm, cùng nhau bàn bạc, như thế mới khăng khít chứ ạ.
    Em mấy hnay ko có mạng nhưng cứ ra hang nét là lại viết nhiều khi nhìn thấy cả box toàn bài viết của mình, chẳng có ai viết gì, đến luc viet xong roi, mọi ng lại nói em là box của riêng em, chỉ có mình em viết :-s
    Sao mọi ng ko cùng post bài, đây cũng là 1 hoạt động tích cực để xây dựng CLB lớn mạnh hơn mà :((
  5. lightheart

lightheart Thành viên mới

Quay đi quẩn lại vẫn có mấy người thuộc lớp "già" vào đây. Chẳng có ai lớp trẻ tham gia nhiều.
    Như việc dạy học bên Chùa có rất nhiều ý kiến, rất nhiều ý tưởng, nhưng hầu như quanh đi quẩn lại có thấy mỗi Sơn cuội vào post tình hình, còn mọi người khác chẳng thấy đâu cả ( hoặc rất ít).
    Vì các chuyến đi tình nguyện ở xa thì giờ thỉnh thoảng mới có 1 chuyến, nên tin tức nó cũng ko đc nhiều lắm.
    @ a Hà: A thử xem thế nào trước khi đưa ra trang web nhé. Tránh vết xe ngày trước.
    Thân
  6. hak45a2

hak45a2 Thành viên mới

Đây có lẽ là khó lớn nhất mà chúng ta sẽ phải đối mặt thì phải, theo tớ nó là do sức ì trong suy nghĩ của mọi người, thay đổi điều này thì đúng là không phải dễ cần phải có thời gian. Bước đầu thì cần những người tâm huyết như Minh, ... rồi dần dần mọi người sẽ có cái nhìn tích cực hơn thôi.
    Dự kiến trang web gồm 3 phần:
    1. Thông tin về câu lạc bộ
    2. Diễn đàn
    3. Tin tức (các bài viết mới, ...)
    Hai phần đầu thì chắc là không vấn đề gì, chỉ có phần thứ 3 thì bước đầu hơi ít bài mọi người cố gắng xây dựng phần này.
  7. Lechichiu

Lechichiu Thành viên mới

Mọi ng ở ngoài đấy cố gắng động viên nhau nhé, vì cái chung mà, nhiều ng nhiệt tình nhưng cứ nghĩ làm các chg trình cho tốt là okie nhưng thật ra các hoạt động trên mạng này cũng rất quan trong, cần mọi ng chung tay
    Em hiện giờ chỉ có thể nói thế. Em đang ở SG, đầu óc lu bu, nhiều chuyện quá, nên ko biết nên nói gì nhiều, mọi ng thông cảm
  8. Lechichiu

Lechichiu Thành viên mới

Xin vui mừng được thông báo với tất cả các thành viên của CLB, hiện nay anh Hà cùng với nhóm dạy học chùa Bồ Đề đã hoàn thành đăng ký tên miền, tên miền của chúng ta vô cùng dễ nhớ nhé ^^:
    www.thang5.com
    Sau khi nhận được thông báo này, em xin đại diện ban điều hành của CLB gửi lời ngỏ đến tất cả các thành viên của CLB từ năm 2002 đến nay, gửi bài đóng góp về CLB về các mảng: giới thiệu CLB, hoạt động, ban điều hành, cảm xúc và hình ảnh về Tháng Năm .....
    Xin chân thành cảm ơn cả nhà!
  9. Hoa_co_phu_du

Hoa_co_phu_du Thành viên mới

E xin bon chen có lời cảm ơn sự tài trợ của a Hà cho tên miền trị giá 800k
  10. Lechichiu

Lechichiu Thành viên mới

Em yêu ơi, em ôm anh Hà 1 cái hộ chị được ko.
    Bỗng nhiên muốn yêu anh Hà!