1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Về việc nộp tiền/chuyển tiền vào tài khoản du học Đức (Tất cả những gì liên quan đến Tài khoản - Gir

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi bigbang_xd, 19/07/2007.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. hecxogen

hecxogen Thành viên quen thuộc

Xin hỏi kinh nghiệm ai đã chuyển tiền vào DB từ người thân ở Đức. Khi nhờ như vậy thì DB đòi hỏi nhất định phải có bản scan Zu ko ? Và người đó có phải chứng minh sự liên quan hoặc tài chính gì không ?
    Mình nghe nói có người đã nhờ chuyển được mà ko cần giấy tờ gì cả nhưng ko nhớ topic đó ở chỗ nào để mà hỏi lại.
  2. Aliencc

Aliencc Thành viên gắn bó với ttvnol.com

ko cần gì đâu, bạn bảo người thân của bạn ra nộp tiền vào, payment detail nhớ ghi lý do đầy đủ là được. Nếu có lằng nhằng thì cùng lắm đi xin Visa bị hỏi ông này là ai như nào thôi, nhưng mình nghĩ trường hợp đấy cũng khó, mà cũng không ảnh hưởng gì nhiều.
  3. hecxogen

Mình cũng có viết thư đến trực tiếp hỏi ĐSQ và được trả lời như sau:

Chào anh/chị,
    Quan trọng là có xác nhận tài khoản phong tỏa với số dư cần thiết. Còn việc chuyển tiền như thế nào là tùy người có tài khoản với ngân hàng.
    Trân trọng!

Và theo mọi người thì trên tờ giấy xác nhận tiền trong TK của DB cũng ko có nói đến nguồn tiền gửi. Không rõ có đúng thế ko ?
  4. Aliencc

Đúng
  5. hecxogen

Xin hỏi mọi người về việc chuyển tiền vào DB từ Vietcom Bank
    1. Hiện mình đã nhận được Zu qua email bằng tiếng Đức. Vậy để nộp cho Vietcom Bank mình chỉ cần in bản Zu tiếng Đức là OK cùng với các giấy tờ khác theo yêu cầu ?
    2. Chuyển tiền nên ra hội sở chính hay từ bất kỳ chi nhánh nào cũng được ?
    3. Thời gian chuyển để bên DB báo xác nhận số dư trong TK phong tỏa bên kia qua email là bao lâu ?

Cám ơn mọi người
  6. Kris93

Kris93 Thành viên tích cực

1. Đúng
    2. bạn ở đâu? nếu ở hn thì ra chi nhánh ở ngô quyền, ở hp thì ra hoàng diệu. ở nơi khác thì bạn phải tự tìm hiểu rồi.
    3. thường rất nhanh, trong vòng 1 tuần là cùng. Ngày trước mình chuyển hôm trc thì hôm sau nhận đc email của DB luôn.
  7. hecxogen

Cám ơn bạn. Mình đã chuyển được và đã nhận ngay email trong ngày hôm sau. Cơ bản phải chuyển ở chi nhánh của NH hoặc hội sở. Chứ phòng giao dịch họ ko nhận chuyển. Mình đem ra Hoàng Quốc Việt, lúc đầu cũng yêu cầu dịch Zu sang tiếng Anh, nhưng mình bảo cái đó chỉ là cớ thôi, chứ dịch sang cũng có liên quan NH gì đâu mà cần. Sau đó có chị phụ trách bảo ko cần. Thế là OK
  8. VinnieNguyen

VinnieNguyen Thành viên mới

Anh chị cho em hỏi với. Em đã nộp tiền từ hôm 20/10 nhưng đến nay là gần 2 tuần rồi em chưa có số dư về, em đã mail cho họ thì họ trả lời thế này:

"Sehr geehrte Dame, sehr geehrter Herr,

der in unserem Bestaetigungsschreiben zur Kontoeroeffnung angegebene Sperrbetrag ist bis jetzt noch nicht erreicht bzw. es ist noch kein Geldeingang zu verzeichnen.

Sobald der Gesamtbetrag gutgeschrieben ist, werden wir die Bestaetigung so schnell wie moeglich versenden.

Sollten Sie eine Aenderung des Betrages wuenschen, benoetigen wir ein neues Zusatzblatt im Original.

Alle Informationen finden Sie unter:
    https://www.deutsche-bank.de/pfb/content/privatkunden/konto_international-students.html"

Em đã nhờ bạn em bên đức ra kiểm tra tình trạng tài khoản thì nguời ta xác nhận có 8040 trong tài khoản rồi nhưng nguời ta vẫn chưa gửi mail. Giờ em đang sốt ruột quá. Các anh chị chỉ giùm em giờ phải làm thế nào với ạ!!!
  9. virgoo

virgoo Thành viên mới

Cho mình hỏi nếu mình gửi tiền vào TK DB là 6040 rồi bạn mình chuyển khoản vào Tk thêm cho mình 2000 thì như thế có được không. Mình có phải yêu cầu DB gửi xác nhận số dư cuối cùng cho mình không? Có bạn nào có king nghiệm về vấn đề này không ạ
  10. Aliencc

Được, và bạn vẫn cần xác nhận số dư cuối cùng để xin Visa.