1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Về việc nộp tiền/chuyển tiền vào tài khoản du học Đức (Tất cả những gì liên quan đến Tài khoản - Gir

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi bigbang_xd, 19/07/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bushlip

bushlip Thành viên quen thuộc

cũng rứa giống Vn
  2. pear_pink_rose91

pear_pink_rose91 German Club

sau khi đăng ký anmeldung xong thì cầm cái anmeldung đó cộng passport ra ngân hàng aktiv cái konto, sau 2 tuần (trên lý thuyết) là sẽ có karte để rút tiền...

( bọn khốn DB làm ăn như &$%% :((, 1 tháng rồi mà mình chưa có cái gì hết =(( )
  3. doomsday

doomsday Thành viên mới

mọi người cho hỏi chút, mình có thẻ visa debit của hsbc (thẻ nhận lương cty - -") ở Đức (hannover) rút tiền có tiện k nhỉ, mình cũng có thẻ DB student nhưng nó chỉ cho rút giới hạn 1 tháng, định gửi vào từ vn luôn chứ chờ sang Đức rồi mới mở tài khoản, cầm mấy tờ tiền lẻ theo người chẳng may đánh rơi thì :D
  4. Saiyuki

Saiyuki Thành viên tích cực

Hôm thứ 5 em ra DB Goslar aktivieren Konto thì họ cũng chả xem Anmeldung, chỉ xem Konto Nr ở tờ số dư + passport, xong mình đọc cái địa chỉ cho họ ghi lai để gửi Karte qua Post Xong hỏi mất bao lâu thì bảo eine Woche, để xem có bị chờ lâu như mod ko nha [:D]
  5. pear_pink_rose91

Rất may là em đã dự trù mang tiền mặt ở ngoài không có thì chết đói + ko có tiền đóng tiền học =((, bọn deutsche bank rất là khốn, phí thì rõ đắt, thái độ phục vụ thì láo toét :-<
  6. rooney91

rooney91 Thành viên mới

Đợt mình mới sang lớ ngớ, uber wei sung mất những mười mấy đồng tiền phí, mà chỉ chuyển có hơn trăm :(
  7. pear_pink_rose91

Tớ phải chuyển 450€ tiền học kỳ này, may mà nhờ người überweisen hộ được rồi mình đưa bar cho người ta, ko thì lại mất tiền ngu :(
  8. Saiyuki

Saiyuki Thành viên tích cực

Em tưởng chỗ mod cũng thu kiểu Lastschriftverfahren einziehen, họ tự động rút tiền nhà, tiền học trực tiếp từ Konto của mình (từ khi Konto của mình aktiv) chứ nhỉ.
  9. kunkun1310

kunkun1310 Thành viên mới

cái anmeldung làm lúc ở bên đấy hả c:-??...mà cái anmeldung đấy là dạng mẫu đơn hay là gì (và nếu là mẫu đơn thì lấy ở đâu) hả c?:)

p/s: lạc đề tí, mod cho e hỏi luôn nên thi testAS bằng tiếng Anh hay tiếg Đức bây giờ?...ng ta có ưu tiên tiếg nào ko nhỉ ;))
  10. Spock

Spock Thành viên mới

Cho mình hỏi, mình có zu của Clausthal nên trong tờ chứng số dư tài khoản của mình nó ghi là ở DB Goslar, vậy có bắt buộc phải ra DB Goslar làm ATM ko hay ra DB chi nhánh nào làm cũng dc vậy ?