1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Vento Motorcycles

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi CrazyMaster, 02/05/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. INTRUDER

INTRUDER Thành viên mới

vento này thì mình nhìn qua ảnh nhiều, hình như anh em sài gòn cũng có người chạy.Máy móc thì ko biết sao chứ nhìn xe thì quả thực ko có cảm tình.Sự rườm rà, nhiều chi tiết để biến cái xe nhỏ thành xe to đã vô tình làm cruiser vento ko xứng với mác USA, nếu ko nói là xe của bển thì mình nghĩ là 1 hãng nào đó của trung quốc.Nhìn lại thì thấy phom xe nên tỉ lệ với dung tích động cơ, ví như chú rebel của honda, mình thấy ổn ( chỉ nói về hình thôi nhé!).ơ nhưng mà có chú virago400 hay 535 của yamaha thì lại ngược lại, xe phân khối lớn nhưng xe lại bé tẹo, nhìn còn nhỏ hơn chú virago125, thế mới hay.nhưng bù lại, virago400 lại được cái chất chiến đấu cao, tiện cho việc di chuyển trong thành phố.
  2. motomaster

motomaster Thành viên mới

3. Be_xi_trum

Be_xi_trum Thành viên mới

Tháng trước thấy có vài tay chạy xe này đẹp quá ! Đi ra chỗ An Dương Vương hỏi, cũng định suy nghĩ, cuối tháng chồng tiền mua 1 con
    Ai ngờ, 1 buổi tối đẹp trời, xem trên TV (ko nhớ là đài nào nữa !) thấy mục tự giới thiệu hay quảng cáo của Vento. Xem xong tự nhiên thấy cái xe "cheap" kinh khủng. 1 đoạn quảng cáo y như quảng cáo thuốc bổ đại tá tràng, hay dầu gió khuynh diệp,... ko có chút gì gọi là đầu tư. Chỉ đơn giản như là đem cái video camera đi quay thôi !
    Điều này chứng tỏ đẳng cấp & tầm nhìn của cty nhập xe này ra sao.........
    Sáng hôm sau, thay đổi quyết định sẽ chờ xem như thế nào .....
    Hi vọng các bác nói tốt để em mua 1 con........ Hii... mẫu thuẫn quá nhỉ ???
  4. ong8ba9

ong8ba9 Thành viên mới

Bồ ơi, mình có ghé xem cái đại lý của nó ở PĐL, xem đủ chủng loại xe có ở CH, mình cảm thấy mấy caí xe đó chuối kinh dị, mấy cái xe scooter ở đó thấy mà gớm, i xì xe Trung Quốc, giá ở trên trời. Cái chiếc moto cũng thế, mình đảm bảo mấy chú này láp ráp ở bên TQ, còn cái thuơng hiệu Vento này chẳng ai biết nó ở đâu ra, nói là cuả Mỹ nhưng ai dám đảm bảo (chắc chỉ có chủ CH đảm bảo thôi). Tốt nhất đừng nên rớ vào chú này, chỉ sợ hố hàng to thôi.
  5. ong8ba9

ong8ba9 Thành viên mới

Bồ ơi, mình có ghé xem cái đại lý của nó ở PĐL, xem đủ chủng loại xe có ở CH, mình cảm thấy mấy caí xe đó chuối kinh dị, mấy cái xe scooter ở đó thấy mà gớm, i xì xe Trung Quốc, giá ở trên trời. Cái chiếc moto cũng thế, mình đảm bảo mấy chú này láp ráp ở bên TQ, còn cái thuơng hiệu Vento này chẳng ai biết nó ở đâu ra, nói là cuả Mỹ nhưng ai dám đảm bảo (chắc chỉ có chủ CH đảm bảo thôi). Tốt nhất đừng nên rớ vào chú này, chỉ sợ hố hàng to thôi.
  6. TONGIA

TONGIA Thành viên rất tích cực

Em chạy thử 1 em VENTO rùi . Chạy với con Ju HN - Phủ lý đường HN thua Ju ra đến Pháp Vân - Cầu Giẽ lấy đà trước chạy được 3 phút con Ju vượt mất tiêu . Max speed 85 km đạt được sau 5-6 phút chạy đà và không tải
  7. highspeed250

highspeed250 Thành viên rất tích cực

Hôm trước em cũng tiện vào đổ xăng, thế là vào xem luôn mấy em này.
    Đúng là cảm giác giống ae thật, như hàng TQ luôn...
    giờ lại thấy bác TONGIA nói chạy thua Ju, lấy đà bao nhiêu lâu mới lên được 85km/h. hic..sao lại có cái xe lởm vậy nhỉ?
  8. NguoiTotbung

NguoiTotbung Thành viên quen thuộc

Thấy các Bác bàn tán hào hứng, lại thấy xe nguyên chiếc từ bển về giá có 4000, em lòng nóng như lửa đốt, nhịn ko được, bèn trốn vợ, lấy con seconhand của em phi xuống đó xem!
    Xuống đến nơi, thấy có hàng mới về, các chú đang dỡ hộp và ráp một em V Thunder - 250 cc, máy V Twin, một chiếc đã ráp xong để ở cạnh!
    Nhận xét :
    Em chưa được nghe tiếng nổ, không biết máy móc thế nào!
    Về tư thế ngồi : Ngồi thử, thấy tay chân em hơi thừa 1 tí - so với con xe secondhan của em thì em ngồi vừa khít. Tuy nhiên, Vento có hệ thống bàn để chân rất to theo kiểu HD, rất thoải mái; cần số có đạp sau - không phải giật ngược - đỡ hỏng mũi giày!
    Các chi tiết inox đều rất sáng, tổng quan là long lanh, nhưng nhìn kỹ thì các đường nét, các dòng chữ trên i nox, trên lốc máy hay trên các chi tiết nhựa mạ - không sắc nét
    Nhìn toàn diện xe thì thấy hơi rườm rà, không có độ tinh xảo và dáng không chắc, khoẻ bằng bé secondhand của em dựng ngay cạnh ( đối chứng )
    Giá bán thấy ông chủ nói là sẽ khoảng 9000 USD ++
    Tóm lại, em không biết gì về máy móc, nhưng về ngoại hình chấm tương đương thang điểm 10 thì em mạo muội chấm như sau, các Bác xem thử :
    Virago 125/250 : 8/10
    Vento V Thunder 250 : 6,75 - 7/10
  9. steedboy

steedboy Thành viên rất tích cực

[r10)]Các bác ạ, lần đầu tiên con xe này về Việt nam, nằm tại Khâm thiên, em và vợ qua xem thử, không ngờ tới gần nhìn xe ...quá...LỞM, hoá ra là XE MỸ LẮP TẠI ĐÀI LOAN....mà em cũng chưa bao giờ nghe nói Mỹ có hãng VENTO này, hay là MỸ THO nhỉ//??? nói chung là các bác mua xe này chỉ tổ TỐN TIỀN thôi, cứ làm em REBEL 125 hay 250 cho nó lành ...h ihi...mạo muội đóng góp ý kiến để anh em khỏi bị chăn dắt .....[r10)]
  10. sinhkhi

sinhkhi Thành viên quen thuộc

cảm ơn các bác . Em tìm đc cai topic này thấy nhiều thông tin khá thú vị. Hiện tại em cũng biết thêm là con này có giá để tính thuế trước bạ là 50 tr và cũng có bác ở sg đang rao bán 58tr mới 100% ở HN thì vẫn cứ chém 5k đẹp . Cái đại lý ở Láng Hạ kéo dài còn đề giá 5500$
    Nhưng quả thật như bác nào đó nhận xét, em cũng cảm thấy có 1 vài điểm mà Vento Rebellian 150 hơi thô và dỏm dỏm thế nào ấy. Có lẽ thuyết phục nhất là quả vành thép dập còn máy móc, đèn đóm đúng là ko ổn