1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Vespa Hà?i Phò?ng thà?nh phĂ?́ hoa phượng ?'ò?

Chủ đề trong 'Những người bạn VESPA' bởi laoxiao, 19/04/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. laoxiao

laoxiao Thành viên quen thuộc

Lần sau muốn liên lạc thì đọc hết các trang ở forum sẽ tìm thấy một số đầu mối. Nếu không có thời gian hay lười không đọc thì có thể đăng tin tìm trẻ lạc trên TV.
    Xe HP không còn đâu, HN cũng sắp hết rồi, chỉ có SG là nhiều thôi, không mua nhanh cũng bị xuất ngoại hết đấy.
    Nói chơi vậy thôi chứ có thời gian thì liên lạc với tớ nhé, tớ giúp được gì sẽ giúp ngay: 0913511059
  2. binhrau

binhrau Thành viên mới

3. phambienngoc

phambienngoc Thành viên mới

Vespa Hà?i Phò?ng thà?nh phẮ hoa phượng 'ò?

Em là dân HP, đang ở SG đây ạ, đang sinh hoạt chủ yếu trong box garage.
    Không biết các bác vespa HP có đông không? Em hơi bị thắc mắc về điều này vì em thấy phong trào đi xe moto ở Hải Phòng hơi bị... tệ hại(em đánh qua moto chứ không nói về vespa vì em chẳng biết gì về vespa hết, mới được cưỡi 1 lần xe của Mr.thangvespa thôi, nhưng mà nói chung thì moto với lại vespa thì cũng máu me như nhau cả). Hồi em còn ở HP cho đến bây giờ 1 năm về nhà 1-2 lần, đi đường chẳng thấy moto hay là vespa gì hết, chán thật đấy. Hoạ hoằn lắm được chú Su GN hay hiếm hoi thì được Rebel là cùng. Mà các bác HP còn được cấp hẳn 1 box "CLB xe côn HP" từ hồi ra đời đến giờ vắng như chùa Bà Đanh, chả biết đòi hỏi cấp box riêng để làm quái gì.
    Tiền thì xem ra dân HP đếch thiếu vì trên đương Dylan,@ nhiều lắm; chắc là vì dân HP bây giờ không thích xe moto nữa? Có thể nói rằng dân HP không biết nhiều và không quan tâm đến việc "chơi xe"(chơi thì không dám nói, em dùng từ này minh hoa cho mê xe thôi). Như em và những người quanh em ngày trước khi còn ở HP chả biết gì về xe hết, hồi đó thấy RGV thì bảo cái thằng đi xe đểu xả toàn khói mà đâu có hiểu đấy là cá tính.
    Chẹp, nhớ hồi em còn bé cách đây gần chục năm. Nhà hàng xóm có ông anh hình như mới học cấp ba đã sở hữu 1 chiếc xe đua(bây giờ nghe nói vẫn còn, có điều em không biết xe nào chắc là NSR); ông anh này thì đúng là mang tiếng ăn chơi rồi nhưng mà không biết có phải thời đó dân HP máu đi xe?

Em thì mong muốn phong trào đi xe hay là "chơi xe'' ở HP rộ lên, ở HP thì thuận lợi vì có nhiều điều kiện nhập xe lắm mà. Có điều xem ra các bác ở "CLB xe côn" chẳng làm được gì vì em chẳng thấy mặt mũi tăm hơi đâu nữa, bây giờ các bác Vespa ở HP nghĩ cách làm sao đi?
  4. laoxiao

Vespa ở HP thì chả ít, nhưng người chơi theo đúng nghĩa của nó (chơi có tổ chức, hiệp hội) thì không, cũng bởi vì cá tính của các chiến sĩ chơi HP chỉ thích chơi đơn lẻ, cô độc, lặng lẽ, theo phong thái tự mình sống cho mình chứ không cần ai biết đến cái riêng đó, nhưng thực ra, cái phong cách riêng đó lại được hầu hết người khác biết đến khi xuất hiện trước đám đông ... Nói thì như vậy, nhưng anh em HP cũng muốn có được cái chung như các chiến hữu HN, SG lắm, chắc cái đó phải chờ thời gian quá ...
    Cậu hiện ở SG hay sao mà đi xe của Thắng? mà đừng có thử đi xe của hắn rồi kết luận ngay, vì đi xe của hắn rồi thì cậu chả ngồi được xe nào thêm đâu, vì chỉ sợ cậu nghĩ xe nào cũng tốt như xe của Thắng Vespa thì bỏ xừ.
    Còn cái CLB xe côn ở HP thì theo tớ biết, nó chỉ là một tổ chức để những thành viên trong đó có thể dùng được những con xe phân khối lớn của họ mà thôi (những xe này người thường không được phép lưu hành), còn những cái khác thì chả rõ ...
    Còn "...HP làm gì đi.." thì "Đất nước trông chờ vào thế hệ trẻ như ... đấy"
    Dẫu sao, cũng cảm ơn vì cậu đã quan tâm đến những anh em còn có "tâm"
    Chúc vui
  5. laoxiao

Vespa ở HP thì chả ít, nhưng người chơi theo đúng nghĩa của nó (chơi có tổ chức, hiệp hội) thì không, cũng bởi vì cá tính của các chiến sĩ chơi HP chỉ thích chơi đơn lẻ, cô độc, lặng lẽ, theo phong thái tự mình sống cho mình chứ không cần ai biết đến cái riêng đó, nhưng thực ra, cái phong cách riêng đó lại được hầu hết người khác biết đến khi xuất hiện trước đám đông ... Nói thì như vậy, nhưng anh em HP cũng muốn có được cái chung như các chiến hữu HN, SG lắm, chắc cái đó phải chờ thời gian quá ...
    Cậu hiện ở SG hay sao mà đi xe của Thắng? mà đừng có thử đi xe của hắn rồi kết luận ngay, vì đi xe của hắn rồi thì cậu chả ngồi được xe nào thêm đâu, vì chỉ sợ cậu nghĩ xe nào cũng tốt như xe của Thắng Vespa thì bỏ xừ.
    Còn cái CLB xe côn ở HP thì theo tớ biết, nó chỉ là một tổ chức để những thành viên trong đó có thể dùng được những con xe phân khối lớn của họ mà thôi (những xe này người thường không được phép lưu hành), còn những cái khác thì chả rõ ...
    Còn "...HP làm gì đi.." thì "Đất nước trông chờ vào thế hệ trẻ như ... đấy"
    Dẫu sao, cũng cảm ơn vì cậu đã quan tâm đến những anh em còn có "tâm"
    Chúc vui
  6. phambienngoc

Em thì không có nhận xét nào về xe của bác thangvespa
    Còn CLB xe côn như anh nói thì hình như ý của anh là giống như CLB moto của thành phố? Theo em biết thì HP không có CLB moto nơi mà các thành viên được đăng kí và được phép đi xe lơn.
    Chà, còn làm thế nào thì em không ở HP, cũng chẳng liên lạc được với ai đi moto ở HP cả. Chắc là chỉ còn cách hè này đem em NV750 về lượn qua lượn lại cho các đại ca HP tự ái thôi.
  7. phambienngoc

Em thì không có nhận xét nào về xe của bác thangvespa
    Còn CLB xe côn như anh nói thì hình như ý của anh là giống như CLB moto của thành phố? Theo em biết thì HP không có CLB moto nơi mà các thành viên được đăng kí và được phép đi xe lơn.
    Chà, còn làm thế nào thì em không ở HP, cũng chẳng liên lạc được với ai đi moto ở HP cả. Chắc là chỉ còn cách hè này đem em NV750 về lượn qua lượn lại cho các đại ca HP tự ái thôi.
  8. hongsonn

hongsonn Thành viên mới

Chào anh Dũng!
    Lời nhắn của anh trước lúc về HP "tìm hộ mình bộ đèn trước standard" em vẫn nhớ đấy nhé. Lúc nào có sẽ alô cho anh ngay. Thế là sẽ có 1 tên mua xe mà không có đèn (vì đèn tháo ra bán cho anh Dũng) khà khà...
    Xe của Cường Laoxiao sắp ra HP ăn Tết. Anh nhớ bắt hắn khao xe nhé.
  9. ThangVespa

ThangVespa Moderator Staff Member

Chúc mừng các chiến hữu đất Cảng. Chúc cho hoạt động của Vespa HP ngày càng ngon lành. Kỳ này về HP chơi là có thể lựa chọn giữa một rừng xe, chiếm luôn em ngon nhất để vi vu nhé chiến hữu.
  10. goldbullvn

goldbullvn Thành viên mới

Hề Hề!
    Sau tết ra HN, quả này sẽ mò xuống HP cùng các bác đi kiếm vài món Đồ...! Các bác dẫn anh em đi kiếm Đồ zin nhé, em không cần Đồ ... gì khác đâu!
    Bên Garage, mấy anh em chụp ảnh xe trong kho của CA, vớ vẩn có Vetpa bị bắt nhưng chủ xe không có xiền lấy ra (cách nay 10 - 15 năm) thì vui nhẩy?