1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Vespa Hà Nội: Đám cưới, Sinh nhật, Đầy tháng và những sự kiện vui khác

Chủ đề trong 'Những người bạn VESPA' bởi ongxabeo, 09/10/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ongxabeo

ongxabeo Thành viên mới

Vespa Hà Nội: Đám cưới, Sinh nhật, Đầy tháng và những sự kiện vui khác

Thân gửi các anh chị,

Em xin phép lập topic này, để nhà mình có địa điểm thông báo những sự kiện vui của cả nhà.

Em xin phép được khai trương topic này bằng chính sự kiện của em ạ. Đó là đám cưới của em, ongxabeo và Thủy baxabeo, hai thành viên trong nhóm xuyên Việt của CLB Vespa Hà Nội.

Đây là ảnh cưới của hai vợ chồng em ạ.

Lễ cưới sẽ diễn ra vào Chủ nhật, ngày 2.11.2008 tại Hà Nội (buổi trưa) và Hải Phòng (buổi chiều)

Chi tiết về lễ cưới và thiệp mời em xin phép được post lên sau.

Qua topic này em muốn thông báo đến toàn thể thành viên của Những người bạn Vespa về một sự kiện quan trọng trong cuộc đời của chúng em và hy vọng nhà mình có thể thu xếp thời gian tới dự lễ cưới của chúng em.

Em cám ơn cả nhà nhiều a. (^_^)
  2. cuchuchamu

cuchuchamu Thành viên mới

Hay quá tình hình là ông bà già em đang bắt em lấy vợ mà em thì vẫn chưa mảnh tình vắt vai nên quyết định phải cưới một em vespa rồi có khi lại được như bác cũng nên.Chúc hai bác hạnh phúc trăm năm đầu bạc sớm sinh quý tử.Em phải học tập bác mới được!
  3. ongxabeo

ongxabeo Thành viên mới

Đây là thiếp mời của bọn em.
    GIa đình em sẽ mời tiệc cưới ở 2 địa điểm. Trên Hà Nội là ở nhà hàng Vạn Hoa, số 10 Trấn Vũ, Hà Nội...
    Dưới Hải Phòng là ở Nhà khách Thành phố, số 2 Bến Bính, Hải Phòng...
    Thế cô chú muốn dư lào để các anh còn tính?
    Từ sau chuyến xuyên Việt, nhà mình cũng chưa đi đâu được chuyến nào xa nên em rất mong muốn các anh, chị có thể thu xếp thời gian về Hải Phòng dự tiệc cưới của chúng em cho vui. Vừa gọi là đến tận nơi của nhà trai, vừa kết hợp đi chơi luôn thể.
    Do ở dưới Hải Phòng tổ chức tiệc cưới vào buổi chiều nên em nghĩ, nhà mình có thể đi từ trưa Chủ nhật, xuống Hải Phòng cà phê rùi dự đám cưới em. Tối đến có thể đi chơi trong thành phố hoặc "ngoài thành phố" (^_^). Sáng sớm thứ 2 lại lên đường về Hà Nội để đi làm hoặc đi cà phê sáng.
    Gia đình em sẽ bố trí chỗ ăn nghỉ đầy đủ với tiêu chí ngon, bổ, tiện nghi, nhiệt tình và "chiều khách" :)
    Rất mong các anh, chị có thể thu xếp thời gian xuống Hải Phòng chung vui với chúng em ạ.
    (Nếu ai kẹt quá, không thể thu xếp đi Hải Phòng được thì gia đình em cũng rất vinh dự được mời anh/ chị dự lễ cưới của chúng em ở trên Hà Nội ạ :)
    Em xin chân thành cám ơn.
  4. ThangVespa

ThangVespa Moderator Staff Member

Trăm năm hạnh phúc nhé Huy!
    Anh ThangVespa không có dịp ra HN vào thời gian này, khi nào 2 em vào SG trăng mật alô anh cái, càfê càfáo lai rai tái nạm gầu chơi.
  5. laoxiao

laoxiao Thành viên quen thuộc

Chúc mừng HP của OXB và BXB nhé !
    Ủa, mà 1 trong 2 bạn người Hải phòng sao? hay quê dưới đó !
  6. ongxabeo

ongxabeo Thành viên mới

@ThangVespa: em cám ơn anh Thắng nhiều ạ. Em vẫn buồn cười quả ngủ gật của anh ở Vườn Xoài. À, hôm nọ em đi chơi với em Cua SG đấy. Anh biết em ấy chứ. Đi tăng-đa đen.
    @laoxiao: em sinh ra ở Hải Phòng, anh ạ. Bố cô dâu cũng quê gốc Hải Phòng. (^_^)
  7. ThangVespa

ThangVespa Moderator Staff Member

Oh, nhocdenthui thì hai anh em biết nhau lâu rồi. Hôm nào vào SG đi, anh rủ luôn Cua la cà hén.
  8. vuonggia79

vuonggia79 Thành viên mới

Chúc mừng vợ chồng Huy nhé!
    Chúc cho hai vợ chồng hạnh phúc, hạnh phúc, hạnh phúc và thiệt là hạnh phúc nghen!
  9. ongxabeo

ongxabeo Thành viên mới

@ThangVespa: vâng (^_^), em Cua chơi với em bên phuot.com :) Hôm nào vào SG bọn em nhất định sẽ alo ạ.
    @ vuonggia79: em cám ơn bác (^_^)
  10. laoxiao

laoxiao Thành viên quen thuộc

Hình như gần nhà mình hay sao ấy nhỉ, mình ở ngõ 200 An Đà này !
    Hy vọng có thể thu xếp tham gia đám cưới cái thì vui nhỉ, mong được welcome nhé !