1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Vespa Hà Nội.

Chủ đề trong 'Những người bạn VESPA' bởi piscespin, 12/08/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Vnsidecar

Vnsidecar Thành viên mới

2. trungluna

trungluna Thành viên mới

em thích vespa từ lâu rồi nhưng chưa có điều kiện để mua, nhưng e vẫn muốn giao lưu làm quen với các pác để khi nào để khi nào tham cho vui và cũng nhờ mấy pác xem hộ,mấy lần định đến vườn hồng nhưng ngại lại thôi, hì hì
  3. tuekhanh

tuekhanh Thành viên mới

Bác nên tham gia ngay thời điểm này đi. đến khoảng 10.10 sẽ có sự kiện của vespa HN đấy
  4. deletion

deletion Thành viên quen thuộc

Tuan nay co lich gi khong? De nghi cac bac Public cho ACE voi nhe.
  5. DepApArAzZi

DepApArAzZi Thành viên mới

Cần gì xe đâu bác. em thấy chỉ cần nhậu được là vui rồi
    Vì hình của các bác off, kết lúc nào cũng là hình ăn uống nhậu nhẹt hát hò thôi mà
  6. balotravel

balotravel Thành viên mới

Bác cho xin cái lịch cụ tỉ đi ạ!
    Đa tạ!
  7. piscespin

piscespin Thành viên quen thuộc

Kính thưa toàn thể các chiến hữu đã chơi, đang chơi và sẽ chơi xe cổ ( đặc biệt là ở Hà Nội ) !
    Hà Nội chúng ta đã chơi xe khá lâu và khá nhiều rồi, vậy mà chúng ta chưa định ra một ngày sinh nhật để có một dấu mốc " lịch sử ". Vì sân chơi chung cho tất cả chiến hữu, tôi xin đưa ra một kế hoạch nhằm đặt dấu mốc lịch sử - đó là định một ngày sinh nhật cho Vespa Hà Nội như sau:
    * Sắp tới là ngày 10 tháng 10 năm 2009, ngày Giải phóng Thủ Đô đây là một ngày rất ý nghĩa đối với người dân Hà Nội nói riêng và với cả nước nói chung, nhân dịp này Vespa Hà Nội sẽ hòa mình vào ngày hội và đặt làm ngày sinh nhật vào đúng ngày này - Ngày 10 tháng 10 năm 2009. Để đánh dấu sự kiện này tôi xin mời các chiến hữu hãy cùng tham gia giao lưu chào mừng ngày sinh nhật Vespa Hà Nội vì một sân chơi chung.
    Kế hoạch cụ thể:
    - Ngày 10-10-2009 đúng vào thứ 7 - Lịch Offline. chúng ta sẽ có mặt sớm hơn hàng tuần, đó là bắt đầu từ 16h30'' (Vì mùa này tối rất nhanh)
    - 17h47 : Chúng ta bắt đầu cùng nhau diễu hành biểu dương lực lượng qua các tuyến phố, thứ tự như sau: Vườn Hồng --> Thanh Niên --> Yên Phụ --> Trần Khánh Dư -->Bắc Cổ -->Tràng Tiền -->Hàng Khay -->Tràng Thi --> Điện Biên Phủ --> Hoàng Diệu --> Tập kết tại 19C Hoàng Diệu ( Câu Lạc Bộ quân đội ). Lẽ ra chúng ta sẽ đi vòng quanh Bờ Hồ nhưng đây là ngày diễn ra nhiều hoạt động ở khu trung tâm này nên tuyến được chúng ta đi sẽ được "nắn" chút ít. Thời gian dành cho diễu hành dự kiến hết khoảng 1h23''. Điểm dừng cuối cùng sẽ dừng ở quán bia hơi Hà Nội địa chỉ 19C Hoàng Diệu.
    - 19h3'' : Ổn định xe pháo, ổn định chỗ ngồi.
    - 19h30'' : Cùng nâng cốc chúc mừng ngày sinh nhật.
    - Từ đây chương trình sẽ là "mở" , các bác có thể giao lưu, có thể ca hát tại chỗ, có thể làm quen, có thể...sửa xe...cho đến lúc hết sức thì chúng ta chia tay nhau và hẹn gặp lại.
    ----------------------------------
    * Vấn đề tài chính để đảm bảo hoạt động diễn ra liên tục và không bị gián đoạn như sau: Khi tới 19C Hoàng Diệu, ổn định chỗ ngồi sẽ nhờ 1 thủ quỹ ( cánh chị em phụ nữ - Chị em nào xung phong đảm nhiệm giúp anh em thì tốt quá ) đi tạm thu mỗi bác 100.000đ. Cuối buổi liên hoan sẽ quyết toán, nếu thừa sẽ công bố trên diễn đàn để các bác cho phương án xử lí, nếu thiếu thì các bác ngồi lại sau sẽ cùng...chia xẻ .
    -----------------------------------
    * Trên đây là kế hoạch về thời gian và địa điểm, hình thức để các chiến hữu nắm được và bố trí thời gian tham gia, đặc biệt các bác cần "Visa" thì nên xin cấp sớm để yên tâm công tác.
    * Dũng (Tuekhanh): liên lạc với 19C Hoàng Diệu để đặt chỗ nhé, chắc khoảng 100 người thôi nhỉ ?
    * Các bác nào có máy ảnh đem hết đi để sáng tác nhé, có máy quay cũng dùng triệt để.
    * Bác nào có em gái, cháu gái, em gái vợ, em gái họ, em hàng xóm...cũng rủ đi hết nhé .
    * Bác nào không tham gia diễu hành cùng anh em được thì cứ chạy thẳng đến 19C Hoàng Diệu nhé.
    * Bác nào có sáng kiến gì hay cũng đóng góp luôn vào đây nhé, hoặc gọi: 0905938899 ( Chính: piscespin@gmail.com )
    Cuối cùng là xin hẹn gặp lại các chiến hữu vào thứ 7 tuần này: 16h30'' ngày 10 tháng 10 năm 2009.
  8. loa_ken_den_si

loa_ken_den_si Thành viên rất tích cực

NHà mình sao lại ko mời khách ở các hội Xe máy và mô tô khác nữa cụ Chính ơi....
    Có thể cho đi in gấp lấy 100 cái cờ đuôi nheo mà cắm vô xe đi cho nó tăng thêm cái mĩ miều và cái Chính thống ko hở các cụ ???
  9. tuekhanh

tuekhanh Thành viên mới

1. Đây là lần hội tụ của các nhóm vespa HN vì vậy ko cần thiết phải mời các nhóm mô tô - xe máy khác. Tuy nhiên anh em có thể loan tin và ai hào hứng tham gia thì có mặt thôi. Hơn nữa Vespa Hn là tập hợp của nhiều nhóm vì vậy chẳng có ai có đủ thẩm quyền để mời các nhóm hội chơi xe khác.
    2. Cờ đuôi nheo là một phương án để tham khảo. Nhưng thường thì các em vespa chẳng có chỗ để cắm cờ. và khi đi "hóng mát" một vòng HN thì có khi bay lung tung, làm ảnh hưởng đến đội hình mất.
    Các anh em tham khảo ý kiến và cùng thảo luận nhé.
    Chúng ta hãy loan tin cho cộng đồng vespa tại HN về chương trình này. (kể cả các anh em chơi sôlô) và thử đoán xem hôm đó sẽ tập hợp được bao nhiêu xe nào?
    Được tuekhanh sửa chữa / chuyển vào 12:54 ngày 06/10/2009
  10. STAINLESSMAN

STAINLESSMAN Thành viên mới

@tuekhanh: Loan tin chứ không phải là loạn tin nhé.

Em có ý kiến là có nên thiết kế nhanh một mẫu thông báo về ngày giờ tổ chức sụ kiện này không nhỉ. Các bác nào văn hay thiết kế một mẫu hây hay rồi post lên diễn đàn để mọi người có thể in ra và để sẵn bên mình, khi đi ra ngoài đường gặp những người đi Vespa mình có thể gửi họ thông báo này. như thế vừa nhanh vừa chi tiết lại thêm phần trân trọng.
    Ý kiến của em nếu không đúng các bác bỏ qua nhé.