1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Vespa Hưu trí- Hành trình Asean Vietnam-Laos-ThaiLand-Malaysia-Singapore 2012

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi mcl, 27/02/2014.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mcl

mcl Thành viên mới

Sau khi ghé thăm melaka thì chúng em lại tiếp tục lên đường. Các bạn Mã lái xe chạy như ngựa vía, đồng hồ công tơ mét liên tục quay từ 80 đến 100, rồi 120, có lúc vọt phát lên 150, rồi 165. Bọn em kệ, bộ đội thế là thường, chẳng mấy mà đến biên giới.

10h đêm thì đến Roho Baru, bọn em mới dừng xe xuống ăn uống, ngồi ngay bên bờ biển, nhìn sang phía bên kia đã là đảo quốc Singgapore, thôi đành nhấm nháp tý hải sải với bia vậy. Từ hôm vào đất Mã, hôm nay mới được trận ăn uống đã mồm một tý. Sau đó thì các bạn Mã đưa bọn em về khách sạn, còn các bạn lại ngược hướng chạy về Kuala Lampur ngay trong đêm. Thật sự là rất trân trọng tình cảm của các bạn.

Buổi sáng, ăn uống qua loa rồi bọn em đi bộ ra cửa khẩu làm thủ tục cho người sang Sing. Để làm thủ tục cho xe, bọn em phải đi vào trung tâm đến Sở giao thông nước bạn, cách chừng 30km

Đi xe bus bên Sing

Nào mình cùng đi xe bus

Đã vào đến trung tâm

Đảo quốc này khá là nhiều cây xanh

Nắng hãi hồn

Bạn Vespa sing ra đón đoàn

Tự sướng phát cho đời đỡ nhàm

Hai con gián điệp

Thất thểu ở Sở

Buổi trưa, nắng không thể chịu nổi. Sự chờ đợi mới nản làm sao

Sing cũng như ta thôi, cũng có các cụ nghèo nằm vất vưởng ở công viên

Buồn quá, ngủ gật phát

Lại đua đòi

thì cùng đua đòi
  2. mcl

mcl Thành viên mới

Bọn em chờ đợi phía bên bạn trả lời xem có thể đưa xe sang được không. Chờ đợi và chờ đợi, cả một buổi chiều dài và nóng. Phía bạn yêu cầu phải mua bảo hiểm cho xe, chạy tại nước sở tại. NHưng việc mua được bảo hiểm cho xe ở cái đất nước xa lạ này quả là k dễ chút nào. Ngài Lâm trưởng đoàn đã vận hết công lực và các mối quan hệ, đồng thời nhờ cả người bạn Vespa sing nữa tác động các kiểu, nhưng hy vọng dường như là chỉ le lói. Gần như không thể vì tất cả các công ty về du lịch đều từ chối việc này. Đồng nghĩa với việc xe để lại Mã, và gửi vào kho, rồi theo tầu biển về VN. Có nghĩa là hành trình Asean đã kết thúc với các bạn xe của chúng em.

Buổi chiều, coi dư là ok, bọn em lếch thếch khăn gói quả mướp trở lại Roho baru để gửi xe, lấy hành lý và quay lại ngủ ở Sing. Buổi chiều, người lao động từ Sing trở về Mã rất đông, nên để làm thủ tục được, rồi di chuyển nữa đã ngốn hết cả thời gian. Chúng em cứ vội vàng, rồi vội vàng. bắt xe bus ra cửa khẩu, chờ đợi, xếp hàng, làm thủ tục, rồi lại xe bus, rồi lại taxi. cứ lòng vòng và lòng vòng, thời thiết ở đây thì nóng thôi rồi, người oải là oải. Cuối cùng sau những vất vả đi lại, 12h đêm chúng em cũng đến được khách sạn để nghỉ ngơi. Ở đây không hàng quán giống như Thái hay mã, nên buộc chúng em phải ăn tối với mỳ tôm mua ở siêu thị. lúc này thì có mỳ tôm đã là may lắm rồi. Ăn vội, uống vội, leo lên giường cũng đã hơn 2h sáng, mệt phờ, oải con bà cải.

Buổi sáng ở khu rì sọt, Singgapore

Thôi thì phải cơm gà cá gỡ

Trông vậy thôi nhưng nhanh đói lắm, rau xanh thì không có nữa

Khu nghỉ

Chim chóc véo von

Hoa nở bung tý mẹt

Các nhà hàng đầy khu này

Xoắn quyẩy, đi chơi

Kế hoạch đi chơi của sáng hôm sau, không nghĩ gì đến xe cộ nữa

Thành phố xanh, sạch

Xếp hàng đi tàu điện ngầm phát xem có giống tàu điện nổi của ta không

Băt đầu phố xá, siêu thị các kiểu

Nhà ga tàu điện ngầm

Kể ra cũng được tý mở mắt

Vua đòi chụp ảnh

Kiến trúc hoành tráng tà

Tự sướng

3. mcl

mcl Thành viên mới

Mưa quá, nhớ Singapore chả mưa tẹo nào.

Buổi sáng hôm ấy sau khi lang thang dặt dẹo, tắm táp, bơi biếc, ăn sáng và lượn một vòng khu nghỉ, bọn em quyết định đi tàu điện ngầm cho biết thế nào là tàu điện ngầm để đến khu trung tâm có cái nhà gì cao cao giống như con thuyền mà gọi là Marina bay sand để cho nó biết đây biết đó

Em nó đây các bác

Bọn em phải mua vé mất 20$ sing, tương đương khoảng 400k vnd, kể ra cũng thấp thỏm như lần đầu làm chuyện ấy. Khi vào trong, các bạn bắt đứng chụp ảnh, cứ tưởng là các bạn sẽ lưu trữ vào máy tính để xem cái mặt anh đến đất nước này ntn, nhưng thực ra là không phải, chẳng qua là các bạn làm dịch vụ, lát xuống sẽ biết

Công trình có vẻ cũng hoành hơn chùa một cột ở mình:)

Có tý bon chen

Dân tộc nhắng bon chen king khủng

Đã lên đến đỉnh

Cái này đẹp và có vẻ đẹp công nghiệp hơn bạn núi đôi ở Hà Giang

Nhìn thẳng phát là ra biển

Các bạn khoai tây lên đây rất đông

Đường phố nhà các bạn cũng hoành hơn bên ta

Các công trình rất chi là nở hoa

Lại đòi xin pô

4. mcl

mcl Thành viên mới

Ngắm cảnh chán chê, nắng vãi

làm phát

Bạn này rất chi là xinh é

Lang thang vật vờ như ngồi ở Ngã tư sở

Nhìn thấy gái thì mắt cứ gọi là sáng quắc

Rất giống trại tị nạn

Các bác nhà ta cứ ngỡ đây là Vườn hồng chiều thứ 7 nên ngồi rất chi là thoải mái, chém cũng mạnh, quần sooc lòi cả chym ra. Lúc sau thì các bạn Security ra yêu cầu các anh không được ngồi ở đây, đây là marina bay sand chứ không phải Lăng bác nhá. Các bác đứng lên cho em nhờ, ờ đứng thì đứng, sợ chó gì

chơi chán, ngồi chán, xem chán, ngắm gái chán chừng 10 phút, tiêu hết 400k thì bạn trưởng đoàn Lâmcaumoi mới nhận được điện thoại, có một bạn du lịch đã mua giúp được bảo hiểm. Bây giờ yêu cầu tất cả mọi người quay trở lại Mã để lấy xe. hazza, kể ra thì cũng vui mừng khôn tả và cũng hơi có tý tiếc tiền. Lúc bấy giờ cũng chừng 2h chiều. Chúng tôi phải quay lại khách sạn để lấy giấy tờ xe. Lại lóc cóc di chuyển, lóc cóc đi tàu điện ngầm, lóc cóc đi xe bus, lóc cóc ra cửa khẩu làm thủ tục...

Các bạn cũng đang xây dựng, nhưng có vẻ quy củ và sạch sẽ hơn bên ta

5. mcl

mcl Thành viên mới

Ngắm cảnh chán chê, nắng vãi

làm phát

Bạn này rất chi là xinh é

Lang thang vật vờ như ngồi ở Ngã tư sở

Nhìn thấy gái thì mắt cứ gọi là sáng quắc

Rất giống trại tị nạn

Các bác nhà ta cứ ngỡ đây là Vườn hồng chiều thứ 7 nên ngồi rất chi là thoải mái, chém cũng mạnh, quần sooc lòi cả chym ra. Lúc sau thì các bạn Security ra yêu cầu các anh không được ngồi ở đây, đây là marina bay sand chứ không phải Lăng bác nhá. Các bác đứng lên cho em nhờ, ờ đứng thì đứng, sợ chó gì
    Lần cập nhật cuối: 31/03/2014
  6. mcl

mcl Thành viên mới

chơi chán, ngồi chán, xem chán, ngắm gái chán chừng 10 phút, tiêu hết 400k thì bạn trưởng đoàn Lâmcaumoi mới nhận được điện thoại, có một bạn du lịch đã mua giúp được bảo hiểm. Bây giờ yêu cầu tất cả mọi người quay trở lại Mã để lấy xe. hazza, kể ra thì cũng vui mừng khôn tả và cũng hơi có tý tiếc tiền. Lúc bấy giờ cũng chừng 2h chiều. Chúng tôi phải quay lại khách sạn để lấy giấy tờ xe. Lại lóc cóc di chuyển, lóc cóc đi tàu điện ngầm, lóc cóc đi xe bus, lóc cóc ra cửa khẩu làm thủ tục...

Các bạn cũng đang xây dựng, nhưng có vẻ quy củ và sạch sẽ hơn bên ta

7. anycarvn

anycarvn Thành viên mới

Sing đẹp thật đấy, cơ mà mình vẫn chưa có cơ hội để đi :(
  8. mcl

mcl Thành viên mới

Lếch thêch về khu khách nghỉ

Taxi ra cửa khẩu, taxi ở đây đắt lòi tòi phòi

Ngày cuối tuần, các bạn Mã sang Sing học tập và lao động mới về quê nên cửa khẩu đông ngịt người, chen lấn xô đẩy mãi mới đến lượt mình làm thủ tực, cũng là lúc tối mất rồi

Về được đến bên kia phía Mã thì cũng 7, 8 giờ tối, bọn em tranh thủ ăn uống xong lại đi taxi chừng 40km để đến kho, vì hôm qua các bạn đã chuyển xe vào kho, híc, thật là nhọc vãi. Cuối cùng thì cũng lấy được xe, trước khi chia tay còn chụp với các bạn Mã kiểu ảnh kỷ niệm. Thật sự các bạn Mã rất chi là đáng yêu

Cúng em lại tiếp tục đi xe 40km quay về Roho Baru, làm thủ tục qua cửa khẩu, lúc này giấy tờ đã đầy đủ nên các bạn Sing rất thân thiện hỏi thăm chúng tôi, các rất ngạc nhiên khi bọn em bảo là bọn em chạy xe từ Việt Nam sang. các bạn bảo: Chúng mày thật là những người hùng, chúng mày là những người đầu tiên đưa chạy bằng xe máy vào đất nước bọn tao đấy. Bọn em nghe thế thì vừa vui vừa tự hào.
  9. mcl

mcl Thành viên mới

Đã sang đến đất nước tươi đẹp Singgapore, lúc đó ước chừng 11 rưỡi giời ... nó rồi. Sau đó chúng em còn chạy thêm 30km để vào trung tâm đất nước

Đợi bạn

Lúc này thì cũng mệt cả phờ ra rồi, nhưng mà rất vui vì đã đi được đến đích

Bọn em đến trung tâm thành phố thì đợi các bạn Vespa SIng ra đón
    Thật sự là rất vui khôn tả

Khỉ leo cột điện

ĐỢi một lúc sau thì các bạn đến, thật cảm kích tấm lòng của các bạn. Đêm đã khuya nhưng các bạn vẫn đợi bọn em, và rất vui khi được đón tiếp bọn em. Các bạn đưa bọn em đi lòng vòng, loanh quanh một hồi đến một quán bar, ở đó các bạn đã tụ tập rất đông rồi

Cuộc vui bắt đầu

Trao kỷ niệm chương

10. mcl

mcl Thành viên mới

Tiếp tục cuộc vui. Cảm giác thật là bùng nổ

Quay phim các kiểu

Xe của bạn và ta lẫn lộn

Ký cọt