1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Vespa quán Nha Trang.

Chủ đề trong 'Những người bạn VESPA' bởi goldbullvn, 30/10/2005.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. goldbullvn

goldbullvn Thành viên mới

Vespa quán Nha Trang.

NHATRANG VESPA CLUB
    Kính thưa Vespa - Cộng hòa Xã hội Chủ nghĩa VIỆT NAM!
    Kính gửi các già làng trưởng bản Vespa khắp mọi Miền Đất nước!
    Thân gửi các anh em chiến hữu bao gồm cả đang yêu và sắp yêu Vespa, đang sống, làm việc, Du lịch hoặc chỉ đơn giản là đã biết đến Nha Trang!

Sau 1 thời gian nằm vùng ở Nha Trang, sau 1 lần mạo muội ?~thay mặt?T VespaNT để đi Phang Thiếc để giao lưu với bà con VespaSG, sau 1 chặng đường dài đi xe Tour của SinhCAFE ra Thủ đô với mục đích kết nội cùng anh em VespaHN, hôm nay, vào hồi 0h01?T ngày 31/10/2005 Big Daddy xin được mạn phép thay mặt anh em VespaNT ngỏ lời thành lập một trụ sở CLB VespaNT tại Crazy KIM Bar, số 19 đường Biệt Thự, ĐT: 058.816.072, với đề cử ?~tú bà?T Kim làm hội trưởng (chị Kim là chủ quán đồng thời là người sẽ nguyện gắn bó suốt phần đời còn lại với mảnh đất Nha Trang)!

Nha Trang là thành phố Du lịch, việc Tôn vinh các Vespa tóc dài là việc đương nhiên ?~nhà đất và chính chủ?T sẽ rất ủng hộ, do vậy trước mắt xin đề cử người có vai trò quan trọng thứ 2 là CATINA. Nàng hiện tại là Vespa girl duy nhất (trên diễn đàn www.vespavn.com) tự hào rằng mình là người Nha Trang.

Cũng theo như tinh thần chung của anh em Vespa toàn VN, việc tạo dựng 1 CLB địa phương là cần thiết và là động lực cho tình Đoàn kết Vespa toàn VN ngày một bền vững. Quan trọng hơn nữa còn là việc lục tìm và chào đón các chiến hữu đang say xưa nghiện ngập xe cổ ở mọi xó xỉnh của Nha Trang tươi đẹp, đến với nhau trong tiếng cười vui và vòng tay thân ái.

Việc hình thành CLB VespaNT còn để chuẩn bị cho cuộc hội ngộ 3 Miền lần 2 tại Đà Lạt sau 2 tháng nữa. Với trụ sở khang trang và sôi động này, cũng sẽ là nơi tiếp đón các bạn từ mọi miền tập trung để cùng nhau cưỡi Vespa lên đường dự hội!
    Thật ?~thú vị?T là hôm nay cũng chính là hội Hallowen, vậy đêm nay mong sẽ là một đêm kỷ niệm xứng đáng với VespaNT!

Mời các chiến hữu xem hình ở đây:
    http://www.vespavn.com/forum/ShowForum.aspx?ForumID=86
  2. goldbullvn

Có chú Long tổ chức Sinh nhật cùng ngày với Nhatrang Vespa Club!
  3. Goodbye2romance

Goodbye2romance Thành viên quen thuộc

Chúc mừng anh Đăng (cái gì cũng vĩ đại) nhé, chúc cho hội Vespa NT ngày càng phát triển ngày càng thành đạt... Hí hí, anh Đăng à hình như anh nhầm nhọt về tên tác giả chữ viết trên cát đấy, chú ý tên là Châu mà đâu có phải là Long ... anh làm sếp mà như thế á hihi
  4. goldbullvn

Ah, nhìn mãi mới nhận ra chú, tại trong ảnh chú gày đét như con tép, may nhận ra cai mớ xoăn xoăn trên đầu!
    Anh vào NT, ăn nhiều thứ bổ quá, đúng là cái gì cũng vĩ đại thật. Hôm nào đến NT, anh chiêu đãi NHUM, đảm bảo nuốt trôi khổi cổ là tay chú giơ thẳng đứng ngay! Hiệu nghiệm lắm!
    Hôm mừng NVC ra đời, anh chót ăn nhiều Nhum quá nên phải ra biển để hạ hỏa!
  5. Goodbye2romance

Goodbye2romance Thành viên quen thuộc

Hế hế, anh Đăng hứa rồi đấy nhé, món NHUM là món quái gì nhỉ, nghe tò mò quá ... có phải là món Nhôm không ?
  6. goldbullvn

G2R kia, Tên của anh là Bự Daddy, tên của ku Long Châu kia là Long, chú gọi theo cách của chú nghe nó làm sao ý!
    Anh giới thiệu chú món NHUM
    Cách gọi dễ hiểu là con Cầu gai. Những cái ''lông'' gai khá độc (anh phải deo BAO tay CAO SU mới làm thịt được) À mà nó không có thịt, chỉ có 5 mảng gạch bám ở lòng trong của vỏ.
    Cái đấy ở NT gọi là VINAgra. Gạch nhum có thể ăn sống với Mù tịt hoặc nấu với soup, cháo...
    Chú xem trên ảnh đấy, anh vừa mới nuốt vào mà 5 phút sau chân tay nó cứ thẳng căng.
  7. El_Flaco

El_Flaco Thành viên rất tích cực

hợ pác Quý Nhon ơi.. mai em vào xì gòn.. chỡ em đi chơi với... khi nào ra Nha Trang em trã bằng Nhum cho..
  8. goldbullvn

Có chiến hữu nào ở Khu vực Miền Nam Trung bộ nếu quan tâm đế Hội ngộ 3 miền của Những người bạn Vespa thì ý ới anh em nhé!
    Chi tiết xem ở đây:
    http://www.vespavn.com/forum/ShowForum.aspx?ForumID=76
  9. venus_pisces

venus_pisces Thành viên rất tích cực

@ goldbullvn : Alô...ôla ... có em đây, em đang ở Nha Trang đây bác ạh, tuy em chẳng phải thành viên của Vespa nhưng cũng là một người quen biết khá nhiều thành viên trong Vespa và cũng đã từng tham gia chương trình do Vespa tổ chức, chuyến Hội Ngộ Ba Miền lần này em cũng xin được bám càng cùng các bác, nếu xe các bác còn chỗ trống thì cho em đăng ký một xuất từ Nha Trang lên Đà Lạt. Anh em Miền Bắc nếu có ghé qua Nha Trang và cần giúp đỡ gì thì các bác cứ gọi em, gì chứ ba việc book hotel được discount 20% là việc em làm giỏi nhất đấy.
    @vespalangbat, thangvespa, tamproject, babybùm bum, Tú vespa ....: các bác khoẻ cả chứ, đã lâu không gặp các bác chắc là quên venus này rồi nhỉ, để em nhắc lại chút xíu nhé : Em là nhân vật tích cực đã lặn lội từ Nha Trang vào tham gia chương trình Nụ Cười Đêm Trăng cùng các bác đấy, bị mất handphone và đi hát Karaoke thì bị phạt 30K vì tội hát dở ẹc.... hic hic... chắc là nhớ ra rồi nhỉ ? Hẹn gặp các bác tại Hội Ngộ Ba Miền Đà Lạt ..........." khách xa tìm đến thành phố mù sương...."
  10. goldbullvn

Tốt quá, cám ơn bạn Vê nút phích,
    Mình cũng đã bố trí nhà cho anh em rồi, nhà chật lắm cùng lắm đủ cho dưới 99 người thôi! Anh em trên tinh thần ăn chơi nhưng tiết kiệm mà. Không cân thuê KS đâu.
    Có điều các bác kia mà tập trung ở NT cần có người dẫn đi và lo ăn uống. Vụ này dễ như ban ngày vì theo truyền thống Vespa các miềm thì mọi cuộc vui là vui chung, kinh phí ta chia hợp lý là ổn.
    Bạn nhắn offline vào YM cho tôi nhé, sẽ cùng phối hợp!
    iD YM: goldbullvn
    (Mà thông qua El_flưacô cũng được, hình như cậu ấy đang bùng nhà và trốn ở NT. Đừng ai nói cho mọi người nhé, hề hề)
    Được goldbullvn sửa chữa / chuyển vào 01:10 ngày 11/11/2005