1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Vespa với đêm Hồ Tây và cá nướng lá sen (nhân dịp đón tiếp bác Dinh Cần Thơ)

Chủ đề trong 'Những người bạn VESPA' bởi ongxabeo, 25/07/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ongxabeo

ongxabeo Thành viên mới

Vespa với đêm Hồ Tây và cá nướng lá sen (nhân dịp đón tiếp bác Dinh Cần Thơ)

Đêm qua, để chào mừng bác Dinh Vespa Cần Thơ, một người kì cựu trong giới Vespa, đã từng một mình một chiếc Vespa đi xuyên Việt và đi khắp những vùng núi non heo hút như Tây Bắc, Đông Bắc, nhóm anh em trong Vespa Hà Nội đã tụ tập nhau bên bờ Hồ Tây dưới bầu trời đêm "mùa hạ sen nở nốt" và chia sẻ cùng nhau bầu rượu sót (thực ra là bình rượu thuốc của bác Dinh và hai chai Vodka "toa")... :)

Đường Hàn Quốc, hay còn gọi là "con đường tình yêu" về đêm trở nên huyền bí và tăm tối hơn, rất phù hợp cho các đôi tình nhân bán công khai tình yêu của mình. Cả con đường chìm trong bóng tối, được soi sáng bởi ánh đèn của một vài quán cóc và ánh đèn xe của những người đến sau...

Chương trình tiếp đón anh em chiến hữu lần này do anh Thắng Nok chủ trì và món đặc biệt "của nhà" là món cá chép Hồ Tây nướng lá sen. Dưới ánh đèn măng-xông (tiếng Pháp là maison?) món cá nướng nhìn thật hấp dẫn và tỏa mùi thơm phưng phức...

Đêm đã về khuya, các đôi đã lần lượt đưa nhau về nhà...nghỉ (về nhà nghỉ ngơi), mấy anh em kéo bạt ra giữa đường ngồi cho mát...

Để cùng nhau xử lý vụ cá chép nướng lá sen...

Món cá nướng này không dùng riềng mẻ hay nghệ nhiều vì chính những gia vị đó sẽ làm át đi vị tươi ngon của cá. Cách ướp cá này cũng là bí quyết riêng của bác Thắng Nok và khiến món cá nướng có mùi vị rất đặc biệt...

Vậy là dưới bầu trời đêm, trên con phố nằm giữa Hồ Tây với góc hồ trồng toàn sen, bên cạnh những chiếc Vespa và anh em quen thuộc...

mọi người cùng nâng ly nhân ngày hội tụ...

Gần 12h đêm, cả nhóm đứng dậy ra về, phá vỡ màn đêm bằng tiếng xe và mùi dầu thơm quen thuộc...

Về đến nhà mà mình bị căng cơ bụng vì cười nhiều và vì món cá quá ngon... Hy vọng sớm có dịp thưởng thức lại món ăn này :)
  2. loa_ken_den_si

loa_ken_den_si Thành viên rất tích cực

Ối dòiôi....chiều qua say tít mít cũng ngay gần đấy ... mò về sáng nay thấy mấy quả gọi nhỡ ...té ra là vụ này ...
  3. ongxabeo

ongxabeo Thành viên mới

vâng :)
  4. chika_192

chika_192 Thành viên mới

Giá như mình vào SG mà được đón tiếp như vậy thì vui quá ! Chú Thangvespa nhi ?
  5. piscespin

piscespin Thành viên quen thuộc

Mấy bác SG thì ...rất tệ. Hôm qua 12 anh em đã cho bác Dinh về nghỉ nhưng mình vào SG thì mấy bố 2h30 mới cho về ngủ. Kinh người.
    Quả thật là tối qua rất vui, rất lâu rồi mới lại có 1 cảm giác bay đêm và vui vẻ đến như vậy, bác Dinh kể nhiều chuyện bi hài khi qua nhiều lần đi xuyên Việt, làm bà con cười nổ ruột.
    Rất cảm ơn bác Thang NoK đã thu xếp buổi bay đêm thú vị và lãng mạn. Món cá chép nướng lá Sen phải nói là rất tuyệt vời, rồi chân gà nướng, rồi rượu gia truyền của bác Dinh, rồi Vodka của Huy...ngất ngây. Một lần nữa xin cảm ơn các bác đã tham gia nhiệt tình vui vẻ. Chúc Bác Dinh đi Móng Cái đầy may mắn và hẹn gặp lại vào thứ 2.
  6. ongxabeo

ongxabeo Thành viên mới

Nghĩa là sao hả bác? Bác Chính đang kêu anh em Sài gòong nhậu đến 2h30 mới giải phóng cho về kia kìa ^^ Em thấy độ chơi như vậy là máu hơn ngoài này rồi đấy chứ :)
  7. robinxonvnn

robinxonvnn Thành viên mới

Các bác lại tổ chức bay ah..?
    lâu không được bay nhớ quá, hôm nào em ra tổ chức bay một hôm nhỉ
  8. ongxabeo

ongxabeo Thành viên mới

bác cứ ra đi thì đâu sẽ có đó ^^
  9. tieplv

tieplv Thành viên mới

Con vespa xanh nhìn như màu xe papilrock ấy nhở?
  10. quan_amato

quan_amato Thành viên mới

Không phải đâu Tiệp (Mr.big)
    Được quan_amato sửa chữa / chuyển vào 19:51 ngày 15/09/2008