1. Phiên bản ttvnol.com mới đã chính thức đi vào hoạt động. Trong quá trình sử dụng, nếu phát hiện các lỗi của phiên bản mới, mời mọi người thông báo tại đây.
  2. Các bác quên mật khẩu hay quên email thì làm như sau để lấy mật khẩu mới hoặc đổi email đã đăng ký tài khoản nhé. Xem chi tiết các bác xem tại đây.
  3. BQT xin thông báo: Hiện tại một số hệ thống dịch vụ của diễn đàn đang gặp sự cố. Chúng tôi đang nỗ lực khôi phục lại hệ thống trong thời gian sớm nhất. BQT thành thật xin lỗi các bạn vì sự bất tiện này.
  4. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Vi cá là cái gì?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi bigucom, 21/07/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bigucom

bigucom Thành viên mới

Vi cá là cái gì?

Thấy mấy quán dành cho "đại gia" có đặc sản vi cá nhưng không biết nó là... cái gì của con cá?

Mong các bác chỉ giáo!
  2. zeroka

zeroka Thành viên mới

vây
  3. lymit0927

lymit0927 Thành viên mới

vây ạ!
  4. Xatitmu

Xatitmu Thành viên mới

là vây cá - vi cá mập là vây cá mập.
    Món này ăn cũng đc không phải là quá ngon nhưng có lẽ bởi nó bổ béo và hiếm nên ăn xong rát hết cả mồm
  5. bigucom

bigucom Thành viên mới

Vậy bắt buộc phải là cá mập sao bác?
    Cá to khác như cá voi hay cá gì... to khác cũng không được tính?
    Và giá cho khoảng 2 người ăn (+ các món ăn vừa đủ + thức uống cùng "đẳng cấp") thì khoảng bao nhiêu bác?
  6. yamaha6141

yamaha6141 Thành viên mới

Cẩn thận lắm vi cá giả lắm đấy nhé.có khi ăn phải tai lợn uớp vị cũng nên.
  7. lyly267

lyly267 Thành viên mới

Vây cá xịn, hàng miếng lớn, ko vụn,giá giao động từ 8-10tr/lạng!
  8. zeroka

zeroka Thành viên mới

Cũng ko nhất thiết phải là cá mập, nói chung là tùy bác chọn, nếu bác thích vi cá ... rô ta thì qua em làm cho, đảm bảo rẻ
  9. BlueWish

BlueWish Thành viên mới

Cá rô của bác chỉ được gọi là vây cá rô thôi. Đã gọi vi cá người ta chỉ ám chỉ cá mập. Từ VI hình như là xuất phát từ miền nam, người Tàu gọi thế. Súp vi cá phải có tí cua vào mới ngon ạ
  10. zeroka

zeroka Thành viên mới

Nhầm rồi nhá, tra lại dê http://tratu.vn/dict/vn_vn/Vi