1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Vì con yêu mẹ ( dành cho những chàng trai bị bố mẹ cấm yêu một cô gái )

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi NEVER_SAY_NEVER, 06/09/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. NEVER_SAY_NEVER

NEVER_SAY_NEVER Thành viên quen thuộc

Vì con yêu mẹ ( dành cho những chàng trai bị bố mẹ cấm yêu một cô gái )

Mẹ yêu !
    Tính đến ngày hôm qua , con và T đã yêu nhau đc 3 năm tròn . Trong 3 năm ấy , con luôn tự hỏi tại sao càng ngày con càng yêu cô ấy nhiều hơn , và con muốn cưới cô ấy làm vợ , con muốn sống với cô ấy cả đời này nhưng ngược lại , tại sao 3 năm rồi mà mẹ vẫn phản đối tình yêu của bọn con. Mẹ đưa ra rất nhiều lí do và tất cả những điều đó T đã cố gắng thay đổi , hoàn thiện hơn vì con biết cô ấy cũng yêu con. Hôm rồi mẹ chỉ "chốt" lại một câu : Tao không thích là ko thích , không cần lí do gì hết .
    Mẹ , có thể mẹ ko cần 1 lý do vì sao không thích T , nhưng con thì khác.Sau ba năm, con tìm được lý do tại sao con yêu T nhiều đến như thế, mẹ có muốn nghe không? Con yêu T vì con yêu mẹ ...
    Con yêu mẹ và con muốn sống bên mẹ cả đời này, nhưng điều đó là không thể,mẹ sẽ già đi và một ngày nào đó mẹ sẽ không còn ở bên con nữa.Nhưng ... con nhìn thấy mẹ trong T. Cô ấy dịu dàng , nhẹ nhàng , khéo léo , đảm đang - giống mẹ của con . Cô ấy luôn động viên con,luôn ở bên con những lúc con thất bại.Luôn luôn là như thế-giống mẹ phải không mẹ.Cô ấy có những ngón tay nhỏ màu hồng hồng , mềm mại và luôn sẵn sàng xoa dịu những cơn đau đầu hay mêt mỏi cả về thể xác lẫn tinh thần.Có lần con nói với cô ấy rằng một trong những lý do khiến anh yêu em vì ngón tay màu hồng của em rất giống mẹ anh . Không nhọn sắc vì như thế có thể làm xước da của con sau này cũng như của anh , không lòe loẹt sơn vẽ như những cô gái bây giờ .Con tin rằng , cho dù mẹ có xa con vào một ngày nào đó , thì con sẽ vẫn nhìn thấy hình bóng mẹ hàng ngày trong cô ấy-vợ tương lai của con.Và mẹ hãy tin con sẽ vẫn nhận được sự quan tâm, chăm sóc từ cái quần cái áo, từ bữa ăn giấc ngủ-như lúc này khi con ở bên mẹ.Tại sao mẹ không cho con yêu T?Chỉ có cô ấy mới có thể yêu con nhiều như mẹ yêu con.
    Mẹ , con yêu mẹ vì thế nên con muốn sau này mẹ nhận được sự phụng dưỡng chu đáo nhất.Trong nhà bây giờ , mẹ là người xinh đẹp nhất ấy vậy mà đôi khi mẹ lại không nhận được sự quan tâm cho "xứng tầm sắc đẹp của mình vì đôi khi con , bố hay anh K quá vô tâm.Làm sao 3 người đàn ông biết rằng loại mĩ phẩm gì thì hợp với mẹ,làm sao để nhớ tất cả những ngày trong năm mà mẹ xứng đáng được nhận quà-đôi khi điều đó quá khó với con.Nhưng mẹ ơi , T chu đáo lắm , tất cả những lần con tặng quà mẹ đều là cô ấy nhắc con hoặc tự tay cô ấy chuẩn bị.Nào là màu này tôn da cho mẹ,nào là bộ quần áo này hợp với mẹ hơn.Con yêu mẹ nhưng con là con trai vụng về và nếu ko có cô ấy , con ko biết thể hiện tình cảm với mẹ thế nào.Rồi khi mẹ ốm đau, con tin rằng đôi tay vụng về của con sẽ không thể nào đủ khéo léo để đút cháo cho mẹ,bóp đầu cho mẹ như cô ấy và con biết rằng cô ấy sẵn sàng.Sao mẹ không đồng ý cho con cưới cô ấy và coi cô ấy như con gái hả mẹ?
    Con yêu mẹ,con muốn làm mẹ hạnh phúc là con biết rằng điều làm mẹ hạnh phúc nhất là khi nhìn thấy con hạnh phúc,khôn lớn,thành đạt.Con phải sống hạnh phúc cho mẹ vui và con chỉ có thể có hạnh phúc bên cô ấy mẹ biết không.T bù đắp cho con những gì con thiếu,T là động lực cho con sống tốt hơn,cố gắng hơn.Con thật sự có những giây phút bình yên bên T mẹ ạ.
    Và mẹ, con yêu T bởi vì cô ấy đã nói rằng : tuy mẹ phản đối em 3 năm rồi, nhưng em ko giận mẹ vì thứ nhất mẹ là mẹ của anh,người đã sinh ra anh yêu của em,em phải cám ơn mẹ mới đúng.Vì thứ hai,mẹ là một người phụ nữ giỏi, một tay đã thu vén gây dựng cho gia đình anh một cơ ngơi khang trang.Và vì thứ 3 , em tin rằng nếu mình yêu quý một ai đó thật lòng thì không có lí do gì mà người ta lại ghét mình cả.Em tin một lúc nào đó mẹ sẽ nghĩ khác về em, chỉ cần chân thành và cố gắng
    Con tin rằng con đã không lựa chọn sai mẹ ạ.Vậy liệu sau khi đọc lá thư này xong , mẹ có thay đổi suy nghĩ của mẹ không?Sao mẹ không đem lại cho con niềm hạnh phúc lớn nhất trong đời-yêu cô ấy và nhận được sự chúc phúc của mẹ?
  2. saodoingoi80

saodoingoi80 Thành viên rất tích cực

Chạy ra rồi chạy vào
    Nhìn nick cứ tưởng bạn là nữ chứ nhỉ? . Nếu là con trai, người yêu bạn thật hạnh phúc . Chắc mẹ bạn sẽ đồng ý thôi, nhưng các cụ cũng giữ vững lập trường quan điểm lắm. Vì thế 2 người cố lên nhé. .
    Giá kể cũng có người bênh được mình vài câu, chỉ bằng nửa những lời nói này của bạn thôi, thì có lẽ...
  3. truly_madly_deeply

truly_madly_deeply Thành viên mới

Mẹ đã bảo mình chia tay với em, khi đó mình đã mang máng nhận thấy kết cục đó rồi, nên cũng ko coi đó là cấm, chỉ coi đó là lời khuyên
    Mình ko hiểu, mình đã sống ntn, để rồi 3 tháng bị đau chân ko 1 lần được ex bảo qua đón đi làm, dù rằng nhà cách xa nhau chỉ 3,4 km, và chỗ làm cách nhau thêm 1km là cùng chứ mấy. Còn nhiều cái chán nữa.... Tình yêu gần 2 năm, chết trong trứng nước từ trước thời gian què chân..
    Hôm nay đã xóa hơn 500 tin nhắn từ cái máy lưu được nhiều tin, thấy lòng nhẹ như bấc
    2 em Sao: bạn chủ topic là girl em ạh, chuyện của bạn ý anh chưa đọc , nhưng chắc là nói hộ hoặc trích dẫn hộ lòng ai đó thôi - hoặc xoay ngược tình huống lại, kiểu kiểu thế
  4. rose_avizone1910

rose_avizone1910 Thành viên mới

có niềm tin là có tất cả
    Để nói lên được những tâm sự trên đã thấy hai người yêu nhau thật sâu sắc và đủ chín chắn để biết mình phải làm thế nào
    Mẹ nào mẹ không hiểu con, bạn yêu sâu sắc là người chân thành thế rồi sẽ có ngày mẹ bạn đồng ý thôi vì biết con mình thật sự hạnh phúc mà
  5. NEVER_SAY_NEVER

Ừa tớ girl 100% ấy ạ . Tớ cũng chỉ cầu có người bênh tớ đc bằng nửa thế này . Nhưng tiếc là người đó chỉ biết nghĩ mà ko dám thốt nên lời nên TY cũng đã chết trong trứng nước rồi.
    @ to all : Nếu thật sự có chàng trai ở hoàn cảnh này thì có nên gửi lá thư này đến mẹ ko nhỉ
  6. tuyetvong123

tuyetvong123 Thành viên mới

hơ,văn hay thế nhỉ.đây là văn con gái rồi.k tin là có a zai nào trên này viết đc mũi mẫn tình củm thế này đâu
  7. NEVER_SAY_NEVER

Ờ thì post lên cho bác nào trong hoàn cảnh thử gửi một cái tương tự đến phụ thân phụ mẫu xem có cải thiện đc tình hình ko.
    Hay bác nào có mưu nào cao hơn thì giơ tay phát biểu cho anh em học tập
  8. bbupbephale

bbupbephale Thành viên mới

:) Mình cũng tên T...giá như...người yêu của mình nói ra được như thế này...Tiếc là...
    Tình yêu 2 năm dần đi đến kết thúc cũng chỉ vì gia đình anh ấy..
    Cũng chỉ vì anh ấy là 1 người con ngoan..ko muốn làm gia đình phiền muộn...
    Ngày càng mệt mỏi...
  9. saodoingoi80

saodoingoi80 Thành viên rất tích cực

Thế mà tớ cứ tượng. Làm ghen tỵ suốt từ chiều đến giờ
    Thực ra anh nào mà nghĩ và viết được thế này thì đã thuyết phục được mẹ lâu rồi.. Nói chung fụ huynh là nan giải lắm, làm căng cũng không được mà nhẹ nhàng là dễ bỏ nhau. Mệt mỏi nữa.
    Cứ hô cố lên chứ cũng chẳng biết cố cái gì, cố đi đâu và cố như thế nào
    Thôi thì cố lên
  10. NEVER_SAY_NEVER

Đồng cảm với bác . "Vì em yêu anh nên em không muốn anh phải lựa chọn vì em biết rằng mọi lựa chọn đều là mất mát".
    Quá khó để vượt qua rào cản gia đình , nhưng cũng không dễ để từ bỏ . Chỉ mong sao các vị phụ huynh đèn giời soi xét . Hay bác cũng bảo người yêu làm một cái thư dư lày