1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

vi phạm giao thông, CSGT yêu cầu nộp phạt (ở kho bạc) rồi quay lại chỗ đó lấy bằng lái, là đúng hay

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi giemmaTrolai, 09/11/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. davidcopperfield

davidcopperfield Thành viên rất tích cực

Chỉ sợ họ bảo đưa tiền đây để họ nộp Kho bạc luôn cho thì mới là sai. Còn bạn lên kho bạc nộp rồi mang biên lai quay lại ngay để lấy giấy tờ thì ko có vấn đề gì cả. Đó là giảm bớt công việc cho bạn khi mà phải lên đội lấy thôi.
    Còn được giảm từ đường cấm sang đi sai làn đường là họ châm chuớc cho bạn thôi. CÒn đúng luật thì họ cứ làm đúng theo luật. là mình thiệt. Mà nói thật bây giờ cũng ít giữ xe lắm. Họ cứ ghi lỗi khác để mình ra nộp phạt là xong. Giữ xe lằng nhằng, viết biên bản, mang xe oto để chờ về, rồi hết hạn phải làm thủ tục trả xe=> quá lằng nhằng nên giờ CA chỉ hướng mình sang lỗi khác nhẹ hơnmàc chỉ bị phạt thôi. Còn nếu số bạn đen mà hôm đó có sẵn xe chở xe vi phạm về thì coi như là bạn dính lỗi đi vào đường cầm bị giữ xe rồi.
  2. htcuong

htcuong Phải lấy người như anh!

Cho em hỏi có những lỗi nào thì bị giữ xe vậy. Vi phạm nộp tiền thì cũng ko sao, chỉ hãi giữ xe thôi. Vừa ko có cái đi lại, quan trọng nhất là xe từ trong bãi ra nó cũng ko còn là xe nữa, híc híc
  3. mr_xcuong

mr_xcuong Thành viên mới

thế xin xỏ để đc giảm án như vợ bác thì có fải mất chi fí bôi trơn nào ko. lâu rùi ko bị tóm nên ko biết
  4. Guests47

Guests47 Thành viên mới Đang bị khóa

Kể vợ bác cũng hơi dại, ai lại đi đưa giấy tờ cho nó, bảo là quên rồi tí quay lại đưa tiền cho nó mà xin
  5. davidcopperfield

davidcopperfield Thành viên rất tích cực

Cần gì phải thế. Lỗi của mình thì nó ghi trong biên bản rồi, mình nộp phạt đầy đủ rồi. Nó phải trả lại thôi. Lúc đấy cùng lắm là "lành làm gáo, vỡ làm môi, lôi thôi thì làm thìa." Em to mồm tí,
  6. Guests47

Mà vợ bác đi đường HN dc bao nhiêu năm rồi mà sai những lỗi cơ bản đến thế, mình để í thấy chỗ này nó rất hay rình với lại đi đường thì để í một tí
  7. anon09

anon09 Thành viên mới Đang bị khóa

khiếp nhất vụ tạm giữ xe 30 ngày
    hết hạn giam ra lấy xe thì ko còn là xe mình nữa
  8. click_letter

click_letter Thành viên mới

Ông này ngày trước đúng là đi mua bằng lái xe roài nên mới hỏi kiểu này, lộ tẩy roài nhá
  9. pikachu111

pikachu111 Thành viên mới

Lần tới bác thương lượng để nó nộp 90k + tự nó đi nộp cho mình (thêm 20k tiền xe ôm cho nó), nó trả bác bằng lái ngay, nôm na là hí hí, em chả dám nói thẳng, sợ mod lock:P
  10. Guests47

Vấn đề là 2 cách giải quyết khác nhau 1 trời một vực ấy chứ. Ai chả biết nọpp phạt thì nó phải trả mình hết nhưng vừa ộp phạt vừa giữ xe thì cũng mệt đấy