1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Vì Sao Bạn Gái Cần Sử Dụng Kem Dưỡng trắng Cho Da Mặt?

Chủ đề trong 'Trung tâm thông tin TP Hồ Chí Minh' bởi thanhthu1610, 17/10/2018.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thanhthu1610

thanhthu1610 Thành viên mới

Có thể nói đối với phái đẹp chăm sóc da là điều cần thiết, đặc biệt là da mặt nơi cần được chăm sóc kỹ lưỡng và quan tâm nhất của các bạn gái. Sử dụng kem dưỡng trắng và dưỡng ẩm da mặt là một bước quan trọng trong quy trình dưỡng da. Chắc hẳn không ai muốn gương mặt mình có nhiều khuyết điểm, đặc biệt là làn da sỉn màu làm bạn mất tự tin.

Vậy để có làn da trắng mịn thì nên chọn và sử dụng những dòng kem dưỡng trắng da mặt tốt và kem làm trắng da toàn thân như thế nào?

Mỹ phẩm kem dưỡng trắng da mang lại niềm vui tươi cho làn da của chị em

Mỹ phẩm dưỡng da Hanisul sẽ giúp các chị em tìm ra dòng kem trắng da mặt tốt nhất được đánh giá cao của chị em phụ nữ nhé. Mong rằng với những chia sẻ này sẽ giúp các chị chọn được dòng kem phù hợp với làn da của mình nhé.

Thứ nhất: Tiêu chí lựa kem dưỡng da, và cách chăm sóc

Kem từ chất có chiết xuất từ thiên nhiên có mùi dịu nhẹ, chất kem trong mịn, trong dễ thẩm thấu, không gây kích ứng cho da. Bạn nên lưu ý khi sử dụng kem phải có chế độ chăm sóc da nghiêm ngặt và đúng quy trình mới mang lại hiệu quả mong muốn.

Thứ hai: Thấu hiểu về làn da của mình

Nhiều bạn thắc mắc hỏi tại sao cùng dòng mỹ phẩm đó mà người này dùng lại hiệu quả mà mình dùng lại không có hiệu quả, thẩm chí còn còn gây dị ứng nữa. Đó là vì bạn chưa tìm đúng sản phẩm cho làn da của mình nên dễ bị gây dị ứng cho da.

Các vấn đề thường mắc phải do sử dụng không đúng sản phẩm cho da là : dị ứng, tăng tiết dầu trên da, da khô hơn, hoặc dùng một thời gian dài mà hiệu quả mang tới không được như người khác hoặc mong đợi.

Nguyên nhân chính làm nên các bệnh về da là lựa chọn kem dưỡng trắng không thích hợp sở hữu làn da của mình.​

Thấu hiểu làn da của mình khi sử dụng kem dưỡng trắng da​

Da của mỗi người không giống nhau có người thì trong tích tắt vài phút dầu đã khắp mặt, cũng có bạn mặt đầy mụn, và nhiều loại mụn, bóng nhờn, dễ nổi mẩn, ửng đỏ khi dùng mỹ phẩm, hay khi rửa mặt mạnh tay cũng làm tổn thương làn da mặt của bạn.. Loại da đó xếp vào dạng da nhạy cảm. Với loại da này, ta cần phải chọn những mẫu kem dưỡng trắng da dịu nhẹ, có tác dụng từ từ, không chứa gốc dầu, và được chiết xuất từ dưỡng chất phải được tạo từ gốc nước.
    Thứ ba: Cách sử dụng kem dưỡng mang lại hiệu quả cao
    Trước khi dùng kem dưỡng bạn cần làm sạch da mặt bằng nước hoặc sữa rửa mặt.Thoa kem đều đặn, kiên trì, tình trạng da sẽ được cải thiện dần.
    Da khô thường có làn da bị nhăn nheo dễ sần sùi bong tróc, trên bề mặt da còn có những mảng tế bào chết bong tróc, da khô dễ nổi mụn nhưng lại gây khó khăn trong trang điểm vì độ bám không tương thích với làn da.
    Đối với da khô nên sử dụng các sản phẩm có dưỡng cao, gốc dầu để cung cấp ẩm cho da, nhờ vậy da mới trông căng hơn và tràn ngập sức sống.​

Mỹ phẩm dưỡng trắng da kiềm dầu giải quyết nỗi lo cho các chị em​

• Da hỗn hợp là bùng da mùi, cằm và 2 má luôn bóng dầu. bạn nên lựa chọn các loại kem trung tính và ít kiềm, lưu ý khi sử dụng nếu bạn bị khô da ở vùng nào thì ưu tiên dùng kem toa nhiều lên vào chỗ đó hơn các vùng khác.
    • Da dầu thường là làn da mẫn cảm, nhưng chỉ khác chút là chỉ gây bóng mặt, ửng đỏ, dị ứng, mẩn ngứa. Da này chọn các dòng mỹ phẩm dưỡng trắng da kiềm dầu, gốc nước để cân bằng hài hòa cho môi trường.
    • Với những như trên. Chúng tôi chúc các chị sẽ lựa chọn cho mình dòng kem phù hợp với làn da của mình.

Chúc bạn thành công!