1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Vì sao có một số anh, chú, ông thích để móng tay dài ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi hongkong_girl, 29/06/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hongkong_girl

hongkong_girl Thành viên rất tích cực

ờ, ý kiến riêng thôi, tham khảo xem quan điểm của mọi người thế nào, xem có phải mình có vấn đề khi thấy hơi ác cảm vs những ng như thế hem
  2. minh386

minh386 Thành viên rất tích cực

mình vẫn ngoáy mũi suốt mà cả 10 ngón tay, móng nào cũng cụt lủn có sao đâu. Sao cứ phải để móng dài để ngoáy nhỉ, mình cũng thấy nhiều người vậy. thích ngoáy mũi quá thì lúc nào cũng mang theo bông ngoáy tai bên người đi
  3. TheDoEm

TheDoEm Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Chắc là để ngón út ngoáy mũi xong còn bắn . Mịa , gặp phải mấy thằng thế này là cứ phải lảng lảng ra chỗ khác . Nó gẩy tay cái chẳng may vào ... mặt thì chịu !!!
  4. embuon2811

embuon2811 Thành viên rất tích cực

Bác hỏi xong hôm sau đến góp ý luôn. Tiện tay thì cắt dùm người ta luôn cũng đc. Em là con gái cứ tầm 10 ngày hoặc 2 tuần là ra tiệm làm móng 1 lần mà cũng ko thích để móng tay dài. Ngồi gõ bàn phím cả ngày nên cứ phải ngắn, sát luôn vào tay ý nhưng mà vuông. Xong muốn sơn vẽ cái gì thì sơn vẽ. Với cả móng tay em yếu hơi tí là gãy nhìn ngón ngắn ngón dài khiếp lắm. Rồi móng tay dài khi nấu ăn thái thức ăn nhiều khi vội toàn bị xoẹt 1 góc móng tay, ghét lắm ý nên cứ phải cắt ngắn. Nhà em có mấy đứa trẻ con lâu lâu gặp chúng nó toàn phải kiểm tra móng chân móng tay, thấy dài 1 tí là đè ra cắt luôn. Cắt xong dí lên mũi nó cho nó ngửi cái mùi khăn khẳn trong móng tay của chúng nó. Mình cắt xong thì phải đi rửa tay xà phòng thật kĩ. Cắt xong nhìn chúng nó sạch sẽ mình cũng đỡ ngứa mắt. Sợ nhất mấy bác zai để móng tay dài xong lại còn hơi đen đen. Hình dung lúc thò tay vào chỗ ấy mà khiếp. Nhìn thấy móng tay dài là ko cho đụng vào đâu hết :))
  5. nothinglastz

nothinglastz Thành viên quen thuộc

Em ko chơi bời đú đởn gì nhưng vì có chơi guitar nên đành để 3 ngón trỏ, giữa và áp út (ko dài lắm). Các ngón khác em cũng chăm cắt lắm :-??
  6. thubayonline

thubayonline Thành viên mới

Trái đất tròn có móng tay nhọn mà :D
  7. hongkong_girl

hongkong_girl Thành viên rất tích cực

tình trạng của em giống bác . móng tay yếu không để dài quá được, để dài quá dễ bị bật móng. lại chả tiện trong công tác làm ô sin. nhưng mà nếu thích vẫn để được, vs điều kiện không thường xuyên sờ vào nước. móng tay ngắn ngắn bé bé sơn màu lên nhìn cũng có cá tính lắm mà, tất nhiên ko đẹp được như móng dài nhưng mà cũng xinh, ko ảnh hưởng, quan trọng là mình để thấy thoải mái,có cảm giác sạch sẽ [r2)]
  8. xmen02q1

xmen02q1 Thành viên rất tích cực

Chính vì còn nghĩ đến chuyện thò vào chỗ ấy nên mới để có mỗi ngón út (là ngón bé nhất, ngắn nhất) còn gì nữa - ko thì đã để móng t ay ngón trỏ hoặc ngón giữa rồi =))
  9. briandg

briandg Thành viên tích cực

ôi :-bd .
  10. minh386

minh386 Thành viên rất tích cực

ngạc nhiên thế này làm em xấu hổ đấy :">