1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Vì sao DCHP lại tiến bộ một nửa ?

Chủ đề trong 'Giải Trí Hải phòng' bởi tuananhngo, 04/06/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tuananhngo

tuananhngo Thành viên quen thuộc

Vì sao DCHP lại tiến bộ một nửa ?

Chào các bạn ,đây chỉ là ý kiến góp ý của mình mong các bạn cùng góp ý.
    Mình thấy ở DCHP những người được gọi là nhảy khá thì thường nhảy với nhau và họ ngày tiến bộ cùng nhau.Còn lại một số người nhảy chưa tốt lắm phải đứng nhìn nhau và cùng dậm chân tại chỗ.
    Một dẫn chứng tôi đưa ra là chuyện Tuyettrinh phải hoc nhảy chân nữ để nhảy hợp đồng cùng FP .Và tôi mong mọi người cùng góp sức tổ chức lại để DCHP tiến bộ đều như buổi đầu sơ khai nhé .
    Đọc xong bài này chắc là cũng có người hỏi mày là cái gì mà đòi mong mọi người thế này thế nọ.... nhưng tôi bật mí cho những người đó biết rằng tôi là con rể của chủ tịch và trợ lí đấy.hihihi
  2. Nico78

Nico78 F525 Moderator

Tuan Anh nói đúng đó!
    Hiện nay đang xuất hiện tình trạng các thành viên nữ không muốn nhảy với những thành viên khác có bước nhảy thấp hơn mình. Điều này gây ra tình trạng các thành viên đã nhảy khá thì tiếp tục khá hơn. Còn các thành viên chưa biết nhiều bước thì không thể tiến xa hơn được vì không có nữ để mời.
    Chúng tôi, những người hiện tại đang quản lý Dancing cũng hoàn toàn không muốn thế, vậy rất mong các bạn nữ hãy biết chia sẻ với các thành viên nam để Dancing có thể cùng tiến bộ hơn!
    Khi cô đơn anh gọi tên em!
  3. tuyetrinh

tuyetrinh Thành viên tích cực

cuối cùng thì đã có người nói ra ạ ! Dù không nói ra nhưng mà em nghĩ rằng co nhiều người nghĩ như Tuấn Anh , Em cũng không nghĩ gì cả đến khi Tuấn anh nói ra hôm ỏ Thuỷ Cung về thì em mới giật mình nhận ra rằng chúng ta đang như thế thật ! Nhưng ( lại nhưng ) cũng tại con trai ít tập quá , chỉ có vài người cùng tập thôi mà lại còn hướng dẫn cho người mới nữa nên cũng có các hạn chế !
    Nhưng dù sao cũng sẽ giải quyết được thôi ! Em nghĩ là vậy !
    Đời Anh sẽ ra sao nếu anh không có Em
  4. tuananhngo

tuananhngo Thành viên quen thuộc

Tôi cũng nghĩ vậy trong box DC không có chuyện gì là không giải quyết được.Họ đều là những con người tuyệt vời cả mà.
  5. tupt

tupt Thành viên quen thuộc

Các bác xem thế nào cải tổ lại DC chứ, em xem tình hình thế này là không ổn đâu. Bác Nico và minnie_b.l.p phải kên quyết làm sao không cho các bạn nam đang học nhảy hoặc có trình độ khá một chút học đi chân nữ và ngược lại, vì như vậy các bác đó sẽ hỏng hết chân, không làm sao mà tiên bộ được.
    Còn tình hình thiếu nam thì bác Nico va minnie_b.l.p chịu khó đi chân nam một chút, các bạn nữ khá cũng có thể đi với các bạn nam kém hơn được mà có sao đâu, sao các bạn lại không thích, đây là chúng ta con đang học mà, đi không được thì đi lại đâu có sao đâu mà không thích.
    To: NIco & minnie_b.l.p tui nghĩ các bác nên có trương trình tổ chức cho DC mình lên sàn vào một buổi nào đó để các thành viên mình có cơ hội cọ sat với môi trường bên ngoài, qua đó cũng phần nào nâng cao được trình độ và phong cách trong khi nhảy.

6. mystic

mystic Thành viên mới

Chúng ta ko nên trách lẫn nhau như vậy ,trước khi góp ý hoặc phê bình người khác thì chúng ta hãy nên xem lại mình đi đã ,tôi thấy nam của DCHP biết đi nhưng lại rất dát nhiều khi ko dám mời nữ ,còn nữ của DC thì cũng có lí do giống các bạn nam nên chúng ta thấy tình trạng buồn cười như trường hợp của tuyết trinh và FP.Tôi mong chúng ta hãy đều có tinh thần hợp tác như thế thì DC mới có thể phát triển toàn diện.
    mystic
  7. tupt

Chính vì vấn đề mystic nói mà tôi đã đề cập ở bài trước là nên cho các thành viên mình lên sàn để cọ sát với môi trường bên ngoài.
  8. Banana_Free

Banana_Free Thành viên mới

Nghe các bác nói chuyện thì hình như cái HPDC này cũng không đoàn kết lắm nhỉ. Thế mà từ đầu em cứ tưởng là DC này thân thiện lắm nên em mới viết đơn xin gia nhập. Hình như là em nhầm rồi thì phải...
    Mọi thứ trên đời này đều chuối cả
  9. Fire_Phoenix_new

Fire_Phoenix_new Thành viên quen thuộc

Các bác tự nhiên lại vào đây nói linh tinh làm cho các thành viên mới chưa tham gia DC đã cảm thấy chán DC của chúng ta rồi. Bây giờ các bác giải quyết hậu quả đi xem nào. Chán các bác quá.
    To banana_free: Em đừng nói thế em ạ. HPDC rất đoàn kết đó. Cái vấn đề trên đây chỉ là do hiểu nhầm thôi mà, và cũng là do một số người nhát quá nữa.
    To Mystic: Chuyện của anh và TuyetTrinh không phải là chuyện buồn cười đâu em. Hoàn toàn nghiêm túc đó.
    To TuanAnhNgo: Em phải giải thích thật rõ cho bác hiểu mới được. Nói thật là đọc Topic này của bác em rất tức. Bác cứ làm như con trai bọn em nhát gái lắm không bằng. Sự thực hoàn toàn không phải như vậy. Nếu bác để ý thì sẽ thấy em nhảy với Butterfly, AnhHoa, NuHoangBongToi, hay là các thành viên mới khác. Chuyện em và TuyetTrinh nhảy với nhau thì lí do là TuyetTrinh không nhún được trong điệu Mambo và em thì rất yếu Van xoay. Nên bọn em chỉ giúp nhau luyện tập thôi mà. (Phải nói thêm rằng là những món này chân nam và chân nữ giống nhau) Và lí do nữa là chính em cũng thích nhảy như vậy. Chỉ là cho vui thôi mà. bác vẫn thấy em nhảy Van với AnhHoa mà em đi chân nữ còn AnhHoa đi chân nam đó thôi. Xin nói lại một lần nữa là chi là đùa cho vui thôi mà và bác phải biết rằng tất cả các thành viên của DC đều tiến bộ chứ không phải là chỉ một nửa như bác nói. Chỉ có một nửa tiến bộ rất nhanh và nửa kia thì không nhanh lắm thôi. Đó một phần cũng là do năng khiếu nữa bác ạ. Ví dụ như em và TuyetTrinh thì đã tự nhận mình không có năng khiếu lắm rồi. Nên hai đứa em nhảy với nhau cũng là một cách luyện tập vậy mà. Thế thôi nhé. Không ý kiến gì nữa nhé.Ai dám bảo chăn trâu là khổ ? Tôi chăn nàng còn khổ hơn chăn trâu...
    Khè Khè Khè...(Cười kiểu dở hơi)

Được fire phoenix sửa chữa vào 08/06/2002 19:19
  10. tupt

Banana_Free: Nghe các bác nói chuyện thì hình như cái HPDC này cũng không đoàn kết lắm nhỉ. Thế mà từ đầu em cứ tưởng là DC này thân thiện lắm nên em mới viết đơn xin gia nhập. Hình như là em nhầm rồi thì phải...
    To: Banana_Free bạn nói như vậy là sai rồi, DC quả thật rất đoàn kết đó chứ. Còn vấn đề ở trên chẳng qua là tâm lí của các bạn mới đi nhảy còn nhút nhát đó thôi. Đó cũng là truyện thường tình, như tui đây đã nhảy khá nhiều rồi mà vào DC nhảy với bác chut tịch vẫn còn sợ nữa là?????? Sợ bác Nico đá đó.hahhahahha.