1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Vì sao làn da của bạn mãi không trắng lên

Chủ đề trong 'Những người thích đùa' bởi Cocobay_Empire, 09/06/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Cocobay_Empire

Cocobay_Empire Thành viên tích cực

Sở hữu 1 làn da trắng là mong muốn của tất cả người mua gái. Dù thế chẳng hề ai cũng có được làn da như mình mong muốn. Sau đây là tổng hợp những "sai lầm" quý khách nữ hay mắc buộc phải trong giai đoạn chinh phục làn da trắng sáng tự nhiên của mình.
    Tại thế nào làn da mãi không trắng lên được ? Sai lầm chị em hay mắc cần
    1. Không xác định cụ thể mục tiêu
    Ai cũng mong muốn trắng khỏe đẹp nhưng vấn đề người dùng cần biết điểm ngừng, chứ không thể mù quáng chạy theo nó mãi. Lúc các bạn đã trắng rồi, khách hàng có thể muốn trắng hơn, điều đấy hoàn toàn bình thường, nhưng ngay từ khi bắt đầu, các bạn hãy đặt ra 1 cột mốc, chăm chỉ, quyết tâm đạt tới cột mốc đó, thì từ đấy trở về sau, khách hàng sẽ ko bao giờ cảm thấy mệt mỏi với vấn đề "sao mình không trắng".
    2. Ko tìm hiểu kỹ sản phẩm, người bán sản phẩm
    Có vài bạn mua hàng chỉ chú trọng sản phẩm mà không chú trọng người bán, hoặc ngược lại, có các bạn chỉ buộc phải thấy người bán "đẹp, hot" thì suy ra là sản phẩm rẻ. 2 điều này vừa có sự liên quan mà vừa không liên quan với nhau. Khách hàng khi tậu hàng cần trực tiếp gặp người bán, hoặc ít ra cũng được tư vấn tận tình, bạn có thể tin là sản phẩm tốt không khi mà người bán không có đủ kiến thức về sản phẩm, về da???
    3.Quá nóng vội
    Việc dưỡng da chẳng hề 1 sớm một chiều, và để da trắng cũng chẳng hề chỉ bắt buộc kem dưỡng. Người dùng bắt buộc buộc phải xác định tư tưởng khiến đẹp là lâu dài, ví như lúc nào bạn cũng muốn mình đẹp mà bạn lại muốn ngưng làm đẹp thì vô cùng vô lý.
    4. Ko tạo cho mình thói quen dưỡng da
    Việc dưỡng trắng cũng như việc bạn chăm sóc cơ thể mình hàng ngày, chứ đó chẳng hề là việc thích thì làm, không thích thì thôi. Trường hợp bạn dùng kem dưỡng 1 ngày một lần, hay ko bao giờ tẩy tế bào chết, ko tắm trắng, thì da chỉ trắng được đến 1 mức nào đấy, hoặc là chỉ sáng lên chứ không trắng được. Chính thói quen sẽ tạo buộc phải kết quả, bạn không tạo được cho mình thói quen dưỡng da đúng thì không thể nào đạt được kết quả như mong muốn.

Việc dưỡng da không hề 1 sớm một chiều, và để da trắng cũng chẳng phải chỉ bắt buộc kem dưỡng
    5. So sánh bản thân với người khác
    đa dạng bạn dưỡng da rất hay so sánh mình với người khác, trong lúc rõ ràng bạn và "người khác" khác nhau về hầu hết trang bị. Ko bao giờ có 2 màu da trắng như nhau, việc bạn trắng hồng hay trắng xanh cũng phụ thuộc vào sắc tố da của bạn.
    6. Ko hiểu rõ về việc dưỡng da:
    Việc "biết" và việc "hiểu" là 2 vấn đề hoàn toàn khác nhau, như mọi khách hàng khi được tư vấn đều biết dưỡng da cơ bản gồm 3 bước (body và face): tẩy tế bào chết, tắm trắng (với da mặt là đắp mặt nạ), dưỡng kem. Nhưng người dùng nên áp dụng ưa thích với làn da và điều kiện của khách hàng. Da mặt bạn là da dầu mà bạn nghe người ta khen đắp mặt nạ sữa tươi rẻ bạn cũng đắp theo là sai, hay da body bạn mỏng nhưng bạn cứ thích tắm bột đậu đỏ, cám gạo nước cam hàng ngày cho nhanh trắng thì chỉ có hại cho bạn mà thôi.
    Bạn đừng bao giờ vì nóng vội mà đốt cháy giai đoạn nhé, vì làn da và sức khỏe của bạn không có tội và chúng xứng đáng nhận được nhiều sự chăm sóc hơn thế nữa.
    Nguồn:
    http://shira.vn/