1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Vì sao phải chia tay? Bạn đã làm gì để vượt qua?

Chủ đề trong 'Lạng Sơn' bởi Nguyenthiquynhnga, 22/05/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Nguyenthiquynhnga

Nguyenthiquynhnga Thành viên mới

Vì sao phải chia tay? Bạn đã làm gì để vượt qua?

Trong đời người, chúng ta hơn một lần đã yêu nhưng rồi phải chia tay! Có quá nhiều lý do để bạn phải chia tay. Vì bạn! Vì người ấy! Vì chính gia đình chúng ta!
    Nhưng sau đổ vỡ, có người vẫn bắt đầu được lại một TY, nhưng cũng có người không thể.
    Không thể nói rất tiếc nhưng thực sự vẫn hiện hữu một niềm luyến tiếc, bởi bất cứ một TY nào cũng đều có những vẻ đẹp...
  2. tia_mo2002

tia_mo2002 Thành viên quen thuộc

Bao giờ cũng thế , mồm thì nói là chia tay nhưng lại ko thể , vì vẫn còn yêu nhiều lắm , nhưng mỗi lần như thế là 1 lần đau . Anh hiểu ko anh ? Nói lời yêu thì dễ mà nói lời chia tay sao khó thế . Có cái gì đó cứ nhói trong tim , sợ cho mình và cho cả người ta . Luôn cố gắng nghĩ là rồi mọi chuyện sẽ qua nhung vẫn biết là rất khó khăn . Sẽ cố để ko làm đau nhau nữa , nhé anh .
  3. tiamotanto25

tiamotanto25 Thành viên mới

" Thà rằng 1 lần đau thật là đau để cố quên đi niềm đau..." Đã có lần "đau thật là đau" rồi vậy thì giờ chắc chắn sẽ ko đau nữa
    Thời gian ko bao giờ dừng lại, mọi vật rồi cũng sẽ thay đổi chỉ có tình yêu của anh dành cho em (ko biết có ngược lại ko) là sẽ còn mãi, chỉ nhiều lên chứ ko bao giờ ít đi.
  4. shoneti

shoneti Thành viên mới

Cái vấn đề đau thương hơn là sau khi chia tay, tim của chúng ta lạnh lùng hơn bình thường thì phải.. không phải ai cũng dễ dàng chấp nhận một tình cảm mới thì phải...
  5. Nguyenthiquynhnga

Nguyenthiquynhnga Thành viên mới

Có thật nhiều lý do, nhưng một trong những lý do hay làm người ta phải đi đến quyết định ấy chính vì người kia không tôn trọng mình. Không có nỗi buồn nào, không có nỗi đau nào bằng thái độ ấy của người mình đã yêu thương!
  6. vanyeuminhem

vanyeuminhem Thành viên mới

Tình yêu à? Củ chuối lắm, chẳng hiểu sao chúng ta cứ phải yêu, rồi buồn, rồi đau nhỉ? Đời buồn vắng em
  7. shoneti

shoneti Thành viên mới

Hờ... NTQN nói ngộ nhỉ?? Mình làm gì để nó phải coi thường mình cơ chứ.. mà nếu nó coi thường mình thì bye nó luôn đi... cái loại người thích coi thường người khác thì cho nó yêu cái loại ngu thích làm osin thôi.. hê hê
  8. giangvan

giangvan Thành viên quen thuộc

Có yêu thì nói rằng yêu
    Chẳng yêu thì nói một điều cho xong,
    Chẳng có gì phải nuối tiếc nếu thực sự người đó không xứng đáng với mình. Thà đau 1 lần còn hơn. Trong tình yêu hay biết tôn trọng người mình yêu. Nhưng nếu có vấn đề mà dẫn đến chia tay thì cũng đừng coi nhau la kẻ thù. Điều này rất khó, mỗi người có một suy nghĩ riêng.Nhưng tất cả đều có ly do của nó. Trước hết hãy nhìn lại mình................rồi hãy phán xét sau..
  9. shoneti

shoneti Thành viên mới

Mà có một ý tưởng rất hay nhé... hỏi bô bô trên mạng ấy...
    "có ai yêu tôi không?"
    đâys, thể nào cũng nhận được vài câu mùi mẫm... nghe xong sướng.. nhưng ma trong bụng mấy cái thằng đấy thì chắc nó coi cho chả ra cái bã rì... he he...
  10. giangvan

giangvan Thành viên quen thuộc

Shoneti nói đúng ghê. nhưng tôi có dở hơi đâu mà yêu chuột lamg gì .....hehehe