1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Vì sao thế ...

Chủ đề trong '1984 - Tí Sài Gòn' bởi tcdk_tcdd, 21/03/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tcdk_tcdd

tcdk_tcdd Thành viên mới

Vì sao thế ...

Trong cuộc sống,vốn dĩ khi gặp 1 điều gì đó trở ngại,1 điều gì đó thất bại,người ta thường hay đặt ra 1 câu hỏi luôn luôn ko có ( hoặc hiếm có ) câu trả lời để đặt nghi vấn về điều đó.Câu hỏi đặt ra luôn luôn được mở đầu bằng 2 chữ VÌ SAO???như nêu lên 1 sự tiếc nuối,1 sự ko hài lòng về bản thân, về cuộc sống,và đôi lúc là sự ghen tuông với những gì đã ko thể đạt được.Có bao giờ tự bạn khi bị vấp ngã,bạn thường hay tự hỏi mình VÌ SAO LẠI THẾ?Vì sao lại bị vấp ngã?Vì sao đường đời lại ko trơn tru như bao người khác và vì sao bạn lại ko thành công như ý muốn được?

Hoặc giả dụ trong tình yêu,khi bạn đối mặt với cô ấy,bạn thể hiện và bày tỏ tình cảm nhưng lại ko được như ý muốn,bạn có tự hỏi rằng VÌ SAO LẠI THẾ?Vì sao người ta lại ko chấp nhận tình cảm của bạn và vì sao ai cũng có tình yêu nhưng bạn lại không có.Cuộc sống vốn dĩ là như vậy,thật quá khó để trả lời câu hỏi VÌ SAO.

Trong trường học,để trả lời câu hỏi VÌ SAO ở trong tiếng Anh,người ta bắt đầu bằng từ BECAUSE,trong tiếng Pháp bắt đầu bằng PARCE QUE,tuy nhiên trong trường đời để trả lời câu hỏi VÌ SAO người ta thường rất khó bắt đầu bằng từ ngữ nào khác.Ngay chính bản thân tôi khi vấp ngã trong tình yêu,đã tự hỏi rằng vì sao tôi lại bị vấp ngã và câu trả lời đã đến với tôi chỉ khi trong thâm tâm tôi ko còn thắc mắc và bị ám ảnh bởi câu hỏi dó nữa.BECAUSE nghĩa là be + cause,nguyên nhân vẫn là nguyên nhân,và nguyên nhân lúc nào cũng có kết quả.

Nếu bạn bị vấp ngã câu trả lời cho câu hỏi VÌ SAO bạn ko cần mất công tìm kiếm vì nó không bao giờ là câu hỏi,nó chỉ là 1 câu khẳng định những gì đã qua mà thôi.Nguyên nhân của sự vấp ngă ko phải là vì ban dở,hay vì ban ko may mắn,Sự vấp ngã đó sẽ cho ra 1 kết quả tốt đẹp hay 1 điều tồi tệ đó là do bạn có biết gượng dậy và đứng lên hay không?và chỉ khi mà bạn cảm thấy quá chán nản,lúc đó bạn sẽ luôn bị ám ảnh bởi câu hỏi VÌ SAO,nó sẽ lẫn sâu vào tiềm thức và rất khó phai.Lúc đó bạn sẽ thất bại thật sự.

Trong tình yêu cũng vậy,khi bạn chia tay,đó là điều ko ai muốn,và dĩ nhiên đôi khi cũng ko thể hiểu được vì sao lại như vậy,càng cố tìm hiểu thì càng khó hiểu và càng thất bại,có bao giờ bạn nghĩ rằng chính sự chia tay đó là 1 điều may mắn cho tương lai bạn đang có,Điều đó hoàn toàn chính xác nếu như bạn biết loại bỏ nỗi đau thương của mối tình đã qua để xây đắp cho 1 hạnh phúc phía trước dù rằng hạnh phúc ấy còn quá xa vời.Ngược lại,nếu vẵn quyến luyến và nuối tiếc thì hạnh phúc phía trước bạn chỉ là 1 đống gạch dang dở,có muốn xây lên cũng ko được,làm lại cũng ko xong,và những gì đã qua thì bạn đã ko thể lấy lại được nữa.VÌ SAO lại vậy???thật quá khó để tìm ra câu trả lời...

"Vì sao thế,vì sao em hỡi,tình mình không chung ước hẹn,anh muốn quên đi những gì quá khứ đau thương tìm về,mà sao em ơi,mà sao anh ko thể nào quên..." (Anh muốn quên đi - Lâm Vũ)
  2. chuot_march

chuot_march Thành viên mới

__Khg thể hi~u nổi bạn ni định nói gì? Trút bầu tâm sự
    __*
  3. HiepsiTinhyeu

HiepsiTinhyeu Thành viên quen thuộc

Trút bầu tâm sự ? hehehehehehe
  4. stardust_scorpions

stardust_scorpions Thành viên mới

cái đồ đầu óc đen tối, giống tao thía mày, mài có nghĩ cái mà tao đang nghĩ ko ku ???
  5. nic617

nic617 Thành viên mới

Tao cũg hông bít tụi bai đang nghĩ gì....nhưng chắc cái mày nghĩ cũng giống giống như cái của tao nghĩ...muh hông bít mọi người nghĩ sao...chắc cũng giống cái mà tụi mình nghĩ hen...mong đừng có ai nghĩ gì nữa...ai mà nghĩ thì mắc công tui lại nghĩ rùi 2 thằng kia cũng nghĩ giống tui nữa rùi ai đó lại nghĩ thế nữa...xong gòi tui cũng nghĩ nữa...to be continued...kekeke
    hông spam nữa nghen mí bồ...
    Được nic617 sửa chữa / chuyển vào 00:05 ngày 31/03/2005
  6. beautytrap

beautytrap Thành viên mới

Vì sao mod Nic lại có thể xì pam điệu nghệ thế nhỉ
  7. nic617

nic617 Thành viên mới

Lâu lâu mới có 1 kì....
    Đâu phải như hủ tíu mì ngày nào cũng kóa...hé hé
  8. HiepsiTinhyeu

HiepsiTinhyeu Thành viên quen thuộc

Hix hổng còn gì để nói vìa mì nữa ngoài 1 việc vổ tay khen ngợi công nghệ sì pam mới của mì é Nic !
  9. I_LOVE_U

I_LOVE_U Thành viên mới

Lạc chủ đề của ban tcdk òi
    Chỗ nì chỉ cần hỏi VÌ SAO là được chứ gì Hỏi là nghề của tớ mừ, ai hông thik trả lời thì xê ga nghen
    Vì sao anh nói mà không giữ lời? Vì sao anh cứ cúp học hoài như thế? Vì sao anh biết em lo lắng cho anh thế mà lại không chịu cố gắng? Vì sao anh khôg khiến cho em vui được ngày nào hết trơn à?
  10. giahy11

giahy11 Thành viên mới

vì sao người ấy của tôi cứ mãi là người giỏi hơn tôi?
    vì sao tôi lại thích em gái của thằng ban thân cơ chứ?
    vì sao tôi lại sợ tình cảm của mình như thế chứ?
    Vì sao tôi và em chia tay thế nhỉ?
    ........*.*.*..............*.*.*................*.*.*..............*.*.*.......
    ....*.*........*.*...*.*.........*.*.......*.*........*.*...*.*........*.*...
    ...*.*..............*...............*.*.....*.*...............*...........*.*.
    ......*.*........giahy .....*.*.........*.*...........MN?........*.*
    .........*.*................*.*....(\__/).........*.*................*.*...
    ...............*.* . * . *.*......(=?To?T=).............*.* . *. *.*.........
    .....................*.*....... ...(")__(")..................*.*........