1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Việc làm tại Đà Lạt

Chủ đề trong 'Lâm Đồng' bởi comchiendon_2121dn, 31/08/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. comchiendon_2121dn

comchiendon_2121dn Thành viên mới

Việc làm tại Đà Lạt

Đầu tháng 11 này mình sẽ đến Đà Lạt. Mình muốn tìm một việc làm tại các trang trại hoa (việc ở nơi khác cũng được). Mình muốn tìm hiểu về mức sống, chỗ ở... Các bạn giúp mình được ko? Bạn nào biết việc làm gì thì nói mình biết với nhé. Cảm ơn các bạn rất nhiều.
  2. lamvn1203

lamvn1203 Thành viên mới

Mình không biết mục đích của bạn là gì nhưng theo mình trước khi lên đây cần suy nghĩ kỹ, bạn muốn học trồng hoa hay đi làm kiếm tiền. Nếu muốn học trồng hoa thì xin việc không khó, lương ko cao, khoảng 500-700 000 (bao ăn ở) cũng có khi hơn. Công việc không cực nhọc lắm nhưng đòi hỏi phải chuyên cần và yêu nghề trồng hoa nếu không bạn sẽ mau chán lắm (suốt ngày nhặt cỏ, ươm hoa). Nếu bạn muốn lên đây kiếm tiền thì mình hơi e ngại cho bạn, lương ở đây thấp lắm.
    Ở Đà Lạt chi phí sinh hoạt thấp hơn ở Sài Gòn nhiều lắm, sinh viên bọn mình nếu chi tiêu khéo léo một tháng 600 000đ là vừa đủ (không cafe, không người yêu nhé): Ăn 400 000đ, nhà trọ 150 000đ (ở hai người) còn lại 50 000đ tiêu vặt hehehe. Nếu đi làm bao ăn ở thì khỏi lo tốn tiền.
    Gần Đà Lạt cũng có những trang trại nhỏ trồng hoa, ở khu Đức Trọng cũng có thuê người trồng hoa, khu gần Langbian cũng có những trang trại hoa Hồng lớn không biết họ có cần người không nữa. Mình có một vài lần vào những nhà vườn trồng hoa thấy họ thuê nhân công chủ yếu là người bắc, người trung trả lương cũng khá, lại được đối sử rất tốt.
    Người làm vườn Đà Lạt rất thân thiện và tốt bụng nếu bạn là người thật thà cỏi mở họ sẽ sẵn sàng giúp đỡ bạn không nghi ngờ. Bạn hãy cứ tự tin nếu muốn học nghề trồng hoa ở sứ sở sương mù này.
    Chúc bạn thành công nhé!

3. comchiendon_2121dn

comchiendon_2121dn Thành viên mới

cảm ơn bạn nhiều lắm. Được lời như cởi tấm lòng. Mục đích của mình ko phải để kiếm tiền, mình chỉ muốn đi đến một nơi xa, muốn học hỏi một vài thứ. Mình đến Đà Lạt cách đây 2 năm. Vùng đất và con người nơi đây để lại trong mình nhiều ấn tượng thật đẹp, vì vậy mình chọn nó làm nơi bắt đầu cuộc hành trình đi bụi. hi! Cảm ơn nhiều nhé.
    Mình thay đổi thời gian một chút là có thể đi ngay trong tháng 9 này, vậy bây giờ liệu người ta có cần nhân công ko? Mình muốn được làm việc ngay. Thời gian làm việc như thế nào hả bạn? Mình ko có địa chỉ các trang trại ở đó, nên chưa biết sẽ đến đâu. Các bạn giúp mình được ko? Cảm ơn lần nữa Tặng bạn
  4. lamvn1203

lamvn1203 Thành viên mới

Nó nằm ở Lạc Dương bạn cứ tới đó hỏi, hoặc lên mạng vào google tìm địa chỉ vườn Hồng là ra mà. việc làm vườn trên này không thiếu đâu.
  5. cheryl_4T9

cheryl_4T9 Thành viên mới

Không biết bạn ấy đã tìm được công việc nào vừa ý ở Đà Lạt chưa
  6. _dreamman_

_dreamman_ Thành viên mới

Các bạn cho mình hỏi vậy có việc làm nào cho IT không ?
    Mình đang muốn tìm việc làm về chuyên ngành Mạng Máy Tính ở ĐL.
    Thanks !
  7. kokuma1205

kokuma1205 Thành viên mới

8. buihungkt

buihungkt Thành viên mới

Nếu bạn muốn sau tết nguyên đán sẽ tìm được một việc làm mới, phù hợp hơn, nhằm cải thiện vị trí làm việc và thu nhập hiện nay - Ngay từ lúc nàu hãy tham gia: Sàn giao dịch việc làm online - http://www.nguonnhanluc.vn
    website chuyên nghiệp và thân thiện nhất hiện nay - Hỗ trợ tối đa các nhu cầu của khách hàng.
    Chúc bạn thành công trong sự nghiệp và cuộc sống !!!
  9. cinnabella

cinnabella Thành viên mới

Ở đà lạt mà con gái thì kiếm được việc gì làm không bạn,nếu ko quen biết ai cả!!!!!
  10. lamvn1203

lamvn1203 Thành viên mới

Ở đà lạt mà con gái thì kiếm được việc gì làm không bạn,nếu ko quen biết ai cả!!!
    Bạn lên Đà Lạt một mình ah? không quen biết ai thì cũng hơi mệt một chút nhưng nếu quyết tâm thì mọi việc không khó. Hiện nay có rất nhiều nhà hàng, quán cafe tuyển nhân viên nữ, sắp tới hội Chợ tết cũng có tuyển nhân viên bán hàng. Ngoài ra các tiệm làm đẹp cũng có tuyển thợ phụ và cả thợ chính
    Hiện nay lương cao nhất thuộc về các công việc sau:
    nhân viên quảng cáo giới thiệu sản phẩm (thường là thuốc lá)
    nhân viên bán hàng hội Chợ (một năm có vài lần).
    chúc bạn may mắn!