1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Việc làm tại Thụy Điển

Chủ đề trong 'Bắc Âu' bởi pipy0, 18/10/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. pipy0

pipy0 Thành viên mới

Việc làm tại Thụy Điển

Các bác đã và đang ở Thụy Điển, có kinh nghiệm tìm kiếm việc part-time chỉ giup cho em với ạ! Tiền tiêu sắp hết rùi mà vẫn chưa kiếm được việc. Hic hic... (Em hien dang o Goteborg).
  2. Amiga

Amiga Thành viên mới

ojojoj vấn đề muôn thủa...em cũng kiếm mãi mà chắng có việc đây
    pipy0 coi trong link này xem có kiếm được gì kô nhé
    Lycka till!!!!
    http://platsbanken.amv.se/

3. kimlien11

kimlien11 Thành viên mới

ặè? Goteborg thiè? coè veè? dêèf 'Âèy viè? coè nhiêè?u Vk ặĂè? 'oè,'i vaè?o mÂèy caèi quaèn kiêè?u nhặ TÂè?u,Thaèi hoè?i xem hoèÊ coè nhÂèÊn laè?m waiter hay laè? bar tender hay laè? thu ngÂn hay không thiè? cuèfng 'ặặĂèÊc.Nhặng noèi thÂèÊt laè? laè?m viêèÊc maè? ko coè tiêèng TĐ thiè? hặĂi khoè kiêèm vaè? cuèfng nêèu coè kiêèm 'ặặĂèÊc thiè? vÂèt vaè? chÂn tay,con gaèi thặặĂè?ng khoè coè thêè? coè sặèc khoeè? 'êè? chièÊu 'ặặĂèÊc lÂu daè?i.
    TặĂè coè vaè?i 'iêè?u nhặ vÂèÊy,maè? sao baèÊn không tiè?m ặĂè? trong campus xem sao nhiè?.
    Good luck.
  4. sportman84

sportman84 Thành viên mới

chị Kimlien có thể nói rõ việc làm trong campus là thế nào được không ạ? Em thấy ở đây ngoài cái việc phát tờ quảng cáo vào cuối tuần thì chẳng còn việc gì cho sinh viên nước ngoài nữa, trở ngại chính nhất là tiếng Thuỵ Điển.
  5. pipy0

pipy0 Thành viên mới

Cám ơn Amiga và Kimlien11 nhé. Em mới sang, thiếu kinh nghiệm lắm chẳng biết hỏi ở đâu cả. Em mới đang đi học tiếng thôi, không biết là phải tích cực học đến khi nào thì sẽ kiếm được việc...
    Hết xiền rồi thì có vất vả cũng phải cố thôi.
  6. kimlien11

kimlien11 Thành viên mới

Thực sự thì nếu không ngại thì có khá nhiều việc cho sv,ví dụ như xin làm vệc sinh trong trường hay như em nói đó,phát tờ rơi quảng cáo,hoặc là nói với nhà trường tìm xem có thể đi đưa báo được hay không v.....v.Cái này thì nó tuỳ thuộc vào sự năng động cuả từng người thôi em ạ.
    Trên đây là một số công việc mà nhiều người bạn chị xin làm trong campus,em thử xem xem thế nào.
    Thân.