1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Việc xem ngày tốt xấu trước khi làm các việc trọng đại như nào mới là đúng?

Chủ đề trong 'Hà Tây' bởi phonglinhng, 12/09/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. phonglinhng

phonglinhng Thành viên mới

Theo phong thủy học hoàn toàn có thể như quý bạn vẫn biết, từ xa xưa thì các cụ trước khi tiến hành làm một việc gì thì cũng buộc phải xem ngày lành tháng tốt. Chẳng hạn như cho ngày tốt ăn hỏi, an táng, xuất hành, làm nhà, khai trương, ký kết hiệp đồng. Vậy đó mình buộc phải đưa ra bài toán “Nguyên nhân nên xem ngày xấu theo tuổi”. Hãy xem bài sau đây để có câu trả lời cho mình nhé!

1. Tại Sao yêu cầu xem ngày tốt xấu?
    Theo phong tục tập quán thì con người cực kỳ coi trọng thì giờ lên đường, cưới hỏi, ma chay, xây nhà, động thổ, đổ mái, nhập trạch, mua nhà. Có lẽ rằng các bạn đã nghe câu “Có thờ có thiêng có kiêng có lành”. Câu này có nghĩa trước ngay khi nghỉ ngơi gì thì ta cũng buộc phải xem ngày đẹp để trong những việc đc hên may hay là bệnh đã đc qua khỏi. Tới đây thì chắc hẳn quý vị đã phân biệt đc phần nào về mức quan yếu việc yêu cầu xem ngày tốt theo tuổi rồi chứ.

- Nhằm giúp đỡ hiểu hơn nữa thì bạn & tôi cùng đi thể nghiệm về câu“ Chớ đi ngày 7, chớ về ngày 3”. Như bạn đọc đang hiểu thì câu này hết sức quan yếu trong những công việc di chuyển và đang xảy ra rất nhiều vụ hiểm họa thường sự rủi ro ngay khi đi vào hai thời buổi này rồi. Từ đó thì việc khởi hành cũng rất quan trọng trong các công việc chọn lựa ngày tốt xem ngày xuất hành theo tuổi để các bạn xuất hành được bình an.

2. Cách xem ngày tốt theo tuổi gia chủ

Trong 1 năm bao gồm là 365 ngày, có mười hai tháng trong một năm. Và trong một tháng gồm ba mươi ngày, hằng ngày rất có thể là ngày tốt hay là ngày xấu. Dựa theo Tử Vi & Feng Shui thì quý bạn đọc đang rất có thể tra ngày tốt xấu 1 cách đúng chuẩn. Thông qua công cụ xem ngày tốt xấu trong tháng trước khi làm các việc khác. Chức năng của chúng tôi căn cứ vào tử vi số học cộng phong thủy để giám sát trên dữ liệu đúng đắn. Do vậy đang đem tới cho bạn đọc một câu giải đáp đúng nhất để lựa giờ rẻ sở hữu yêu cầ của các bạn.

Theo đó các bạn cũng có thể tham khảo: