1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Viêm nang lông? chữa trị thế nào?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi binhminh252, 07/12/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. binhminh252

binhminh252 Thành viên mới

Viêm nang lông? chữa trị thế nào?

Xin hỏi mọi người, da mình ở đùi hay bị nốt ở lỗ chân lông, viêm nang lông? Có ai biết cách chữa trị không, chỉ cho mình với. Cảm ơn nhiều.
  2. casio123

casio123 Thành viên mới

đứa bạn mình nó cũng bị. Nó bị nặng lắm, ở cổ nhìn sần hết cả lên. Nó đi khám ở Da liễu, bác sĩ cho uống thuốc, có vẻ bớt nhưng sau nó uống thuốc nhiều ngán quá, ngưng thuốc thì thấy lại bị như cũ.
  3. binhminh252

binhminh252 Thành viên mới

Không có ai biết trả lời giúp em với à. Hic, nan giải quá...
  4. mily2212

mily2212 Thành viên mới

Em cũng bị nhưng mà ở lưng cơ ạ. Ngày bé thì chả quan tâm mấy, đến bây giờ mới thấy thấm thía. Cứ áo nào hở lưng là phải ngẫm nghĩ đấu tranh mãi mới mặc, nhìu lúc còn ngậm ngùi ko dám mặc ý ạ. Theo như mẹ em bảo thì lúc nào tắm lấy chanh xát vào cũng sẽ đỡ đấy ạ. Nhưng mà em bị ở lưng chẳng bao giờ xát đc nên đành chịu
  5. NhuQuynh_HN

NhuQuynh_HN Thành viên mới

Em cũng giống bác mily2212 nhưng nặng lắm bác ạ nhất vào mùa lạnh này nó lên kinh khũng luôn . ĐI khám rồi nhưng bác sĩ bảo không sao chỉ do nội tiết của mình thế . Biết sao bây giờ . Chỉ ngại mỗi cái là đi bơi hic hic hic .
  6. camilla

camilla Thành viên mới

He he, mọi người ơi, tui cũng bị vậy nè, cũng lang thang chữa trị khắp nơi mà chẳng có kết quả gì.Nhưng từ khi chữa bằng thuốc Nam( họ chế ra một thứ như thạch ấy, dùng như kem dưỡng da).Ban đầu thuốc đựng trong lọ giống lọ để bột canh ở nhà, mình cũng hơi nghi ngờ dù đã uống ở đây 30 thang thuốc chữa thiếu máu và thấy hiệu quả ra phết.
    Mình mới dùng được một tuần thôi nhưng thấy khá khẩm hơn rất nhiều. Giá một lọ như vậy là 80k, mỗi lần dùng có một thìa con thôi à, rất dễ xài và không gây bất tiện gì cả.
    Đây là điạ chỉ của nơi đó 138B Giảng Võ.Lưu ý cho là có cả phòng khám 138Giảng Võ nhưng chỉ có 138B là đáng đồng tiền bát gạo thôi nhé, 2 phòng khám đó ở gần nhau nên cẩn thận kẻo nhầm phỏm nghen
    Chúc mọi người sớm được khoe chân
  7. coldrain0980yahoo

coldrain0980yahoo Thành viên quen thuộc

hic hic bạn ơi nhưng mình ở sài gòn thì biết làm thế nào đây, có ai biết nơi nào có thể chữa hết những nốt đỏ đáng ghét này ở sg chỉ mình với
  8. Parfumdete

Parfumdete Thành viên mới

cái này ko chữa đc bằng bôi kem chống khô da hả mọi ng
    tớ nghĩ chắc bị khô da và thiếu chất dinh dưỡng nên bôi cái loại kem dưỡng da vào mùa đông
    ko biết làm thế có đỡ hơn ko nhỉ?
  9. alicela

alicela Thành viên rất tích cực

Nếu bị nhẹ thì tẩy da chết hàng ngày rồi bôi kem dưỡng da. Nếu bị nặng thì chỉ có cách đi bác sĩ thôi
  10. skylibra

skylibra Thành viên mới

Híc! có khi phải lập hội đi , em cũng bị đây này. Từ đùi trở xuống . Sao cái số khổ thế chứ, mặc váy toàn phải đi tất chân . thế bôi mấy lọ thì đỡ hả Camila ơi.