1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Viện trợ nhân đạo AutoCAD drawings files

Chủ đề trong 'Xây dựng' bởi Toni_Guy, 15/02/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Toni_Guy

Toni_Guy Thành viên rất tích cực

Viện trợ nhân đạo AutoCAD drawings files

Chào các bác, em hiện đang học bên Hàlan ngành European Civil Engineering Management. Hiện giờ em đang làm 1 report về so sánh các chi tiết trong qui cách xây dựng giữa VN và Châu Âu. Chẳng hạn như là tường ở VN là qui cách bao nhiêu, so sánh với tường 40-50 ở bên này. Vật liệu cách nhiệt, cách âm... cửa kính như thế nào...
    Hiện giờ em đang cần tìm bản vẽ mặt cắt chi tiết của bất cứ xó xỉnh nào của 1 căn nhà ở VN... Bác nào có thể viện trợ nhân đạo cho em một số bản vẽ bằng CAD files được không ạ? Em xin chân thành cám ơn
  2. bluesky1

bluesky1 Thành viên quen thuộc

Đang rỗi việc, muốn giúp ông mà gửi file cho ông bằng cách nào đây? cho cái mail đi ông bạn ơi.
    Mỗi vấn đề về bề dày tường thì có gì đâu: Ở mình tường xây gạch thường dày 220mm, thêm hai lớp vữa trát 2 mặt ---> 2x 15mm=30mm nữa. Hoàn thiện bề mặt thì thưòng là sơn nước hoặc quét vôi..Gạch xây thường là gạc đặc khi xây các cấu kiện cần chống thấm như: bể nước, tầng hầm...còn không thì là gạch rỗng. Mà này toàn những vấn đề căn bản mà ông không biết à?
  3. Toni_Guy

Chính vì cái "không có gì" em mới phải so sánh Bác có bản vẽ chi tiết nào về mái không ạ? gửi em luôn , em cám ơn bác nhiều
    email em: dauchanleloi@yahoo.com.au
  4. Toni_Guy

Em chân thành cám ơn bác bluesky1. Em đã nhận được bản vẽ rồi. Lâu quá mới nhìn lại bản vẽ VN, xúc động quá