1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Viết cho 1 người có nụ cười ấm !

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi besua_xx, 10/01/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. besua_xx

besua_xx Thành viên rất tích cực

Anh!
    Tháng 7 - em có những giấc mơ hoang, về những ngày thu đầy gió, về mùa hanh heo xa xăm...

Em nhớ mùa đông da diết, nhớ những ngày mùa đông tê tái, lang thang với gió lạnh, ngồi 1 mình tại quán vắng, nghe lòng âm ỉ sóng.
    Nửa năm nữa là ra trường, em đang đứng ở những ngã rẽ lớn, mà lòng thì ngổn ngang nghĩ suy, về hay ở, đi đâu về đâu???
    Em thật sự rất muốn 1 định hướng rõ ràng ....

2. besua_xx

Topic vậy là cũng được 100 trang, ngày mới bắt đầu viết, em là 1 con nhóc 18 tuổi trong veo như 1 tia nắng mai.
    Đã có lúc em muốn close, mún delete topic này đi, nhưng rồi vẫn cứ viết, 6 năm tựa như một giấc mộng, chớp mắt cái, em đã là phụ nữ tuổi 25, vẫn cười nhiều hơn nói, vẫn thick ăn kem mùa lạnh... nhưng chẳng còn như những ngày xưa ấy nữa ...

Em và anh, 2 con đường tách biệt, mải miết bước về phía không nhau, chỉ có em là còn nhìn lại.

Tháng 7, màu nắng mênh mang nhớ, mưa ào ào phá nát những kỉ niệm. Tháng 7 e rảnh rang với kí ức xa xăm...

3. besua_xx

Tháng 8 sang trong 1 ngày nắng oi ả, làm em nhớ câu " Tháng 8 mùa thu, lá rơi vàng chưa nhỉ ? ''

Mùa thu, đẹp như những giấc mơ ngọt dịu, heo heo gió, mùi hoa sữa len lỏi trong gió, mặt hồ lãng đãng sương khói...
    Nhưng em chưa bao giờ là kẻ yêu mùa thu cả. Mùa thu với em là một miền kí ức đắng lòng, một miền kí ức đau nhói mà giờ nghĩ lại em vẫn nghẹt thở.
    Em vẫn chẳng thể quên 1 chiều thu đầy gió e chạy xe trên đường mà nước mắt cay xè, cứ lặng lẽ rơi trên khuôn mặt...

6 năm qua đi, vẫn chỉ còn e đi qua những ngày thu buồn man mác ấy. Đôi lúc cứ thấy như mình là kẻ cô độc nhất thế gian này, khi mà buồn vui nặng lòng cũng chẳng thể nói ra được.

Đọc trên fb, thấy chị sắp sinh em bé, ^^ ngốc nghếch là sao e cũng thấy háo hức mong chờ. Để biết là anh vẫn luôn bình an và hạnh phúc.

:)
  4. xmen02q1

xmen02q1 Thành viên rất tích cực

Con người trên fb của nhóc với cái topic này có phải là 2 nửa ko vậy - 1 bên thì sôi nổi phá phách - 1 bên thì tĩnh lặng nội tâm - Mỗi năm anh lại nghía lại cái topic này 1 lần, sắp ra trường phải chăng nó cũng sắp kết thúc :) ?
  5. nguyenha89

nguyenha89 Thành viên mới

Đọc topic: " Viết cho 1 người có nụ cười ấm" tự nhiên thấy giật mình. Đây k pải lần đầu tiên mình nhìn thấy top này. Và cũng có lần định vào viết ké lại thôi. Nếu ngày hôm đó mình viết thì sẽ khác hôm nay.
    Vì sao ư, vì trong mình nụ cười đó k còn ấm nữa rồi. Cái nụ cười khiến mình mê mẩn, cái nụ cười mà mình thường cho là ấm áp đó, cái nụ cười mà mình cảm thấy thập hp khi nhìn thấy.
    Vậy mà h đây ngĩ tới người có nụ cười ấm đó, mình thấy lạnh, "Cái nụ cười ấm và cái trái tim cũng ấm??? " ~X

-----
    Cảm ơn bạn!:)>-
  6. besua_xx

Hì anh.
    Con người ai cũng có 2 mặt của cuộc sống mà, face với em là cuộc sống đời thường, là e nổi loạn ồn ã.
    Nhưng topic này thì khác, là khoảng lặng là nỗi đau ... là 1 nửa kí ức của em. Em đã viết 6 năm rồi, mỗi bước ngoặt, mỗi đoạn đời mới đến em vẫn viết, như 1 liều thuốc cho chính mình mỗi lúc bế tắc, như 1 chốn bình yên cho e tìm về, nên chắc là e sẽ viết lâu nữa ý. :D
    Thật vui vì anh vẫn quan tâm đến BeSua và topic ^^
  7. besua_xx

Anh!
    Chúc mừng! Chúc mừng anh đã làm bố - một đời người đã sang trang, rẽ sang một bước ngoặt mới.

Hạnh phúc của một gia đình, cảm giác ấm êm của tình sinh tử, chắc là sẽ rất lâu - rất lâu nữa, em mới có đươc.

8. vantontai

vantontai Thành viên mới

:) Làm bố...bao giờ mình mới đc? hẳn lúc đó cs sẽ không vộ định và nhàm chán như bây giờ.
  9. besua_xx

Anh!
    Những ngày qua em mệt mỏi quá. Cái cảm giác lạ lẫm lắm, tâm thì tĩnh lặng chẳng một gợn sóng nhỏ, nhưng lại thấy mình chơi vơi ko biết đâu là bến đỗ, ko biết đâu là đường đi.
    :) em đã rất ấm êm bên người, những tưởng yêu thương là mãi mãi vậy mà sao vẫn ko thoát nổi chữ chia ly.
    Tại em hay tại người, em cũng ko biết nữa. Là do em, đã ko còn tin vào tình yêu nữa, là do em đã quá quen với sự cô độc ngay cả trong những nghĩ suy, nên dễ dàng buông tay.

Có lẽ e là kẻ muôn đời ko có được hạnh phúc khi đánh mất cả người mình yêu nhất và người yêu mình nhất!
  10. besua_xx

Anh!
    Đêm qua e tỉnh giấc vì lạnh quá, lười lấy chăn lại ôm con thỏ bông chìm vào những nghĩ suy. Cuối cùng thì mùa thu hanh heo gió cũng đã về.
    Chợt thấy tim mình hẫng đi 1 nhịp, thấy nỗi đau âm thầm len lỏi trong đáy tim.

Những ngày mùa thu chơi vơi trong kí ức của nỗi đau, e vẫn chẳng quên ngày mình ngơ ngác giữa dòng đời xuôi ngược, nước mắt cứ nhạt nhòa trên khóe mi.
    5 năm qua đi, e đã sắp ra trường, anh đã làm bố làm người đàn ông của gia đình. Kí ức chẳng thể níu kéo được, chỉ là vẫn thấy mình chênh vênh ghê gớm.
    Em thật ngốc phải ko anh?