1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Viết cho 1 người có nụ cười ấm !

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi besua_xx, 10/01/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. besua_xx

besua_xx Thành viên rất tích cực

Em mệt mỏi quá !
  2. besua_xx

Anh!
    Dạo này anh thế nào, có khỏe ko, lâu rồi em chẳng vào viết cho anh, vì thời gian rồi em bận rộn quá, ốm đau, thi cử bài vở rồi lại còn làm báo cáo thực tập nữa.
    Thời gian nói nhanh là nhanh, nói chậm là cũng chậm, thấm thoát thoi đưa cũng đã 6 năm rồi anh à, e sắp thi tốt nghiệp ra trường rồi anh ạ, con đường 6 năm e đã đi bằng cả máu và nước mắt cũng sắp xong rồi. Chợt thấy mình, nhiều nghĩ suy lắm, những lo lắng về tốt nghiệp ra trường, những lo lắng về công việc về ngày mai.
    6 năm qua đi, em đã lớn lên rất nhiều, trải qua biết bao thăng trầm tưởng như đã trưởng thành rồi, vậy mà sâu trong đáy tim vẫn thấy mình mềm yếu như tuổi 18, vẫn muốn mình được bên 1 nụ cười, được che chở như ngày ấy ...
    Biết bao giờ em mới toàn tâm toàn ý cho chính mình được nhỉ, khi mà đôi lúc kí ức mong manh cứ làm e đau nhói.

Cuối thu rồi anh, nắng vàng hơn kí ức, gió cũng se lạnh trên những con đường, em chẳng mong chờ j ở mùa thu ấy, chỉ mong cái lạnh mau về, thèm mùa đông lạnh lùng buốt giá, rồi tự cuộn mình trong chăn ấm, cuộn mình vào những vụn vỡ ...
    ^^ e thấy ảnh Nhóc con nhà anh rồi á, đáng yêu và giống bố thật. 1 chút ấm áp an lành mà em vẫn cảm nhận thấy là anh đang rất bình yên và hạnh phúc, thật lòng em rất mong anh luôn như vậy :)

3. tienvatinhzzz

tienvatinhzzz Thành viên mới

thế em cho anh làm quen có được không!

????
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    chủ tốp đâu roài. !
  4. besua_xx

Một ngày mùa đông mưa rơi tý tách qua mái hiên vắng. Cuối cùng thì mùa đông cũng về, cuối cùng thì gió lạnh cùng ùa về. Cuộn mình trong chăn ấm, ngủ gần hết một ngày trời, không net, ko nhạc, ko điện thoại. Thức dậy với bóng tối xung quanh, thấy mình như nhỏ lại với màu đen bao lấy.

Thấy đâu đó kí ức của những ngày cũ, những ngày mùa đông năm ấy, cuộn mình trong bóng tối, tự lau những giọt nước mắt băng vội qua sống mũi, những ngày thấy mình đánh mất cả thế giới... Kí ức mong manh ấy, chẳng bao giờ có thể chạm vào được nữa-chẳng bao giờ!

Anh à sắp tháng 12 rồi, 6 năm sắp tròn trĩnh đi qua, em vẫn nhớ những ngày mùa đông lạnh buốt ấy, em vẫn nhớ nỗi đau đến xé ruột gan của những ngày cũ,
    6 năm, e đã chẳng còn khóc nữa, chỉ là ko quên ko quên tất cả.
    6 năm e vẫn muốn gặp anh, gặp anh để hỏi ''' anh à, anh có hạnh phúc ko ? ''

5. haiyentina

haiyentina Thành viên mới

6. haiyentina

haiyentina Thành viên mới

Ban be bao em cao thuong the, sau bao nhieu viec xay den, van cu binh than, khong han, khong ghet anh?
    Du trong long chi con mot chut van vuong, mot chut luyen tiec cung du lam nguoi ta roi nuoc mat, huong chi, tinh cam trong em danh cho anh chua khi nao thay doi. Du da biet tin anh lay vo nhung sao em van buon nhieu the, van cu thay dau nhoi trong tim.Cai cam giac ay lam em ngot ngat va kho tho boi em tung yeu anh rat nhieu, mot thu tinh cam trong sang, thuan khiet, khong gon chut toan tinh.
    6 nam ve truoc ,khi roi xa anh, em tung noi:"neu anh de em ra di, em se khong bao gio quay tro lai"..hon 6 nam qua em chua bao gio ngung nghi ve anh. Khi em gap kho khan, nguoi em nghi den dau tien la anh. Khi em om dau, met moi, nguoi em nghi den dau tien la anh. Khi em chan nan, nguoi em muon chia se cung la anh. Khi co chuyen quan trong can quyet dinh, nguoi em muon hoi y kien dau tien la anh.
    Hon 6 nam roi xa anh, em khong cho minh co hoi de lam quen, de nhan loi yeu thuong mot ai khac, du rang xung quanh em co kha nhieu nguoi theo duoi. Thoi gian troi di, moi chuyen duong nhu cung da nguoi ngoai, em tuong rang em co the quen duoc anh, nhung mot lan nua trai tim em lai nhoi dau vi anh, nuoc mat cu tuon roi....co le day la su cham dut het duyen no giua em va anh.
    Khi anh roi xa em, anh da noi: ca cuoc doi nay anh no em, nhung co le anh khong the tra duoc, tat ca nhung dieu anh hua anh khong the thuc hien duoc. Em dau don va da noi rang: Khi nao anh that su tim thay hanh phuc cho minh, em se tha thu cho anh" va gio em da nhin thay anh hanh phuc roi, hay gin giu va song tot, that hanh phuc anh nhe, anh khong no em dieu gi nua.
    Ban be bao em cao thuong, khong han khong ghet anh. Em van la em: mot co gai binh thuong, trai tim em cung dau don biet nhuong nao, em cung muon khoc cho thoa thich de voi di noi buon chu, nhung ma anh ah, neu cuoi ma lam nguoi khac vui, de mot hanh phuc vuong tron thi tai sao em khong lam dieu do. Boi don gian em muon moi nguoi nhin em bang anh mat than thuong, triu men va do la mot cach song dep.
    Du cuoc song con nhieu kho khan nhung em luon mong anh hay co gang het suc va song that hanh phuc ben mai am gia dinh cua minh anh nhe.
  7. hoahactu

hoahactu Thành viên quen thuộc

Lần đầu gặp anh
    Nụ cười toả nắng
    Trong ánh bình minh
    Sưởi ấm con tim
    Băng giá héo mòn
    :))
  8. besua_xx

Anh!
    Đêm qua e mơ thấy anh, mơ thấy nụ cười ấm áp đã bao năm rồi e không thấy.
    Những ngày tháng 12 cho kí ức xa xăm đến hẹn lại lên, cho những ngày cũ đã qua rất xa. 6 năm tròn trĩnh qua đi, như một giấc mộng trần gian. Đời người có bao lần 6 năm để em được yêu, được đau và phải lãng quên đi như thế.? Em vẫn nhớ từng ngày từng ngày mình quen nhau, và cũng nhớ từng ngày, từng ngày xa anh.
    Mình không duyên chẳng phận, mình chẳng thuộc về nhau, nhưng em đã trót yêu, trót yêu anh, yêu đến đau lòng.
    Gặp gỡ người không đúng duyên, không đúng thời gian thật như một nỗi đau... Cố nhớ cố hoài niệm thì càng thêm ngu ngốc. Nhưng nhân gian ai tránh được một chữ tình hả anh?

Những ngày tháng 12, anh khỏe không? Em biết anh thật hạnh phúc với gia đình mình, em biết anh vẫn luôn sống tốt, vẫn là một người đàn ông phong độ vững vàng, em biết...
    Vẫn luôn cầu chúc cho anh tất cả những j tôt đẹp nhất, nhưng kí ức, vẫn làm e đau, đau nhói đến nghẹt thở...
  9. beoU.kr

beoU.kr Thành viên tích cực

6 năm, 2000 ngày đằng đẵng. Cái này không phải là yêu mà là tự kỉ ám thị và đã đạt đến cảnh giới ... mê muội.

Hi vọng là bạn viết ... để chơi thôi chứ không phải từ trong gan ruột thốt lên.

Hoặc giả trên đời cũng có người lấy nước mắt và nỗi buồn làm hạnh phúc?

Hâm!
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    6 năm, 2000 ngày đằng đẵng. Cái này không phải là yêu mà là tự kỉ ám thị và đã đạt đến cảnh giới ... mê muội.

Hi vọng là bạn viết ... để chơi thôi chứ không phải từ trong gan ruột thốt lên.

Hoặc giả trên đời cũng có người lấy nước mắt và nỗi buồn làm hạnh phúc?

Hâm!
  10. besua_xx

1 ngày của năm 2013, của một năm mới trôi qua. 1 ngày mùa đông lạnh, mùa đông năm nay lạnh quá anh nhỉ, co mình với cái lạnh, nghe rét buốt tê tái thổi qua tai, thấy mình như một ốc đảo cô độc.
    Mùa đông lạnh, lạnh lùng buốt giá, nhưng em vẫn yêu mùa đông, vẫn thicks cuộn mình trong mùa gió rét, vẫn thick những đêm đông một em, một khúc tình ca cũ...