1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Viết cho 1 người có nụ cười ấm !

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi besua_xx, 10/01/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. besua_xx

besua_xx Thành viên rất tích cực

Bãi đá 1 ngày tháng 4 nắng nhẹ và thênh thang gió ...
    Hôm nay 1 người bạn mới quen rủ em lên đó chụp ảnh, em đã không ngần ngại lên nơi ấy , vì em nhớ một em - tuổi 18 đã rất yêu nơi này ...
    5 năm rồi em mới trở lại nơi ấy - vẫn một em áo xanh lá, tóc xõa vai mềm, vẫn một ngày gió hát ru trên miền nhớ ...

Nhưng tất cả đã khác xưa nhiều rồi, nơi ấy ko còn cái miền hoang hoải của kí ức xa xăm nữa, ko còn cái lãng đãng hoang vu mà em vẫn nhớ ...
    Tự dưng thấy ồn ào - xô bồ- thương mại hóa nhiều ...
    Và rồi em chợt nhận ra, thời gian có thể xóa nhòa tất cả...
    Hôm nay - em chẳng viết tên anh lên cát nữa ...
  2. PerfectSting

PerfectSting Thành viên tích cực

úi, bạn Bé Sữa xinh quá thể [r32)]
  3. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Bạn chủ topic nhìn rất trẻ so với tuổi của bạn. Ánh mắt có nhiều nét trẻ trung.
  4. marry318

marry318 Thành viên mới

Bé sữa dễ thương (^.^)
  5. besua_xx

“Người ta cho rằng hai con người vô tình gặp gỡ nhau lần đâu, là ngẫu nhiên, lần thứ hai là hữu duyên, còn lần thứ ba là định mệnh. Định mệnh an bài cho một chàng trai và một cô gái số phận gì? Chỉ biết rằng giữa nam và nữ khó có thể tồn tại tình bạn. Yêu ư? Tình yêu vốn chỉ là một cơn gió thoảng…”
    “Vĩnh Phong, nếu có kiếp sau, em muốn được làm gió, gió thổi bên anh mãi mãi. Không có gì có thể thổi em xa anh. Và cũng vì kiếp này em yêu một chàng trai tên Phong, tên của gió.”

~~~ Sẽ để em yêu anh lần nữa ~~~
    Tháng 4, trời ươm nắng vàng, cái nóng cũng dần bao trùm lên, hôm nay về YB, lúc xe lên đèo, mở cửa sổ chợt thấy gió ùa vào, cái mùi ngai ngái của núi rừng sộc vào lòng, chợt thấy thân thương đến thế...
    Em yêu gió, yêu đến cháy lòng những cơn gió lang thang giữa dòng đời ồn ã này, càng yêu hơn nữa là những ngày đông lạnh thật lạnh, chạy xe trên phố nghe gió vờn tóc rối, thấy đời đẹp như một giấc mơ...
    Nếu còn có kiếp sau, e cũng muốn làm 1 ngọn gió lang thang đi đến tận cùng mây trời, để thổi mãi bên người em yêu ...
    Còn kiếp này, em sẽ đặt tên con là " Linh Phong " - linh hồn của gió, để nhớ về 1 tình yêu với gió ...
  6. xmen02q1

xmen02q1 Thành viên rất tích cực

Xác nhận với em - sao đoán trúng phóc vậy :P
  7. besua_xx

Thì chữ kí anh đó, link 1 cái đến face liền :))
  8. besua_xx

Anh à !
    Mùa chói chang mùa ùa về rồi, mới ngày nào còn là cơn gió dịu nhẹ giao mùa, thì giờ nắng nóng oi ả đã bao trùm ...

Tháng 4 qua đi nhanh quá, lại một mùa loa kèn qua đi, lại 1 lần em lỡ hẹn với nhiều điều ...

Tháng 5, tháng nắng nóng, tháng oi ả đến rồi ...

Tháng 5 - e ko thick mùa hè, hok thick cái nắng cái nóng, nhưng thỏa hiệp với tháng 5, vì tháng 5 sinh nhật anh...

6 năm qua đi, em vẫn nhớ một tháng 5 của năm ấy, vẫn nhớ những nụ cười của ngày hôm ấy ...

Những kí ức đã phai màu thời gian ấy, mãi mãi chẳng khi nào e quên :)
  9. besua_xx

Đêm ! Vẫn là những khoảng lặng đến đắng lòng, nhưng em vẫn say dư vị của đêm, say những khoảng trống mênh mông chẳng bao giờ được lấp đầy ấy !

Hn một ngày chợt mát mẻ, cuộn tròn trong phòng, với list truyện dầy đặc, dạo này em đọc nhiều, đọc đến mờ cả mắt. Chỉ để mình ko có những phút thư thả, chỉ để mình ko nghĩ nhiều ...

Tháng 5, trời xanh trong vắt như những bức tranh, màu nắng vàng vọt hơn cả kí ức và nỗi nhớ. Làm em lại thấy chênh vênh, thèm đi xa, thèm những con đường, thèm gió ...

6 năm, những bài hát cũ em vẫn còn nghe, nhưng bản tình ca cũ sẽ chẳng khi nào được hát thêm nữa. Hôm trước thấy anh trên face, thời gian đã thồi đi hết nét tinh nghịch thư sinh của cậu sinh viên ngày ấy, giờ là anh - một người đàn ông chững chạc, phong độ, là chủ của mái ấm gia đình ...
    Thời gian đã thay đổi đi tất cả, sao vẫn chưa xóa được kí ức trong em hả anh ?

Em - ko còn buồn vương, ko còn xót xa cho tình yêu dang dở ấy, nhưng kí ức như một giấc mơ em vĩnh viễn ko quên được ...
    Con người ta thật phức tạp quá !
    ...
    Kiếp sau mãi mãi em chẳng muốn làm người !
  10. besua_xx

Anh !
    Chúc mừng sinh nhật Anh !
    Mong bình yên, yêu thương và hạnh phúc luôn về quanh anh !