1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Viết cho 1 người có nụ cười ấm !

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi besua_xx, 10/01/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. a_qz

a_qz Thành viên mới

Mình thấy bé này... không biết nói sao. Sao lại có 1 người để 1 người nhớ nhung, yêu thương đến vậy. Anh chàng đó thật là có phúc.
  2. haiyentina

haiyentina Thành viên mới

Muon van loi yeu chon giau ki
    Am tham viet noi nho len tim
    Dem nay hiu hat manh trang gay
    Long mang tam su, trang mo buon theo?

Con anh noi ay, bay gio
    Co ngam trang soi va chot nghi
    Tham goi ten em, khe mim cuoi?
    Dau biet trong tim khong con cho
    Nhung hay mim cuoi, chi vay thoi.

Gio oi! sao cung im lang the?
    Cho toi gui chut niem yeu cuoi.
    Anh nhe tu nay vui duyen moi
    Anh o ben nguoi hanh phuc khong?

Tu nay lai se nhu ngay cu
    Toi lai nhu ang may troi - lang du
    Ta duong mang dang anh mo khuat
    O phia con duong, xa rat xa...
  3. sonnenschein

sonnenschein Thành viên mới

6 năm rồi. Còn sống mãi với ký ức à bạn ơi :(
  4. besua_xx

besua_xx Thành viên rất tích cực

Mùa mưa bão dần đến, đêm nay HN mưa anh ạ, cơn mưa trắng trời kèm theo sấm chớp. Một mình trong căn phòng trống thấy mình lặng ngắt một niềm riêng...
    Em đang có men trong người, không đủ nhiều làm em say, nhưng cũng ko quá ít - đủ để chếnh choáng trong hơi men...

Em đang không nhớ anh- nhưng em nhớ về một miền hoài niệm hoang hoải gió, nhớ về em của những ngày xưa ấy.

Gần đây em mới đọc một cuốn truyện, đủ lay động đến con tim em '' Hoa Tư Dẫn '', truyện kể về một cô gái đi dệt mộng, dệt cho người ta những giấc mộng của ngày xưa ấy, dệt lại những luyến tiếc xót thương của kí ức ... Người ta có thể chọn cho mình một kết cục khác, sống mãi trong những giấc mộng xưa ấy, và cái giá phải trả là mạng sống của chính mình ...

Mấy ai có thể đem mạng sống của mình ra đánh đổi thế anh nhỉ ???
    Kí ức - em đã rất yêu anh, đến giờ em vẫn day dứt về quá khứ ấy, em vẫn day dứt khi không thể giữ cho mình một nụ cười ấm. Ngày anh đi, em đã khóc hết nước mắt, nghẹn đi trong nỗi đau ...
    Em đã có một tình yêu khắc cốt ghi tâm, em vẫn không thể quên đi được anh ...

Nhưng- nếu có giấc mộng '' Hoa Tư Dẫn '' ấy, em sẽ không đánh đổi đi mạng sống của mình để ở lại giấc mộng ấy với anh được. Vi cuộc sống của em có quá nhiều rằng buộc, em còn gia đình thương yêu, còn ước mơ hoài bão của tuổi trẻ, còn quá nhiều nơi muốn đến và đặt chân, còn một người con trai yêu em bằng cả niềm nhớ - nên em không thể đánh đổi ...
    Hoa trôi hữu ý - nước chảy vô tình ...
    Em gọi tất cả là duyên nợ, là vì mình có duyên nhưng chẳng nợ.
    Em còn day dứt, còn xót xa, nhưng chẳng oán trách, chẳng ôm hận trong trái tim. Vì anh đã thật hạnh phúc và bình yên bên chị ấy :). Vì em biết, chúng ta hok nợ nhau, mình chỉ có chung 1 xíu nhỏ kí ức trên những ngã rẽ ngang dọc của cuộc sống mà thôi.

.............

Tháng 5, những con đường nắng cháy, em sắp 25 tuổi, hết cái tuổi mộng mơ ồn ào, hết cái tuổi ngông cuồng sống chết ... vậy mà chẳng hết đi một hình bóng trong tim ...

5. besua_xx

Anh!

Em đang ở 1 ngày cuối tháng 5 trong veo mùa, hạ đến ồn ào với cái nắng chói chang rất riêng, hạ đến với những cơn mưa ồn ã sấm rền, nhưng đêm nay, hạ hiu hiu gió, đẹp như một giấc mơ.

Em chẳng nhớ anh, nhưng em muốn viết- vì em đang tâm trạng ... uh, cứ cho là em buồn đi, nhưng buồn vì điều gì thì em không biết.

Căn phòng trống có em và nhạc Phú Quang, em thick nghe Khúc mưa vào những ngày hè, em thick nghe Khúc mưa và những ngày mưa... đêm nay chẳng mưa, nhưng muốn nghe

... kỉ niệm như rêu, em níu vào trượt ngã...

6 năm, tất cả đã là quá xa rồi, nhớ và quên, kí ức hiện tại vẫn là một vòng xoáy... Nhưng nhớ và quên có ý nghĩa j đâu anh, khi mình đã lạc bước trên con đường ồn ào tấp nập ấy.
    Chỉ còn là hồi ức, hồi ức của tuổi 18, của 1 em ngày ấy - dại khờ và bướng bỉnh, ngốc nghếch đến đau lòng ...

Em chẳng giận, em chẳng hờn trách, em chẳng tiếc nuối vì tất cả những gì đã qua.
    Em cũng chẳng day dứt ...

nhưng em có một vết thương anh ạ, :). Nó cứ âm ỉ trong em, nó cứ nhói đau khi gió về.

Tự dưng em thấy mình lạc bước quá!
  6. besua_xx

Anh!
    Ngày sang rồi …
    Đêm lặng- bỏ qua những ồn ào xô bồ của ngày vội vã, đêm yên ắng và lặng lẽ đến lạ.
    Tháng 6 đến cũng lặng lẽ như thế. Em không thick mùa hè, nhưng em yêu tháng 6!
    Tháng 6 với những cơn mưa mùa hạ, chợt đến chợt đi.
    Tháng 6 sen hồng khoe sắc.
    Tháng 6 có hướng dương rực rỡ lung linh màu nắng,
    và tháng 6 có – Ngày sinh ra Em…

Em – cô gái tháng 6, thick cười nhiều, thick màu của nắng, thick đêm đen, yêu gió đến cháy lòng… bao năm qua, vẫn có một em, thức đợi tháng 6 …

Chẳng hiểu sao, em yêu tháng 6 nhiều thế, nhưng tháng 6 lại thấy chênh vênh khắc khoải lạ lùng, với những khúc mưa, những nắng gắt, với khoảng lặng chẳng có nụ cười ấm...

7. besua_xx

Anh!
    Tháng 6, tháng của những cơn mưa trắng trời, của cái nắng oi ả, đang dần qua đi.
    Tháng 6 em mệt mỏi với cái nóng cái nắng
    Tháng 6 em chìm trong những đồ án và bài thi
    Tháng 6 em thức đêm xem euro
    ...
    Và tháng 6. Em có hoài niệm cùng nỗi nhớ.
    Em ko nhớ anh, nhưng em nhớ kí ức - em nhớ về những ngày đã xa...

25 tuổi, vẫn ngốc nghếch và dại khờ đến lạ. Đôi lúc em ko thể hiểu được tại sao, em vẫn ko buông tay cho kí ứ trôi theo dòng nước cuốn, sao cứ để nó âm ỉ làm đau mình...
    Bài toán 6 năm vẫn là 1 lời thach đố.

Tối nay HN mưa, vẫn là em- căn phòng trống và Phú Quang. Ngồi xem ảnh Sapa và Hà Giang, nhớ đến quay quắt lòng. Chỉ chờ đến tháng 10 đến mùa tam giác mạch, chờ đến Noel, để quay về nơi ấy :)
  8. bagiadanhda

bagiadanhda Thành viên mới

Lâu lắm rồi mình mới mò vào mục Tâm Sự, besua vẫn như trc, trc mình đoc nhiều bài của bạn này lắm.
  9. besua_xx

Yên Bái đêm tháng 7, anh à, tháng 6 qua đi nhanh quá, em còn chưa kịp gửi lời chào tháng 6 thì tháng 7 đã đến, một miền trời hạ xanh mướt, với những cơn mưa chợt đến và chợt đi...

Hôm nay em rất mệt, ko là mệt mỏi của thân xác, mà là mệt mỏi tr tận đáy lòng, của những nghĩ suy...
    1 em - 1 góc mưa ồn ã - 1 Phú Quang mênh mông sương khói, chợt nhận ra, sao mình cô độc thế, buồn chả biết nói cùng ai, lo lắng, nghĩ suy, dự tính ko biết chia sẻ cùng ai, rồi lại ứa nước mắt thương mình, thương đời...

Em nhớ mùa đông, em Sapa, nhớ những con đường hun hút gió ...
    Nhớ tuổi 18 trong veo đầy nụ cười của em...

Anh à,
    Nếu còn có luân hồi chuyển kiếp, em sẽ chẳng làm người nữa đâu, em mệt lắm ...!

10. minusa

minusa Thành viên tích cực