1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Viết cho chính mình ...viết cho bạn và cho yêu thương

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi motlanloyeu, 25/07/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. boy_kinhbac

boy_kinhbac Thành viên mới

Em yêu , từ ngày em nói tình chúng ta sẽ không còn như ngày trước nữa . Đã bao đêm anh không được ngủ ngon giấc yên bình như những ngày tháng hạnh phúc bên em bấy lâu.
    Còn không những ngày tháng hạnh phúc đó , đó là một câu hỏi anh chưa có'' lời giải đáp , phải chăng giờ đây em không còn một chút kỷ niệm nào ư , đối với anh những lời em nói bây giờ nó là những lời trách móc chứ không phải những lời âu iếm khi xưa . Đã qua rồi những ngày xưa thân ái , những câu nói của anh giờ đây phải chăng là vô nghĩa trong lòng anh giờ đây đau nhói nặng trĩu những suy tư về em hình bóng của em sẽ mãi mãi trong tim anh .
  2. boy_galang812003

boy_galang812003 Thành viên mới

Anh muốn quên em, không muốn nghĩ tới em,nhưng trong tâm tưởng của anh vẫn in dấu nụ cười rạng rỡ của em khi lần đầu tiên mình gặp nhau, bàn tay em vẫn ấm hơi ấm của bàn tay anh siết chặt, trái tim anh vẫn rộn rã trong cái nhìn trìu mến của em và giọng nói trong veo của em vẫn vang lên trong giấc mơ anh. Nhưng em giờ xa vời vợi và trong anh tình nhạt như mây khói.
    Đêm nào anh cũng thao thức vì nhớ tiếng em, anh thèm được kể cho em nghe những chuyện vui buồn mỗi ngày của anh, những điều anh làm được, những thất bại, những niềm vui nhỏ bé, muốn được nghe em nói về những dự định của em, muốn được chia với em những lo âu, những điều em quan tâm, đã bao lần anh nhấc điện thoại lên rồi lại đặt xuống, đến gần sáng thì anh thiếp đi và nỗi buồn còn len lỏi trong tim
    Tình mây khói làm ấm lòng khi cô đơn, trong không gian trống vắng, trong màn mưa mù mịt, trong bóng tối lạnh giá, một sợi khói mong manh cũng làm tia lửa hồng ấm áp nhen lên trong tim anh.
    Rồi một ngày nắng vàng sẽ rực lên trong mắt anh, rồi một ngày tình không là mây khói vì anh biết những gì đã trôi qua là hết, anh sẽ trở về nguyên vẹn là anh của ngày nào. ANh lại là anh mỉm cười rạng rỡ như chưa bao giờ tổn thương, như chưa bao giờ giấu mình trong tình mây khói.
    ANh không còn đau đáu với nỗi buồn chia tay nữa, nhưng chút tình khói mây vẫn lãng đãng trong lòng anh.
    Cám ơn sự tình cờ của số phận cho ta gặp nhau và chia cách hai ta.Nhờ yêu thương và nhờ đau khổ anh đã trương thành lên thật nhiều.

3. doanminhngoc

doanminhngoc Thành viên mới

ngày đầu tiên đi học, cô giáo như mẹ hiền.......
    ớn lạnh cái ngày đầu tiên...xưa giờ tui toàn là đi ké bạn nên đâu biết nỗi khổ của người đi xe bus...hôm nay chứng kiến mới biết.... đúng là đời...
    chả hiểu mùa thu wái gì cả bọn rủ nhau "nghĩ xả hơi" làm mình cũng hụt hơi ...
    sáng sớm cứ nướng mãi trong chăn ... đành dậy vậy ....
    ...đi ra đón bus mà xa cứ chạy rầm rầm, chẳng nhìn rõ xe nào với xe nào ..muh chân thành mà nói nếu muh ví dụ như có ai làm rớt tiền ở đó chắc tui cũng.... chẳng dám xuống đường nhặt ... hoa hết cả mắt ...
    lon ton ra đón bus..mắt nhắm , mắt mở thấy bus tới vọt lên luÔn chả nhìn nhưng đường này chỉ có hai bus mà xe nào cũng same same ...
    đón thêm chiếc nữa...trờiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii người đâu mà đông nghẹt kiếm một chỗ ngồi cũng kô có...cũng may chả cái ba lô ba bị hôm nay chớ kô thì wăng mất ... tội cái thân ốm o... đứng nguyen cả chặng đường tới trường muốn rụng cả... giò... ...hôm nay wái gì mà sáng sớm người ta đi đông thế nhỉ... tại chẳng có ma nào nó ghé để ké ... hu hu hu ....chớ đừng hòng tui đi xe bus này...đông đến nỗi chả còn chỗ đứng mà cha bus driver cứ bức khách wá... bực cái cả mình......giờ này thì đừng hòng mà có ghế ngồic..gần đến trưỜng mới có chỗ trống me ơi...như là những người tỵ nạn lên đên trên biển gặp phao vậy đó... còn kô mau mà....ngồi...sắp gãy giò rùi.......
    muh ngộ nhennhen..đứng thi kô buôn ngủ khi ngồi lại buồn ngủ kinh khủng... tsk tsk tsk...
    rồi tới nơi...cuốc bộ vào lơ"p mới là nổi khổ...còn 1 chặng xa ........chà, đi xe bus ngủ gà ngủ gật... tới chỗ kô stop...làm fai cuốc bộ nữa................chân...rã rời........

4. giacmokotronven

giacmokotronven Thành viên mới

Phút chia tay ko một lời ly biệt
    Anh đi rồi em lòng buồn trống trải
    Hứa đi anh chỉ một lời cũng được
    Rằng suốt cuộc đời này chỉ yêu em
  5. boy_kinhbac

Mùa thu này với E như thế nào ?A không thể đoán biết,có lẽ E đang vui với một mùa thu mới bên cạnh,hay cũng đang giống như A.Mùa thu bây giờ chỉ còn là những kỉ niệm.....
  6. BC2

BC2 Thành viên mới

Viết cho bạn: Tồ ạ! Mi hãy vứt những vỉ thuốc ngủ và cái ý nghĩa điên rồ của mi vào sọt rác ngay. Tau cấm. Cấm tiệt. Chủ nhật này tau sẽ đưa mi đi chơi, cái nơi mà mi luôn từng từ chối mỗi khi tau rủ. Đi nhé, có nhiều điều tuyệt vời đang chờ ta và mi ở đó.
    Viết cho chính mình: Hãy quên những điều đáng quên và chỉ nhớ những điều cần nhớ. Hãy mạnh mẽ thêm chút nữa. Đừng khóc nhè.
    Và viết cho anh: Chúc anh hạnh phúc và xin đừng làm phiền em nữa. Vĩnh biệt.
  7. boy_kinhbac

Chàng trai bước đi và lặng lẽ không hề nói 1 câu nào khiến lòng cô gái chợt dâng lên đau xót, trái tim như bị văng ra khỏi ***g ngực và bỗng thấy một mùi đặc trưng của mưa dâng lên làm nỗi buồn như kéo đi theo buổi chiều hoàng hôn lúc đó.... Và chàng trai kia đã ra đi, đã đi thật...
    EVERYTIME U GO AWAY
  8. BC2

BC2 Thành viên mới

Sao mà giống tâm trạng của mình như thế chứ..huhu..
  9. bagiathainguyen

bagiathainguyen Thành viên mới

Hichic.........Moi nguoi oi! Em chua kip to tinh thi anh ay lai sap xa em roi.Em biet lam sao bay gio???????Co ai do dong cam voi em ko?Co ai co cach gi giup em giu duoc chan anh ay ko?
    Em cu tuong tinh cam chan thanh cau em se lam dong long quan tu,nao ngo anh ay van dut ao ra di.Gio anh ay sap di that roi,em biet am sao day??????Neu ai co cach gi xin hay mach cho em voi..........
    "boy_langnhang" sao anh lai di xa den the?Nhung uc em buon ai tam su cung em???Nhung luc em khoc ai do danh em????Va nhung luc nho anh em phai lam sao de voi di noi nho????Em phai lam sao voi nhung ngay sap ko co anh o ben em??????????
    HA NOI co don HA NOI buon
    Em nhin HA NOI le roi tuon
    Con anh sang "NHAT" day hoa buom
    Co biet trong em mot noi buon???????
    "boy_lang nhang" anh oi!
    Neu trong anh co mot noi nho
    Co fai la se chi nho em ko?
    hay la mong la nho mot got hong??
    Mot co gai kieu sa nao khac???
    Em se khoc neu minh fan bac
    Se rat buon neu chang duoc anh yeu
    Se nhat fai nhu nang nga ve chieu
    Va yeu anh trong quang doi con lai.
    Anh oi!Hay noi voi em la em fai lam gi de anh ko xa em???Neu em co the,chi can em co 1% co the lam duoc dieu do thi em cung lam bang tat ca kha nang va suc luc cua minh.Mong anh hay doc nhung dong nay va xin anh hay hieu long em
    Nho anh nhieu va moi ngay em lai cang yeu anh theo cap so nhan.
    Cau mong anh hanh phuc va cau mong hanh phuc cung mim cuoi voi em.
    good luck to everybody
  10. boy_galang812003

boy_galang812003 Thành viên mới

Lâu ko vào KBC , ở đây xảy ra cái chuyện gì thế nhỉ ... Sao cứ kưa cẩm anh làm gì thế
    .''.THU PHONG LẠNH SẦU NHƯ NIỀM DAY DỨT
    CỎ DẪU XANH THÌ ĐẾN MẤY CŨNG HAO GẦY
    THÔI TA CỨ DỤ LÒNG YÊN HỠI KẺ
    TRÓT NẶNG LÒNG VỚI DĨ VÃNG NGỌT CAY.