1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Viết cho con, ngưòi đàn ông của mẹ!

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi i_chi_ban, 23/03/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cucvangcuoithu

cucvangcuoithu Thành viên tích cực

Cám ơn mọi người đã chia sẻ.
  2. skid_row

skid_row Thành viên mới

Người với người sống để thương nhau mà chị, cố lên chị nhé, nhất định chị, chị i_chi_ban, chị bienmenhmong và rất nhiều bà mẹ khác sẽ hạnh phúc, skid tin thế
  3. i_chi_ban

i_chi_ban Thành viên mới

Mẹ Cúc vàng thân mến!
    Dạo này i_chi_ban bận nên không thường xuyên online được, hôm nay vào lại box thấy nhiều chuyện đáng thương wá. Cúc vàng biết không đọc những dòng cữ của bạn viết cho con trai mắt mình cứ nhoè dần, mình không cầm được nước mắt. Mình thật sự khâm phục sức chịu đựng của bạn. Mình nghĩ mình sẽ không thể làm được như bạn đâu. Cứ hình dung hai mẹ con đơn côi ngoài bờ biển, ngáy sinh nhật của con không có nến, không có bánh kem, không ai chia sẻ,....Ôi, sao bạn lại có thể chịu đựng được điều đó??? Mình tin rằng trái tim bạn sẽ đau đớn và tủi thân lắm khi nhìn thấy con mình tung tăng cười vô tư mà chẳng hiểu rằng trong lòng mẹ đang cô đơn, tan nát, thưong con mà chẳng biết làm sao.
    Mình nhiều lúc nghĩ rằng mình rất hèn. Mình không đủ sức chịu đựng đau khổ một mình mà phải kể lể, phải đấu tranh, giành giật, phải gồng lên để cố gắng, để con không bị thua thiệt, để không bị mất sĩ diện,....rất rất nhiều cái mình nghĩ mình đã sai lầm. Khi đọc những dòng viết của bạn, mình con xấu hổ hơn nữa vì có những người khó khăn hơn mình rất nhiều lần, vậy mà họ vẫn chịu đựng đưọc, vẫn sống để vượt qua.
    Chắc chắn mình sẽ phải cố gắng chịu đựng nhiều hơn nữa nếu mình muốn đạt đuợc hạnh phúc. Mình cũng tin rằng hạnh phúc sẽ đến với bạn và con trai.
    Bạn hãy cố gắng lên nhé vì mình sẽ phải học tập nhiều điều qua bạn .
  4. bienmenhmong

bienmenhmong Thành viên mới

I_chi_ban ơi, mình cũng đã và đang giận mình hèn. Hèn vì đã để cho người khác làm tổn thương hành hạ mình, hèn vì đã nhu nhược sợ hãi cái xấu, vì ko dám đấu tranh cho những cái mà mình tin là đúng, là tốt đẹp. Thế thì làm sao mình dạy cho con những điều đó đây.
    Ko biết mình có hiểu nhầm ý bạn ko, nhưng đừng nghĩ mình hèn khi không nhẫn nhịn, khi đấu tranh giành giật cho con, khi gồng lên vì sĩ diện và cả khi kể lể. Đó là điều chính đáng bạn ạ. Hãy cho con trai bạn niềm tin về những điều tốt đẹp, nhận thức về cái xấu và ý thức được giá trị của bản thân. Đó cũng là mong mỏi và mục tiêu phấn đấu của mình. Cùng động viên nhau nhé.
  5. cucvangcuoithu

6. skid_row

skid_row Thành viên mới

7. hoa_xuong_rong_81

hoa_xuong_rong_81 Thành viên mới

Tặng những người mẹ giàu nghị lực đã vượt qua lúc nguy khốn .
    Chúc các mẹ cố gắng vì tương lai con mình
  8. ngay_moi

ngay_moi Thành viên mới

Hôm nay, đọc những dòng này của bạn mình cũng không kìm nổi nước mắt. Bạn và ichiban thật nghị lực biết bao ... Mình tin là em bé của bạn sẽ trở thành người tốt, biết nghĩ và thương mẹ... Không thể khác được khi có được những người mẹ như bạn, thông minh, tình cảm và cũng rất dũng cảm nữa
  9. cucvangcuoithu

Mình sắp cho bé đi nhà trẻ, có lẽ phải lo rất nhiều thứ.Tiền học đầu năm. Tiền học hàng tháng cho con, rồi không biết ở lớp con có ngoan không? Có khóc không? HIX giờ chưa cho đi học mà đã lo thế rồi chẳng biết sau sẽ thế nao?Chẳng biết có lo nổi không nữa.
  10. skid_row

skid_row Thành viên mới

Chị ơi cứ để bé tự lập thôi, đâu phải lúc nào mình cũng ở bên con 24/24 được đâu, pải để cho bé lớn chứ phải k chị. Rồi sẽ ổn thôi chị àh, vững tin lên chị nhé