1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Viết cho con, ngưòi đàn ông của mẹ!

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi i_chi_ban, 23/03/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ziaochie

ziaochie Thành viên mới

Những lời động viên thì mọi người đã dành tặng cho chị rất nhiều..và em thì ko muốn lập lại nữa..
    Chị hãy luôn mạnh mẽ chị nhé, vì chị là chỗ dựa của con trai bé bỏng của chị mà..
    Chị hãy mở lòng mình ra chị nhé..Chị xứng đáng có được hạnh phúc của riêng mình. Hơn nữa, con trai chị nếu có 1 người để cùng chơi bóng đá, cùng tập xe đạp, cùng đi công viên..v..v..thì chắc chắn cả chị và bé cũng sẽ thấy hạnh phúc. Quan trọng là người đó yêu thương con của chị.
    Trong cuộc sống ko có gì là hoàn thiện, cũng chẳng thể có được người đàn ông hoàn thiện như chị mong muốn..
    Chúc chị sớm tìm được hạnh phúc của riêng mình , và bé con nhà chị cũng sẽ tìm được ở người đàn ông của chị : một người bạn lớn trên con đường tương lai.
    Chúc 2 mẹ con chị hạnh phúc.
  2. aleaf

aleaf Thành viên quen thuộc

Dạy trẻ con mà dạy bằng roi vọt thì sẽ fản tác dụng. Đứa trẻ sẽ lỳ đòn, nó ko sợ người lớn nữa.. thay vào đó là thái độ lì lờm, bất hợp tác, bất cần và có thể là cả fá fách nữa.
    Em nghĩ cách dạy con hay nhất là hãy làm bạn với con, tuy nhiên sự nghiêm khắc là ko thể thiếu. Những gia đình quá chiều con , đa số là con cái đều hư ( theo nhiều cách) .
    Vì 2 mẹ con chị đã ra ở riêng. nên cả 2 càng fải tự lập hơn. Chị hãy nói chuyện với bé con, dù nó nhỏ nhưng đều hiểu..hãy dành nhiều thời gian bên nó, đọc thêm 1 số sách để hiểu về lứa tuổi của nó và có những cách giáo dục fù hợp.
    Em thì chưa có con nhưng đó là cách mẹ em dạy em , và em tự hào về mẹ em nhiều lắm..Ngày bé mẹ em rất nghiêm khắc nhưng lại quan tâm sát sao đến việc học hành, ăn ngủ của em. Đến tận bây giờ, đôi lúc mẹ luôn làm theo ý mình nhưng mẹ em nói quan trọng nhất là điều đó tốt cho em. Em luôn thầm cảm ơn mẹ rất nhiều vì nếu trước kia mẹ em ko như vậy thì chắc em sẽ ko có được mọi điều tuyệt vời như ngày hôm nay.
    Chị hãy luôn là người bạn lớn của con trai ,chị nhé..
  3. co_don_tren_mang

co_don_tren_mang Thành viên mới

chia sẻ với bạn đúng là nuôi con một mình sẽ rất khó khăn .
    Nhưng để một người đàn ông nói rằng (Có phải con tôi không đấy ) khi bạn thông báo với anh ta bạn có thai .
    Lỗi không hoàn toàn thuộc về người đàn ông của bạn
    Bạn cũng có lỗi
    Lỗi làm cho người đàn ông của mình mất niềm tin ở mình
    Mình không biết nhiều về bạn ,nhưng một người đàn ông khi nói ra câu nói này không hẳn anh ta không biết suy nghĩ ..
    Anh ta gen tuông , anh ta tức giận chăng ..haha
    Hay anh ta nghĩ bạn thế nào ??
    Bạn đã làm gì để anh ta nói bạn như thế ??
    Đó là câu hỏi mình muốn hỏi bạn ??
    Bạn có thể trả lời được thì đừng trách anh ta .
  4. i_chi_ban

i_chi_ban Thành viên mới

Bạn nhầm à? Câu nói đó là của ai? Trong trường hợp nào? Tại sao bạn lại hỏi tôi?
  5. giotmuathu

giotmuathu Thành viên rất tích cực

kệ đi chị.
    Ko phải bạn ấy nhầm mà là bạn ấy hóng hớt đó mà.
    Mackeno với mấy kiểu hóng hớt đó hen chị.
  6. i_chi_ban

i_chi_ban Thành viên mới

Ừ, kệ thôi mà em.
    Nhưng vấn đề là chị không hiểu bạn đó có một câu chuyện lâm li ở đâu, lôi ra đây chất vấn, rồi yêu cầu chị trả lời(???)
    Hóng hớt cái gì mới được chứ?
  7. lamphuongttm

lamphuongttm Thành viên mới

Ơ hơ...hỏi một câu chả ăn nhàm gì thế nhỉ? SAO THẾ NHẢY!
    CHỊ QUAN TÂM LÀM JÌ CHO MỆT! !
    Cu tí nhà mình hôm nay ngoan ko chi? hihi! đừng có nhõng nhẽo mẹ nhìu nhá...cu tí...!
  8. i_chi_ban

i_chi_ban Thành viên mới

Con thương yêu của Mẹ!
    Khi lại viết tiếp tục những dòng này cho con, nưóc mắt mẹ đang chan hòa bởi sự hối hận và đau đớn. Mẹ chẳng biết mình phải làm thế nào và không biết đây là lần thứ bao nhiêu rồi mẹ đánh con???Con bướng bỉnh, con hờn dỗi, con không ăn, ....tất cả những điều đó cũng làm bùng phát lên những cơn nóng giận không kiềm chế được. Mẹ không bào chữa, không gì có thể tha thứ được khi mẹ điên cuồng đánh roi vào con. Trời ơi, chắc con phải kinh sợ lắm, nhìn mẹ đã như thế nào lúc ấy???
    Để rồi khi con ngủ như lúc này đây, khuôn mặt như thiên thần kia làm mẹ trào nước mắt, nghẹn ngào,...MẸ XIN LỖI CON! NGÀN LẦN XIN LỖI CON. Mẹ nhìn vào vết roi hằn lên, xoa tay vào nó và đau đớn biết bao nhiêu, cắt từng khúc ruột con có biết không?
    Mẹ không hề muốn thế! Không bao giờ con ạ!
    Mẹ không thể bào chữa, không gì có thể đổ lỗi để có thể làm nhẹ đi những điều mẹ đã làm. Nhưng con ơi, xin con hãy hiểu cho mẹ. Mỗi một ngày trôi qua, nhọc nhằn để kiếm tiền, cần tiền cho những trang trải cuộc sống, mệt mỏi, héo mòn, những kiềm chế cảm xúc để không thể trút giận với người khác,...có lẽ nó đã rơi vào con.
    Có những lúc mẹ tưởng sẽ gục ngã. Khi mẹ ốm, khi mẹ mệt,...chẳng biết nói với ai. Khi mình không gào lên với ai đó rằng tôi mệt quá, thì đâu ai biết đâu. Con bé bỏng quá, mẹ không thể nói với con những khi đầu mẹ muốn vỡ tung, những khi phải tìm mọi cách để kiếm sống, để bươn chải,...có những lúc cảm giác không thể gượng thêm đưọc nữa, nhưng không thể gục ngã.
    Ai nuôi con? Ai sẽ chăm sóc con?
    Có những đêm không ngủ vì con ốm, chỉ lo mình ngủ quên đi, con sốt cao quá mình không biết, không dám ngủ và sau đó là cả ngày dài làm việc, làm viêc, và làm viêc,....một mình lo lắng đủ mọi thứ, việc gì cũng đến tay,....mẹ không thể kiềm chế nổi. Khi con ốm, cố gắng hết sức để con ăn thêm, thì lại trớ hêt ra, lẽ ra phải ôm con vào lòng, thì lại uất ức phát vào mông con thật đau.
    Vì sao? Con ơi, mẹ chỉ mong con hiểu rằng, xót xa quá, không chiu nổi, thương con quá không cầm đưọc, bao nhiêu công sức nấu nướng, chỉ mong con ăn đi,....thế mà phun hết ra....Mẹ biết làm thế nào lúc ấy?
    mẹ thật tàn nhẫn, độc ác, đúng không hả con? Lẽ ra, mẹ phải ôm con vào lòng, yêu thương, vỗ về,..thì mẹ lại làm ngược lại? Tha thứ cho mẹ, hãy tha thứ cho mẹ con yêu ơi.
    Với những dòng lộn xộn này, mẹ cũng không thể viết hết những suy nghĩ đang tuôn trào, nỗi niềm thương con vô hạn. Mẹ ân hận lắm, nhưng....biết khi nào dừng lại đưọc???
    Cũng có khi, cần lắm một vòng tay, một sự dịu dàng,...nhưng ai hiểu điều đó??? Ai???
    Và con cũng vậy, mẹ biết con cũng thèm khát đưọc có Ba. Có những lần ba về chơi, và ra đi lúc con đã ngủ, rồi buổi sáng khi tỉnh dậy, như sáng nay con hỏi "Mẹ ơi, ba lại đi đâu rồi hả mẹ? Ba lại không về với con hả mẹ". Mẹ đắng lòng và nước mắt tuôn rơi. mẹ biết trả lời con sao đây? Vẫn lại là ''Ba đi công tác rồi con ạ"
    Mẹ cũng không biết, mẹ đang nói gì với con nữa? Nói ra chỉ để cho lòng nhẹ bớt. Chỉ để xin lỗi con! Chỉ để dịu vơi bớt tội lỗi của một người mẹ, đã làm con thật đau khổ và cô đơn.
    Đừng buồn mẹ nghe con! Mẹ xin con đấy. Đừng ghi nhớ những trận đòn roi này, những tổn thương mẹ đã mang đến cho con.
    Mẹ hứa! Mẹ hứa sẽ không làm con đau nữa đâu.
    Con yêu, tha thứ cho mẹ nhé.
    Please!
  9. Motthuayeunguoi77hn

Motthuayeunguoi77hn Thành viên mới

10. somihanghieu

somihanghieu Thành viên mới

Được somihanghieu sửa chữa / chuyển vào 07:16 ngày 14/06/2008