1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Viết cho em, người anh yêu nhất

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi Milanista, 29/04/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Milanista

Milanista Thành viên rất tích cực

Viết cho em, người anh yêu nhất

Em à, thế là chúng mình đã phải xa nhau thật rồi. Anh không bao giờ nghĩ đến ngày hôm nay, khi mỗi đứa ở một nơi trong cuộc đời này. Anh đi đường anh, em đi đường em mặc dù chúng ta vẫn còn yêu nhau phải không em. Nhưng chúng ta đã không vượt qua được chính mình, tại sao em lại đối xử với anh như thế, anh có xứng đáng để được đối xử với anh như thế. Gặp nhau rồi tại sao em chẳng nói gì cả, anh cũng không biết mình đã làm gì để em phải giận.
    Tối thứ bẩy vừa rồi mình vẫn còn vui vẻ ở bên nhau cơ mà. Có lẽ tại anh cả thôi, anh không phải là người đàn ông hoàn hảo mà em mong đợi, anh không đẹp trai để em có thể tự hào khi đi cùng, anh không biết cách ăn nói, biết cách an ủi khi em khóc. anh cũng không giầu có như những người khác đến với em. Anh chỉ có tình yêu của anh đối với em, khi xa em anh mới biết anh yêu em đến nhường nào, anh không bao giờ nghĩ chúng mình lại phải xa nhau cả, em cũng từng nói thế phải không.
  2. 12576

12576 Thành viên quen thuộc

Bạn làm tôi nhớ lại bài thơ:
    Trên đời này tôi chẳng tốt hơn ai
    Nhưng ngày xưa em yêu tôi, vì thế
    em nghĩ tôi siêu thường như thể
    trên đời này tốt nhất - Là tôi.
    Trên đời này tôi chẳng xấu hơn ai
    Nhưng giờ đây em không tin điều ấy
    em chỉ thấy tôi sai, vì vậy
    trên đời này xấu nhất - Là tôi.
  3. Milanista

Mình chia tay nhau rồi phải không em ,dù con tim anh luôn còn mãi lời yêu thương ,dành trao em chỉ còn hàng phượng vĩ kia với mái trường lặng lẽ ngơ ngác bên nhau .
    Mình xa nhau rồi phải không em ơi,dù cho tim anh còn muốn nói lời yêu em, biết bao kỷ niệm với bao vui buồn theo tháng ngày cùng bao uớc mơ ngày mai ,còn đâu nữa khi mình xa nhau.
    Sẽ nhớ mãi nhớ mãi khi chúng ta bên nhau cùng nhau vui chơi cùng nhau cất tiếng ca hoà trong con tim ta nhịp yêu thương thắm nồng giờ đây chia xa làm con tim nát tan.
    Sẽ nhớ mãi nhớ mãi khi chúng ta bên nhau dù ta xa nhau lòng ta vẫn có nhau thời gian sao trôi mau để ta luôn nhớ về một người yêu nơi xa lòng chợt dâng nỗi thương nhớ năm nào .

Bây giờ anh ngồi đây một mình, biết làm gì nữa khi không có em ở bên cạnh. Cứ mỗi lần nghe bài hát này, anh lại nghĩ đến em. Anh đã nói với em, anh sẽ không nhớ tới em đâu khi không còn là của nhau, anh không biết anh có làm được điều đó không nữa. Chưa bao giờ anh lại buồn như bây giờ. Anh không hiểu mình sẽ sống kiểu gì khi không có em bên cạnh. Từ trước đến giờ, ngày nào chúng mình cũng ở cạnh nhau, sau một ngày làm việc mệt mỏi, anh chỉ muốn được gần em, được nghe em nói, được nhìn thấy nụ cười của em. Sự nghiệp để làm gì, khi không có em ở bên cạnh. Vui làm sao được khi chúng mình không ở bên nhau, anh biết em cũng thế mà, phải không em.
    Từ ngày yêu nhau đến bây giờ, chúng mình rất hay cãi nhau, rồi lại xin lỗi, lại làm lành, và chúng mình lại yêu nhau hơn. Và lần nào thì em cũng khóc, em không bao giờ khóc trước mặt anh, bởi vì em không muốn anh biết được em là con người yếu đuối, nhưng chỉ cần gặp em anh đã biết được.
    Nhưng lần này lại khác, chúng ta đều không chịu nhường nhau, cả hai chúng ta đều bướng bỉnh như nhau, để rồi bây giờ phải mất nhau vĩnh viễn. Giá như chúng ta mỗi người đều nhịn đi một tí thì đã không như thế này, chúng mình sẽ phải phải đau khổ như bây giờ, chúng mình sẽ lại có nhau. Nhưng ước mơ vẫn chỉ là ước mơ, anh phải chấp nhận sự thật, dù sự thật đó quá đau buồn. Ước gì bây giờ anh có một điều ước, anh sẽ ước cho chúng mình lại ở bên nhau, mãi mãi
  4. thanh_ala

thanh_ala Thành viên rất tích cực

Thật khôngngờ ông anh mình lại thất tình giống mình thủa nào , thôi cố gắng nhịn nó rồi làm lành đi , bọn con gainó là thêmừ
  5. Milanista

Tại sao chúng mình hay cãi nhau vào thứ bẩy thể nhỉ. Thứ bẩy là ngày mà những người yêu nhau ở bên nhau, cùng nhau đi chơi, trò truyện, nhưng đối với chúng mình, thứ bẩy lại là ngày những ngày tồi tệ nhất. Anh không đón em vào ngày thứ bẩy vì anh đi làm về muộn, anh đi chơi ở HN 2 ngày về, em cũng giận. Em trêu anh tức anh giận em, thì em cũng không thèm nói với anh câu nào và người xin lỗi vẫn lại là anh. 8/3 lại tiếp tục cãi nhau vì những lý do rất nhỏ. Và đến cả thứ bẩy vừa rồi, đến bây giờ anh cũng chưa hiểu được lý do làm sao em lại giận anh. Nhiều lúc anh thấy buồn cười về cái cách chúng mình chia tay, chẳng vì một lý do gì cả, giống như chết mà chẳng biết tại sao mình lại chết nữa.
    Có lẽ lòng tự trọng của em quá cao, anh biết em là một người rất thẳng thắn, ngay từ khi mới quen nhau, em đã nói như thế, và thời gian cũng chứng minh những gì em nói là sự thật. Em rất lớn hơn so với cái tuổi 21 của mình, còn anh thì lại quá trẻ con ở tuổi 25. Em cứ đòi hỏi anh phải sống khác đi, phải nói nhiều vào, ít cười thôi, nhưng anh làm sao có thể làm như thế được, làm như thế làm dối với mình, anh không thể làm những việc mà anh không thể làm, đó chính là bản chất của anh.
    Anh yêu em, không phải bằng những lời nói mà bằng cách anh quan tâm đến em những lúc em bị ốm, những lúc em mệt mỏi, những lúc em buồn, bằng cái cách anh nhìn em, anh không biết an ủi em biết nói những lời ngọt ngào nhưng dối trá. Đối với anh, anh sống với mọi người như thế nào, thì mọi người sẽ biết, tuy chậm nhưng mà họ sẽ hiểu được anh, hiểu được con người thật của anh, hiểu được một điều rằng, đánh giá một con người, không phải vì cách họ ăn nói, mà bằng cái cách họ đối xử với mình như thế nào.
  6. ao_mong

ao_mong Thành viên mới

Giống mình dzị , cứ nhè cuối tuần ra để có chuyện cãi nhau xong đầu tuần làm lành rồi thỉnh thoảng cuối tuần lại có chuyện. Cả tuần thì vui vẻ hạnh phúc rồi cũng bận bịu đủ việc. Khi có nhiều thời gian có nhau một chút thì giận hờn.............May là giờ giảm bớt chứ không cứ căng lên chẳng biết rồi có chuyện gì xảy ra không ?