1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

VIẾT...CHO MÌNH...BÌNH YÊN...o o 0 o o ...

Chủ đề trong 'Ninh Bình' bởi iwcotte, 18/11/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. iwcotte

iwcotte Thành viên mới

Anh thấy không mù sương rồi đó
    Phố không anh, phố đã lên đèn
    Em không anh, em tên gì...chẳng nhớ
    Đỏ, xanh, vàng...đèn phố nhớ giùm không?

................
    Em làm mấy câu ni ở mô mà tại răng hổng nhớ
    Em mún up ảnh đèn phố ban đêm mà tại răng hông được
    Em mún làm rất nhiều...làm rất nhiều...tại răng làm cái chi cũng hông được
    Mần răng bi giờ...
    Được iwcotte sửa chữa / chuyển vào 07:03 ngày 05/01/2009
  2. iwcotte

iwcotte Thành viên mới

RIÊNG TẶNG EM TRAI
    Hôm nay em ốm...chị lo lắm....chị cũng giống em..phong phanh ương ngạnh có mấy khi bị chút gió, chút nắng làm ngục xuống đâu.
    Bởi thế...chị lo. Mẹ ở xa. Bố ở xa. Ngoài việc rối rít điện cho mấy đứa bạn...chị ko biết làm gì.
    Em ko đi bệnh viện. Uh! Chị biết! Vì nếu là chị...thì trừ khi chị bất tỉnh không biết gì...người ta mới đưa được chị vô đó....
    Nhưng hôm nay em ốm. Em mới ở nhà. Chị cũng mừng vì điều đó. Bình thường em luôn quan tâm lo lắng...cho cái nhân vật gì trong PHONG THẦN, CHINH ĐỒ......quên ăn, quên ngủ, quên ...chị!
    Em à. Chị nhận ra giữa chúng ta có nhiều điều rất giống nhau.
    Nhưng trong chính cái giống đó lại chứa những trái ngược khôn tả...

Chúng ta đều muốn có bằng được cái gì mà ta thích. Nhưng trong khi chị nỗ lực để có chúng bằng sức mình, em lại bắt buộc ba mẹ phải mua chúng cho em
    Chúng ta đều thích cái đẹp. Nhưng với chị, nụ cười, ánh mắt, hành động của người thân, bạn bè, người dưng...là đẹp...thì em cảm nhận nó qua xe máy, điện thoại, laptop...vì thế...bạn của 2 chúng ta là ở 2 thái cực khác nhau...
    Chúng ta đều thích sự giàu có. Nhưng trong khi chị nhìn nhận ra ta đã giàu có hơn rất rất nhiều người vì ta có bố, mẹ...thì em lại luôn kêu ca rằng...nhà đứa bạn em có xe hơi, có biệt thự...
    Bố, mẹ đã cho em một hình hài rất tuyệt...chính chị còn chưa từng gặp 1 ai đẹp như em...cõ lẽ do chị quá yêu quý em, hoặc có lẽ cái lúm đồng tiền, cái răng khểnh của em...đủ sức thuyết phục bất cứ ai rằng....: em đẹp.!!!
    Nhưng...chị vẫn buồn...vẫn lo cho em...chị có lẽ sẽ rời đi xa. Chị muốn thực hiện được ước mơ mà em thường gọi là QUÁI GỞ..
    Em sẽ thế nào...em sẽ ra sao...
    Em sắp thêm tuổi mới...chị chỉ ước mơ rằng...có ai đó cho em hiểu được...hạnh phúc là tất cả những gì chúng ta đang có, mộc mạc gần gũi, và thân thương...

Và ngay cả khi em luôn lo sợ..mất chức QUỐC VƯƠNG ở trong CHINH ĐỒ... mà cáu giận khi chị cứ giục em ăn cơm...chị vẫn muốn em biết rằng. EM LUÔN LÀ HẠNH PHÚC CỦA CHỊ!!!
  3. iwcotte

iwcotte Thành viên mới

MẸ.........!!!
    Mẹ àh!..Tính cả tối nay là em con đã ốm 4 ngày 4 đêm, nhưng có điều đến tối nay thì em con đòi về với mẹ.
    Đi học 4 tháng chưa bao giờ em muốn về quê, vì sợ về mẹ không cho đi đánh điện tử. Nhưng đêm nay em cứ miên man đòi về với mẹ.." Chị cho em về với mẹ, kẻo làm sao không được ở bên mẹ"...em con nói thế đấy...!
    Ở nhà với mẹ bao nhiêu năm, không bao giờ em nói thương mẹ ( hình như con cũng thế)...nhưng bây giờ khi con nói: " hay để chị gọi điện báo mẹ lên đây sớm, vì em còn phải khám bệnh" thì em nói..:" Thôi cho em về đi, đừng hành tội mẹ đi đêm"
    Ở nhà với mẹ, em con luôn lạnh lùng, chưa bao giờ tâm sự,, thậm chí ngồi gần mẹ, ngủ với mẹ....( Trái ngược với con) Nhưng hôm nay em cứ nói : " Cho em về..mẹ ngồi thức cùng em, chị tuy thức với em, nhưng em không an tâm bằng khi có mẹ..."
    CON ĐÃ GỌI ĐIỆN THOẠI CHO BỐ.!
    Hình như bố ở ngoài đó cũng đang bị cúm)..Bố nhất quyết không cho em về mẹ ạh. EM điện xin từ 1h30 đến giờ là 5h sáng...mà bố không cho về. BỐ nói : " Con ở HN, sáng đi khám lại ( hôm qua con cho em đi khám chụp hết rồi) , Phải khám mấy bệnh viện mới chắc chắn...Về quê...rồi lại lên..khổ con ra..."
    Mẹ àh..giờ này chắc mẹ đã dậy để nấu cơm cho thằng út. Nhưng con không dám điện về, vì con sợ mẹ sẽ lo lắm...Con không biết nữa...
    EM nói rằng: " Bố 1 nơi, Mẹ 1 nơi, lúc cần chẳmh biết làm sao"
    Con không khóc! Không hề có tiếng nấc, hay sụt sùi....Con chỉ không hiểu từ đâu mà nước cứ trào ra qua mắt...con không biết...con sợ...
    Giờ con chỉ muốn nói với mẹ 1 điều thôi: " CHÚNG CON RẤT YÊU MẸ"

4. iwcotte

iwcotte Thành viên mới

NGỦ ĐI EM..
    Ngủ đi em đêm đen rồi đó
    Ngoài song thưa phố đã lên đèn
    Tiếng còi xe cũng như mộng mị
    Tất cả im lìm, cho giấc ngủ em yên!
    Ngủ đi em, chị ru em ngủ
    Em say giấc nồng, chị thức đủ năm canh
    Trăng kia vốn đã chòng chành
    Lên cao chi mãi, cũng đành đơn côi
    Riêng em sẽ có chị thôi
    Ấm no, hạnh phúc, cả đời xẻ chia
    Ngàn năm đất với trời lìa
    Trăm năm em vẫn..ồ kìa...em tôi!

5. huongnhu4

huongnhu4 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Sáng nay Sài Gòn lạnh quá. Trước khi ra khỏi nhà, liếc nhìn nhiệt kế. Nhiệt độ phòng lúc đó là hai mươi độ. Ngoài đường chắc khoảng mười chín. Mặc áo len cổ lọ. Định quấn thêm khăn ngang cổ, nhưng, chợt nhớ, có lần, có kẻ buột miệng khen " nhỏ Qu(ỷ) có cái cổ đẹp như...ma lai (!); thế là lại thôi. Sợ cái khăn làm "xấu" cái cổ. Nhưng, cũng chợt nhớ, có người vừa dặn, "em mặc ấm ha, lo...", nên, lại quấn khăn vào.
    Hì, cứ, quấn vào, rồi lại tháo ra. Vài bận như thế. Cuối cùng là...quấn vào. Cảm giác ấm áp và bình yên. Nhưng, chắc chắn, cảm giác bình yên, nhiều hơn.
    Ở nơi xa lắc lơ nào đó, liệu, ai đó, có bình yên?
  6. iwcotte

iwcotte Thành viên mới

Ta sắp kết thúc, ta lại bắt đầu...
    Ta không có thói quen đi trên những con đường cũ..những con đường sẽ mòn, không chỉ bởi dấu chân ta.
    Ta khát khao...ta rực cháy...ta nồng nàn...
    Để ta nhận ra, cuộc sống này có muôn điều phải làm, muôn điều phải nghĩ, và muôn người để thương...

7. tinyeu99

tinyeu99 Thành viên quen thuộc

HAIZZZZZZZZZZZZ......!!!
    TẤT CẢ....CHỈ MỚI BẮT ĐẦU.....
  8. iwcotte

iwcotte Thành viên mới

.................................................................................

TRỜI KIA CHÁY MÃI TRÊN CAO
    CÂY KIA ĐỨNG MÃI THANH CAO MỘT MÌNH
    TRỜI KIA RỰC MÃI LỬA TÌNH
    CÂY KIA GIẤU MÃI LỬA TÌNH THANH CAO

(HN CÓ NẮNG...)
  9. tinyeu99

tinyeu99 Thành viên quen thuộc

VIẾT NỐT 2 CHỮ....BÌNH YÊN!!!...
    VÌ...LẠI SẮP...KHÔNG BÌNH YÊN!!!....
    MỆT CHẾT!!!....
  10. iwcotte

iwcotte Thành viên mới

Lạnh run cầm cập...Anh nhỉ?
    Nói anh lại gần đây thì hổng dám...
    He he...Hum qua đi mua xăng 30k, đưa cho chú ý 100k mà quên không lấy tiền trả lại....khóc mất 5phút anh nhỉ?....
    Anh lại mắng: " KIẾM TIỀN ĐÃ KHÓ, TIÊU TIỀN CÒN KHÓ HƠN, PHẢI BIẾT CÂN TIỀN CHỨ..."
    Em ngặt nghẽo cười: " THẾ ANH ĐỂ EM LÀM CÁI VIỆC KHÓ HƠN CHO"....
    haaa...có khi nào mà anh nói nổi em đâu. Em gét người iq thấp lắm....
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa