1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

VIẾT...CHO MÌNH...BÌNH YÊN...o o 0 o o ...

Chủ đề trong 'Ninh Bình' bởi iwcotte, 18/11/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. iwcotte

iwcotte Thành viên mới

wa...wa..
    hum nay thi ...thật đã đời...
    mun CNXH nè cũng dễ học thiệt...à..mà chính xác là ...dễ TRÚNG TỦ thì đúng hơn...có 15 câu...ta học 5 câu...thi vào 2 trong 5 câu ta học....
    Không hề hối hận khi đã đi chơi tít mít...khì...khì...
    Ông giám thị còn nói: " Môn này chỉ là môn điều kiện để làm luận văn, mần răng em phải làm dài rứa"
    Người nghệ an? hay đây: " Dù là rứa nhưng mình học, cứ viết chứ. Thê ni đâu được tuyệt đối''
    Có vẻ thầy ngạc nhiên: " Cứng đầu cứng cổ. Không tính phẩy mà bày đặt tuyệt đối, thôi nộp bài về sớm đi, chứ ở lại mần chi"
    - HÌ hì...em mà trượt chắc là tìm thầy...khóc nớ. Vâng. em nộp bài.
    Giờ làm gì nhỉ? lại nghĩ tới đi chơi...mấy anh chị mình lại rủ nhau đi về tràng an bái đính...quê mình đây mà...được dịp lên mặt..Làm hướng dẫn viên...oai!
  2. trixflix

trixflix Thành viên mới

Em iwcotte học trường nào thế, có khi mình cùng trường cũng nênhttp://www.ecardmax.com/hote***or/smileys/YahooIM/41.gif
    Hồi trước cũng thi điều kiện CNXH, nhờ một em KTX 6 điểm qua, ơn trời, ơn emhttp://www.ecardmax.com/hote***or/smileys/YahooIM/77.gif Tội cho mấy thằng thi triết tưởng ngon cơm, thi lại gần hếthttp://www.ecardmax.com/hote***or/smileys/YahooIM/24.gif
  3. iwcotte

iwcotte Thành viên mới

UHM! EM THẤY ĐA PHẦN MỌI NGƯỜI CHỌN CNXH ANH AH...
    TRIẾT CŨNG HAY...NHƯNG MÀ ..TỘI GÌ...DÀI NGOẰNG RA..CNXH CHO NÓ LÀNH
  4. iwcotte

iwcotte Thành viên mới

Nào hãy bình tĩnh lại xem....cứ bình tình đi...hít thật sâu vào rồi phân tích...
    Giờ mình phải làm gì
    1. ôn toiec
    2. ôn cao học
    3. thực tập
    4. làm luận văn
    5. HOàn thành nghiên cứu khoa học về thị trường OTC
    6. Tham gia bóng ném ( đây là năm cuối được chơi- ko thể bỏ)
    7. Đi học ôn toán lý hoá cùng ông anh, rồi về...dạy cho ổng...để ông thi tại chức.
    8. Tất nhiên mình không thể bỏ làm...nếu không bằng kia việc sẽ chỉ là mơ tưởng
    9. Vẫn phải là người CHỊ ĐẢM ĐANG cho thằng em chưa bao giờ tự giặt nổi quần áo của nó ( kể cả đồ lót của nó...hic)
    10. Những chuyến PHƯỢT đã đời ( y ơi, làm ơn mày đừng cắt bỏ cái này nhé)
    đã trăn trở cả đêm rồi...nhưng mình nhất định phải từ bỏ cái gì đó, nếu không...mình không thể...cái duy nhất có thể bỏ là cao học...vì nó sẽ chiếm của mình hết quá nhiều thời gian, vả lại...tiền sẽ tốn thêm rất nhiều....đấy là chưa kể khó như ma ấy...có phải cứ thi là đỗ đâu.
    mới cãi nhau với bố. Bố nói bỏ bóng ném đi, bỏ tình nguyện đi, bỏ cả thực tập đi, về công ty bố, bố...chụp dấu cho. ok hết...àh còn việc của thằng anh mày...nó thi nó tự học...sao mày phải mất công dạy nó..bỏ..thời gian đó để mà học...
    Ấy vậy mà mình đã gân cổ lên cãi cơ đây. Chưa bao giwò mình căng thẳng đến thế. Mình vẫn ngạc nhiên sao hôm đó, bố bình tĩnh đến nỗi mình không bị...ăn tát cơ đấy..
    Trời đất ơi!!!!!!!!!![/b
    CỨ thế này rồi mình sẽ chẳng làm được gì nên hồn...để rồi mà xem...
  5. iwcotte

iwcotte Thành viên mới

HÔM QUA THẦY GIÁO TRÊN KHOA CÒN " KHIỂN TRÁCH" NHẸ NHÀNG MÌNH NỮA CHỨ
    - CON BÉ NÀY DẠO NÀY "BẬN HỌC HÀNH" GỚM...VIỆC TRÊN VĂN PHÒNG KHOA TOÀN " NHỜ CẬY" LỚP PHÓ" LÀM HỘ...UH...GIỎI LẮM..
    hic...hic...chưa lời khen nào lại dễ thương như thế...đến nỗi nghe xong rùng mình...rét!
    Thầy thưa biết mình chẳng bao giờ có cái khái niệm " chăm học" như những đứa khác...chỉ nước đến chân mới chạy ( vẫn kịp mà)...còn chứ " giỏi lắm" kia nghe quen quen..hình như nhiều lần thầy đã nói với mình rồi:
    - giỏi lắm! đầu năm học...cả lớp đi đầy đủ...mình em nghỉ 3 buổi liền ( vụ này mình phượt ở fanxipan)
    - Giỏi lắm! đã nói lần họp lớp này là quan trong, phải họp đàng hoàng chứ không phải họp " chống đối" thế mà em nhận xét 1 chút rồi vòng về việc: " bây giờ là vấn đề đời sống của lớp, tớ đề nghị để tăng tình đoàn kết, chúng mình đi du lịch 2 ngày..." sau đó thì toàn là mang ô mai, mang thịt bò khô, dưâ, lê, táo, cơm nắm....giỏi lắm! ( hình như sau câu này, thầy xoa đầu)
    - Giỏi lắm! tôi đã thông báo mặc áo dài đi nhận học bổng trước rồi...vậy mà...dám cáo ốm ( vụ này mình phượt trên sapa k về kịp, với lại học bổng có phải dành cho sv học giỏi đâu, mà la sv...chơi giỏi, hoạt động nhìu, đứng lên bọn học giỏi nó khinh )
    - Giỏi lắm! lần nào nói đi liên hoan cùng các thầy cô cũng trốn!
    ( thật ra mún đi lắm, nhưng ngồi với thầy cô..ăn uống dè dặt...khó chịu, mình thì mình thích ngồm ngoàm cơ)
    ...đấy...thầy lại điện rồi...hỏi: Sao sáng nay không thấy em, mà lớp em cũng ko có ai tới hội trường, giỏi lắm! em quên không thông báo với lớp?
    Thật ra mình có thông báo mình nói:" mai đúng 7h cả lớp có mặt tại H1, khoa thông báo thế, nhưng...AI THÍCH NGHỈ THÌ NGHỈ...VÌ LẠI XEM GIAO LƯU VỚI MẤY CÔNG TY KIỂM TOÁN ẤY MÀ...TỚ CŨNG NGHỈ...VÌ TỚ CHẲNG DẬY TRƯỚC 8H HE HE"
    Thôi giờ phải đi mua hồ sơ tại chức cho ông anh họ. ( mình yêu những người đã ...già mà vẫn ham học. cái mà mình dù có...giá cũng chẳng bao giờ có)
  6. iwcotte

iwcotte Thành viên mới

Nếu một ngày con gái đi vắng
    (HAIYENTRAN_159)
    Đám con trai vẫn luôn tức bực
    " Cái đồ con gái lúc mưa lúc nắng
    Sao không đi vắng dù chỉ một ngày
    Không TỤI BAY trời vẫn...mưa, vấn...nắng!
    Rồi một ngày thế giới lặng im
    Chim không ca, cỏ hoa im lìm thở
    Chẳng có ai nhắc nhở:
    Dậy ..đón ánh bình minh lên
    Sân cỏ mềm, bóng bay lên rồi.. sút
    Tiếng reo hò bỗng chẳng cất nổi lên
    Đám con trai "ôm nhau" ngượng ngiụ
    Vào...!
    Rồi trống tan trường chẳng thấy tiếng ồn ào
    "Ong vỡ tổ" đi đâu rồi ấy nhỉ?
    Ve mua hạ cũng quên kêu se chỉ
    Khâu những vụng về ánh mắt tìm nhau.
    Dưới ngăn bàn ai đó tặng cỏ lau
    Hôm qua chăn trâu hái về để tỏ.....
    Nhưng bỗng hiểu một điều rất rõ
    Ai có còn đâu để đến...đem về.
    Và đêm nay ai sẽ bắt ta thề?
    Bắt ta nhớ chỉ một người để nhớ
    " Anh phải thề mai cho em quả bóng!"
    Ngoái lại nhìn- Thằng em đứng ngây thơ...
    Đám con trai cứ thế thẫn thờ
    Đã từng tưởng không còn con gái
    Thì không có gì trở ngại...
    Cứ tha hồ mà hứa để...rồi quên
    Ngày con gái không còn đứng bên thềm
    Con trai chết...không chỉ là một nửa
    Nên con trai kêu trời mà hứa
    " SẼ KHÔNG MONG NGÀY CON GÁI VẮNG NỮA ĐÂU"
    XỜI ƠI! HÔM NAY THẰNG BẠN MÌNH DÁM THAN THẾ ĐẤY, SAO LẠI KHÔNG CÓ NGÀY CON GÁI ĐI VẮNG....VÀ TRẢ LỜI NÓ LÀ...1 QUẢ ỔI MỌC TRÊN ĐẦU NÓ.." NẾU CÓ NGÀY ĐẤY, LẤY ĐÂU ỔI MỌC TRÊN ĐẦU CẬU" ...CON BÉ KHOÁI CHÍ CƯỜI NGÂY NGÔ
  7. iwcotte

iwcotte Thành viên mới

GỬI ANH!
    Đây là một bức thư uh? Ồ, không! em không nghĩ thế. Vì nó không được gửi, và vì mãi mãi anh chẳng bao giờ đọc được nó.
    Tất nhiên! Đã đủ lâu rồi để em quên đi cảm giác của sự yêu thương ( và lẽ dĩ nhiên là cảm giác của em dành cho anh, chứ không phải ngược lại. MẶc dù em đã mong cái ngược lại ấy đến độ chết đi được) Em nói đủ lâu, vì em đã không nhớ gì nữa, thậm chí em không hình dung nổi YÊU là như thế nào...và em cũng đã tin tưởng tuyệt đối rằng...EM SẼ KHÔNG YÊU AI NỮA.!!!
    Có người đã nói với em rằng " ĐỪNG CÓ CHỌC THỦNG TỰ ÁI CỦA NHỮNG KU ĐẾN SAU BẰNG CÂU NÓI ĐÓ"...nhưng em thề với anh rằng em như thế KHÔNG PHẢI VÌ EM CÒN YÊU ANH. Điều đó là chắc chắn ( em thấy thật ngớ ngẩn nếu ai đó nghĩ ra rằng: Em không yêu ai thì nhất thiết là do em còn yêu anh. Điều đó ngớ ngẩn như việc người ta đánh giá: 1 đứa trẻ hư thì nhất thiết là do bố mẹ nó đã không quan tâm tới nó vậy. ha ha ha...)
    TẤT NHIÊN THÌ EM ĐẪ CÓ QUÊN. VÀ sáng nay...khi em thấy con bạn hỏi em về việc mua qua 14/2 thì em nhớ...
    - Em nhớ là ANH CHẲNG BAO GIỜ NHỚ NHỮNG NGÀY ĐÓ CẢ. Đúng hơn anh cho rằng :" sao họ cứ bày vẽ những ngày vô bổ thế không biết. Thế em thích gì?" Tất nhiên em đã trả lời :" Không gì cả'''' Và hiển nhiên hơn là...anh làm theo lời em nói. Tất nhiên...
    - Em nhớ là em vẫn chuẩn bị một lá thư với đầy lời lẽ yêu thương, và socola nữa. Ngay khi nhận được anh nói:" Anh chưa bao giờ thích cái thứ ngọt lợ này"
    - Em nhớ là anh không bao giờ nói những lời yêu thương vào tất cả những quãng thời gian ta yêu nhau.( Đó là do em gọi vậy?) Ngày 14/2 năm ngoái anh có nhắn tin cho em, anh nhắn rằng:" Tối nay em không đi chơi àh" ..." Chơi uh? có gì hay đâu chứ, em đang ngủ rồi" ( Thật hay là những tin nhắn thì không gửi theo cái bộ mặt đầy nước mắt của chủ nó.)
    - .........
    - Và em nhớ là...em đã chai lì với cảm xúc, với những ngôn từ yêu thương mà những người khác dành cho em. Hoặc có thể do nó đã không được phát ra từ giọng nói trầm đục của anh. Em chai lì với chính anh, để quên, để hiểu rằng: THÌ RA TÌNH YÊU LÀ TẤT CẢ, tất nhiên là tình yêu của bố mẹ, bạn bè, thậm chí cả người dưng.... CÒN TÌNH YÊU CỦA ANH DÀNH CHO EM LẠI LÀ TẤT CẢ...CHỈ TRONG THỜI GIAN NÀO ĐẤY. ( Có lẽ là vậy.......em chưa chắc chắn)
    Giờ đây khi tất cả trở về đúng quỹ đạo của nó, em nhận ra rằng em có thể làm được những điều mà trước kia em cho rằng Cái chết là duy nhất
    ..... 1 trong những điều đó là: EM CÓ THỂ NHÌN NGƯỜI TA HẠNH PHÚC , HÁO HỨC TẶNG QUÀ NHAU TRONG NHỮNG NGÀY LỄ VÀ THỐT LÊN RẰNG: " TẠI SAO NGƯỜI TA LẠI THÍCH BÀY VẼ ĐẾN THẾ NHỈ?"
    Được iwcotte sửa chữa / chuyển vào 08:11 ngày 09/02/2009
  8. tinyeu99

tinyeu99 Thành viên quen thuộc

NGHE XEM NÀO....BÀI NÀY THÌ HAY DZÌ NHỈ?!....ĐÊM ĐÊM NẰM MƠ PHỐ......THU PHƯƠNG...???!!!...

9. tinyeu99

tinyeu99 Thành viên quen thuộc

THIÊN HẠ BÌNH YÊN...MÀ MÌNH KHÔNG BÌNH YÊN...LÀ DZO MÌNH!
    THIÊN HẠ KHÔNG BÌNH YÊN....MÀ MÌNH BÌNH YÊN....LÀ DZO MÌNH!
    NÊN:...BÌNHYÊN HAY KHÔNG BÌNH YÊN...KHÔNG PHỤ THUỘC THIÊN HẠ!!!.....MÀ LÀ Ở CHÍNH MÌNH!!!....
    NÓ PHÙ HỢP VỚI TƯ DZUY....CON NGƯỜI LÀ TRỌNG TÂM CỦA TRỜI ĐẤT...TRONG TRỤC THIÊN-ĐỊA-NHÂN!!!.......DZƯỜNG NHƯ LOGICH VÀ BIỆN CHỨNG LẮM THÌ PHẢI!!???....
    GỌI LÀ....NHÂN HÒA!!!...CÁI NÀY CÓ KHẢ NĂNG ĐIỂU CHỈNH HOÀN CẢNH NHIỀU NHẤT!!!....ĐẶT NIỀM TIN!!!...
    BÌNH YÊN=NHÂN HÒA!!!....
  10. iwcotte

iwcotte Thành viên mới

Note cái nào.....NGày 10/2/09 mình đã được cho cái vé đi xem ca nhạc...
    và mình nghĩ rằng mình đã chuẩn bị tâm lý rất kỹ cho việc này...vậy mà lúc vào xem...mình cũng không thể phân biệt nổi nhịp tim mình hay là tiếng trống loa đang đập...thình...thịch...thịch
    Tất nhiên là mình chẳng hâm mộ ca sĩ nào...Mình chỉ thích được nghe hát...được nghe từ chính ai đó, mà ko phải qua đài hay đĩa...
    Hôm qua trăng sáng..Hình như mình chẳng nhìn vào ca sĩ mấy...vì có nhìn được đâu...chúng nó cứ rồ dại nhảy cẫng lên. Mình cứ ngồi 1 mình...lọt thỏm giữa cái đám nhí nhố ấy...àh...mình và trăng...cả 2 cùng bất động.
    Đêm qua tim mình vẫn đập....ý mình nói là đập lung tung ấy...hiiiiiii....mình không thể ngờ rằng...những cái mà mọi người đều coi là bình thường thì mình lại khao khát đến vậy....
    Nhớ nhé! ngày hum nay...lần đầu được xem...thình...thịch...
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa