1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

VIẾT...CHO MÌNH...BÌNH YÊN...o o 0 o o ...

Chủ đề trong 'Ninh Bình' bởi iwcotte, 18/11/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. huongnhu4

huongnhu4 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

LOA KÈN MÙA XƯA.
    Chúc cục cưng hay ăn, chóng giỏi, mau ngoan.
    Bình yên ha cưng.
    Biết là cưng sinh ngày rằm. Dù cưng hông nói, nhưng có gò gỉ thông tin từ phía địch, nên, HNhu biết.
    Vẫn cứ là đi chậm, đi trễ, đi sau. HNhu có cái số theo đuôi người đời như thế. Do vậy, mừng sinh nhựt cưng chậm hơn một ngày.
    Thôi thì chúc cưng, ngày này của hăm ba năm dzìa chước, đặng một ngày tuổi, xinh như mặt chăng gằm, nhỏ như một cục kẹo mút, ngọ ngoạy như một con chuột con chưa mọc lông còn đỏ hon hỏn.
    Mọi người chúc cưng nhiều quà, nhiều hoa, nhiều loa, nhiều kèn. HNhu chỉ có thơ thôi. Tặng cưng ha:
    QUÀ CHO EM TÔI.
    ( HNhu tặng chim Én. )

Vành vạch trăng thu treo giữa trời.
    Làm quà, tặng sinh nhựt em tôi.
    Chúc em môi hồng cùng má thắm.
    Mắt nhìn lắm kẻ chết. Ôi, thôi!
    Loa kèn trắng muốt của tháng tư.
    Giữ từ mùa xuân của thực - hư.
    Ta mang đến tận mùa thu thắm.
    Cho nụ cười em, mãi chẳng dư.
    Tặng em đất trời của hôm nay.
    Tặng cả thế giới của ngày mai.
    Em ta gót nhỏ cùng tim nhỏ.
    Mở rộng lòng ra với tương lai.
    ( 2/10/09 - HNhu )
    Vậy đó. Dzui nhiều ha cưng. Hun cưng một cái dzô chán nà.

Được huongnhu4 sửa chữa / chuyển vào 07:01 ngày 02/11/2009
  2. iwcotte

iwcotte Thành viên mới

Vỡ oà niềm hp...
    Niềm hp nhận từ đâu? từ đâu?
    Từ xa xôi lắm, thăm thẳm cõi lòng ta...giọt nước mắt tràn ra chẳng nói nổi nên lời...
    Gió heo may đã về, ta của mùa heo may cũ đâu rồi? đâu rồi? Chỉ còn lại những nhớ nhung thôi, sẽ theo ta, theo ta mãi mãi...
    Cảm ơn nha! cảm ơn tất cả vì tất cả... nghe ra ngớ ngẩn phải không? Nhưng kỳ lạ thay. Ta cảm nhận được. Từ xa xôi, từ vô hình, từ những gì không hiện hữu một thứ tình có thật... thứ tình là tình yêu, mà không phải là tình yêu, nhưng chắc chắn có tên gọi là tình...Nghe ra ngớ ngẩn phải không?
    Hôm nay gió. Nhưng bông ngọc lan còn sót lại trên cành hưong bay tận đến cửa sổ phòng ta. Nghe nôn nao, nghe hân hoan đón chờ điều gì đó mới mẻ, điều mà khi nào vào mùa này, vào những khi cơn gió mùa nay thôi qua ta lại cũng có cảm giác ấy...nôn nao, hân hoan... 23năm rồi, vẫn nghe dường như là bây giờ mới có...
    Lula nè... Én cũng thích những gì của tận miền núi xa xôi lém... Én cũng có nhìu nhìu lém, hum nào up lên cho Lula xem có đẹp hok nha...
    Thanks Chú và CHị nhìu... 2 từ nè nghe thân thương quá hì hì hì... CHú vẫn thế, dù chàu có lần mắng chú te tua, tưởng chú tự ái, gét, bỏ, zậy mà... uhm! Hoa, Loa, Kèn, chỉ số iq của chú chẳng giảm đi tẹo nào...
    Em thi thoảng viết vài bài thơ nhỏ, zậy mà đến sn mình thì hok nặn nổi ra câu nào... Em đang học thuộc bài thơ chị tặng Én... Hun gì mà khiếp thế, có 1 cái hun mà lõm cả cái trán dzo của em rùi.........
  3. huongnhu4

huongnhu4 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Hóa ra hạnh phúc cũng hông to tát gì phải hông cưng?
    Nó vẫn quanh quất đâu đó bên ta.
    Cười cùng hạnh phúc nà.
    Từ nay đi chên phố, cứ ai có đồng tiền chên chán, đích thị là Én!
  4. luladasilva

luladasilva Thành viên mới

đọc cái nài mà phì cười...=.= Từ giờ đi đường,cứ ai có trán núm đồng tiền là chắc chắn Én phải hok chị.?? ;)) Nhất Én nhá =))
    ......
    Vẫn lang thang để tìm trời dưới đất...
  5. iwcotte

iwcotte Thành viên mới

Trời.... lúm đồng tiền trên trán... ặc ặc....
    Gét chị và lula quá...
    Đồng tiền ở đó thì Én ế lun roài còn giề>?
    Lại thay avartar xanh riiiiiiiiì... đã nén nhỏ rồi hok bít có bị....lặn ngụp như hồi trước hok nữa hic hic hic
    Nhìn lại mái tóc dài mượt đó, mà nghĩ thèm...bây giờ thì....
    "óc ngắn....vì em rất thích mỹ linh...xinh tươi cớ gì em tóc dài..."
    haaaaaaaaa
  6. luladasilva

luladasilva Thành viên mới

nhúm đồng tiền trên trán " đáng yêu nhờ
    thứ 7 /11 này off Lẩu... Én đi nhé,cho vui,,,lạnh rồi,,,ấm áp phải biết...
    ........
    Ngủ thui...Ngủ sớm thui
    Ngủ ngon
  7. iwcotte

iwcotte Thành viên mới

ÉN K TỚI ĐƯỢC RỒI, ĐANG CÁCH HN 100KM....
  8. iwcotte

iwcotte Thành viên mới

Em sao lai thieu nghi lực, thiếu niềm tin thế này nhỉ? Em k tin có gì là mãi mãi, k tin vào tình yêu vĩnh cửu....
    Em! Sao em lại thế này nhỉ?
    Ngày xưa nếu ai có hỏi " ba mẹ mà li dị, Yến có đồng ý ko?" Là em chẳng trả lời được, cổ họng nghẹn ứ, nước mắt, nước mủi ở đâu ra nhiều thế... rồi nấc lên, k nín được...
    Còn giờ đây, em điềm nhiên trả lời, mặt k gợn chút suy tư " Nếu điều đó là một sự giải thoát cho cả 2, tại sao phải ngăn cản chứ?"
    Ngày xưa, nếu ai hỏi " sẽ yêu mấy người" Thì hồn nhiên trả lời " Trời ơi! Tại sao có thể yêu nhiều được nhỉ?, Y sẽ chỉ yêu duy nhất 1 người và sẽ lấy người đó"
    Còn bây giờ lại nói nhẹ tênh với con bạn " Mày đừng suy nghĩ, đâu phải người mình yêu đầu tiên sẽ đúng là một nửa của mình, mà nếu đã k phải, thì mày phải tìm được nửa của mày mới thôi chứ...rồi mày sẽ lại yêu"
    Và nếu như ai đó nói " Yêu nhau nhưng vẫn chia tay" Thì lập tức bĩu cái môi căng mọng lên..." thật là nguỵ biện, chỉ k còn yêu nữa mới chia tay, chứ đã yêu sao xa nhau được"
    Còn bây giờ...thì hiểu..thì hiểu rằng đôi khi chia tay k phải vì k còn yêu, mà là vì quá yêu nhau... yêu trong vô vọng, trong đợi chờ mòn mỏi, chia tay là để nhận hết sự mỏi mòn ấy về phía mình, để người dù có đớn đau, nhưng rồi người sẽ lại yêu... và sẽ được hp, cái thứ hp ngọt lành mà ta k thể đem lại cho người...
    Nhưng suy cho cùng...tất cả sự chia ly...đều là chứng tỏ...đã từng trong ai đó, ở đâu đó, vào lúc nào đó...tình yêu đã chảy mãnh liệt trong trái tim...

9. iwcotte

iwcotte Thành viên mới

Em có một thói quen, một thói quen rất xấu, đó là khi em có bất kỳ tâm trạng gì, k giống tâm trạng bình thường là em phải viết....
    Có mạng thì em vô ttvn, k có mạng thì em vô diary trong laptop...
    Viết, đôi khi k hiểu mình viết gì, ngôn từ xộc xệch, k thể lắp ghép sao cho đúng thứ tự, cứ như là những ngọn sóng thi nhau xô bờ, và rồi ta k xác định được đâu là con sóng đầu tiên, đâu là con sóng cuối cùng....
    Nhưng, em viết, thật mà k thật, k thật nhưng rất thật... vì thế, đọc chẳng ai hiểu gi? hoặc là ai cũng cho là mình hiểu, chỉ biết em là ....ngoài em ra...
    Và hôm nay cũng thế, sau khi quá đau đầu với những bài giảng, quá khó chịu với tan, kết tủa, với no đơn, no đa, với sóng dừng, với giao thoa.... em chạy ra mạng...
    Em cảm thấy, nếu cứ thế này... em sẽ trở thành 1 cỗ máy giảng bài, k hề có chút tâm tư tình cảm...
    Em quên mất, em cần phải nhớ, phải yêu, phải buồn
    Em quên mất em!
  10. iwcotte

iwcotte Thành viên mới

Hum nay mih sẽ sờ..pammmmmmmm
    Mốt mốt đi đâu mất tiêu roài....
    chắc hok bị triệt tiêu đâu.... ( Hic lại dính đại số vào oài) chít mất...
    Sao đầu óc căng phồng thế nhỉ? còn cái phần não thì bì bì ra... người đơ đơ...
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa