1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

VIẾT...CHO MÌNH...BÌNH YÊN...o o 0 o o ...

Chủ đề trong 'Ninh Bình' bởi iwcotte, 18/11/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. iwcotte

iwcotte Thành viên mới

Dạo ni mih sẽ đi du lịch nhìu nhìu
    Mih sẽ chắt chiu tìn để đi, lang thang với những ng hok quen bít... nh mih sẽ được đến, được ngắm, được...được... với những nơi mih thik...
    Bao giờ ku ttvn này sẽ "sập" nhỉ? mih mún post ảnh lên đây sau mỗi chuyến đi, để sau nè, cho con cháu vô chiêm ngưỡng... bà già nó ngày xưa từng...ngao du sơn thuỷ...
    ah! ảnh tóc ngắn nè, hok còn xanh mướt bên pờ out nữa... Ngắn...ngắn... cũng
  2. iwcotte

iwcotte Thành viên mới

Ảnh nè là tại chùa Bái Đính wê mình...
    Đẹp waaaa
  3. iwcotte

iwcotte Thành viên mới

Chị, xin phép chị cho em post ảnh chị lên ngôi nhà nhỏ này của em nha...
    Đây là người chị họ bằng tuổi tôi, người chị họ đã gần bên tôi từ lúc sinh ra cho tới hết lớp 12.
    Nghĩ đi, nghĩ lại, trong từng mảng kí ức về tuổi thơ của tôi, k có chổ nào k có mặt của chị cả. Người bạn thân thiết vô cùng ấy, đã rủ rê tôi thi vào thương mại, đã xui khiến tôi k đăng ký thhi sư phạm, ngành nghề mà tôi yêu thích để " Thi tm với tao đi, thế là tao với mày sẽ lại được ở với nhau" Và tôi đã từ bỏ ước mơ của mình... theo chị. ( Trong khi, ba mẹ, và cả gđ tôi luôn bắt tôi từ bỏ mong muốn làm giáo viên, mà bắt tôi phải theo ngành kinh tế, thì tôi khóc cho lụt cái sông hoàng long ở Gia Viễn luôn )
    Nhưng... tôi lại đỗ, còn chị thiếu nửa điểm, và chị... nguyện vọng vào sư phạm Vinh. và bây giờ chị là một cô giáo...
    Nhưng lúc nào cũng vui tuơi, nhỉ nhảnh và rất trẻ con...
    Trước khi tôi chụp bức hình này, chị còn nói " Xem mặt tao đã giống ông tượng chưa?" hic hic
    " Mày vào đây, ta làm giống 2 cái ông này, nhớ làm cho đèm đẹp nhé ..." hic hic NHưng tui k nhịn được cười, thế là cười toe toét... Cũng may cái người chụp hộ lại k chụp được khuôn mặt ông tuợng ý, nên về dù chị mắng " CHụp lại nhăn răng ra" thì tôi cố cãi :" Cái ông đó cười mà chị "
  4. luladasilva

luladasilva Thành viên mới

Én lại thích đi Phượt àh.??? ^^ hoan nghênh Én nhá... Sắp tới có khi Lula đi Hà Giang đóa...Én đi hem.??? ^^ Tháng 12 thì chắc chắn Lu đi A pa Chải rồi... :))
    Cung đường huyền thoại...
    .............
    Én lắm tâm sự ghê ha.???
    Lu cũng vậy,sắp tới bận bù đầu...
  5. iwcotte

iwcotte Thành viên mới

Miền bắc đi nhìu roài... đang dành tiền Én vô miền tây hi hi ^^ Hà Giang phượt roài... Hà Giang có những cung đường đẹp nhứt đó.... ( Én thấy thế )
    Bao giờ box du lich có vụ vô miền trong thì Én đi...hiihiii
  6. doankhucthu

doankhucthu Thành viên mới

Đứa nào mặc áo vàng thế Én!?....quen quen!...
  7. iwcotte

iwcotte Thành viên mới

"Đứa nào mặc áo màu vàng"
    Can chi tới chú mà lằng nhằng hỏi chi
    Đứa nào cũng cứ mặc đi
    Dù quen dù lạ, vậy thì,,,làm sao?
    Cháu cũng chẳng biết " đứa nào" là đứa nào...
  8. iwcotte

iwcotte Thành viên mới

Mùa heo may nào gió cũng đi qua cành hoa sữa ấy
    Nụ cười em trong trẻo đến trong mơ
    Anh nhìn thấy mà vờ như không thấy
    Tại sợ tim mình rơi rụng ở nơi đây
    Cành hoa sữa bất ngờ như em vậy
    Nụ trắng thơ ngây, hương thì ngào ngạt
    Dẫu anh ở xa thì hoa vẫn nhắc
    Cơn gió đưa về, mùi tóc em bay...
    Hihiiiii Thế là...chẳng hiểu cái kẻ đó đi đâu mất tiêu roài nhỉ?
    Mùa heo may nào gió cũng sẽ đi qua cành hoa sữa ấy... nhưng tóc em cắt trụi mất tiêu roài haaaaaa ( bài trên, tặng 1 kẻ ngu ngơ)
  9. iwcotte

iwcotte Thành viên mới

Viết cho một ngày đặc biệt
    Thứ 6, ngày 13...
    Viết cho một ngày cậu bạn thân nhất của tôi ra đời...
    Sáng nay, nằm trên chiếc đệm với chiếc chăn bông to xụ (quạt vẫn bật từ xa ) một cảm giá dễ chịu lan toả khắp người... Hoá ra, sáng nay ko có ánh nắng chui qua cửa sổ rọi vào mắt mình như mọi khi... mà là gió, gió nhẹ nhàng, mơn man... làm mình đã ngồi bật dậy rồi lại...nằm dài ra...
    Hôm qua mọi người nói " mai thứ 6, ngày 13 đấy..." hay nhỉ? Thế thì làm sao? Mìh mong tới ngày mai để chúc mừng sn thằng bạn thân quá... mà.
    Thằng bạn đó, mùa heo may nào cũng ở bên mình. CHỉ cần alô là lập tức có mặt. Đạp xe rong ruổi khắp phố phường HN, có lúc ồn ào, có lúc im lặng... nhưng chẳng lúc nào cãi lại mình cả ( Vì có bao giờ thắng nổi đâu?)
    Những lúc mình đi với người yêu thì để nó ở nhà bắn háp..lờ ai lai.. Những lúc mình với người iu giận dỗi, chia tay... thì nó phải ,mua kem dỗ dành, phải chở mình đi những nơi mình thích, phải tìm cách chọc giận mình, để mìh có cớ mà đập nó nát đầu, mà đấm đá, bẻ gãy tay chân nó... cho đến khi... mih mệt...thì ngồi xụp xuống, nó phải đi kiếm nước cho mình...tăng lực
    Thằng bạn mà thường ngay phài đưa mình đi học, trở mình về nhà...
    Thằng bạn phải chạy cùng mình lên văn phòng khoa, phải đợi mìh họp hành xong rồi cho mìh xuống cantin để giải toả căng thẳng
    Thằng bạn ấy cùng với thằng nữa ( Tên Duy) lập thành băng đảng với mình cầm đầu với cái tên gọi thân thương :SẾP!
    Thằng bạn...mỗi lần đang đi chơi với bạn gái, chỉ cần 1 cú điện " đến ngay, sếp nlại mún tụ tập rồi" là lập tức có mặt ngay ( còn k biết cô bạn gái kia, nó để ở đâu hic hic thằng tồi tệ )
    Thằng bạn mà mùa hè nào cũng nhắc mình phải bật quạt cho mát, mùa đông nào trước khi ngủ cũng nhắn tin cho mình phải giữ ấm ( Cái thằng dặn toàn những câu ngu ngốc, đứa nào chả bít những cái đấy )
    Thằng bạn đã lóc cóc cùng mình đi đến mọi nơi, vì lý do duy nhất , mình chẳng biết phố phường nào cả, "rất ngu khi đi đuờng" là câu mà tụi nó dành tặng mình, vì thế bất kể đi đâu cũng có người hộ tống. Hà! Ngon! ( Bây giờ nó đã làm xa, công việc đó có Duy đảm nhận. Cứ yên tâm. Thằng Duy cũng làm tốt lém, mỗi tội đấm thằng Duy êm hơn, vì nó béo quay như lợn ấy hiii )
    Giờ thằng bạn đó sắp sửa sang Lào. Công việc bên đó sẽ kiếm được nhìu tiền hơn, và dù nó bùi ngùi thì mình cũng cứ chửi um lên " Làm giề phải buồn, đi đi, đi kiếm nhìu nhìu tiền đem zề đây, sếp càng ngày càng hay ăn đó..."
    Một tuổi mới, thật hp, thật nhiều niềm vui nha em. Sếp sẽ buồn lắm khi em sang bên đó. nhưng mày k cần điện thoại, nhăn tin nhièu, số tiền ấy cứ bắn sang thẻ cho tao sử dụng là được he he ( nghe hơi lợi dụng tý, nhưng sếp còn bận tán zai... kẻo đến khi mày về vẫn chưa có anh nào thì... mày lại chê là sư tử cái nên ế )
    HAPPY BIRTHDAY!!!
  10. khyhhh

khyhhh Thành viên mới

Xin lỗi vì vô vào mảnh đất riêng của bạn..hi..... mình chỉ nhờ nó để gửi tới một người....người ấy khùng, hâm, tk... làm tôi nhièu khi tức muốn chết... nhưng tôi thích thế... cứ thích thế đấy...
    Trời ơi vui quá...không thể tả được...một niềm vui quá lớn...minh đã mất bao nhiêu thời gian bao nhiêu ngày.. lập thêm bao nhiêu nick để đăng ký mà không được ....hôm nay ngay 17/11/2009 mình thử làm lại... lại được...trời mất không biết bao nhiêu thời gian và cuối cùng cũng được ...
    Mình muốn vào chỉ vì một người, chỉ vì một người duy nhất..một thôi... ông trời đúng là không phụ lòng người...cuối cùng tôi đã trở lai TK đã đến.. hi everebody..I''m coming... come back here...
    haaaaaaa haaa......
    Tặng người ấy, một người chiếm trọn trái tim tôi...
    Em kể cho anh nghe về nỗi nhớ của em
    Cái nỗi nhớ của những ngày thật khác
    Những ngày đầy tình yêu với chiều không nắng tắt
    Ngập tràn những tiếng cười từ đâu đó không anh
    Em kể cho anh nghe về hạnh phúc ngọt lành
    Về niềm tin vào tình yêu bất diệt
    Về những đỉnh cao không bao giờ anh biết
    Về cả những nồng nàn ân ái khác của em
    Em kể cho anh nghe về rất nhiều cái tên
    Mỗi một cái gắn với bao cảm xúc
    Khi mênh mông lúc chân thành rất thực
    Rồi cả những nợ duyên như đã hẹn bao giờ
    Em kể cho anh nghe về cả những giấc mơ
    Trong đó có em và một ai đó khác
    Cả hai sẽ bên nhau trong miền không tuổi tác
    Không có cái so le của tuổi trẻ tuổi già
    Em kể cho anh nghe về bay bổng lời ca
    Em đã hát thầm thì nơi biển vắng
    Người ta với em như trùng khơi với sóng
    Và em đã yêu như thể mới đầu tiên
    Em kể cho anh nghe về những phút bình yên
    Em như đi trên mây và tan vào trong gió
    Những cảm giác với anh chưa bao giờ em có
    Như thể anh trong em chưa hiện hữu bao giờ
    Em kể cho anh nghe về cả những bất ngờ
    Những cảm động lần đầu tiên em biết
    Những hay ho không thể nào tả xiết
    Những chân tình không thể có trong anh
    Em kể cho anh nghe về cuộc đời màu xanh
    Về ai là người buồn vui em nghĩ tới
    Về những đắm say của một ngày rất mới
    Đâu dễ nhạt phai như ngu dại ngày xưa
    Em kể cho anh nghe về chuyện thật như đùa
    Về tình yêu không bao giờ thay đổi
    Vừa khít nhau như không cần phải nói
    Như tất thảy sau ngày rồi sẽ đến là đêm
    Em kể cho anh nghe về cuộc đời của em
    Về hạnh phúc tròn vành và rõ chữ
    Em vô tư như anh chưa từng có
    Chưa từng một lần là một nửa của em
    Anh đã mở lòng mình ra nhận hết lòng em
    Cười thật tươi để giấu đi cay đắng
    Lấp đầy vui của em để quên mình trống vắng
    Ôm trọn nhớ thương về trả yêu lại cho em.
    Anh xin nhận ngả nghiêng để em được bình yên
    Anh nhận những xấu xa để phần em đẹp đẽ
    Anh xin nhận già nua để phần em tươi trẻ
    Anh nhận âm thầm về để bay bổng cho em.
    Anh sẽ kể cho em nghe về một chuyện không tên
    Chuyện về một trái tim biết yêu trong im lặng
    Biết chắt chiu ngọt ngào từ biển đời rất mặn
    Biết đập nhịp mỗi ngày chung một nhịp với em.
    E có hiểu lòng anh? A đang phải đấu tranh, đang phải nỗ lực và em cũng thế...tại sao chúng minh lại không cùng nhau nhìn về phía trước mà cứ làm khổ nhau hả em Until you...!!!!!!!![r32)]
    thôi lại phải chúi đầu vào việc...haaaa zui quá zui ........chỉ vì một người
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa