1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

VIẾT...CHO MÌNH...BÌNH YÊN...o o 0 o o ...

Chủ đề trong 'Ninh Bình' bởi iwcotte, 18/11/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. constantkhy

constantkhy Thành viên mới

Tiếp theo có thể la "anh có biết.. cho đến giờ người em yêu thương nhất là ai k? A T do. Chỉ anh ấy mới hiểu em cần gì, em mong muốn gì"....và còn tiếp nữa.
    Mình nói quả không sai? mình là một thiên tài võ đoán .haaaaaa...hì ..bao nhiêu việc mà cứ vô đây để viết....mỗi ngày qua đi là nỗi buồn lại lớn thêm ... có lẽ làm người khác buồn làm em hạnh phúc lắm đúng ko? quan trọng gì? quan trọng chi? haaaaa..
    "À ơi, tôi ru em ngủ... Ngủ đi em, một giấc ngủ bình yên khi em cũng như trẻ thơ khi em không vướng bận lòng trần, sải chân bước đi thênh thang trong giấc mơ ngàn dặm... Nơi đó có những áng mây bồng bềnh đầy thanh âm của gió, có biển cả thanh bình, có ánh nắng dìu dịu, có cả người yêu em và em yêu.
    Giấc ngủ với tôi lúc nào cũng thật quý giá. Trong đó tôi mường tượng được cánh tay ôm lấy người thương, thấy sự ấm áp mỗi khi nép mình trốn cái lành lạnh đêm khuya, mơ thấy gia đình ruột thịt luôn bên cạnh dù thời gian có trôi xa, mơ thấy thế giới mới yên lành... Mơ thấy ngày bình yên hạnh phúc đơn giản chỉ là nụ cười của ai đó thấp thoáng dễ thương... "
    Dù xa cách nhưng ta vẫn nhớ, anh vẫn giỡ bên mình giấc mơ rằng sẽ được gần em, sẽ không còn để em phải xa anh nữa. Chắc là anh sẽ chết mất nếu không còn thấy em nữa.
    Buồn làm chi ..giận mà chi..vi yêu sao lỡ oan trách gì...
  2. iwcotte

iwcotte Thành viên mới

Cuộc sống thật buồn cười...
    Và tình yêu cũng vậy, cứ luẩn quẩn, quanh co như trốn tìm nhau... như đuổi bắt nhau, bắt nhầm...rồi lại thả, lại bắt...
    Ta cũng k hiểu nổi chính ta nữa.
    Ta đã từng yêu, không phải là 1 mà là 2 mối tình cơ. Ta có phải là 1 kẻ ba lăng nhăng ko nhỉ? Chắc là có rồi, mới 23 tuổi mà đã yêu 2 người. ( Giỏi. Giỏi lắm ) Đã khổ đau, đã hp, đã từng muốn được sống chết vì nhau. Muốn là vĩnh cửu.
    Nhưng cái gì là vĩnh cửu???
    Ta tự hỏi, và đi tìm. Và rồi ta nhận ra, tình yêu cũng như một cái mầm cây, từ từ lớn mỗi ngày, và nó cần sự nuôi dưỡng, vun trồng của cả hai, từng ngày...từng giờ....từng phút...từng giây... Phải tưới cho nó những gì nhỉ? Đó là yêu, là tin, là chút hơn giận, nhớ nhung, mong đợi, là cả chút hiểu nhầm khổ đau... Nhưng niềm tin yêu vẫn mạnh hơn cả... cái cây nào cũng có những lá xanh và lá úa, ta cố gắng tỉa đi những cành không tốt, chứa sự cố chập, tự ti, chứa sự ghên tuông vô lý, để còn lại là yêu thương... Nhưng nếu người lại là cho nhiều lá úa mọc ra... thì sẽ k bao giờ toàn vẹn được...
    Và ta đã thất bại, đã thất bại, nhưng ta vẫn đứng lên. Không muốn tìm nguyên nhân là do ai? Do ta? hay do người? Ai đã làm cho cái cây tình yêu ấy sớm lụi tàn? Ta không biết. Nhưng ta biết một điều. Sau 2 mối tình đó. Ta đã thực sự trưởng thành hơn, thực sự, hiểu giá trị đích thực của tình yêu hơn. Và ta không hối tiếc.
    Như bài hát :" Dấu yêu một thời" mà ta đã được biết đến từ ai đó, " Dù mai sau, mình gặp nhau, thì hồn nhiên như chưa bắt đầu"
    Mọi thứ đã qua. Hãy để cho qua. Hãy đứng lên,và đừng tự làm khổ mình nữa Hải Yến àh. Hãy cất tất cả đi. Quá khứ tại sao còn vương lại nơi đây? Cóc,Ỉn, bóng bay hình trái tim, ...và những mộng mơ...k thể nào trở thành hiện thực. Hãy xoá bỏ. và hãy sống đúng với lòng mình. Được ko?
  3. iwcotte

iwcotte Thành viên mới

Và bây giờ ta đã yêu. Ta sẽ chăm sóc cho cái mầm cây này xanh tốt. Ta sẽ không cố chấp, tự cao, và không đòi hỏi. Chính tay ta sẽ chăm sóc cho cái mầm cây này, dẫu rằng nếu cuộc đời có sóng gió, dẫu rằng mọi thứ ào tới chỉ nhằm phá bỏ nó đi. Thì ta nhất định không từ bỏ. ta nhất định không từ bỏ... Cho tới khi nào người ra đi, và ta không còn chút sức lực nào để đấu tranh, che chắn cho nó nữa.....
  4. iwcotte

iwcotte Thành viên mới

( Hay nhỉ? hôm nay có 5 người đang vô đây. Lâu lém mới đông như vậy, mih vẫn viết, dù o có ai, hay có 500 người, thì mình vẫn viết....)
    Anh!
    Em xin lỗi vì đã làm anh đau khổ? Xin lỗi vì biết anh yêu em rất nhiều mà vẫn thờ ơ, xin lỗi vì những ngày mưa, cũng như ngày mưa...anh vẫn theo em, vẫn đợi chờ em, còn em lại khổ đau trong mối tình khác...
    Anh!
    Em xin lỗi vì đã anh phải đợi chờ quá lâu, xin lỗi vì biết nói những câu gì sẽ làm anh buồn mà vẫn nói. Xin lỗi vì khi đã nhớ anh, đã biết lo lắng cho anh, trái tim đã có anh, mà vẫn kể cho anh nghe về quá khứ... vẫn kể cho anh nghe về Cóc xấu xí, và kể về những ngày đã qua...
    Anh!
    Em xin lỗi, vì anh quá bao dung, và anh quá nhân hậu, còn em thì ngốc ngếch, bướng bỉnh và gàn dở... Em xin lỗi...
    Em xin lỗi....
    Giờ đây. Em thực sự muốn được sống lại là mình. Được vui đùa, được cười nói, được tụ tập bạn bè, và lại kiếm tiền, lại kiếm tiền hì hì ... cảm ơn vì anh đã tới, và kéo em ra khỏi những tháng ngày ủ dột, đầy hận thù, và sự nhớ nhung đau khổ.
    Bắt đầu từ hôm nay. Ngôi nhà này...( với em, toppic này là một ngôi nhà nhỏ) Em sẽ đóng của nó lại. Em muốn khép lại quá khứ. Và em muốn được cùng anh, làm những gì mà ta mơ ước... Anh hãy cứ về nhà nấu cơm cho vợ con nhé... Em sẽ đi tiếp khách, ký hợp đồng... và...về dạy dỗ chồng con. Haaaaaaaa
    Em hạnh phúc, và em tự hào.
    Chào mi nhé. Ngôi nhà thân yêu. Chào mi nhé!!!
  5. favourite

favourite Administrator - Một người gắn bó TTVNOL Staff Member

Khoá theo yêu cầu chủ topic
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa