1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

VIẾT...CHO MÌNH...BÌNH YÊN...o o 0 o o ...

Chủ đề trong 'Ninh Bình' bởi iwcotte, 18/11/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. iwcotte

iwcotte Thành viên mới

Bình Yên
    Đêm nào anh cũng thầm hát " Bình yên ta vào đêm" . Nhưng có thật ta mong bình yên đến thế ko? hay chỉ là mong ước đc giấc ngủ ngon ko mộng mị? Sáng mai ta có cần đến bình yên nữa ko?
    Sáng mai ta mong bình yên, sáng mốt ta cũng mong bình yên để : " Sớm lại chiều đi lên cơ quan, chiếc xe cà tàng một lon cơm khô " rồi một ngày kia ta chợt giật mình " Ta chưa sống bao giờ " chưa đủ ngọt bùi cay đắng. Lẽ sống ở đời cần có chút sóng gió mới hiểu hết giá trị của bình yên. Đừng mong bình yên quá sớm để ko bao giờ ta thật sự bình yên .
    ..........................................................
    Sao anh thi thoảng mới ghé...cái...đầu...vô...box...roài...lại ra...vậy...
    Bận thế...cơ...àh....sợ bình yên???

2. iwcotte

iwcotte Thành viên mới

( viết hộ cho tâm hồn nào đó cô đơn...)
    Có lẽ đây sẽ là lần cuối cùng em viết cho anh. Viết về anh.
    "...Chúng ta chia tay nhé.
    Ừ.."

Chúng ta không vội vàng. Cũng không suy tính. Xa nhau là điều vốn dĩ của 2 tâm hồn, mà đơn giản vì sự đồng điệu mà gần nhau.
    Trước đây chỉ vì anh đã nói: " ANH YÊU EM " mà em bất chấp tất cả. Yêu anh.
    Thật.
    Chân thành.
    Và đắm đuối....
    GIờ đây cũng chỉ vì một câu nói: " anh không thể yêu em như đã yêu chị ấy" mà em bất chấp tất cả.
    Xa anh.
    Thật.
    Thanh thản.
    Bình yên...
    Em có thể là người yêu thứ một ngàn lẻ một, chứ không thể là người không đứng thứ một khi anh yêu.Đã có lần em nói với lòng mình, rằng: " yêu duy nhất một người, không phải là trong suốt cuộc đời ta chỉ yêu một người, mà là khi ta yêu một ai đó, thì không yêu thêm người thứ hai"
    Đã có lần....em..nói...
    ...................................................................
  3. k3lagthag

k3lagthag Thành viên mới

Tặng PƠ-AO:
    Nếu bạn thiếu tự tin?
    Chuyện gì sẽ xẩy ra khi bạn không đủ nghị lực để vươn lên? Khi bạn thấy quá nhiều khó khăn? Bạn sẽ phải trả giá sự không quyết tâm và nhút nhát của mình. Không ít người tìm thấy sự bình yên trong những nguyên trạng. Bằng lòng với cuộc sống tẻ nhạt có thể đem lại cho bạn sự yên tĩnh, nhưng bạn sẽ có cảm giác gì khi 10 năm sau, gặp lại những người bạn đã lựa chọn khác, đã liều mình đuổi theo ước mơ, đã tự điều khiển cuộc đời, có một cuộc sống sôi nổi và thú vị, còn của bạn sẽ mãi mãi không thay đổi? Lương tháng của bạn có thể cao hơn, nhưng đấy lại không phải những gì bạn mong muốn.
    Bạn thử nhìn lại cuộc đời mình... đã có lúc nào bạn hối tiếc vì không làm, không nói một việc gì chưa? Bạn có cảm giác gì khi phải từ bỏ ước mơ? Điều đau đớn hơn là chính bạn đã lựa chọn con đường này. Nếu điều đấy không hay thì tại sao bạn phải sống thêm 1, 2...10 năm trong nguyên trạng? Đừng để những mong ước bị bám "bụi", đừng bỏ qua những cơ hội trước mắt. Hãy phấn đấu vươn lên!
    Nhà văn người Mỹ Mark Twain đã nói: "20 năm về sau bạn sẽ hối tiếc những điều mình không làm hơn những điều bạn đã làm. Vì thế hãy gạt đi sự lo lắng, đón gió vào buồm... hãy mơ và khám phá!"
    -----------------------Theo Katepham.
  4. Tolate

Tolate Thành viên mới

Sẽ chẳng bao giờ được bình yên , nếu ta vẫn còn yêu
  5. iwcotte

iwcotte Thành viên mới

Sẽ chẳng bao giờ được bình yên , nếu ta vẫn còn yêu
    ..........................................................................................................
    To: Anh trai
    HIc anh vít thế này thì làm gì có ai dám yêu...
    Hay anh định đe doạ để hổng ai iu.....mình anh thưởng thức ...cái...thứ...không...bình...yên...đó àh...khà...khà...
  6. iwcotte

iwcotte Thành viên mới

K3 lagthag.....
    Cảm ơn anh nhìu lém....khì...khì...
    Em thiếu tự tin thiệt....hum nọ bụp nhau...đứa...kia..thật ra chỉ...to con...chứ yếu xìu....thế mà ....em sợ...hì...hì...
    Từ nay phải tự tin mới được.....
  7. huongnhu4

huongnhu4 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

HNhu phục Én thật á. Bụp nhau nữa kà. Hì, khoái quánh nhau lắm, nhưng hông có ai dám ngồi yên đưa đầu cho mình quánh gì hết chơn. Thất dzọng muốn chết luôn. Nhớ, hồi nhỏ có lột giày, gõ dzô đầu chai một lần. Lần đó, bị chai đè ga quánh cho một chận khóc đã luôn. Hì, từ đó tới giờ, chưa có dịp quánh ai, cũng như chưa bị ai quánh. Hì, uổng ghê! Phải rủ anh bacalatha quánh nhau mới được. Én, ủng hộ HNhu nha.
  8. doankhucthu

doankhucthu Thành viên mới

LỘ RÕ BẢN CHẤT!!!....PHỤ NỮ VIỆT NAM...CHỊ.... HÙNG THƯỢNG VÕ....TRUNG HẬU...HIẾU CHIẾN....
    MAY MÀ ...THẰNG KU MÃ-VIỆN HỒI XƯA...ĐÃ TRẤN YỂM ÍT NHIỀU KHÍ THẾ....CHỨ HÔNG TRẤN...CHẮC...DIE QUÁ....xx(]......
  9. muvantit

muvantit Thành viên mới

Bình yên ta chờ nghe, chờ nghe tình vỗ lên tim mình ....Yên bình .
  10. doankhucthu

doankhucthu Thành viên mới

À!...Ừ!...YÊN BÌNH...
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa