1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Viết cho một người Hà Nội

Chủ đề trong 'Public Hà Nội' bởi Langbiang, 05/02/2003.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. darkflames

darkflames Thành viên mới Đang bị khóa

Chấm hết rồi hả, hehe, tập trung vào việc yêu đại ca thôi nhé, cấm đi xí xọn linh tinh ...
  2. 1001Nights

1001Nights Thành viên mới

Mod nào xoá bài của tớ rồi?
    Chắc mod thấy 1 từ đơn giản và 1 cái icon nên xoá vì "ngắn" hả?
    Cảm xúc là cứ phải dài, phải nuột, phải đo gang được hả?
  3. annylinh_tieuyeutinh

annylinh_tieuyeutinh Thành viên mới

Arch à.. hai hôm nay bận ôn thi cái môn đáng ghét đó nên chẳng Offline cho Arch,,, nhớ Anny k thế. Em buồn ngủ quá.. chẳng bít có thức mà xem bao giờ anh lên mạng nữa k. mai lại phải đối diện với cái ông thầy tham tiền đó. Thật là... k ra sao cả.
  4. puss

puss Thành viên mới

viết cho một người...không ở Hà Nội!
    Trưa qua nhận được tin nhắn..thoạt tiên tưởng bạn "đùa"...vì dường như mọi thứ vẫn diễn ra suôn xẻ..nhưng bạn khẳng định điều đó là "thật"!
    Cảm thấy thương, thương lắm! Bằng tuổi mình mà lăn lộn..trải qua biết bao nghề.....trông già dặn...con người cũng rất cứng cỏi...vậy mà bi giờ....
    Vẫn hỏi han...quan tâm...nhưng không trực diện động vào nỗi đau...để bạn bình tâm...khi nào nói được thì nói vậy!
    Tối nay bạn bảo "nên xem xét lại.."...đâm ra cũng hơi băn khoăn..hay đợi đến khi bạn ra Bắc?..được bạn dẫn đi còn gì bằng..nhưng lâu quá! biết đến bao giờ?
    Tự nhiên lại nhớ đến lần cả hội ngồi kara..hôm đó bạn đến rất muộn vì phải làm xong việc đã..trông bạn thật mệt mỏi...nhưng vẫn đến! Mình vẫn luôn ngạc nhiên vì sự nhiệt tình của bạn...bạn sống tốt với mọi người..nên đi đâu cũng có bạn bè. Chuyến đi của mình so nice đến vậy là nhờ bạn, nhờ những người bạn của bạn!
    Nhớ hôm đó bạn ngồi thâm trầm..nhưng khi cầm mic hát những bài hát về Tây Nguyên.....chất giọng hoang tàn...hay đến ngạc nhiên...
    ....tự dưng muốn nghe bạn hát quá! hì hát cũng là một cách giải tỏa mà. Bao giờ ra Bắc...ra Hà Nội..nhất định puss sẽ dẫn bạn đi chơi một vòng HN..ra nhanh lên nhé!
    Được puss sửa chữa / chuyển vào 20:47 ngày 27/03/2006
  5. 1001Nights

[nick] puss [/nick] của tớ!
    Tớ vốn không định trả lời cậu chỉ bằng 1 từ, đính kèm 1 icon như tớ đã viết và đã bị xoá. Nhưng chỉ vì tớ nghĩ 1 từ ấy thôi đủ rộng, đủ hàm chứa, và đủ để cậu ngẫm và nghĩ về tớ, về mỗi người.
    Tớ đã không viết là Ko, cũng không viết là Có, mà tớ viết là Kó. Vì nghĩ rằng sự nhập nhằng biến thể ấy chính là sáng tạo, và cũng là một điểm đủ để tớ trốn mình hợp lý, và đủ thoả mãn đòi hỏi của cậu, và của ai đó đang tò mò.
    Puss ạ! Tớ những tưởng với thể loại câu hỏi "Yes - No Question" thì chỉ trả lời "Yes" hoặc "No" là đủ. Vì phần nội dung chính đã nằm trong câu hỏi, chứ không phải ở trong cái quá đỗi ngắn gọn của lời đáp. Nên tớ đã hồi âm ngắn gọn vậy thôi.
    Đáng tiếc, người ta đã xoá bài viết ngắn ngủn đó của tớ, vì người ta thấy đó là rác, là spam, là làm xấu topic. Puss ơi, tớ vẫn luôn không nghĩ một ai đó lại thắc mắc và xử lý phần lỗi về TIẾNG VIỆT và Ý THỨC của tớ. Vậy mà...
    Không sao, cuộc sống là thế Puss, không ai giống ai cả. Về nhận thức cũng như là cảm xúc. Hôm nay tớ vừa mua về một bó loa kèn trắng, và tớ sẽ vẽ.
    Nhưng là ngày mai tớ mới cầm cọ được, vì hôm nay tớ đã không vui.
    My Pussie!!!
  6. puss

puss Thành viên mới

1001Nights ...
    Mấy hôm nay avatar YM của tớ là bức tranh "thiếu nữ bên hoa huệ"..một vẻ đẹp dịu dàng và hoài cổ!
    Cả tuần nay..chiều nào trên đường về tớ cũng thấy hàng dài xe đạp rong chất đầy những bó loa kèn trắng...tớ cứ ngắm mải miết...nhưng chưa mua một bông..chưa chụp một bức ảnh...và chưa viết một dòng nào - cảm xúc của tớ ...
    Cậu xa Hà Nội bao ngày rồi nhỉ? cậu có bao giờ đếm thời gian không? lúc nào cậu trở lại..tớ sẽ tặng cậu một chiếc lọ hoa mà tớ mua ở Bát Tràng vào một buổi trưa đầy nắng và gió..
    Ps: Cậu à, tớ vừa phát hiện ra bài trên tớ viết vài dòng cho cậu biến mất..cũng là lúc tớ nhận được pm của Mod . Hóa ra bài của bọn mình k bị xóa, mà MS chuyển sang topic Tổng hợp...
    http://www2.ttvnol.com/hanoi/223422/trang-52.ttvn
    Cám ơn MS nhé!
    Được puss sửa chữa / chuyển vào 21:31 ngày 27/03/2006
  7. 1001Nights

Puss!
    Thực tình tớ cũng thấy bức Thiếu nữ bên hoa huệ của Tô Ngọc Vân rất đẹp, đẹp chuẩn mực. Tớ rất kết cái bố cục hình xoắn ốc vàng của dáng ngồi thiếu nữ bên hoa, nhưng để nói là rung cảm và thích thú với hội hoạ Việt Nam buổi ấy, tớ thích Em Thuý của Trần Văn Cẩn hơn.
    Tớ định vẽ một bức Loa Kèn, tĩnh vật thôi, không người. Nhưng sẽ vẽ bằng màu nước. Bỗng dưng tớ muốn lột tả một điều tính khiết, trắng trong... sau rất lâu trong quá trình dãy dụa xanh đỏ, và cuồng ngạo.
    Cám ơn một cái bình gốm Bát Tràng. Đã lâu lắm rồi, gần tròn hai năm tớ không sang bên đó. Và cũng là ngần ấy thời gian tớ đã không tự tay nhào nặn một món đồ, để rồi thích thú, để đắm say.
    Đã xa HN gần tháng nay, và tớ không đếm ngày trở lại. Thời gian gần đây tớ không còn thói quen đếm ngược từng đêm, cho một điều gì đó. Có lẽ vì tớ đang thấy ấm áp, thấy mát dịu, đủ đầy.
    Vì tớ tin mình, yêu mình chứ tuyệt đối không có ý niệm gửi trọn bản thân cho bất cứ ai nữa. Đang thấy hạnh phúc, và tớ không muốn làm rối rắm mình bởi những thứ vụn nhỏ, và chưa muốn dấn thân vào một chặng phiêu lưu.
    Thực lòng tớ không thích lắm loa kèn, tớ thích Ti gôn. Vì nó gắn tớ vào chặng đời đẹp nhất, đã qua!
  8. puss

puss Thành viên mới

Ngước mắt lên..chỉ còn nick 1001Nights và puss ..tớ khẽ mỉm cười..mọi người chạy hết rồi ...và topic này bỗng nhiên trở thành nơi để tớ và cậu trò chuyện!
    Hoa tigôn? thế cậu có biết ở Hà Nội chỗ nào ngắm hoa Tigôn đẹp k? tớ chỉ biết đoạn dốc nhỏ gần khách sạn Thắng Lợi ( cái trí nhớ bướng bỉnh k chịu nói cho tớ biết đó là phố nào)...một ngôi nhà với dàn Tigon ngoài cổng...
    Còn tớ, tớ vẫn rung động trước sắc trắng của loa kèn hơn..cũng như người bạn của bọn mình..cô ấy yêu hoa cúc trắng...và tất cả những loài hoa mang màu trắng...
    Đi xa, cậu có muốn về Hà Nội k? còn tớ, đang ở Hà Nội..nhưng lại muốn đi thật xa..thật xa!
    Cậu đã xem flash Lover''s Concerto chưa? một cô bé con nằm trên một thảm cỏ xanh...nhìn lên bầu trời đầy sao...tiếng piano trong veo...dễ thương cực kỳ!
    ước gì..lúc nào đó tớ có thể ngắm bầu trời đầy sao như thế..đầy sao như nick của cậu - mặc dù, tớ lớn rồi! chẳng còn là một cô bé con nữa!
  9. kryptonite

kryptonite Thành viên mới

Nhí nhố !!! quá thể nhí nhố !!! thật có lắm kẻ dị thường, đời lắm kẻ dị .... Lao như điên vào cái đám mây mờ mờ đằng trước mà chẳng biết trong mây có gì, vào mới thấy trống không, phí thời giờ vô bổ cho những loại vô tâm ... tự nhiên thành nhí nhố !!! thật bull**** quá ....
  10. Thu_6

Thu_6 Thành viên rất tích cực

Linh tinh !
    ..............
    Tớ không bao giờ tin vào lời nói nữa
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa