1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Viết cho một người Hà Nội

Chủ đề trong 'Public Hà Nội' bởi Langbiang, 05/02/2003.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Langbiang

Langbiang Thành viên tích cực

Ngày hôm qua là một ngày nặng nề. Mệt và nhiều thất vọng. Công việc nhiều khi khiến em cảm thấy bị upset.
    Lại thèm ước có anh ở đây, cũng chẳng biết để làm gì, nhưng giá mà có anh để em lại rủ anh đi đâu đó hóng gió và tán chuyện... chắc sẽ dễ thở hơn và bớt nặng nề hơn khi trở về nhà...
    Nhiều khi em hay tự cười khi tụi bạn em, hoặc những người mới quen gọi em là người bản lĩnh. Từ "bản lĩnh" có nhiều nghĩa không, anh nhỉ? Hay đó là từ chung để gọi những cô gái hơi lanh một chút, lợi ngôn một chút, và có đầu óc một chút....? Nhưng em lại thấy mình giống cô gái mà anh miêu tả hơn "nhiều năng lượng hoạt động, hay hy vọng và cũng dễ thất vọng. Mong manh, dễ vỡ"... Mà như vậy thì chẳng giống một người bản lĩnh chút nào.
    Em kể cho anh nghe về H chưa nhỉ? Một người bạn em quen khi đi viết bài (hoàn cảnh có vẻ giống lý do em quen anh, anh nhỉ?). Nhưng chẳng hiểu sao, cái cảm giác anh ấy nghĩ về em lại khiến em lúc nào cũng bị nghẹt thở. Em không muốn là một cô gái lúc nào cũng kiêu hãnh, tự tin, và đầy bản lĩnh như anh ấy hình dung và mô tả. Có rất nhiều lúc em hoang mang và bối rối. Có rất nhiều lúc em không biết phải xử lý như thế nào trong tình huống của mình. Có rất nhiều lúc em thèm được nhìn nhận như một người yếu đuối và mong manh. Và rất nhiều, nhiều lúc em muốn có một người bên cạnh để an ủi, và tiếp cho em thêm sức mạnh. Phải, rất nhiều lúc em cần một bờ vai, chứ không phải chỉ là sự khâm phục, khen ngợi. Em mệt mỏi. Ai mà chẳng có con người yếu đuối trong mình, anh nhỉ? Sao không sống thật với những yêu thương khao khát đời thường, sao cứ phải gồng mình lên cứng cỏi và bản lĩnh. Như bây giờ đây, em muốn khóc lắm. Muốn úp mặt vào ngực anh và khóc... Nhưng hình như em chưa bao giờ làm thế. Dù rất nhiều lúc em muốn.... muốn lắm, anh biết không...
  2. Langbiang

Nghe bọn bạn bảo gặp anh tại một quán cafe. Biết là tụi nó đùa để chọc em thôi, mà sao cả sáng giờ vẫn chưa tập trung đầu óc lại được...
  3. Langbiang

Nghe bọn bạn bảo gặp anh tại một quán cafe. Biết là tụi nó đùa để chọc em thôi, mà sao cả sáng giờ vẫn chưa tập trung đầu óc lại được...
  4. cafe20

cafe20 Thành viên mới

"Một thoáng đã qua giấc mộng đời
    Tỉnh ra sao thấy quá bùi ngùi
    Nhớ dáng cô gái năm xưa chờ anh trong mưa
    Mãi mãi anh muốn sống lại ngày hai mươi
    Khi trong tim anh em là người đẹp nhất
    Khi trên tay anh thơm hương mùi hoa cỏ dại
    Và tình yêu chưa bao giờ đẹp hơn...."
    ........
    Cafe 20
  5. cafe20

cafe20 Thành viên mới

"Một thoáng đã qua giấc mộng đời
    Tỉnh ra sao thấy quá bùi ngùi
    Nhớ dáng cô gái năm xưa chờ anh trong mưa
    Mãi mãi anh muốn sống lại ngày hai mươi
    Khi trong tim anh em là người đẹp nhất
    Khi trên tay anh thơm hương mùi hoa cỏ dại
    Và tình yêu chưa bao giờ đẹp hơn...."
    ........
    Cafe 20
  6. BIANCO

BIANCO Thành viên quen thuộc

Đọc những bài bạn viết, tôi cứ ngỡ như đang đọc lại chuyện của chính mình. Bạn ạ, rồi thời gian sẽ xoá nhoà tất cả. Tôi cũng đã từng như bạn, nhưng giờ thì tôi thấy thanh thản và bình yên lắm. Dù rằng để được như thế này, tôi phải mất khá nhiều thời gian...
    L'AMOURC'EST POUR RIEN
  7. BIANCO

BIANCO Thành viên quen thuộc

Đọc những bài bạn viết, tôi cứ ngỡ như đang đọc lại chuyện của chính mình. Bạn ạ, rồi thời gian sẽ xoá nhoà tất cả. Tôi cũng đã từng như bạn, nhưng giờ thì tôi thấy thanh thản và bình yên lắm. Dù rằng để được như thế này, tôi phải mất khá nhiều thời gian...
    L'AMOURC'EST POUR RIEN
  8. Langbiang

Nhưng thật sự là nhiều khi tôi không muốn quên, bạn ạ. Muốn giữ một mình hình ảnh ấy thôi, trong lòng mình, dù biết là vô vọng
  9. Langbiang

Nhưng thật sự là nhiều khi tôi không muốn quên, bạn ạ. Muốn giữ một mình hình ảnh ấy thôi, trong lòng mình, dù biết là vô vọng
  10. Cobalt

Cobalt Thành viên quen thuộc

Cobalt đồng ý với Langbiang như vậy . Đừng cố quên gì cả mà hãy để mọi chuyện qua đi bình thường . Hãy giữ lại những KỈ NIỆM của riêng mình . Cũng có 1 thời gian rất dài Cobalt có ý nghĩ sẽ quên đi mọi chuyện , quên đi quá khứ của mình nhưng Cobalt cũng sớm nhận ra rằng điều đó không có ích gì cả mà càng làm cho ta cảm thây buồn hơn , trống trẩi hơn . THỜI GIAN sẽ giúp Chúng ra tất cả , sẽ giúp người ta trưởng thành hơn .
    Cobalt nghĩ rằng cứ làm những gì mình thích , cứ suy nghĩ những gì làm mình thoải mái ................................ chứ không cần gò ép mình vào 1 khuôn khỏ nào cả , như vậy sẽ có ích cho ta và cho mọi người nhiều hơn .
    COBALT .
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa