1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Viết cho một người Hà Nội

Chủ đề trong 'Public Hà Nội' bởi Langbiang, 05/02/2003.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Cobalt

Cobalt Thành viên quen thuộc

Cobalt đồng ý với Langbiang như vậy . Đừng cố quên gì cả mà hãy để mọi chuyện qua đi bình thường . Hãy giữ lại những KỈ NIỆM của riêng mình . Cũng có 1 thời gian rất dài Cobalt có ý nghĩ sẽ quên đi mọi chuyện , quên đi quá khứ của mình nhưng Cobalt cũng sớm nhận ra rằng điều đó không có ích gì cả mà càng làm cho ta cảm thây buồn hơn , trống trẩi hơn . THỜI GIAN sẽ giúp Chúng ra tất cả , sẽ giúp người ta trưởng thành hơn .
    Cobalt nghĩ rằng cứ làm những gì mình thích , cứ suy nghĩ những gì làm mình thoải mái ................................ chứ không cần gò ép mình vào 1 khuôn khỏ nào cả , như vậy sẽ có ích cho ta và cho mọi người nhiều hơn .
    COBALT .
  2. nO_mErCy

nO_mErCy Thành viên mới

Những kỷ niệm dù vui dù buồn cũng đừng bao giờ đánh mất, bởi đó là một phần của cuộc đời mình, là những gì đã tạo ra bản thân ta ngày hôm nay. Bạn hãy giữ lại những gì đã qua, nhưng đừng nhìn vào khía cạnh đầy nước mắt của nó. Hãy vui lên vì mình đã may mắn hơn nhiều người, được trải qua những phút giây, những cảm xúc như vậy. Và quan trọng hơn nữa, là hãy luôn nhìn và tin tưởng vào tương lai trước mặt bạn - Bạn đã từng rung động, trăn trở, băn khoăn bởi một người - Có thể lắm chứ, một ngày mai, trái tim bạn sẽ rung động thêm một lần nữa.
    Chúc bạn sớm để cho quá khứ thực sự là quá khứ và hướng tới tương lai tươi đẹp của mình. Một tâm hồn sâu thẳm như của bạn, sớm muộn gì rồi cũng sẽ tìm được một nửa của riêng mình.
    No Mercy!
  3. nO_mErCy

nO_mErCy Thành viên mới

Những kỷ niệm dù vui dù buồn cũng đừng bao giờ đánh mất, bởi đó là một phần của cuộc đời mình, là những gì đã tạo ra bản thân ta ngày hôm nay. Bạn hãy giữ lại những gì đã qua, nhưng đừng nhìn vào khía cạnh đầy nước mắt của nó. Hãy vui lên vì mình đã may mắn hơn nhiều người, được trải qua những phút giây, những cảm xúc như vậy. Và quan trọng hơn nữa, là hãy luôn nhìn và tin tưởng vào tương lai trước mặt bạn - Bạn đã từng rung động, trăn trở, băn khoăn bởi một người - Có thể lắm chứ, một ngày mai, trái tim bạn sẽ rung động thêm một lần nữa.
    Chúc bạn sớm để cho quá khứ thực sự là quá khứ và hướng tới tương lai tươi đẹp của mình. Một tâm hồn sâu thẳm như của bạn, sớm muộn gì rồi cũng sẽ tìm được một nửa của riêng mình.
    No Mercy!
  4. Langbiang

Langbiang Thành viên tích cực

Sáng, biển đẹp đến không ngờ. Chợt nhớ câu thơ của ai đó "Biển vẫn cậy mình dài rộng thế, vắng cánh buồm một chút đã cô đơn"!
    Cả ngày cuốn mình vào công việc, lo hình ảnh cho bài viết, phút thảnh thơi, lại chợt nghĩ đến lúc có người yêu. Chắc mình sẽ rủ người ấy ra biển, ở trong ngôi nhà mà mình chụp hình trong bài viết decor kỳ này. Chỉ nghĩ thế thôi cũng thấy hạnh phúc lắm rồi.
  5. Langbiang

Sáng, biển đẹp đến không ngờ. Chợt nhớ câu thơ của ai đó "Biển vẫn cậy mình dài rộng thế, vắng cánh buồm một chút đã cô đơn"!
    Cả ngày cuốn mình vào công việc, lo hình ảnh cho bài viết, phút thảnh thơi, lại chợt nghĩ đến lúc có người yêu. Chắc mình sẽ rủ người ấy ra biển, ở trong ngôi nhà mà mình chụp hình trong bài viết decor kỳ này. Chỉ nghĩ thế thôi cũng thấy hạnh phúc lắm rồi.
  6. ngautuan

ngautuan Moderator

Thơ viết ở biển --- Hữu Thỉnh
    Anh xa em
    Trăng cũng lẻ
    Mặt trời cũng lẻ
    Biển vẫn cậy mình dài rộng thế
    Vắng cánh buồm một chút đã cô đơn
    Gió không phải là roi mà vách núi phải mòn
    Em không phải là chiều mà nhuộm anh đến tím
    Sóng chẳng đi đến đâu nếu không đưa em đến
    Dù sóng đã làm anh
    Nghiêng ngả
    Vì em.
  7. ngautuan

ngautuan Moderator

Thơ viết ở biển --- Hữu Thỉnh
    Anh xa em
    Trăng cũng lẻ
    Mặt trời cũng lẻ
    Biển vẫn cậy mình dài rộng thế
    Vắng cánh buồm một chút đã cô đơn
    Gió không phải là roi mà vách núi phải mòn
    Em không phải là chiều mà nhuộm anh đến tím
    Sóng chẳng đi đến đâu nếu không đưa em đến
    Dù sóng đã làm anh
    Nghiêng ngả
    Vì em.
  8. fanxifang

fanxifang Thành viên mới

Nếu anh rồi sẽ trở lại, em sẽ biết yêu anh hơn ngày xưa. Nếu những màu sắc nhạt dần, em sẽ vẽ anh với màu nỗi nhớ. Và nếu thời gian ngừng lại, thì những nhánh sông hay bao con đường, cũng sẽ dẫn về, một ngày em chờ anh...........
    Muốn nói với anh như thế biết bao, dù em biết chẳng còn cơ hội nào cho em bắt đầu lại một cuộc sống cùng anh như ngày xưa nữa.......
  9. fanxifang

fanxifang Thành viên mới

Nếu anh rồi sẽ trở lại, em sẽ biết yêu anh hơn ngày xưa. Nếu những màu sắc nhạt dần, em sẽ vẽ anh với màu nỗi nhớ. Và nếu thời gian ngừng lại, thì những nhánh sông hay bao con đường, cũng sẽ dẫn về, một ngày em chờ anh...........
    Muốn nói với anh như thế biết bao, dù em biết chẳng còn cơ hội nào cho em bắt đầu lại một cuộc sống cùng anh như ngày xưa nữa.......
  10. Langbiang

Khi em biết được tin mới về anh, dù là em đã đoán trước được ngày ấy sẽ đến, nhưng vẫn không thể nào kìm mình được. Em khóc vì nuối tiếc? vì buồn?.. hay vì tất cả những gì đã xảy ra. Em không giận anh đâu. Lỗi ở phía em cơ mà. Đã có thời gian em nghĩ rằng mình có thể tự chọn một cuộc sống khác, cuộc sống không có hình ảnh anh trong ấy. Chính em cũng là người đã tự nhủ mình hãy để những hình ảnh của anh ra khỏi cuộc đời mình...
    Ngày ra đi, anh bảo một năm không phải là dài. Bây giờ thì em nhận thấy thời gian không còn quan trọng nữa. Anh hạnh phúc với cuộc sống hiện tại. Còn em, chính em là người nghĩ tới điều ấy, sao lại chưa sẵn sàng chuẩn bị tâm lý cho mình để đón nhận. Ngay lúc nhìn thấy hình của anh trên trang web ấy, biết rằng anh đã hoàn toàn bước vào một cuộc sống khác, tự dưng trong đầu em là một chuỗi dài những kỷ niệm của chúng mình.
    Em biết, sẽ còn rất lâu nữa để em có thể quên đi những hạnh phúc hôm nào.
    Nhưng em vẫn phải sống và cố gắng [hải không anh? Quên anh đi để bắt đầu một cuộc sống mới. Cuộc sống với ý niệm rằng anh chỉ là một nguwòi bạn.
    Em sẽ cố, dẫu em chẳng biết mình có đủ nghị lực để làm lại không?
    Hơn bao giờ hết, em muốn trở lại ngày xưa biết bao. Em nhớ những ngày ấy...
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa