1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Viết Cho Mùa Đông

Chủ đề trong 'Nhạc TRỊNH' bởi gio_mua_dong_bac2001, 09/01/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. GreenBox

GreenBox Thành viên mới

Em vẫn sợ mùa đông lắm, hai mấy năm qua vẫn thế. Ấy vậy mà có một mùa đông, ôi bỗng thành thương nhớ - MÙA ĐÔNG CÓ ANH. Anh thích mùa đông. Em cũng tập tành để biết yêu cái mùa lạnh buốt với gió hút heo trên từng mái cổ...triền miên...
    Thoáng nghĩ dại, đến một mùa đông, anh đi - bỏ mặc tay buồn không bàn tay - thì cái nỗi tê cóng sẽ cắn đứt từng ngón tay ta, đứt rời ra mất thôi.
    Mùa đông ơi, hãy là một mùa đông ấm áp suốt đời nhé, để ta có anh, nồng nàn sưởi ấm, ngày qua ngày.....
  2. thuy_vy2001

thuy_vy2001 Thành viên mới

Một ngày oi ả, một ngày oi ả giữa mùa đông. Gió đi vắng, đất trời bứt rứt.
    Hôm nay là 30 Tết, giao thừa, em sẽ lại đón giao thừa ngoài phố, cũng ngắm pháo hoa, cũng náo nức, cũng váy mới, cũng vẫn xinh lắm Gió ạ (em kiêu nhỉ? Ừ, em kiêu đấy, em biết mình xinh mà, kệ em), cũng sẽ đi cùng một người, nhưng không phải Gió. Vậy là, không phải Gió, không phải, không phải, không phải...
    Mùa đông, với em, là một hố sâu thăm thẳm.
    Hai năm, một tháng và hai mươi chín ngày...
    Ngày lại dài như một năm
  3. thuy_vy2001

thuy_vy2001 Thành viên mới

Một ngày oi ả, một ngày oi ả giữa mùa đông. Gió đi vắng, đất trời bứt rứt.
    Hôm nay là 30 Tết, giao thừa, em sẽ lại đón giao thừa ngoài phố, cũng ngắm pháo hoa, cũng náo nức, cũng váy mới, cũng vẫn xinh lắm Gió ạ (em kiêu nhỉ? Ừ, em kiêu đấy, em biết mình xinh mà, kệ em), cũng sẽ đi cùng một người, nhưng không phải Gió. Vậy là, không phải Gió, không phải, không phải, không phải...
    Mùa đông, với em, là một hố sâu thăm thẳm.
    Hai năm, một tháng và hai mươi chín ngày...
    Ngày lại dài như một năm
  4. quanNoK

quanNoK Thành viên mới

Cái lạnh năm nay sao mà tê tái, ta đã xa HN chỉ một mùa đông mà tự giật mình hỏi thầm''lạnh đên thế sao?'' Tự gồng mình để qua mùa đông giá buốt cho dù anh có ở bên. Không biết từ khi nào em đã thây mình cô độc ngay cả khi bên anh. Đôi vai em co ro nhưng lại từ chối vòng tay ấm của anh. Anh đã một thời em đã từng hạnh phúc trong vòng tay che trở. Nhưng giờ thì em đang tự hỏi tình yêu là gì. Có lẽ nào em đã hết yêu anh. Mùa đông sắp qua rồi, em mong tìm lại hơi ấm trong vòng tay của anh cũng như tình yêu mà em đã dành cho anh.­
  5. quanNoK

quanNoK Thành viên mới

Cái lạnh năm nay sao mà tê tái, ta đã xa HN chỉ một mùa đông mà tự giật mình hỏi thầm''lạnh đên thế sao?'' Tự gồng mình để qua mùa đông giá buốt cho dù anh có ở bên. Không biết từ khi nào em đã thây mình cô độc ngay cả khi bên anh. Đôi vai em co ro nhưng lại từ chối vòng tay ấm của anh. Anh đã một thời em đã từng hạnh phúc trong vòng tay che trở. Nhưng giờ thì em đang tự hỏi tình yêu là gì. Có lẽ nào em đã hết yêu anh. Mùa đông sắp qua rồi, em mong tìm lại hơi ấm trong vòng tay của anh cũng như tình yêu mà em đã dành cho anh.­
  6. home_nguoikechuyen

home_nguoikechuyen Thành viên rất tích cực

Có khi mưa ngoài trời
    là giọt nước mắt em.
    Đã nương theo vào đời
    làm từng nỗi ưu phiền...
    Ngoài phố mùa Đông
    đôi môi em là đốm lửa hồng......
  7. home_nguoikechuyen

home_nguoikechuyen Thành viên rất tích cực

Có khi mưa ngoài trời
    là giọt nước mắt em.
    Đã nương theo vào đời
    làm từng nỗi ưu phiền...
    Ngoài phố mùa Đông
    đôi môi em là đốm lửa hồng......
  8. haiminhdang

haiminhdang Thành viên mới

em thích mùa đông, đơn giản thôi,thích cảm giác ấm áp trong mùa đông lạnh. Thích mặc nhiều quần áo để thấy mình an toàn hơn. Thích ở đâu đấy những buổi chiều đông lãng đãng khói sương.....
  9. haiminhdang

haiminhdang Thành viên mới

em thích mùa đông, đơn giản thôi,thích cảm giác ấm áp trong mùa đông lạnh. Thích mặc nhiều quần áo để thấy mình an toàn hơn. Thích ở đâu đấy những buổi chiều đông lãng đãng khói sương.....
  10. gio_mua_dong_bac2001

gio_mua_dong_bac2001 Thành viên mới

Gió lại về rồi. Xao xác. Người có nghe...Gió dệt mùa trên lá. Mùa đông! Gió chào Gió nhé, chào anh bạn, chào cố nhân.
    Chiều ườn ã vắt mình qua những con phố một màu xám ảm đạm. Màu mùa Đông.
    Có điều gì gần như là nỗi nhớ...
    Cho Gió gửi lời hỏi thăm cụ Then nhé, ^_^