1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Viết cho Ngày Hôm Qua... ^ _ ^

Chủ đề trong '1981 Gà - Hải Phòng' bởi Thu_6, 12/06/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Thu_6

Thu_6 Thành viên rất tích cực

Hôm qua của ngày hôm qua là sinh nhật em. Buổi chiều em và hai cậu bạn ngồi Cuối ngõ đến gần tối. Anh gọi điện hỏi em có nhà không anh qua, anh muốn ăn cơm em nấu. Em bảo đang ngồi CN với bạn. Anh cũng vào, ngồi một lát rồi anh giục em về nấu cơm. Em thấy không thoải mái lắm khi anh làm như thế, nhưng em cũng về...
    Đứa bạn cùng phòng không về ăn cơm. Ăn cơm xong anh bảo để anh rửa bát cho vì hôm nay sn em mà. Uh, thì em để anh làm. Lần đầu tiên anh làm như vậy, em thấy ngạc nhiên nhưng không có cảm giác hạnh phúc nữa... Em thấy gượng gạo thế nào ấy...
    Anh đưa em đi dạo. Mua tặng sinh nhật em một đôi búp bê thật xinh xắn và đáng yêu. Mắt em sáng ngời niềm vui vì đó là món quà em rất thích. Búp bê con trai và con gái... Em bảo : " Vậy là con Gái ở nhà có thêm bạn mới rồi".. Anh cười em trẻ con và đòi một hành động thay lời cảm ơn.......
    Em không hiểu mình thế nào nữa. Cũng không hiểu nổi anh luôn. Em muốn tách mình ra khỏi cuộc sống của anh và em đang cố gắng với điều đó. Còn anh thì.... không thể nhưng lại cứ muốn níu giữ....
    Những ngày anh về TN với gia đình, bạn bè.. em không hề nhắn tin cho anh. Em cũng nghĩ rằng anh sẽ như vậy, nhưng dường như chẳng ai yên lòng. Và anh thì cứ gọi điện hỏi những điều vu vơ, em thì trả lời một cách lơ đãng... Ở HN cũng vậy, nếu như trước kia, những tin nhắn của anh khiến em không thể yên lòng, thì bây giờ, em thêm vào đó chút dửng dưng... Anh giống như cơn gió, đi qua ngọn lửa là em, đôi khi cơn gió anh khiến ngọn lửa em bùng lên dữ dội, nhưng cũng có lúc nó khiến ngọn lửa yếu dần và chỉ còn le lói... Le lói chứ không tắt hẳn.... Vì thế, em cứ mãi Chênh Vênh.....
    ..........Và hôm qua, em gặp H. Bọn em đi lang thang dạo chơi trên Phố Cổ. H cũng tặng sn em chú chuột Mickey xinh xắn. Chú chuột mà có lần em định bắt anh mua... Nhưng điều đó cũng không có quá nhiều ý nghĩa với em nữa... Những món quà của anh, những kỉ niệm mang tên anh, với em vẫn mãi thiêng liêng và đáng quý....
    ... Vừa đây thôi, giật mình vì tin nhắn của anh. Có cần những lời nhắn vu vơ như thế nữa không? Nhiều khi những điều đó với em bây giờ vô nghĩa lắm. Vì em tự hỏi, cần nó để làm gì, khi ta không thực sự có ý nghĩa trong nhau?
    Em - Anh ! Chúng ta đang tồn tại mối quan hệ gì đây ?

2. Thu_6

Hôm qua....
    Cả ngày qua em không ở nhà. Trưa hôm qua về nhà cậu ăn giỗ, uống một chút bia với ông cậu và ngủ đến chiều. Buổi tối em xuống tận Lĩnh Nam sinh nhật đứa bạn thân. Trong lúc đợi, em ngồi online một chút, và nhận đc tn của C. C biết em xuống LN sn, C nghĩ iem đi với anh, C bảo hôm nay C buồn, vì dù sao cũng là ngày của C...
    Lúc đó em mới nhớ ra là ngày 21/6... Ngày này năm ngoái em cũng đi với C, và hai đứa đã rất vui, nhưng ngày hôm qua thì em không còn ở bên C nữa.... em cũng quên không nhắn cho C một lời chúc, có phải thế mà C buồn chăng ?
    Tối, sinh nhật tan không muộn, nhưng em về xa. Khi C biết em đi một mình, C muốn xuống đón em. E bảo không cần đâu, nhưng C đã đi rồi... C lại hay tự ái nữa.... cho nên em để C đưa về..
    Trên đường về em nhận đc khá nhiều tin nhắn, có lẽ C lại nghĩ anh nhắn cho em ( giá mà anh nhắn cho em ). C đưa em về đến cổng, định vào nhà, nhưng em thấy hơi muộn so với giờ C phải về, nên em bảo C về đi... C phóng về và nhắn cho em một cái tin đầy cay nghiệt , C bảo nếu em đợi ai thì nói thẳng ra, sao phải thế... Em rất buồn
    .........
    Em cứ tự hỏi, nếu đã chia tay nhau, coi nhau là bạn, tại sao C phải nói với em những lời như thế
    Có lẽ em không nên gặp C trong một thời gian nữa, có lẽ thế tốt hơn
  3. letmebe97

letmebe97 Thành viên mới

Bây giờ nhiều lúc nhìn lại mình thấy buồn buồn thế nào ấy. Ngày hôm qua mình và các bạn cũng như nhau, là học sinh, sinh viên nhưng hôm nay mọi chuyện đã khác nhiều rôi. Mình vẫn như vậy, một công việc bình thường với một mức thu nhập bình thường, vị trí tầm thường. Vẫn một mình, nhìn bạn bè có nhiều người đã thành đạt, người có gia đình, người có tiền bạc, người có học vị, người có địa vị, người có mối quan hệ, có người có tất cả còn mình vẫn chưa có gì gọi là đáng giá cả. Xe vẫn là xe của bố mẹ mua cho, nhà cửa đất cát cũng là của bố mẹ mua cho, thậm chí tiền làm ăn khi trước thua lỗ còn chưa trả được, chỉ mua được mấy thứ lặt vặt như TV, điện thoại.
  4. Thu_6

Hôm qua là một ngày dở hơi không chịu được
    Dở hơi từ sáng đến tối...
    Thậm chí đến tối và sang ngày mới nữa...
    Chẳng hiểu sao lại xui đến thế...
    Có lẽ cũng tại mình ham chơi
  5. nikocavn

nikocavn Thành viên mới

Hôm qua dành cả một ngày cho C.. hik hik...
  6. nikocavn

nikocavn Thành viên mới

chán nản
    thất vọng
    ức chế
    tủi thân
    buồn bực
    cô đơn...
    bao nhiêu cảm xúc tồi tệ dồn đến một lúc
    Vỡ ra mất