1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Viết cho ngày hôm qua ...

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi quathongk, 16/10/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. quathongk

quathongk Thành viên mới

Không cảm thấy đau khổ cũng chẳng thấy hạnh phúc .Cuộc sống cứ thế trôi qua ,đôi khi nặng nề khó thở ,đôi khi dậy lên niền yêu thương mãnh liệt .
    Cãi nhau với mẹ ,không hay chút nào .Bà ấy cổ hủ phong kiến ,kèm theo bản tính độc đoán ,vô tình .Mình không thể nào chịu nổi .Có thể mình sẽ lại ra đi nhưng cuộc sống đối với mình ở đó như một cơn ác mộng .Mình sợ mọi thứ ở đó ,bây giờ lại phải đi sao ? Có lẽ không thể nào khác hơn được .
    Người ấy ra đi ,hình như mình cũng quên đi cái cảm giác chờ đợi .quên cái cảm giác dỗi hờn và ghen tị mỗi khi .Mình không yêu nữa ,hình như mình ko yêu nữa .Chẳng lẽ quên một người dễ dàng đến vậy sao ?Nhưng mình vẫn thầm cảm ơn người đó đã ở bên cạnh mình suốt một thời gian dài ...vẫn thầm cảm ơn người đã cúi xuống cuộc đời mình khi cùng cực nhất .Mọi thứ qua rồi ,bây giờ cũng là lúc người cần có hạnh phúc của riêng mình ...
  2. quathongk

quathongk Thành viên mới

Hanh phuc lan kho dau ,em muon yeu anh ,mot nguoi thoi .Nhung dieu do co y nghia gi bay gio nhi .Cuoc song em bay gio cung chi la con so O tron trinh .Khong biet nen lam gi luc nay nua ...niu keo anh thi cung khong the .Nhung doi khi em nho ...nho den phat dien .Lai chang lam duoc gi hon the ! Cuoc song nay chi co nhu the .
  3. oceansua

oceansua Thành viên rất tích cực

Thứ 7 đã là ngày hôm qua rồi phải không? Hôm qua anh bực quá, buồn quá, khi mà nghe thấy em nói tới cái chuyện cũ, khi mà mọi thứ cứ đảo lộn hết tất cả...
    Chán, cảm giác đôi khi khó tin tưởng nổi, nhưng mà cuộc sống mà, chẳng có điều gì là không thể cả.
  4. cua_chua

cua_chua Thành viên mới

Hạnh phúc là ngồi trong công viên, nhìn người ta "xxx" mà mình vẫn thấy hạnh phúc !
    (Tối qua ngồi cả tối trong công viên, buồn thế chứ )
  5. boyabc

boyabc Thành viên mới

ngày hôm qua. như giấc mơ...
    Hồ tây lạnh quá nhỉ...
    Sao em ko nghe điện...
  6. vodanh_langthang

vodanh_langthang Thành viên mới

EM...! anh không nghĩ anh vào đây, đọc những lời của em trong hoành cảnh thế này... cái phần người trong anh có cái gì tốt mà để em phải lo lắng, phải hụt hẫng...
    Ảnh hai đứa anh vẫn xem mỗi ngày...nhẫn anh không bao giờ tháo...có gì khác chăng?!
    Điều khác biệt duy nhất là khi anh không nói anh yêu em mỗi ngày..anh chỉ giữ điều đó trong lòng và ra đi ...thế thôi
    PS: hỏi mèo ấy...mèo biết tất cả nhưng em nó sẽ không nói gì cho em hay đâu
    Bình an
  7. quathongk

quathongk Thành viên mới

Ta có thể cảm nhận những gì đã xảy ra xung quanh ta ,cuộc sống là những đêm lặng thầm trong nước mắt .Ta không chờ điều gì trong tương lai cả ,trước mắt ta là những mảng tối và cuộc sống không lối thoát .
    Ngày hôm qua ,khi tâm sự với út ...ta hiểu những chất chứa trong lòng út .Ta vẫn trách út không chịu cố gắng ....để rồi bỏ học dở chừng ...Thế rồi cũng có những phút nuối tiếc và hối hận như thế ...Ta lại trách chính ta vẫn không làm được cái gì cho ra hồn cả .
    Đôi khi ta nghĩ đến cái chết ,nhưng như vậy sẽ thật hèn hạ .Và rồi những đứa em của ta sẽ sống như thế nào đây ? Những mảng tối ...Có lẽ ta cũng chỉ cảm nhận được chút hạnh phúc nhỏ nhoi mỗi khi bế đứa cháu nhỏ và những nụ cười ngây thơ vô tội vạ ấy xoa dịu lòng ta ....
    Có lần ta bắt gặp người ấy trong giấc mơ .Đó là một đám cưới của người ấy với một người khác .Người loay hoay với bạn bè ...loay hoay với người ra người vào và hình như người đã quên đi sự hiện diện của ta ở đó .Chỉ là giấc mơ ,nhưng khi tỉnh dậy và ngẫm nghĩ lại mọi thứ ....ta hiểu người sẽ không và chưa bao giờ thuộc về ta .Trống trải quá ....cô độc quá nhưng không khóc được ...Bởi vì những chuyện như thế đối với ta hình như đã trở nên quen thuộc .Đã từng yêu say đắm người này ...đau khổ cùng cực vì người kia ...sốc vì những chuyện tréo ngoe ta đã nếm đủ cả khi cảm nhận được những gì người dành cho ta là những gì thuộc dạng ban phát nhất ...ta cũng chỉ cười một cái rồi thôi ....
    Ngày hôm qua ,ta vẫn lơ ngơ đứng giữa trời và tự hỏi mình phải làm gì ? Nỗi nhớ về một miền quá vãng ...hình như là Sg ...nơi ta học cách yêu và cách sống để rồi thảng thốt nhận ra mình đã chọn một đường rất sai lầm để đi .Và ta không muốn út mình đi theo dấu chân ấy .
    Trong ta lại hiện về hình ảnh của một người ta đã từng tôn thờ suốt 7 năm qua .Không biết anh bây giờ thế nào ? Có bao giờ chạnh lòng nhớ về đứa em gái ưa muộn phiền này không ? Rồi đôi khi lại muốn hét thật to ....LXH ....em yêu anh nhiều ....ta đã từng làm thế ...từ những ngày bắt quen anh ...nhưng hình như ta cũng chỉ hét một mình những khi cảm thấy nhớ và trông chờ từng lá thư anh gửi .Hình như chỉ có thế ...rồi những cuộc tình chóng vánh và vụn vặt đã cuốn ta đi ....Để rồi bây giờ ta lại ước giá như mình đừng đa đoan thế ....Mọi thứ muộn rồi ...quá muộn rồi ...ta thấy mình có lỗi khi ngày ấy cũng chính ta bỏ anh ...bởi vì em gái không thể nào yêu anh mình được ...khi bắt đầu nhận thấy sự quan trọng của anh trong cuộc sống của mình như thế nào cũng là lúc ta quyết định rời xa anh .Tại sao lại thế chắc anh cũng không thể nào hiểu nổi .Nhưng hình ảnh LXH đọng mãi trong ta lúc nào cũng đẹp .....Hẹn một ngày ..có thể ta sẽ ghé PHước An một lần .....Ta hứa sẽ tìm anh một lần .....không phải để ...mà ta cần phải làm thế ...với một lời hứa ta chưa thực hiện được bao giờ .Với những ngày cuối cùng ..ta nghĩ mình cần phải dẹp bỏ tất cả những cái không hay trong tình cảm .
    Ta vẫn cầuchúc cho những người đã từng đi qua cuộc sống của ta những gì tốt đẹp và hạnh phúc viên mãn nhất .Ta biết mình có lỗi ,nên ta ra đi khỏi họ thôi ....
    Út ơi ,cố gắng sống nhé ! CHị sẽ luôn ở bên em ...

8. quathongk

quathongk Thành viên mới

Ta mang trong lòng những ngổn ngang không biết giãi bày cùng ai cả .Những cơn mưa đầu mùa khiến lòng người dịu đi ...Hạnh phúc rồi đau khổ ...đau khổ rồi hạnh phúc ..xoay vòng .
  9. quathongk

quathongk Thành viên mới

Nhung buoi toi em khong the nao ngu duoc . Em lai ko dam trach V tai sao lai bo em trong khoang thoi gian em kho khan the nay .Hinh nhu luc nao em cung the chu dau phai chi bay gio .Luc nao em cung gap truc trac .Ma co phai the dau ,hanh phuc hay dau kho ,ca nhung kho khan trong cuoc song chac do nhung suy nghi cua minh ma ra .Neu minh nghi moi chuyen khach quan hon minh se thay cuoc song khong den noi nao ....
    V bo em ,em khong trach tai sao .Doi khi emmuon duoc la het ,muon hoi .Nhung em chi nghi hoi ra moi chuyen se tro nen roi ram hon thoi .V co the yeu mot nguoi khac de dang nhu khi den voi em ? Hay tinh cam V danh cho em chi nhu mot on hue ? Em van thac mac ...van khac khoai ...nhung em lai khong the gap V de hoi rang V yeu nguoi kia ,the tinh camV da tung danh cho em la gi ? Ma tai sao lai cu phai song doi long nhu the de dau kho nhu the .Va em se la mot nguoi mang toi ..khi de V song ay nay va khong hanh phuc the .Chua oi ! hoa ra luc nao em cung mang lai su phien toai cho V thoi .Nhung tai sao V khong noi voi em nhung chuyen V nghi ,V trai qua ,hay nhung suy tu khac khoai cua V danh cho nguoi kia .Don gian chi vi Vu so em ton thuong ? CHua oi ! ...muon hoi cho ra le nhung em lai so gap phai V trong luc the nay . Va chi can V cong nhan la V yeu nguoi kia .tinh camV danh cho nguoi kia ...khong gi co the thay duoc .Va ...nhu the ..em di .Nhung chang tha nhu the ...emyeu nhung gi gian don...ben vung va chan thanh .Neu tinh cam V danh cho em chi nhu mot su thuong hai .Thi lam on hay noi ,tai sao V lai dau em ,noi nhung loi yeu thuong vo bo ,roi cho doi .Em dang cho doi dieu gi ? V tro ve u ? Chua oi ! khong phai the ,neu V ve ben em ma trai tim V canh canh ben long hinh anh cua nguoi kia .Thi lam on dung lam cho em va nguoi kia dau kho .
    Song gia ,song doi long ,cuoc song dau the nao hanh phuc .Em ra di ...nhu nhieu lan em da nghi ...khong phai dua ,khong phai ay nay ...khong dan vat dau don .Cung khong hoi V tai sao ? Chi xin o V mot dieu ,hay song that voi long minh ...Du V yeu ai ,em cung cau chuc V hanh phuc .That long em khong mong V se giai thich ...boi vi trai tim V chac khong co cho danh cho em .Ma nhung chuyen lien quan den em that ra cung khong y nghia gi voi V nua ca. Em cam nhan duoc minh da tung nhan duoc gi trong thoi gian qua .Va em van biet minh phai lam gi .Vi V em da tung de toc rat dai " Anh chua bao gio hon mot bo moi nao khac .vuot mot mai toc nao khac..ngoai em ,nen anh khong muon em cat toc " Loi V noi em van nho ..nho ra roi ...em nghi minh khong the nao tin mai vao nhung loi noi cu .Thoi gian cung co the khien con nguoi thay doi ma .Chi co em van khong kip thich ung voi dong chay do thoi ...
    Co lan em da tung cam nhan ,ong troi luon lay di cua em cai nay o tay trai thi dong thoi cung ban phat mot cai gi khac vao tay phai .Hinh nhu em mat V roi thi nguoi ay lai quay ve .Nhung em cam giac rat met moi moi khi doc thu nguoi ay ..nhung loi noi rat sen .Trai tim da doan cua em mot lan nua lai nhoi dau .Gia nhu ngay ay nguoi ay dung bo em .dung de em mat long tin vao nhieu nguoi nhu the ...biet dau em se thay cuoc song toan la mau hong thoi .Ma bay gio tat ca nhung dieu do tro nen vo nghia ...vo nghia ...Em van mo nhieu dieu tot dep ...van hy vong mot cai gi do sang sua trong tuong lai ...nguoi em cho doi bay gio khong phai la V nua roi .Em ko the nao cho V nua roi ..Em khong the nao de nhung nguoi toi nghiep nhu chung ta dau kho .Em ,V va nguoi kia ...ca em gai em nua chu . Em khong the nao de cho nhieu nguoi nhin minh voi con mat toi nghiep nhu the ....
    Em da tinh khong noi ...nhung neu chi tinh co thoi ..V doc duoc nhung dong chu nay .Hay hieu cho em nhe ...em se chang con online de noi chuyen voi V ,de hoi cho ro nhieu chuyen dau .Se tro nen roi ram day ! Va xin hay de moi thu troi ngang ....troi qua ...nhu nhung dam luc binh ...
    Truc thuong yeu ! Con gan 10 thang ,bay gio hay khoc va nung niu qua muc roi .Nhung co mong con luon khoe ne ,vui ne ..ngoan ne...De con mai o ben co nhe ! Con dao nay hu lam day . Nam 7 tuoi ,co se day cho con len mang .Biet dau khi con doc duoc nhung gi co viet the nay .Con se cam nhan duoc tinh yeu thuong co danh cho con rat nhieu ...nhieu hon moi thu tren doi .Cung nhu co luon yeu thuong ba me con va cam on ho vay do .... Ba me con la cho dua tinh than lon nhat cua co nua ne....
    Dai ca ! Khong phai la nhung loi tran troi em dang viet va co y dinh tu van nhu truoc kia dau .EMse khong dai gi lam the nua dau .Va em mong anh luon khoe ,hanh phuc nua ne .Hinh anh anh trong long em van dep ...va em khong muon bat cu cai gi khac lam hinh anh do tan bien di .Cam on chua da mang anh den ! Anh se khong the nao biet em da nghi ve anh the nao dau ....Nhung cau xin chua ,mang su binh yen den cho anh ....
    Cam on rat nhieu thu tren doi ! Cam on box ! Hom nay thich viet chu khong co dau .Boi vi viet vay cho nhanh ...mong thong cam nua ne !
  10. quathongk

quathongk Thành viên mới

Hạnh phúc như một thứ ảo ảnh phù du em biết mình không bao giờ nắm bắt được .T biết không ? Em có thể mong cho T hạnh phúc cũng như mong cho rất nhiều những khuôn mặt thân quen của em cũng vậy .Lúc nào em cũng tự hỏi mình nên làm gì là tốt ? Em không thoát khỏi những nỗi ám ảnh của những tội lỗi cũ ...Em hình như đã phải trả giá rất nhiều rồi mà vẫn chưa đủ ....Không được đổ lỗi cho hoàn cảnh nhưng em vẫn trách mẹ em tại sao lại sinh em ra ....Nói đến mẹ là em muốn nổi loạn rồi ...nhưng như T mong muốn,em đang im lặng .Im lặng để nghe mình thở mỗi ngày .Im lặng để ngăn mình đừng nóng ....T có thể bên em như rất nhiều những người bạn khác ...họ đến họ đi ...lỗi do em là nhiều .Duy chỉ có T là người kiên nhẫn nhất ...Nghe em nói T nhé ! Bởi không nói ,ngày mai em sẽ không gượng dậy mà đi tiếp được ... Mẹ em là một người phụ nữ mang đầy tai tiếng ...Hình ảnh của một bà mẹ già kham khổ gầy nhom đã biến đi ngay sau ngày ba em mất đi ...Thay vào đó . ..là một người đàn bà tối tối đi ra cửa và đến khuya khoắt mới về .Một người đàn bà có rất nhiều con cái và cháu nội nhưng không đếm xỉa đến ai . Bà ấy ăn xong rồi đi ...bà ấy uống rất nhiều rượu và lả lơi với mấy ông già mỗi khi có có đám tiệc ...bà ấy nhảy đầm và hát say sưa .T biết không ? Ở quê mà ...cuộc sống quẩn quanh giữa ruộng vườn...và con cái .Mẹ em thay vào đó bằng những thú xa xỉ không thể nào chấp nhận được .Đi ra ngoài ..em và cả những đứa em của mình đều nghe rất nhiều ...và mỗi lần như thế ...em gái em hay khóc vì mặc cảm ...Đôi khi em tự hỏi tại sao mình không khóc vì những chuyện như thế ...
    Mẹ trách em tại sao không chịu lấy chồng ? Em có thể ngẩng cao đầu mà đến với ai T nhỉ .Em vốn dĩ tính tình đã phức tạp ...cộng thêm những u uất trong lòng ...cả những lỗi lầm trong quá khứ ...em biết mình sẽ không mang lại hạnh phúc đến cho bất kỳ ai .Thế ! Người ta đến nhà ...mặc dù con gái mẹ đang ngủ ..mẹ cũng dựng dậy để ra ngoài tiếp bạn ...con gái mẹ không dậy thì mẹ thay mặt tiếp và cười nói rôm rả cả nhà .Sự nghiêm túc của mẹ hình như không có ...nên người ta đến được vài lần rồi không tới ...Mẹ không cần biết người ấy như thế nào ? Chỉ cần đến nhà là mẹ mừng ra mặt ..Trước đây em lấy cớ là người yêu ở xa ...Bây giờ không yêu người ấy nữa em khép lại lòng mình với những nỗi buồn ngổn ngang lòng .
    Đến công ty ..những mỗi quan hệ mới ...những câu hỏi xã giao ..em tránh đề cập đến mẹ hay người yêu ...vẫn thấy lòng buồn buồn ....26 t ...em bắt đầu cảm nhận sự cô độc bao trùm ...Bây giờ thì em có T ...Em vẫn muốn người ta nhìn thấy sự chân thành và bền vững trong tình bạn .Dẫu là tình bạn giữa nam và nữ ..cả sự chênh lệch tuổi tác .T đã là bạn của em 4 năm rồi còn gì ...T sẽ hạnh phúc với Th ..em mong thế lắm .Nhưng đừng quên em ...bởi bây giờ em cần T nhiều ....này ,em vẫn khắc khoải ! Vì em là con gái ....