1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

VIẾT CHO NGƯỜI DẤU YÊU.

Chủ đề trong 'Tình bạn - Tình yêu' bởi thanh_ala, 08/03/2003.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. thanh_ala

thanh_ala Thành viên rất tích cực

VIẾT CHO NGƯỜI DẤU YÊU.

Hiện giờ chủ đề đã quá số lượng cho phép để viết bài, vì thế mời các bạn tham gia ở viết cho người yêu dấu 2 theo link sau: http://ttvnol.com/lovekingdom/454079.ttvn​

Tình yêu của con người là một cái gì đó rất huyền diệu và rất lạ lùng. Nó luôn tìm tòi xôi nổi , kín đáo trong mỗi con người chúng ta. Cứ phải duyên phải người là nó có thể nở một tình yêu. Giống như những cơn mưa tìm tàng trong các đám mây trên trời cao , hễ gặp lanh là đổ một trân mưa rào xối xả .
    Khi ta yêu thì ai cũng thấm trải tận cùng những niềm vui và nỗi khổ đau trên từng cấp độ khác nhau của cảm xúc yêu đương :
    Ngập ngừng , , bối rối , xôn xao , rạo rực , say đắm , thiết tha , mong nhớ , chờ đợi , giận dỗi , hờn ghen , thề thốt , lẻ loi , nuối tiếc và hối hận .

Nhưng chỉ có điều chúng ta thể niềm vui và nỗi nhớ nhung đó như thế nào ? " Nói với người dấu yêu " Sẽ giúp các bạn trút lên những tâm tư thầm kín nhất .

Được Thanh_ala sửa chữa / chuyển vào 15:27 ngày 11/12/2004
  2. thanh_ala

Ngày anh yêu em , em đã mang trái tim anh đi thật xa . Để giờ đây anh như người không hồn mênh mang chẳng biết mình đang làm gì nữa . Nhớ những lúc ta bên nhau từng nụ hôn đã trao. Mà giờ đây chỉ còn anh nhớ thương thật nhiều. Nhìn hạt mưa hôm đêm nay rơi đều bên hiên nhà . Làm con tim anh cô đơn càng thêm nhớ em khôn nguôi. Anh ước mình có thể thành cơn mưa để đến bên em tối nay , để lòng anh nhẹ vơi đi lỗi nhớ.
    Anh đã từng nghe nội dung bài hát đó khoảng mấy chục lần rùi nhưng vẫn không thấy chán . Anh tặng em đoạn điệp khúc của nó nhé .
    "Nhớ đến em lòng này nhớ đến em , anh nhắn gió mây mang em đến đây. Đến với anh một lần đến với anh , cho đêm nay thôi không còn cô đơn. Đến với anh xin đến với anh cho những nhớ thương tan theo khói mây . Nhớ đến em từng ngày nhớ đén em . Nơi đây anh xin còn mãi mong chờ...Chốn xa vời em yêu có hay lòng anh hoài nhớ mong. Hãy quay về bên con tim héo gầy , nguyện thề yêu em mãi mãi . "

Better late than never
  3. Global

Global Thành viên mới

Em không muốn nhảy vào vùng đất màu mỡ của thanh_ala đâu anh ạ. Nhưng tại vì hắn ta có những tiêu đề của các topic tình yêu hay quá.Mà không hiểu sao, cứ mỗi lần nhớ anh, giận anh, hay ghét anh khi lang thang trên mạng là em lại va phải những topic tình yêu của hắn..kì lạ thật.
    Người ta bảo khi yêu hãy yêu bằng cả trái tim mình. Đừng để những hoài nghi làm rạn vỡ toà lâu đài pha lê ấy.
    Em đã đọc ở đâu đó những bài thơ nói về tình yêu rất hay... đọc xong và mơ màng nghĩ, mình cũng có thể làm những bài thơ như thế .
    Hãy để em chìm trong nụ hôn anh nhé
    Để đất trời tan biến vào hư không
    Chỉ chúng mình thôi -
    không vướng bận ưu phiền.
    Để em thấy mình có anh mãi mãi
    .
    Thơ em đấy, cảm giác của em đấy, tình yêu của em đấy..anh có nhận thấy điều đó không?
    Buổi chiều, nghe mưa rơi nặng hạt. Lại nghĩ đến ở nhà đang mưa bão. Không biết anh ở nhà thế nào. Đi lại có cẩn thận không kẻo mưa nắng thất thường thế -ốm thì sao?
    Anh vẫn tự hào với sức khoẻ trên loại B của mình..và hay chọc em :"Chỉ có béo thì mới hay lăn đùng ra ốm thôi. Học dược mà chẳng biết giữ sức khoẻ gì cả". Ốm vì nhớ anh đấy, anh có biết không? Chắc là không đâu, nếu có anh lại bảo em trút hết tội lỗi của em sang anh. Em là thế mà, có anh bên cạnh là được thể dựa dẫm thế mà.
    Ngồi đọc Tản mạn e-mail, thấy giật mình vì từ ngày yêu nhau, em chỉ gửi cho anh có 2 lá thư. Còn lại toàn e-mail và chat. Đôi khi lãng đãng, em viết tặng anh những "khúc khích" thế này trên mạng. Anh đọc được thế nào cũng lại cười tủm tỉm :" Béo lãng mạn thế, mà lúc nào cũng nhận mình khô khan". Nhưng có lẽ, em sẽ viết cho anh nhiều hơn đấy, "khúc khích" của em ạ. Và em biết anh sẽ vui vì điều đó. Lại có dịp để 2 đứa so chữ xem chữ ai đẹp hơn. Em chẳng muốn chữ anh đẹp hơn, vì như thế anh sẽ không cần 1 thư kí đắc lực như em nữa. Giám đốc mà chữ đẹp thì thư kí thất nghiệp mất thôi. Mà em thì chẳng muốn làm thư kí thôi đâu...vậy thì, anh phải tự nhận mình chữ xấu hơn đi nhé. Và nghĩa là phải viết thư nhiều nhiều để cho em kiểm tra .
    Anh có nhớ những lần mình chụm đầu vào chat với nhau. Mải mê quên hết thời gian và không gian. Để đến khi ngẩng đầu lên thấy thời gian đi qua nhanh không thể ngờ . Nghe em than phiền, anh lại nói :" Anh thích thế để giây phút có em đến nhanh hơn". Anh có biết em rất thích cách anh giải thích mọi lí do của anh không.
    Chúng minh cứ giống như Trường Sơn Đông với Trường Sơn Tây ấy anh nhỉ. Nghe ca sĩ Thu Hiền hát :" Ở 2 đầu nỗi nhớ yêu và thương sâu hơn. Ở 2 đầu nỗi nhớ...cho ta gần nhau hơn ". Em lại hình dung đến anh - em, mình cũng giống bao nhiêu người khác,cũng xa nhau, cũng đợi chờ, cũng khắc khoải từng đêm với nỗi nhớ da diết, nhói lòng khi nhớ 1 cái nắm tay rất chặt, 1 vòng tay dịu dàng nhưng mạnh mẽ đang ở một nơi xa xôi.
    Anh biết không, nhiều khi em lặng người trước những dòng e-mail của anh . Những yêu thương - những lo lắng anh gửi làm em thấy mình ấm áp hạnh phúc hơn. Em nhớ lúc anh quàng áo cho em khi em kêu lạnh.Cái cảm giác được ấm vì 1 chiếc áo của người khác thú vị thật, nhưng có lẽ ấm vì tình cảm của anh nhiều hơn. Em thế mà, nhớ đấy rồi lại quên đấy, có lẽ em phải lo nhiều quá, suy nghĩ nhiều quá. Anh vẫn hay lắc đầu khi nghe câu trả lời " Ui, em lại quên " mỗi lần anh hỏi đó mà. Nhưng, em thích nghe anh nhắc lại những kỉ niệm đó, qua giọng kể của anh, em thấy mình cứ như 1 cô tỳ nữ trong nhà bếp của lâu đài bị bắt quả tang ăn vụng ấy...và mỗi lần để được tha thứ lại phải hôn anh chàng láu lỉnh ấy ít nhất là 1 cái. Anh chàng ấy thật khôn anh nhỉ?
    Em buộc sợi tóc ngắn của mình quanh cổ chú chuột bông. Nó loe ngoe như đang cười với sự lãng đãng của em vậy. Đôi khi, em thấy mình rất trẻ con và ngây thơ đến kì lạ. Có phải cảm giác xa nhà, xa anh làm em như thế không?
    Trời không còn mưa nữa, bắt đầu chuyển sang màu tím sẫm, rồi đêm đến. Thoang thoảng mùi hương hoa ngọc lan. Hương thơm nhẹ nhàng, nhẹ nhàng lan dần ra xa, quẩn quanh em như không muốn rời xa vậy. Sao em ở đây 1 năm rồi mà hôm nay em mới thấy mùi hương này nhỉ? Có phải gió biết em đang nhớ anh mà mang đến cho em chăng?
    Chỉ còn 1 ngày nữa thôi là em rời xa căn phòng nhỏ này. Căn phòng gắn bó với em nhiều kỉ niệm..nhất là ô cửa sổ. Mỗi lần ngồi học,thỉnh thoảng em lại hay nhìn ra cửa sổ. Những chuyến xe bus đến và đi thật nhẹ nhàng, những chiếc ô tô đủ màu sắc chạy qua chạy lại. Chỉ có 1 thứ duy nhất em ao ước được nhìn thấy - đó là con người thì lại không. Nơi em ở buồn như thế đấy. Ô cửa sổ cũng là nơi em hay gửi những giận hờn của mình cho gió. Màu xanh của lá và bầu trời ngoài khung cửa dường như thiên vị cho anh hay sao đó. Mà cứ nhìn vào đó, những giận hờn của em lại từ từ bay đi.
    Em thích những căn phòng có cửa sổ - nó giống như đôi mắt vậy..Long lanh thế, mềm mại thế, ướt át thế và cũng xanh đến thế.
    Chia tay ở đây anh nhé. Em nhường chỗ cho thanh_ala và mọi người gửi gắm tình yêu cho người yêu dấu của họ. Cuối tuần rồi, một thứ 7 nữa lại đến. Em đố anh biết, chúng mình có bao nhiêu thứ 7 đọc truyện cổ tích và hát "lời của gió" cho nhau nghe?
    Mùa thu lưng chừng đến.
    Lá vàng lưng chừng rơi.
    Lưng chừng em với tôi,
    Tình yêu hay là bạn.
  4. thanh_ala

Cảm ơn Global@ đã nhường cho tôi nhé . Bạn viết thật là hay tôi đọc mà cảm giác bạn viết giống như hoàn cảnh của tôi lắm nhiều lúc tôi cũng như bạn vậy. Chính vì thế bạn đã lạc vào cõi thần tiên của tôi.Nhưng thôi không sao mỗi người mỗi vẻ có thể cảm nhận đôi chút giống nhau . Vậy càng hay chúng ta cùng viết cho người ấy hì .
    Cũng biết rằng em sẽ đọc được những gì anh viết . Nhưng anh không biết em có cảm nhận được những gì anh nghĩ không em ? Người ta yêu nhau được gần gũi nhau chia sẻ cho nhau những niềm vui nỗi buồn ,cùng giúp nhau vượt qua bao thử thách cho dù thử thách đó có to lớn đến đâu đi chăng nữa . Vậy mà giờ đây 2 ta thì sao cuộc sống thật bất công phải không em ? Những lúc anh cô đơn lẻ loi anh chỉ ao ước có em bên cạnh được ôm em trong vòng tay âu yếm của anh . Vậy mà những cảm giác đó chỉ là tưởng tượng với những chiếc gối ôm vô chi vô giác . Trời hạ Long mấy ngày nay thật lạnh bão về lại làm lạnh giá thêm con tim của anh . Tùnh đợt gió to thổi mạnh làm cảm giác anh cứ run lên , lúc này đây anh nhớ đến em nhiều lắm . Anh nhớ đến câu nói mà em đã từng nói với anh rằng em muốn ôm đầu anh chỉ muốn che chở cho anh, vậy mà nghĩ đến thật buồn và tủi thân vô kể . Gặp em rùi phải nói chuyện với em thui . Yêu em nhiều

Better late than never

Được thanh_ala sửa chữa / chuyển vào 13:42 ngày 26/07/2003
  5. tina17

tina17 Thành viên rất tích cực

Anh Thanh_ala Khồn biết chuyện gì đã xảy ra với anh .. Thanh_ala ạ 1 chúng ta được biết nhau cũng đã lâu rồi nhỉ.. Uh những ngày Thanh_ala vào mạng đầu tiên ấy mà .. chúng ta đã trở nên rất là sâu sắt . Thế nhưng tina lại không hề biết được chút gì ở Thanh_ala . phải chăng tina không phải là người đáng tin cậy với anh??? ..
    Không biết ai là người đã .vô tình " Đem trái tim của anh đi mất " .. với tina ... với anh .. và với mọi người ...anh vẫn là một người hiểu rất rõ về chuyện tình cảm .. vì chúng ta cùng sống ở ngôi nhà TB- TY kia mà ... vì thế bất cứ chuyện gì .. dẫu biết điều đó sẽ làm ta đau lòng nhưng chúng ta phải biết cố gắng để vượt qua , Chứ không phải chúng ta vì những chuyện ấy mà làm mất con người vốn có của mình
    Ôi ..! tina thật là .. tina chưa hiểu gì hết vậy mà đã nói anh như thế rồi .. tệ thật phải không??? Vì tina và Thanh_ala chưa bao giờ nói chuyện với nhau hết mình cả ?? chẳng qua chỉ là chào vài câu .. .. Thế nhưng Thanh_ala có biết là .. quen nhau lâu như thế .. mà Thanh_ala chưa bao giờ tâm sự gì với tina cả .....
    Thôi càng nói tina càng sai ..tina hy vọng Thanh_ala sẽ luôn vui vẻ ... và hạnh phúc với người gì đó của Thanh .. là lá la .. vui vẻ nhá .
    thien than nho
    ----------( Y )
    ¸,.·´¨`·.( . . ).·´¨`·.,¸
    ¨`·--·,.o(")(")o.,·- -·´¨

6. thanh_ala

Mấy ngày nay anh buồn quá lúc nào cũng nhớ tới em, biết bao mộng mơ cứ quanh quẩn bên anh. ANh biết đó là chuyện rất buồn cười, không gian làm sao mà tụ hội lại được. Nhưng tâm hồn anh lại trống trải vô cùng và luốn nhớ tới em và nhớ những chuyện đã qua . Em luôn xuất hiện trong cuộc sống của anh không ngoài chuyện nhớ , nghe , âu yếm ... ngày càng nhiều , lúc đêm hôm ranhe dỗi lại càng không quên được em. Anh cũng không biết tại sao lại phiền muộn như vậy, hay lại trời nóng quá . Thời tiết thật khó chịu , thế sau này trời nóng nữa thì làm sao đây ?
    Mấy ngày nay bầu trời lúc nào cũng mây mù u ám nhìn mà thấy chán nản , không khí lại oi nồng khó chịu quá. Mây đen u ám quanh quẩn trong không gian mưa bay lất phất khiến anh lại càng vô vàn cảm xúc .
    Anh thật sự hạnh phúc phải không em ? Đúng vậy người yêu à ! Anh chẳng muốn giấu gì em tâm tư của mình làm gì cả. Ngay từ khi quen em hình bóng của em đã in sâu trong tâm khảm của anh rồi > Lúc đó trong lòng anh nẩy ra một mong ước một lời cầu xin lớn lao tới đấng tối cao để làm sao có tjể được yêu em và được bên thiênt hần bé nhỏ của anh.
    Anh phải cảm ơn thượng đế đã đem lại cho anh hạnh phúc đó . Đã ban cho anh một kỷ niệm có lẽ sẽ không bao giờ phai mờ. Cho dù cả tương lai của chúng ta ở phía trước và không ai biết được chữ ngờ.
    Người yêu ơi ! Giá như em cảm nhận đuwọc khung cảnh nơi đây thì thật là tuyệt . Anh đang nghe bài " Cung đàn buồn " Một tấn phâmr trong album " Đêm Lạnh " Đúng là đêm lạnh thật lạnh cả không gian và nỗi lòng . Nghe sao mà buồn thía cơ chứ . Anh hát cho em nghe nhé :
    " Người yêu ơi ! Giờ đây em ở đâu ? Lòng anh tiếc thương bao đêm thâu, nhớ những phút giây bên nhau , hai tâm hồn rã rời , em với tôi. Tình ta như bầu trơigiằng kín mây , còn đâu bao niềm vui chốn đây vẫn mong chờ một người ưu phiền mây bay, bao niềm u ám sẽ tan biến. Muốn đốt cháy nỗi nhớ theo thơig gian. khi bao yêu thương đã phai tàn. Cuộc tình ngày nào giờ đã phôi pha , để trái tim này ngàn điều xót xa. Em ra đi phương xa theo với gió ngàn, nơi đây anh rên siết bên cung đàn. Lòng còn nguyện cầu cho em được yên vui , nối đau xin để riêng anh. bao u ám sẽ tan biến.

Better late than never
  7. thanh_ala

Mèo con của anh ơi !
    Em có vui khi anh gọi em như vậy không ? Anh đã không làm được gì cho em cả lại còn hành hạ em nhiều quá phải không ? Đã bao đêm anh bắt em mất ngủ chỉ vì ngồi nói chuyện với anh. Hu Nhưng em ơi ! Anh làm như vậy đơn giản chỉ vì anh quá yêu em và không bao giờ muốn em và xa em cả . Hiểu cho anh em nhé .

Được Milanista sửa chữa / chuyển vào 00:39 ngày 07/08/2003
  8. PhamHoangAnh

PhamHoangAnh Thành viên quen thuộc

Đây là bài viết mà tôi lấy từ trong diễn đàn của tôi, lời tâm sự đến người tôi thương
    Địa chỉ bài viết gốc tôi viết: http://ngoaithuong.org/bupbeyeu/index.php?s=65c35cfb6cce7441b786ed747215980e&act=ST&f=4&t=4737&st=0#entry60682
    Gửi đến em..!!!
    Mấy đêm nay không hiểu tại sao Anh lại không ngũ được , cứ vừa nằm xuống là Anh lại suy nghĩ đến chuyện của chúng ta. Và Anh cũng biết rằng em sẽ đọc đuợc những gì anh viết ở đây, Anh biết em vào diễn đàn chỉ vào cái topic "Tâm Sự Tình ******** Yêu" này thôi. Anh viết ra đây nhưng anh không biết em có cảm nhận được những gì anh nghĩ không em ? Người ta quen nhau được gần gũi nhau chia sẻ cho nhau những niềm vui nỗi buồn ,cùng giúp nhau vượt qua bao thử thách cho dù thử thách đó có to lớn đến đâu đi chăng nữa . Vậy mà giờ đây 2 ta thì sao cứ gặp nhau là lạnh nhạt với nhau , cứ hờn giận nhau, lánh một nhau, không thèm nói chuyện với nhau, có ích gì không em, hay chỉ là làm cho 2 đứa thêm đau khổ và thêm buồn thôi? Những lúc như vậy Anh buồn lắm em à, anh chỉ ao ước được cùng em trò chuyện, cũng như tâm sự những chuyện vui buồn hằng ngày cũng như trong cuộc sống gia đình. Vậy mà những cảm giác đó chỉ là tưởng tượng với những chiếc gối ôm vô tri vô giác, em nhớ không, em đã kể cho Anh nghe về chuyện buồn của gia đình em, Anh cảm thấy rất thương em và rất hiểu cho hoàn cảnh đau buồn của em, em là thân con gái mà phải sống tự lập 1 mình, tự đi làm nuôi thân, Anh thương em lắm, dù biết rằng em chỉ xem anh là 1 người bạn, ko để ý hay ngó ngàng gì đến Anh, Anh thương em ? mến em ở điểm em thật thà, vui vẻ, siêng năng, biết lo cho bản thân cũng như gia đình, không như những người con gái khác.
    Đêm nay Anh ngũ lại chỗ làm. nhưng vẫn không ngũ được, nên Anh chỉ biết ngồi viết những tâm sự của mình cho em hiểu. Giờ đây Anh buồn lăm em biết không?. Anh nhớ đến câu nói mà em đã nói với anh "tại Anh muốn vậy chứ có phải nào tại em" , phải , anh biết cũng chỉ tại Anh mà bây giờ 2 chúng ta phải giận nhau , khoảng cách của chúng ta bây giờ càng ngày càng cách xa nhau. Nhưng em có biết không? có lẽ tại vì "Anh ghen" nên mới xảy ra cớ sự này ( "Khi đi chơi em chỉ thích ngồi sau yên xe của người ta, và khi xe tống 3 em lại vào giữa, và nhiều lần em cứ lại gần ngồi nói chuyện vui vẻ với người ta , còn dựa vai người ta, người ta vịn vai em, lúc nào em cũng vui vẻ với người ta" ) , mà tại sao Anh lại ghen nhỉ, Anh chẳng là gì của em, và em cũng chẳng có ý gì với Anh..???
    Và 1 phần cũng vì công việc (mệt mỏi) + trong cuộc sống gia đình xảy ra chuyện buồn + chuyện em vơi người ta. Nên Anh cảm thấy buồn mệt mỏi không muốn nói chuyện với ai, bởi vậy khi em nói chuyện với Anh , Anh chỉ em re làm ngơ không trả lời nên đã làm em giận.....Và rồi khi cả nhóm tổ chức đi chơi, Anh đã không đi, vì Anh nghi bây giờ em đang giận Anh, nếu có mặt Anh không biết em có chịu đi chơi hay ko, sợ em giận em ko đi, nên Anh mới ở nhà không đi, Anh chờ thời gian sau em sẽ vơi đi cơn giận mà nói chuyện với Anh. Nhưng không, điều đó làm em nghi rằng "Anh quá khinh thường em, xem em ích kỉ, nhỏ mọn" và thế là cơn giận của em càng tăng gấp đôi, để rồi đây chúng ta như người xa lạ, gặp nhau làm ngơ chẳng nói tiếng nào , dzù rằng Anh đã xin lỗi em rất nhiều lần, Anh mong em tha lỗi nhưng nào có được đâu..!!! vì em chẳng chịu nghe Anh nói , dzù rằng ở ngoài hoặc trong Chat
    Thôi thì Anh viết ra những dòng này không mong em tha lỗi hay đáp lại tình Anh, cứ coi như Anh trút ra được hết những tâm sự của mình, không phải giữ kín trong lòng hoài, để cho Anh cảm thấy được nhẹ nhõm phân nào. Anh chỉ hy vọng 1 điều là sau này mong em có được cuộc sống yên vui ổn định, có được 1 gia đình hạnh phúc, không còn phải buồn hay lo lắng chuyện gì....và mong em nhớ đến 1 người chẳng ra gì như Anh
    Anh chỉ tiếc và thất vọng 1 điều là chúng ta quen nhau gằn nửa năm rât vui vẻ bên nhau, thế mà giờ đây.......gặp nhau cứ làm ngơ , nhưng như vậy đôi khi còn tốt hơn là nói chuyện để rồi giận nhau tiếp và phải xa nhau. Anh cũng chẳng mong gì hơn ngoài ra chờ thời gian sau sẽ làm em bớt buồn và vơi đi cơn giận này, bây giờ Anh sẽ cố gắng vừa làm vừa học, để sau này còn lo cho cuộc sống của mình tốt và ổn định hơn. Chứ hiện tại mức lương bây giờ của Anh chẳng thấm thía vào đâu..
    Anh luôn chờ đợi cái khoảnh khăc mình sẽ tìm lại được niềm vui của riêng mình. Khoảnh khắc đó rồi sẽ tới. Dù biết rằng cơ hội rất mỏng manh.....
    Đây là bài viết mà tôi lấy từ trong diễn đàn của tôi, lời tâm sự đến người tôi thương
    Địa chỉ bài viết gốc tôi viết: http://ngoaithuong.org/bupbeyeu/index.php?s=65c35cfb6cce7441b786ed747215980e&act=ST&f=4&t=4737&st=0#entry60682
    -=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-
    http://bupbeyeu.vze.com
    Được PhamHoangAnh sửa chữa / chuyển vào 03:52 ngày 06/08/2003
  9. hungdo3d

hungdo3d Thành viên rất tích cực

Đọc bài của mọi người xong mà tôi gần bật khóc, tôi muốn khóc thật to và lúc này đây có lẽ nó đang thổn thức trong lòng. Nghe Trung rồi Trâm rồi vài người nữa, tôi ước mình cũng được như thế, được nhớ nhung , được nói chuyện với ai đó và cuối tuần. Tôi thầm mong mình sẽ có những xao xuyến, rung động đó.
    Thực ra thì điều đó không phải là không có ở tôi mỗi khi tôi được tâm sự với cô bé vào cuối tuần, nhưng hôm nay đọc bài này thấy tủi thân quá àh.
    Dù rất xa , nhưng anh vẫn luôn có cảm giác được gần em trong những đêm anh thổn thức, tâm hồn anh như cháy bỏng , được thắp lên bởi ngọn lửa tình yêu. Em mang đến cho anh ngọn lửa ấy, sưởi ấm nơi trái tim anh những phần nguội lạnh. Những giây phút được nói chuyện với em, dù là về công việc hay về điều gì đó anh luôn thấy mình vui vẻ và tràn đầy nhiệt huyết.
    Thôi có lẽ anh sẽ không viết tiếp vì giờ đây anh vẫn còn phải trên con đường mà anh đã chọn, anh không thể gục ngã và đắm chìm trong những kỉ niệm đã qua. Mong sao cho tất cả chúng ta sẽ có được tình yêu mà chúng ta đáng được hưởng
    hungdo
  10. My_Trang

My_Trang Thành viên mới

Anh ơi ! Em buồn và lạnh lẽo quá . Em không biết em còn có thể chịu đựng được bao lâu như thế này nũa anh à ? Em biết tình yêu phải vượt qua nhiều chông gai , thử thách , tình yêu mà thoả mãn quá thì thật vô vị . Em biết yêu nhau là đau khổ , nhưng anh ơi ! người ta yêu nhau có đau khổ hơn chúng mình đi chăng nữa nhưng người ta còn có nhau bên cạnh, còn được an ủi nhau thì dù có thử thách bao nhiêu đau khổ bao nhiêu cũng có thể vượt qua được. Còn chúng mình , chúng mình thì sao hả anh ? Lúc em cần anh nhất , lúc em khóc không được ai an ủi dỗ dành . Trời ơi ! ... Vậy làm sao em có thể vượt qua được hả anh. Anh ơi sao anh ác thế ..... hu

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa