1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

VIẾT CHO NGƯỜI DẤU YÊU.

Chủ đề trong 'Tình bạn - Tình yêu' bởi thanh_ala, 08/03/2003.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. trevorhung

trevorhung Thành viên mới

Yêu một người và nhớ một người. Tôi rất nhớ em, nhớ những kỷ niệm ngọt ngào khi anh ở bên em. Giờ này em đang làm gì và ở đâu? Mong rằng dù ở một nơi nào đó, bên kia một đại dương thì em hãy nghĩ rằng chúng ta đã chia sẻ với nhau một mùa hè tuyệt vời.
  2. xuandong34

xuandong34 Thành viên mới

Hôm nay đi uống cafe với em, ngồi đối diện nhau mà sao thấy buồn quá,muốn nắm tay em cũng không còn được nữa rồi "người nơi đây mà lòng cách xa vời vợi",cũng đã ba tháng kể từ khi xa nhau,cứ ngỡ là sẽ không bàn tới chuyện cũ,thế mà ngồi nói chuyện được một chút thì nổi nóng lên.Lại trách mắng em,nói xong rồi lại thấy mình đã sai....nhìn em ngồi im mà thấy thương quá nhưng mà không thể làm gì được,bởi vì em bây giờ đã thuộc về người khác rồi.Tại sao vậy?cứ gặp nhau là lại nổi nóng lên .
  3. Nokia8910i

Nokia8910i Thành viên mới

Buồn vậy ah XuanDong...Nokia cũng vậy...Muốn nói thương nói nhớ lắm nhưng chẳng mở nổi miệng ra...Chỉ biết mắng chửi...Có lẽ tính mình như vậy nên người ta k thích...
    Nhưng Nokia nghĩ...Mỗi người 1 cách thể hiện tình cảm của mình...K phải cứ mắng cứ chửi là ghét mà nói mật ngọt lại là yêu....
    Có yêu thì mới mắng mới chửi chứ k chỉ cần vờ vịt ngọt ngào thì chuyện gì chẳng qua.....
    Có người nói..Con gái bao giờ chẳng muốn nghe những lời ngon ngọt nhẹ nhàng hơn là mắng chửi...Nokia nghĩ chẳng phải riêng gì con gái..Con trai cũng vậy thôi...Có điều lớn rồi...Lớn thì cái đầu cũng phải lớn..Suy nghĩ cũng phải lớn hơn...Phải biết đâu là đúng đâu là sai..Biết đâu là thật đâu là giả...Đâu tốt đâu xấu...
    Có lẽ vì mình thẳng tình quá..Nên thành ra như vậy...Chẳng biết bày tỏ tình cảm lãng mạn ân cần như những thằng khác...
    Cố mà quên đi XuanDong ah..Khi người ta đã đến bên 1 người đàn ông khác rồi...Thì cũng dễ hiểu phải k...Người ta đã hết tình cảm với XuanDong rồi..Thì sao phải nghĩ nữa...Thương àh..Thương người ta...Thì ai sẽ thương mình đây........
    ** đời là vậy đấy...Những người tử tế bao giờ cũng phải chịu thiệt thòi...Còn những thằng sở khanh..Những thằng đểu thì bao giờ cũng có 1 cuộc sống thoải mái..Chẳng bao giờ phải nặng đầu vì tình cảm....Đôi khi muốn thay đổi mình theo chiều hướng xấu đi...Để không phải băn khoăn người mình yêu bây giờ nó thế nào...Mình đối xử với nó như thế đã đuợc gọi là tử tế chưa...Nhưng rồi cũng k được...Thật khó thay đổi mình khi không có động lực nào đó...Người mình yêu cũng vậy..Có lẽ do mình trong lòng người ta chưa phải 1 cái gì đấy mà người ta trân trọng nhất hay là 1 cái gì đấy mà người ta có thể hi sinh mọi thứ...
    Anh k cần yêu 1 người con gái xinh đẹp...Ko cần 1 người con gái nhà giàu hay phải được sinh ra trong 1 gia đình gia giáo...Anh chỉ cần 1 người ngoan ngoãn biết nghe lời anh và hiểu anh....Em...Đã có lúc anh nghĩ như vậy...Anh đã nghĩ em là sự lựa chọn đúng đắn...Đã nghĩ rằng em là người có thể hiểu anh nhất ... Ko 1 ai khác.... Nhưng rồi...Anh nhầm....Em chẳng hiểu chút gì về con người anh cả...
    Giờ đây khi tình cảm của anh dành cho em đã quá sâu nặng...Thì anh lại phát hiện ra điều đó...Mình k hợp nhau....Liệu tình yêu có làm cho mỗi đứa trong 2 chúng ta thay đổi k em...Có được k ảh em...
    Anh hi vọng mọi điều tốt đẹp sẽ đến với cả 2 ta....Bây giờ và sau này cũng thế..Mãi yêu nhau em nhé......
    Có đôi khi ta lạc lõng với đời
    Cứ kiếm tìm và mãi hoài vọng
    ..........
    Rồi một ngày chợt nhận ra ảo mộng.........Cũng chỉ là hai chữ đời thường mà thôi..............
  4. Nokia8910i

Đêm 26..Rạng sáng 27/4......
    Khói thuốc....Men rượu cay...Sự nhục nhã...Nỗi nhớ thương...Tất cả hoà quện cũng những Giọt đắng....
    .......Trong cơn mơ......
    Anh lại thấy em..Thấy hình bóng của em..Dáng em...Thấy em chạy lại...Rang rộng vòng tay...Ôm chầm lấy anh và khóc nức nở... Như những ngày đầu mình đến bên nhau......
    Rồi.....Mọi thứ...Vụt tan.....
    Em đến bên người đàn ông khác...Lại đưa người ấy đến những kỉ niệm xưa cũ ... Anh lẽo đẽo đằng sau...Nhìn em hạnh phúc...
    Mỉm cười cùng nỗi đau....
    ... Tiếng mưa ...
    Lộp bộp ngoài hiên cửa sổ....
    ... Vươn vai ....
    Lại 1 ngày....Ko có nắng......
    Cũng như tình yêu của 2 đứa......Mật đắng nhiều...Mà kẹo ngọt thì lại không....
    Online.... Đọc off ...
    Em nói nhớ và còn yêu anh nhiều...Và trách vì sao không gửi cho em nổi 1 cái off.....
    ....Tạch tạch.... ...... .. ..... Em àh..... ..... ...... 2 ngày rồi k được nhìn thấy em... K được nói chuyện với em.....Anh nhớ em và buồn nhiều lắm.... ..... Về với anh em nhé.... Mình làm lại nhé.....Được k em.... .. . .. . .. .....Anh yêu em ......
    Send.....Send....Send đi....Tay anh cứ lơ lửng...Nửa muốn Enter...Nửa không.....
    BackSpace....Thế là anh lại xoá hết ... Xoá hết chúng đi...Những lời mà giờ đây anh thực sự muốn nói với em....
    Có lẽ vì lòng tự trọng của anh quá cao...Anh không thể dối lòng mình được...Ko thể về bên em khi sự đố kị với nó vẫn còn tồn tại..Anh k thể biến mình thành 1 người khác..Có thể lờ đi trước mọi chuyện....Những lời em nói ..." Em tôn trọng nó hơn anh... " Luẩn quẩn.....Anh chưa thể xóa nhoà...Coi như chưa có chuyện gì trong 1 chốc 1 lát.... Anh đã cố gắng lắm...Nhưng chỉ sợ rằng...Về với em rồi....Anh lại không kìm được lòng...Lại mắng em..Chửi em như những ngày qua.......Về với em rồi...2 ta lại phải sống trong 1 tình yêu giả dối...Với những nụ cười gượng gạo và xã giao nhạt nhẽo.....
    Anh sợ lắm...Sợ rồi lại 1 lần nữa...Em nói đến 2 từ xót xa ấy.....Có lẽ em sẽ chẳng bao giờ hiểu được đâu.....
    Hãy trở lại là người mà anh hằng yêu...Người mà anh trân trọng trong suốt thời gian qua em nhé....Anh nhớ em vô cùng....
    .....Em availble.....Ko biết anh sẽ phải nói gì đây....Anh sẽ nói...Dù anh có buồn... Có đau...Thì cũng mong nụ cười mãi ngự trị nơi em.....
    .....Trời hửng nắng ....
    Sau cơn mưa trời lại sáng......
  5. Nokia8910i

10h30......27/4...
    Vậy là 1 ngày nữa sắp trôi qua....Em online...Nói được vài câu và đâu lại vào đấy.....Lại cãi nhau vì những cái cùn và khốn nạn của em bây giờ......
    Nhìn em...Anh chẳng thể kìm nổi mình....Lại khóc...Khóc càng nhiều đau đớn càng nhiều khi nghe em so sánh anh với người yêu dấu của em....
    Em nói Nó tử tế hơn anh...Và anh khốn nạn hơn nó.....Anh phài làm sao đây ah em....Phải làm gì đây để thoát ra được cái bóng của nó...
    Anh đau lắm biết k ah em...Đã đến thế này rồi thì mình chẳng yêu nhau được lâu nữa đâu em àh...Sớm muộn gì cũng chia tay thôi.....Anh biết...Vì thực sự giờ đây anh đã quá nản...Đã cảm thấy quá nhục nhã.....
    Đành thôi...Níu kéo được ngày nào..Hay ngày ấy...Con người thật và tình cảm của anh giờ đây...Chết mất rồi...
    Đau quá...** Nỗi đau này nỗi nhục này đến bao giờ mới có thể xoá mờ....** Khốn nạn quá....Anh là thằng mặt l`..Anh chó má lắm ... Anh k bằng nó...Ko bằng nó....Làm sao có thể bằng được..........................................................................Ôi ** Cuộc đời.....Tại sao lại bất công với anh đến thế....** .... Người yêu **... Ôiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii..........** Điên mất...................................
    Chẳng thể được như cũ đâu em àh..Anh hiểu mà...Dù có quay lại thì em cũng chẳng thể là em của trước kia...Em chẳng thể...Giờ đây con người của em nó khốn nạn lắm...Nó độc ác lắm...** Nó chẳng khác nào ** 1 con f đi ngủ với đủ thể loại trên đời rồi về nhà nó đem chống nó ra so sánh đem ra chửi đâu.....
    **...............**.....Anh đã làm gì sai sao...** làm gì sai mà ** Con nào cũng khốn nạn..Con nào cũng chó má với anh thế này........................................................
    Đau.......
  6. Nokia8910i

1h40..28/4...
    Em vừa hứa với anh cái gì xong...Còn nhớ k àh em...Em nói rằng em sẽ làm mọi thứ miễn sao chỉ cần anh vui thôi...Em hứa sẽ k chửi bậy nữa.....Nhiều lắm...
    Nhưng nói đúng ra bây giờ em đã khác hoàn toàn trước rồi..Chẳng thể thay đổi được đâu...He..Anh chịu..Bó tay rồi....** bây giờ em coi khinh anh ... Trước thì cố mà ra chat với anh...Tranh thủ từng phút...Dù là đêm muộn đến mấy...Bây giờ thì khệnh khạng..." Anh là Bố tôi àh "...Rồi nằng nặc đòi về...Anh đuổi về Lý Nam Đế thì k về...Ở lại đây làm gì àh em..Đêm hẹn thằng kia sang Bông Sen àh....He...
    Thôi anh cũng bó luôn chân với em... 2 ngày k gặp nghĩ rằng sẽ có thật nhiều chuyện để nói với nhau....Anh có nhiều lắm....
    Vậy mà ... ** thay đổi hết rồi.....Em đã k còn phải người anh yêu nữa....... Vậy níu kéo để làm gì nhỉ....
    Bíp nói là làm........ Chẳng việc gì phải nghĩ lại đến lần thứ 2... Mà đã làm thì k tiếc nuối.....Sao phải nghĩ... Tình cảm của anh dành cho em như thế đã là quá đủ...Em k hiểu được nữa thì cũng bó luôn chim....
    Cố mà lo cho mình em nhé...Anh cần thời gian để nghỉ ngơi..Dạo này từ ngày yêu em đầu anh nó sắp nổ tung thần kinh đến nơi rồi...
    Anh cứ nghĩ anh viết ở đây em mò được vào đọc rồi thì phải thay đổi suy nghĩ phải hiểu anh yêu em đến thế nào nhưng thôi....Nói nữa thì em cũng chỉ là em...Ko bao giờ thay đổi được...
    Giờ....
    Đêm xuống rồi....
    Anh lại nhớ về kỉ niệm.......
    Anh chẳng hiểu những gì anh vừa nói có phải những điều anh muốn nói hay k...Hay chỉ là trong 1'' loạn óc....Nhưng thực sự thì em đã là 1 con người khác..Khác quá so với người anh yêu...
    Có lẽ sẽ chẳng bao giờ anh có thể tìm thấy người con gái ấy...Chẳng bao giờ có thể tìm được.......Anh yêu em nhiều lắm biết k ah em...
    ............... Ôi sao đầu óc nó cứ loạn lên thế này..Gái với mú ..Yêu với đương bây giờ mệt người quá...Yêu là để vui vẻ hạnh phúc...Đây tình yêu chỉ thấy chửi nhau với những cái hình hài.....** Duyên số như cựt......Hic...
  7. xuandong34

xuandong34 Thành viên mới

...........Vì sao ta xa nhau khi anh đang yêu thương,giờ đây em quên anh đến bên ai? Tình em giờ rất vui,còn anh là những đêm khóc thầm.Tình yêu sao mang bao chông gai bao chua cay không đẹp như mơ.Người đi còn mãi bóng giáng ấy , ánh mắt ấy , tiếng nói ấy ......trôi dần xa theo chân mây khắp phương trời..........lệ tuôn rơi sao không thôi,thời gian bao đêm trôi.Mình anh ôm đơn côi tình xa xôi,dù cho tình đó đã mất hết vẫn nhớ mãi phút ấm áp chỉ mình anh riêng nơi đây nhớ thương người.Tình đôi ta nay chia xa .........thầm mong em bên ai đừng như Anh......
  8. _TrungVan_

_TrungVan_ Thành viên mới

Ngơi ra không nhắc nhở là y như rằng .....Ốm rồi đó , sướng chưa ? Vô trách nhiệm, chủ quan và ngang ko chịu được . Chắc phải có vợ suốt ngày kề kề bên cạnh mới chịu quan tâm đến sức khoẻ phải ko ? Lôi ra phường giờ !
  9. friendship_83

friendship_83 Thành viên rất tích cực

ngày 27 -4 quả là một ngày buồn chán , cả một ngày mà tôi không làm được một chuyện gì mà chi ngồi lang thang trên ttvn đã đọc rất nhiều bài nhưng lại không thể nói được một điều gì hết . Và cuối cùng tôi cũng đã gặp được em , em có biết không khi tôi gặp em và nói chuyện với em tôi vui lắm tôi đã quên đi lỗi mệt mỏi chán nản cả của một ngày qua , nhưng sao tôi lại như vậy chứ biết là gặp em tôi rất vui nhưng sao tôi không nói với em được một điều gì hết cho dù tôi muốn nói với em rất nhiều rất nhiều em ạ . Phải chăng vì tôi không xứng với em ,cái mặc cảm đó nó vẫn cứ theo tôi làm cho tôi không thể nói với em chuyện mà tôi muốn nói rằng tôi yêu em , tôi yêu em từ cái nhìn , từ nụ cười đầu tiên của em mặc dù tôi vẫn chưa được biết gì em cả nhưng tôi vẫn yêu em và sẽ mãi yêu em .
  10. Nokia8910i

Anh đã cố gắng...Nhưng giờ đây em thay đổi nhiều quá...Em chỉ còn biết nghĩ cho bản thân mình...Chỉ còn biết những câu chửi của những con f chính cống...Chỉ biết làm người yêu nó phải đau phải khóc...Nó lấy đấy làm thú vui....
    Thực sự anh điên mất rồi..Anh k còn tỉnh táo nữa..Tại sao thế ..Tại sao khi yêu người ta anh luôn hết mình...Nhưng chỉ được đối đáp lại bằng những cái như thế.....
    Anh thực sự hối hận rồi...Thực sự hối hận khi chọn em...1 người như em..Tại sao anh lại chọn cơ chứ...Tại sao Tại sao...
    Đúng mà...Chẳng còn gì nữa đâu...Hết thật rồi..Giờ đây anh hiểu...Chẳng bao giờ níu kéo được nữa đâu....Chỉ còn cần 1 chút dũng cảm của anh + với sự khốn nạn...Nhưng cả 2 anh đều k có...Ko thể có.....Vì anh biết anh đã quá yêu em............Ôi ..........Em nói " Tôi chỉ thế thôi yêu thì yêu k thì thôi ..." Em nhìn lại em đi..Thử 1 lần nhìn lại đi..Anh yêu em vì sao...Vì gương mặt..Vì thể xác àh...Tâm hồn em...Giờ nó đã mất rồi...Chỉ còn 1 thể xác vô tri vô giác...1 thể xác của 1 con f mà thôi.............
    .................Bắt đầu của những dòng nhật kí đau thương..........
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa