1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

VIẾT CHO NGƯỜI DẤU YÊU.

Chủ đề trong 'Tình bạn - Tình yêu' bởi thanh_ala, 08/03/2003.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. troidem123

troidem123 Thành viên mới

Không biết nữa , buồn , nhớ đến em.....
    Văn vẻ của tui không hay , hay nói đúng hơn là cực kỳ tệ , điểm văn hồi còn đi học không bao giờ quá 6 , tui tâm sự ở dây , viết cho người tui thương , ai có đọc thì cũng đừng cười nhé ,
    Ôi , sắp thi rồi , lại không học , không học được , vì nhớ em .... Tôi yêu em từ lúc nào ? Không biết , chỉ biết quen em từ nãm cuối cấp 2 , ấn tượng hồi đầu mới gặp em không có gì đặc biệt , cũng có thể la ghét em . Em : lớp trưởng của 1lớp khá giỏi , luôn được thầy cô lấy làm gương cho lớp tôi . Phải chăng vì đó mà tôi không có cảm tình với em chăng ? Với lại lúc chuyển qua lớp em , tôi nhận thấy 1 điều : con trai lớp em hình như rất thích em , cứ giờ nghỉ giải lao là xung quanh em bao nhiêu người . Tôi nghĩ : quái ! con nhỏ này có gì đâu mà tụi nó vây quanh thế nhỉ,? Vả lại em có vẻ hờ hững với những thằng đó, tôi nghĩ em chảnh , và tôi đâm ra ghét em , luôn kiếm cớ để gây sự với em va những thằng con trai xung quanh em với những lời lẽ khó chịu nhất . Tôi coi em chẳng là cái đinh gì . Thế nhưng , ghét của nào trời trao của đó, cô chủ nhiệm biết thành tích học tập cũng như quậy phá của tôi và xếp tôi ngồi sau em để em kèm cặp . Trước mặt là em , bên cạnh là 1 thằng rất thích em , phía sau là bức tường , tôi bị cô lập , không có ai nói chuyện , tôi đành nói chuyện với em và thằng bên cạnh . Gọi là nói chuyện nhưng , chỉ được 2 , 3 câu , đến câu thứ 4 là gây , cãi nhau .. Từ những cãi vã đó , tôi , em , con nhỏ ngồi bên cạnh em trỏ thành bạn thân lúc nào không hay . Em rất tự tôn , không cho ai được hơn mình , nhất là tôi , càng không . Mỗi khi tôi hơn điểm em , em nói tôi may mắn , con em thì do xui xẻo , con khi em hơn điểm tôi , em cho rằng đó là tài năng còn tôi quá tệ ..... Năm lớp 9 trôi qua êm đềm và đầy tiếng cười giữa em và tôi . Tình cảm lúc bấy giờ đon thuần chỉ là tình bạn trong sáng ., tôi không nghĩ là có thể yêu em . Vì ngoài nụ cười rất xinh , em chẳng có gì đáng nói , người ôm ốm , không có tí gì hấp dẫn , lại thêm 2 cái đít chai trên mặt nữa ..... Nói về nụ cười của em , đó la nụ cười tươi , vui vẻ dành cho mọi người . Còn tôi , em thường dành cho những nụ cười chọc quê pha thêm 1 chút .... Tôi cũng có nụ cười chọc quê pha 1 chút .... nên khi 2 đứa cãi nhau , cùng cười như vậy rồi cười giòn tan , vui vẻ ...
    Kỵ thi cuối cấp 2 qua nhẹ nhàng , tôi và em tiếp tục học chung cùng 1 lớp trong ngôi trường có tiếng của thành phố . Tôi và em đèu vui khi vào được trường này nhưng rồi đều có chung nỗi thất vọng về nó ,..... Tôi không ngồi cạnh em nữa , vẫn nói chuyện , nhưng ít cãi nhau hơn . Và rồi tôi và em giận nhau , chỉ vì một chuyện cỏn con , hình như là lỗi của em , tôi và em không nói chuyện với nhau 1 tháng , tôi nghĩ tình bạn giữa chúng ta da chấm dứt . Và bỗng nhiên , em làm lành , tôi bất ngờ lắm , vì bản tính của em vốn kiêu , ít khi hạ mình ...... Tình bạn chúng ta đuợc nối lại , nhưng tôi mơ hồ nhận ra có gì khác lạ giữa tình bạn chúng ta , có 1 vết rạn nào đó , có lẽ là do cái tôi của tôi quá lớn , làm em thất vọng , tôi không xứng làm thằng con trai phải không em ? Cuộc sống vẫn tiếp nối , năm lớp 10 trôi qua lặng lẽ .... Tôi và em ít nói chuyện hơn , có lẽ , do không ngồi gần nhau nữa và có lẽ do chúng ta nghĩ chỉ là tình bạn thôi ......... Sang năm 11 , em có vẻ lặng lẽ , con tôi , do đã quá chán với ngôi trường này , bỏ bê việc học và lao vào làm những việc vô bổ , tôi không con là tôi nữa , và em , nhường như nhận ra sự thay đỏi đó..... Hình như em có quan tâm đén tôi hơn , điều mà em không bao giờ làm với thằng con trai nào khác . Nhưng tôi lại vô tình không nhận ra , không nhận ra em đã cố gắng như thế nào để có thể vượt qua cái tôi để quan tâm đén tôi , và tệ hơn nữa là tôi , vì tính hiếu tháng trẻ con của mình , đi cưa 1 người khác để trả thù 1 thằng bạn .... Em nhận ra , nhưng em vẫn im lặng , không nói gì . Tính em vốn thế , không bao giờ nói ra những suy nghĩ của mình . Có lẽ em nghĩ tôi sẽ thay đổi trở lại , tôi nghĩ thế . Nhưng , trẻ con nào có được suy nghĩ như bây giờ , tôi vẫn tiếp tục sống theo kiểu bất cần đời và quên mất em ở bên cạnh . Tôi vẫn đi cưa người con gái đó ,....
  2. angell

angell Thành viên mới

hic anh ơi nhớ anh quá, yêu anh nhiều lắm anh có biết không??? hì nói vậy thôi, thấy các bác trong này tâm trạng quá làm mình thèm được cái cảm giác nhớ nhung quá...Không phải lúc nào nó cũng êm đềm, nhiều khi nó khiến con người ta như phê phê...hic chán!
    Anh à em nhớ anh lắm. em không biết anh nhưng đọc những dòng tản mạn của anh em lại ước gì em có được người yêu như anh...để được anh yêu, được ngả đầu vào anh, được ôm anh...hic sao em chưa được gặp anh chứ??? Anh đợi em nhé, anh đừng yêu ai anh nhé.
  3. ntt3

ntt3 Thành viên mới

Tối nay tôi mất máy...hụt hẫng hêt cả người...ko cười ko nói được câu nào ra hồn cả...lễ đông quá..nó móc lúc nào không hay...ko biết nói ai..đứa nào cũng lo nhưng tui cứ cười đùa như thường...thực sự tui lo lám..về nhà mà chưa dám nói Mẹ biết...vậy là không nhắn tin cho ông được nữa rồi...trước đây tui từng có ý nghĩ đập máy đi hay làm sao cho mất máy...vì mỗi lần cầm máy tui lại nhớ và muốn nhắn tin cho ông...
    Nhưng mất máy vào thời điểm này thật xui wá...tui đã không còn ý định nhắn tin cho ông nữa rồi...ông đã thực sự xa tui...cả về địa lí lẫn tình cảm...bao nhiêu cái chán cứ dồn dập thế này...
    ý nghĩ ông đang ở một nơi rất xa cứ bám riết lấy tui...trời ơi..hơn lúc nào hết..tui muốn nhấp chuột vào nick của ông ..nhưng từ khi đó..tui đã xóa nick ông rùi...bao giờ mới quên được ông? mới cho ông là quá kứ? ông cứ ám ảnh tui bằng sự thất bại của MTĐ...thôi...ông đi lo cho thân ông đi..ở đây ông cứ bám váy đàn bà không...tui cũngthấy cám cảnh cho ông lắm...năm 28 tuổi....nếu còn gặp nhau...chắc ông đã lớn lên nhiều....
    BÀI VIẾT NÀY LÀ BÀI VÊIT CUỐI CHO ÔNG ĐÓ...CHƯA CÓ THẰNG CON TRAI NÀO KHIẾN TUI PHẢI BO THỜI GIAN RA MÀ VIẾT NỖI NHỚ THẾ NÀY..THẬT QUÁ ĐÁNG...KHÙNG QUÁ KHI CỨ TỰ ĐÀO XỚI NỖI ĐAU...BYE./.
  4. louis_BaoHuy

louis_BaoHuy Thành viên mới

Gisborne Buồn ......
    Anh viết những dòng tâm sự này trong 1 tâm trạng rất buồn, buồn và nhớ em da diết ...
    T à, mình wen nhau đã hơn 2 năm rồi, anh biết trong thời gian đó, mình ở bên nhau thực sự kô được trọn vẹn fải kô em? Nhưng những thời gian đó anh mãi mãi suốt cuộc đời này kô thể nào wên đươc... Nó như gắn liền vào cuộc sống của anh, lúc nào bất cứ ở nơi đâu anh cũng đều nhớ và thường nghĩ về em nhiều hơn.... Anh biết rằng em wen anh, cũng rất thiệt thòi, đa số thời gian của anh đều ở rất xa em, .... anh biết những đêm khuy , em thường khóc, những lần như vậy, anh ươc ao gì anh có thể bên cạnh em để có thể an ủi em, ôm em vào lòng và thì thầm với em, chia sẻ với em những nỗi buốn đó.... cuộc sống này quá bất công đối với em phải kô em?
    Anh yêu em nhiều lắm, anh kô phải lúc nào củng "kể công" cho em nghe, anh kô cần phải làm như thế, anh chỉ muốn trai tim của em hiểu, hiểu được tình yêu của anh dành cho em... Em cũng từng nói với anh... Anh là mối tình đầu của em... Điều đó càng như có sức mạnh giúp anh cảm thấy kô hề mệt mỏi khi làm 1 điều gì đó cho em .....My sweet love... Anh yêu em, anh kô tiếc cái gì cả, anh làm tất cả, chỉ có thể đạt được 1 mục đích mà anh muốn là nụ cười hạnh phúc của em., chỉ cần như vậy là anh đã cảm thấy mãn nguyện lắm rùi... Quá đơn giản phải kô em?
    Hôm qua, anh đã vô tình hỏi em 1 câu hỏi làm em đã phải hiểu lầm anh, anh hối hận vô cùng và vàn ngần xin lỗi em.... Anh kô hề muốn nhắc đến quá khứ của em đâu Thảo ơi... Những gì anh đã hứa với em, anh vẫn còn nhớ rất kỹ, và lúc nào cũng khắc sâu trong tim anh... Anh yêu em rất nhiều, anh kô muốn mất em, 1 phần cuộc sống của đời anh...
    Anh rất cần em trong cuộc sống của anh, 1 cuộc sống vô cùng tẻ nhạt và vô vị...., mổi lần anh buồn, anh thất vọng 1 điều gì đó trong cuộc sống của anh, thì lúc đó anh cần em bấy nhiêu... anh thèm được gặp em... thèm được nói cho em nghe những gì anh suy nghĩ .. để có thể được em lắng nghe, và hiểu anh nhiều hơn....
    Chính cuộc sống xa nhà, đã làm anh trở nên cằn cỗi , nhưng khi gặp em, được chat với em, được nghe giọng của em nói... anh càng cảm thấy cần và yêu em nhiều hơn, chính em đã làm cho con người của anh thay đổi rất nhiều,.. anh cảm ơn em nhiều lắm , trái trứng tròn tròn dễ thương của anh....
    Anh biết, chát chít kô thể nào có thể đáp ứng được sự thiếu thốn về mặt thể chất.. Nhưng về mặt tinh thần, anh xin thề với em, anh sẽ kô thua ai cả, anh đã và sẽ chứng minh cho em thấy rằng, tình yêu và tấm lòng của anh dành cho em, em sẽ cảm thấy rằng em là người hạnh phúc nhất trên đời này...
    Mong em đừng suy nghĩ rằng con người anh lúc nào cũng soi mói vào chuyện quá khứ của em... Anh muốn nói cho em hiểu rằng anh làm vậy để làm gì chứ., trong khi anh đã hứa với em như thế nào, đúng kô em ? Hôm qua anh chỉ lỡ lời hỏi em câu hỏi đó, anh thực sự chưa bao giờ nghĩ rằng con người em như vậy, em phải nhìn vào những gì anh đã nói và làm cho em chứ T, nếu anh suy nghĩ như vậy, liệu anh có thể làm được những điều đó chứ em...
    Anh biết câu hỏi đó đã vô tình xúc phạm đến em, anh buồn và rất hối hận.... Buồn lằm, vì anh đã vô tình làm cho con tim của em đau đớn và buồn bã.... Anh kô hề cố ý đâu như vậy đâu T ơi, anh yêu em và cần em trong cuộc sống bao nhiêu... Anh kô muốn phải như vậy .... Mong em hiểu anh và hãy tha thứ cho anh nhé.. Người yêu bé bỏng của anh...
    Anh viết những dòng tâm sự này trong lúc trời mưa tầm tã, và cũng đã gần sáng rồi còn gì, lại 1 đêm kô ngủ, nhưng tất cả cũng sẽ chỉ chờ vào ngày mai phải kô em? 1 ngày mai tươi sáng và mong em sẽ wên đi lỗi lầm của anh....
    TBH
  5. Ga`_CoN

Ga`_CoN Thành viên mới

I miss..... you.... miss your smile, miss you eyes, miss your voice, miss your kiss.... Eveything''s gone. where can I find them again, babe??? Tell me then, I need to know, I need the truth. I can''t be confuse like that. 2 days passed, left me alone with our memories.... left me alone with your picture in my heart, your kissing in my lips.... How comes???
    I walked along the roads that we had walked together. Now U are not here with me anymore, eveything is me and stars and moon. I miss you so much, my dear. I cried and call your name in my heart. Do you hear that?? Can you feel my love for you??? Come back to me, babe. I need you beside me. I need you. I am not strong anymore,. I don''t want to give up like that. I need you to give me power to get through all of these stress. I need........
  6. NIUguy

NIUguy Thành viên mới

Hey girl, I don''t know if someday you''ll read this. I''m talking to you but at the same time I miss you much. I want you to know I love you with all my heart. I never had a chance to see you smile although for sure it''s beautiful.
    We have a lot in common, I love you for who you are and I wish you stay the same. I wish you trust me like you did with somebody before he broke your heart.
    I know I''m not talker. I can''t say fancy stuff, I can''t promise anything. All I can do is ask you how you doing. I''m telling you this, girl, let the time speak for itself.
    I remember when I told you what I thought. I''m scared of getting rejected. It was a big possibility that it could''ve happened. I was on top of the world when I knew you had passion towards me.
    Hey girl, I don''t know where this going to, but I want us to go far, I want us to make this happen. You just said to me "
    em thay em co tinh cam voi anh that", that one makes me feel real good inside.
    I wish you all the best.
    Love you!
    Emin
  7. heowaymap

heowaymap Thành viên mới

Mỗi lần nghĩ đến anh,em chỉ biết khóc....Em cũng chẳng biết phải làm gì nữa....Em chỉ biết yêu anh,yêu anh thật nhìu,nhưng anh thì....lại bỏ em để yêu người khác.....
    Chẳng biết cuộc đời mang ý nghĩa gì nữa....Em đang sống như là 1 cỗ máy,ko biết nói làm sao để diễn tả cảm xúc của em....120 ngày trôi wa nhanh thật nhanh....em đếm từng ngày,đếm từng giờ.....Có những khi bất chợt nhớ anh,thế là nước mắt tuôn trào....Anh có đáng ko ,có đáng để cho em phải khổ tâm như thế ko ? Em cũng ko biết nữa ..... chỉ biết là,đã 4 tháng rồi,nhưng em vẫn còn yêu anh lắm....yêu anh hơn lúc nào...Em phải làm gì đây,giá như em ko biết yêu , nhỉ.....
  8. Bitty_Baby

Bitty_Baby Thành viên mới

Giờ này chắc anh vẫn đang ở nhà bạn. .... em nhớ anh nhiều lắm. Mấy hôm nay nói chuyện buồn nhỉ, em biết đãng lẽ em không nên nhắc lại chuyện đó, cái quá khứ đó được trôn vùi rồi, em cũng sẽ không nhắc lại nữa đâu anh ạ. Em không muốn anh buồn một chút nào. Có lẽ em đã yêu anh thật, em tin là vậy. Em ngồi đợi anh mà anh vẫn chưa về này. Nhớ anh lắm cơ.
    1h đêm rồi, anh bảo anh đi 1 tiếng thôi cơ mà, chắc anh đang rất vui ở nhà bạn. Em có thể tưởng tượng ra được mà. Vui lắm anh nhỉ. Nhớ kể cho em anh nhé.
    Em mệt rồi, em đi ngủ đây, chúc anh ngủ ngon. See you in my dream. Love you
  9. Be_Chip

Be_Chip Thành viên mới

Hôm nay, buồn quá và mệt nữa dọn dẹp nhà cửa xong rồi lại nằm nhớ anh, em nhớ anh nhiều lắm, online em muốn được vào nói chuyện với anh muốn được nói với anh rằng em nhớ anh nhiều lắm, nhưng em chẳng thể em muốn nói với anh thật nhiều em muốn được nói chuyện với anh nhưng cứ nghĩ lại những lời anh nói với em thì em chẳng thể nói lên lời.Hôm nay em ốm rồi cả ngày chản ăn gì cả mệt quá mắt cứ zíp lại nhưng em vẫn cố giậy để ra với anh vì em nhớ anh quá và em sợ anh lo cho em sợ anh nghĩ rằng em đi đâu chơi hay đi với thằng nào đấy ,Giờ này em nhớ anh nhiều lắm em chỉ muốn được nghe anh nói anh nhớ em nhiều lắm chỉ thế thôi có lẽ em cần phải vuợt qua tất cả để quên hết đi nỗi đau để em lại có anh ...em sẽ cố làm như vậy....ngàn lần em muốn nói rằng em nhớ anh nhiều vô cùng
  10. Be_Chip

Be_Chip Thành viên mới

Hôm nay, em buồn nhiều lắm online chỉ mong được nói chuyện với anh đuợc anh hôn được anh nói nhẹ nhàng an ủi em mà cũng chẳng được, ngồi mãi chả nói được với nhau với câu nào tử tế , mệt quá về nhà ăn cơm thì lại cãi nhau chán...những lúc này đây em buồn nhiều lắm em muốn được dựa vào vai anh được ở trong vòng tay anh để em có thể khóc. Ngày qua ngày anh xa em nhiều hơn cuộc sống gia đình chả ra gì cả giờ đây em chỉ còn lại mình anh giờ với em chỉ có duy nhất là anh.Giờ đây em nhớ anh nhiều lắm nhớ anh nhiều lắm anh à... Lúc này đây....Em cần có anh hơn lúc nào hết và em hiểu em yêu anh nhiều đến thế nào ko có gì có thể so sánh với anh trg lòng em em yêu anh nhiều lắm anh à những lúc này đây em mới hiểu những lúc em nói nặng lời với anh trong những lúc em bực em mới cảm thấy cố lỗi với anh.....giờ em chả biết nói gì hơn với anh chỉ biết nói đến 2 từ "Xin lỗi"...Hãy hiểu cho em hãy hiểu cho em rằng em yêu anh nhiều thế nào em nhớ anh nhiều lắm em nhớ anh vô cùng...
    Anh à mãi mãi yêu em anh nhé trọn đời anh nhé .....Rồi tất cả sẽ qua và anh sẽ lại về bên em thôi phải ko anh ....Em yêu anh nhiều gửi nghìn nụ hôn đến anh
    Hic đang mệt chả hiểu nói gì nữa chán quá....
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa