1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

VIẾT CHO NGƯỜI DẤU YÊU.

Chủ đề trong 'Tình bạn - Tình yêu' bởi thanh_ala, 08/03/2003.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. meo_dienvn

meo_dienvn Thành viên mới

ông xã yêu dấu ! nói thật có nhiều lúc em muốn trốn papa mama leo máy bay ra với anh .em với anh quen nhau qua mạng ,yêu nhau cũng qua mạng và anh đã xuất hiện trước mắt em với trọn vẹn hình hài ,tất cả là sự thật .Em đã từng không tin là sẽ có một tình yêu bền vững qua net nhưng mà anh đã kiến em phải nhìn nhận lại vấn đề này .2 chúng ta đã từng có những ngày tháng bên nhau thật hạnh phúc và bây giờ cũng như vậy phải không anh của em .tuy rằng anh đã quay trở về HN ,tuy rằng anh không ở bên nhau nửa ,và việc liên lạc của chúng ta cũng thật khó khăn khi anh học nội trú cưng nhỉ ^_^ .2 đứa mình cách nhau cả đất nước nhưng em vẫn thương cưng nhất .em sẽ chờ tới ngày anh học xong gùi ...chuồn vào với em .chỉ để chiều em ,chỉ vì em ghét làm dâu xứ bắc . em yêu anh nhiều lắm thật may mắn khi trong cuộc đời em đã co anh bên cạnh . papa đang giận anh lắm đấy ,vì anh đã rinh mất cô con gái pp cưng nhất rồi
  2. popeye113

popeye113 Thành viên rất tích cực

Mới ngày hôm qua được ôm em trong vòng tay thế mà bây giờ lại .......chỉ còn lại mình anh........buồn và nhớ em biết bao . Ngày lại ngày lên Net để nói chuyện với em nhưng mà cảm giác nhớ nhung chẳng thể quên được ....khó lí giải quá .......chẳng biết bao giờ chúng mình lại có được những khoảng thời gian cho nhau nữa nhưng mà cứ hy vọng đi em à ........Em đừng hy vọng nhiều , cứ hy vọng ít nếu mà thất vọng cũng chỉ thất vọng ít..
    Em có nhớ những lần mình chụm đầu vào chat với nhau. Mải mê quên hết thời gian và không gian. Để đến khi ngẩng đầu lên thấy thời gian đi qua nhanh không thể ngờ . Nghe em than phiền, anh lại nói :" Anh thích thế để giây phút có em đến nhanh hơn". Em về rồi chỉ còn lại anh ,một mình anh ngồi viết những dòng này chẳng biết viết rồi có giúp được anh thôi nhớ em hay không nữa nhưng càng viết anh lại càng nhớ em nhiều hơn ......
  3. Be_Chip

Be_Chip Thành viên mới

Hạnh phúc......đã vượt quá xa khỏi tầm tay của em và anh cũng đã đang bay xa em hơn càng ngày khoảng cách của em và anh nhiều hơn tình cảm rạn nứt ko còn những lời nói ân cần nhẹ nhàng anh rằng cho em những ngày xưa ấy giờ nhìn lại chỉ còn những lời cay đắng chỉ trách chẳng biết lời người yêu mình nói nó thế nào thật hay giả dối chỉ biết chửi và đuổi đi ko thèm nói chuyện ...........Vâng em biết anh đã chán em lắm rồi giờ đây em đang là người làm phiền anh đang mới là người níu kéo tình yêu của anh thể xác của anh vẫn ngồi đây nói chuyện với em nhưng hồn anh giờ đã trao về hình bóng khác em lên với anh nói để anh hiểu nói để anh tin em nói để cho anh nghe em làm những gì từ sáng nhưng anh ko thèm nghe lời em nói chả cần biết nó đúng hay sai chỉ biết chửi rồi xua tay đuổi em đi anh ah anh đang nói chuyện với ai đó àh anh đang nghĩ về người đó thì em lên làm vỡ giấc mộng của anh và 1 ai đó àh giờ đây em ko còn là em của ngày xưa ấy ko còn em được anh yêu thương giờ em biết em chỉ là cai trò chơi của anh mà thôi anh thích anh gọi ko thích thì đuổi anh thích thì noi chuyện ko thì chửi anh co hứng anh mới nói chuyện với em anh à sao anh lại thế em yêu anh nhưng nỗi đau em phải gánh chịu khi em biết anh đang tìm cớ đuổi em đi để nhường chỗ cho bóng của người nào đấy trg anh..........Em xin lỗi xin lỗi đã chẳng làm gì cho anh chẳng làm cho anh vui chẳng có thể giữ được lòng anh khi anh đã có ai khác giờ đây em chỉ biết níu kéo anh chỉ biết câm lặng bo* hết đi để có anh vì em biết giờ thời gian anh ở bên em thời gian em có anh nó chỉ còn là giây phút mong manh lắm chẳng thể nào như ngãy xưa ấy cái ngày trong anh chỉ duy nhất có mình em cái ngày em có được anh thực sự cái ngày anh hiểu em những lúc nào em buồn em vui anh biết nói những lời an ủi em biết đùa biết trêu em cho em vui ........giờ đây mất anh em trắng tay nhìn anh đang thay đổi chết lặng trong khoảnh khắc anh àh giờ em phải làm gì làm gì để em có được anh như ngày xưa ấy......Hạnh phúc chỉ thoáng qua cũng như anh chỉ đi qua đời em như những cơn gió chiều hè....Giờ em cũng đã hiểu anh coi em là gì em hiểu anh đến với em cũng chỉ là cuộc tình "Qua Đường"..........Tất cả nhữn gì em làm cho anh tình cảm em dành cho anh chẳng có ý nghĩa gì trong anh thời gian anh bên em kỷ niệm anh bên em nó chả là gì sâu đậm trg anh cả chẳng bằng 1 tuần thời gian anh bên nó với nó em biết cho đến giờ phút này nó đối xử với anh như thế nhưng em hiểu anh cũng chưa từng 1 lần chửi nó xúc phạm nó dù chỉ là 1 lần vậy mà anh nói anh yêu em nhất yêu em hơn ai hết yêu em hơn tất cả những gì anh có hoá ra chỉ toàn là lời nói dối chỉ làm cho em tin tưởng anh yêu anh nhiều hơn khi em biêt em trg anh quan trọng đến thế hạnh phúc trong những lúc ấy thì giờ đây em đau đớn khi phai nghe những lời cay độc của anh từng lời anh nói ngày xưa ấy và bây giờ làm em hụt hẫng đau đớn ........Giờ đây em hiểu Hạnh phúc chỉ là giấc mơ do em nghĩ ra mà thôi nó ko có thật chưa bao giờ có và giờ đây em đã nghĩ tất cả những gì anh làm cho em bên em chỉ là giả tạo với anh em hiểu em chả là gì chỉ là trò chơi trg anh lúc anh buồn anh bực anh lôi em ra để chửi anh ko biết làm gì lôi em ra để đay nghiến anh chán anh đuổi em đi.........Đau đơn cho số phận em chẳng bao giò có 1 người yêu em thực sự thế mà đã có lần em nghĩ em sẽ có anh đến suốt đời giờ em hiểu đó chỉ là do em tưởng bở mà thôi.............
    Anh vẫn mỉm cười bước đi đứng sau bóng hình anh yêu mến còn em lặng lẽ đúng đây nhìn anh bên bóng ai đó mà anh yêu thương chỉ biết mỉm cười chúc mừng anh hạnh phúc bên người anh đã chọn mà nỡ rời xa em ..........
    Anh Đi........
    ..........Và em người ở lại chờ đợi anh trở về bên em vào 1 ngày tươi sáng ............trên con đường mang tên hạnh phúc đôi ta.........
  4. Be_Chip

Be_Chip Thành viên mới

lạ thật ko ngờ những cái suy nghĩ của em lại đúng anh đã thay đổi anh đã có người khác .........thật sự em ko thể tin nổi nữa tin rằng anh đã hết yêu em tại sao lại thế anh đã nói rằng anh ko bao giờ rời xa em dù chỉ 1 lần khi em cần đến anh thế mà giờ đây anh nói chỉ thế thôi có lẽ đã đến lúc anh muốn ra đi em chẳng thể giữ nổi anh nữa anh đã thay đổi và đã ko còn yêu em như ngày nào giờ đây em biết em đang là gánh nặng trên vai anh ...và anh cũng đã mỏi rôi muốn bỏ nó xuống ko hiểu anh chỉ muốn nghỉ ngơi lấy lại sưc 1 chút rồi lại gánh nó đi tiếp đi mãi đến đúng bến bờ hạnh phúc hay là giờ đây anh ko muôn tiếp tục gánh nó trên vai nữa........Em đã nhâm đã nhầm vì yêu anh nhiêu và tin tưởng anh đến thế ..........Anh nói thế tức là anh cần có thời gian để đi chơi để được vui vẻ bên người anh đang muốn đến muốn bên cạnh người đó........Anh đang lựa chọn à hay đang thử thách mình ..........Giờ anh đang muốn đến bên ai đó để anh có thể dựa đầu vào lòng mỗi khi anh mệt chứ ko phải tiếp tục gánh mãi cái gánh nặng trên vai đúng thế ko anh........Anh nói anh muốn cải thiện tình hình uh thật thế ko hay là anh đang cố tỏ ra những thay đổi trg anh để em hiểu được anh ko còn yêu em nữa để em tự ra đi chứ ko để anh nói ra 2 từ ấy đúng ko....Đừng thế ..........Xin anh em xin anh xin anh hãy suy nghĩ cho kỹ hãy nhớ đến em nhớ những gì anh nói với em cùng em đi những đâu cùng em làm gì..... anh ah mình chưa làm đuọc gì cả em ko cần nũa đâu em chả cần gì nữa cả giờ em chỉ cần có anh chỉ thế thôi chỉ cần được ôm anh trong lòng đuọc bên anh là được xin anh .........xin anh đừng đi những gì em làm cho anh khiến anh ko vui khiến anh ko thể quên được ai đó trong lòng anh ko bằng cái nguời đã khiến anh bỏ em xin anh hãy nói để em có thể thay đổi để cho anh thấy em có thể làm được như thế để cho anh thấy em hơn nó........Anh à dù cho anh ko cần em nhưng em vẫn cần anh em .Em xin lỗi xin lỗi vì em đã chẳng làm anh vui em xin lỗi .....
    Từng lời anh nói em nghe mà đau đớn em....em đã bất lực thật sự chẳng thể giữ được anh nũa rôi anh đã muôn đi.....em...Chỉ biết mỉm cười nhìn theo từng bước chân của anh nhìn theo những con đường anh đi qua mỉm cười để cho anh đi có thể thanh thản mỉm cười để cho anh biết em ko làm sao cả em sọ anh thấy em buồn anh lại ko đi anh lại quay về vời em để thương hại em.................Đi Nhe.......
    Và em mong người sẽ quay trở về bên em vì anh biết em ko để mất anh mãi mãi......
    Nếu như phải cách xa chắc anh đâu biết là cuộc sống của em vô vị khi mất anh phải ko......Còn anh em biết em chả là gì trong anh cả mất em anh vãn còn bao nhiêu người con gái khác....Vì sao anh ơi vì sao anh nỡ rời xa em.........Giờ anh chia lich. ngày chẵn cho ai đó ngày lẻ nó đã làm với anh như thế và giờ anh làm với em.........Vì sao.....Anh nỡ làm vậy với em.....hãy về vời em khi nào người ta ko làm cho anh vui hãy về với em anh nhé......hãy nhớ rằng em luôn đứng đây chờ anh..... Em yeu anh nhiều lắm.....chỉ thế thôi đủ để em làm tất cả vì anh.........
  5. tieuthuxinhdep83

tieuthuxinhdep83 Thành viên mới

Anh ơi ! em yêu anh nhiều anh biết ko ? em ko biết làm sao bây giờ em buồn lắm anh biết ko ? anh ko còn nghĩ tới em nữa rồi. Em ko hiểu em ko biết mình sẽ phải làm gì em XIN LỖI thực sự em ko muốn anh rời xa em đâu đừng rời xa em mà anh . Em chỉ biết khóc thôi em ko biết làm gi f cả
  6. Be_Chip

Be_Chip Thành viên mới

Tất cả những anh làm những hành động của anh lời nói của anh nó làm em hiểu anh đã ko còn yêu em nữa trong anh ko phải chỉ co riêng hình bóng em...1 nụ hôn thôi giờ đối với anh nó khó khăn đến thế ah,giờ với em bây giờ chỉ có 1 nụ hôn mà anh cũng tiếc ah....Buồn cười nhỉ....thật bất ngờ con người nó thay đổi nhanh thật.....Có thể những cái đó anh nghĩ nó chả là gì cả nhưng với em nó lại là 1 nỗi buồn lớn trg em...Và em đã biết rằng em yêu anh rất nhiều hãy nói với em rằng anh chỉ yêu chỉ yêu có riêng mình em mà thôi....... và sẽ mãi ko cách rời dù những đổi thay trong đời và sẽ yêu em mà thôi.......trọn đời anh nhé........Em nhớ anh vô cùng
  7. nagasakii

nagasakii Thành viên mới

Sao anh ko nhắn tin cho em ? Vào YM ma ko gọi em ? Sao anh buồn mà ko tìm đến với em để chia sẻ ? Sao anh chỉ đến nhìn em rồi lại bỏ đi ko một lời giải thích ? tại Sao? tại Sao?
    Có lẽ tại vì anh ko yêu em nhìu bằng em iu anh , lạy chua'', hãy nói với em là vì một lí do khác .
    Nhiều khi em thấy rất ghét anh, ghét ghê gớm , anh luôn làm em tức đến lộn mề . Nhưng tại sao chỉ một lời nói "anh xin lỗi cưng , minh đi ăn đi anh đói quá " là em lại nguôi ngoai . Vì anh quá khéo hay là vì em quá đói ?
    Những khi anh buồn bực , em lai chỉ muốn chọc cho anh tức điên , anh bảo "thôi cưng, ko đùa nữa, nói chuyện nghiêm túc nha , em có yêu anh ko ?" em tra? lời là co'' "mẹ yêu con , con trai ah " .thê'' là anh lại điên lên .
    Có những khi hai đứa mình nói chuyện rất vui vẻ , đùa giỡn và rồi đột nhiên anh ôm lấy em .Thề có chúa là em chẳng có cảm giác gì lúc đó cả .Nhưng đêm đó, ôi mẹ ơi , em ko tài nào ngủ đc vì cảm giác rạo rực nóng bừng khắp người.
    Nhưng giờ đây , anh ko đến với em , ko trêu chọc em , mặc em trêu chọc mà ko thèm phản ứng lại. Em ko nghĩ rằng em sẽ buồn đến thế . Nhưng thật sự em rất bùn , hay anh ko còn yêu em nữa ....
    Nếu bit em sẽ nhớ anh nhìu thế này em sẽ nói với anh điều mà em luôn muốn nói nhưng chưa bao giờ nói với anh ....Em yêu anh . nhớ anh nhìu lắm anh có biết ko ?
  8. Be_Chip

Be_Chip Thành viên mới

Ngàn lần em chỉ muốn nói với anh rằng em nhớ anh vô cùng em yêu anh nhiều lắm anh ah nhưng giờ đây anh thay đổi quá.......em chả biết nói gì hơn chỉ biết im lặng chịu đựng tất cả để được có anh......Em yêu anh nhiều lắm anh ah....hãy nhớ rằng em luôn yêu anh ...anh nhé......hôn anh
  9. Be_Chip

Be_Chip Thành viên mới

Ngủ đi anh nhé ngủ ngon nhé......hãy nhớ rằng em luôn yêu và nhớ anh vô cùng..........
    Vẫn tin 1 ngày mai anh sẽ quay về bên em mình sẽ mãi bên nhau................
  10. Ga`_CoN

Ga`_CoN Thành viên mới

I thank GOD for bringing you back to me. I thank GOD for showing me your love for me. I love you too babe. 4 days far from each other, I missed you alots and you said you missed me also. Dun be like that again babe. I want to be with you, to see your smile and to know that you are happy with me
    Được Ga`_CoN sửa chữa / chuyển vào 06:49 ngày 03/05/2004
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa