1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Viết cho người không biết gọi là gì...!!!

Chủ đề trong 'Phú Thọ' bởi bibianh, 04/12/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bibianh

bibianh Thành viên mới

Có những cảm giác thật là đặc biệt.
    Cảm giác ngạt thở và chân tay trở nên yếu ớt, khi đợi chờ 1 điều gì đó, đợi chờ 1 cái tin gửi lại sau cái tin gửi đi của mình, đợi chờ 1 dòng chữ reply hiện ra trên màn hình YM.
    Cảm giác hối tiếc khôn nguôi khi ấn ?osend? hay ENTER.
    Cảm giác nước mắt dâng lên cổ, lên môi, rồi lên mắt và mình cắn răng để nó khỏi chảy ra.
    Cảm giác vừa đi xe trên đường vừa khóc, trời lạnh, và nước mắt trở nên buốt giá chảy xuống má như kim châm.
    Cảm giác phải kìm nén mọi thứ trong lòng, mặt mũi đờ đẫn, đầu óc bải hoải, chân tay chậm chạp. Rồi đến đêm, lôi 1 cái ghế ra ngồi cạnh cửa, ôm cái khăn bông thật to mà khóc nức nở. Khóc xong thì mắt sưng múp nhưng lòng thì nhẹ nhõm.
    Cảm giác nhìn ai đó mình yêu hơn cả bản thân mình- như là bố mẹ- buồn khổ, thấy rất thương, muốn làm gì, nói gì đó mà không thể, thấy bất lực đến mức phát điên.
    Cảm giác yêu ai đó kinh khủng, biết rằng họ cũng yêu mình, mà cứ thấy có điều gì đó nặng nề như đá tảng chen ngang. Không thấy hạnh phúc mà cũng ko hiểu rõ vì đâu, hoặc giả có biết cũng ko làm được gì.
    Và?
    Cảm giác vào một ngày lạnh buốt, ngồi sau xe người yêu, đi trên những con đường vắng hun hút gió, thấy xúc động như thể lần đầu đi cùng nhau.
    Cảm giác hạnh phúc tràn ngập đến từng sợi tóc, khi làm được điều gì đó khiến những người yêu thương mình vui vẻ tự hào.
    Cảm giác được chui dưới 1 đống chăn đệm, ấm ơi là ấm, được ôm, được vỗ về, thấy mình thèm được như thế này, hơn bất cứ điều gì khác, thấy chẳng còn thiết đi đâu?
    Cảm giác có 1 đứa bạn nào đó từng có thời rất thân, nhưng lâu quá rồi ko gặp, cũng ko nói chuyện, bỗng nhiên gửi cho 1 cái offline, có khi chỉ đơn giản thế này ?o P điên, chúc mừng công việc mới?, biết rằng mình có khi nào bị lãng quên đâu?
    Cảm giác chỉ là cảm giác. Em vui hay buồn thì em cũng yêu anh. Em vui hay buồn thì em cũng phải sống cho những điều em hy vọng.
    Vậy đấy,cuộc sống là vui buồn đan nhau, như sóng nước dập dềnh, mà thuyền mình cứ trôi xa mãi, và thời gian ko khi nào trở lại.
    Yêu như thế lẽ nào còn ko đủ, thương như thế lẽ nào còn không đủ, mà vẫn phải dũng cảm bước ra bầu trời đầy gió. Một mình.
    Vì cuộc sống là con đường dài nhiều ngã rẽ, rẽ phương nào rồi cũng hối tiếc, có gì toàn vẹn đâu?
    (Coco''s blog)
  2. bibianh

bibianh Thành viên mới

Em vẫn chờ mùa thu
    Dù biết có thể anh không về phố nữa
    Tình yêu vốn mong manh như cỏ
    Mà bảo gió vô tình
    Rất có thể cỏ mềm như em nhớ anh
  3. bibianh

bibianh Thành viên mới

Em sẽ quên
    Tất cả những gì diệu vợi hư vô
    Anh hãy cứ lắng lòng đi anh nhé
    Coi như... em chưa từng có trong đời ​
  4. woshi_cimeixiang

woshi_cimeixiang Thành viên mới

ừ chả biết đó là tình yêu hay tình bạn, đó là chuyện tình 1 đêm ư? chẳng hiểu nữa, nhưng sự thật ám ảnh mãi ko thôi... nước mắt lại rơi khi nhớ đến ng nhớ đến lúc ấy... tội lỗi hay do đó là điều tất yếu khi có 2 ng, buồn thật... thất vọng lắm... mọi ng bạn vẫn nghĩ đó là bạn thân, hàng xóm nghĩ là ng iu... còn 2 ng coi nhau là bạn, nhưng khi có men... lại lao vào nhau như ko thể tách rời... buồn..?!!?!?!?!
  5. latdatpt

latdatpt Thành viên quen thuộc

Dễ phải đến 2 năm rồi, mới nhìn thấy cái nick ấy sáng trở lại! = với việc U vẫn còn nhớ, trong khi ngay cả cái pass của nó mình cũng chả nhớ là gi???!!! Tệ!!!!
    Mình ko thích hay hèn nhát để ko dám available? Sợ "bị" chát! H thấy gượng ép, và giả dối lắm!
    Yêu thì chưa bao h, nhưng có lẽ thương chưa hết!! Muốn chửi U ngu lắm, nhưng biết là vô ích! U quá ngốc để ko hiểu, hoặc cố tình tỏ ra ko hiểu. Điên tiết!!
    Để làm gì khi người ta quyết định chia tay, chạy trốn U, để đi theo người khác? Thì người ta cũng phải trả giá rồi đấy thôi! Nhưng cái giá ấy lại càng làm người ta thấy rời xa U là hoàn toàn hợp lý, bởi chả có 1 sự nuối tiếc nào, chả có bất kỳ sự nhớ nhung nào!
    Sợ nhỉ!!! Cứ trách mãi đâu đâu, sao ko trách ngay bản thân mình nhỉ??
    Từ h U đừng thế nữa! Sợ!!
    Những tinnhắn của U, h thực sự ko muốn đọc, ko dám đọc...
    Những cuộc gọi của U, h thực sự ko muốn nghe, ko dám nghe...
    Những lần hẹn gặp nói chuyện của U, h thực sự ko muốn gặp, ko dám gặp...
    Sao U ko hiểu???
    Sẽ còn định thế này đến bao h??
    Mà sao có những cái mình với mãi, chả bao h tới nhỉ?? Mình phải cần cái thang cao bao nhiêu, để chạm vào chút thôi??
    Được latdatpt sửa chữa / chuyển vào 23:56 ngày 29/11/2008
  6. lomromcom

lomromcom Thành viên quen thuộc

Đời là thế đó Em ...
  7. cuoicodon

cuoicodon Thành viên quen thuộc

Sao bây giờ mới thấy cái topic này nhỉ:-w.
    Đúng là chẳng biết gọi là gì, gọi thế nào cho nó đúng:-??.
    Giờ thì chỉ còn là quá khứ( quá khứ gần@-)). Mình vốn vô tư nên chắc sẽ quên nhanh thôi.
    Quá khứ là trải nghiệm, cứ coi như vậy đi. Quá khứ là cái giá, là những bài học tạo nên hành trang để ta sống cho ngày hôm nay, cho ngày mai. Quá khứ ko bỏ được, thôi đành học cách sống chung vậy. Hãy luôn sẵn sàng để sống và hướng tới những gì tốt đẹp hơn, chỉ cần biết là quá khứ ở đằng sau thôi, đừng ngoái lại;)).